• 6 Lượt chia sẻ
  • 214K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em uống Enat được 3 tháng liên tục thì thấy da bắt đầu căng mịn ,sáng hơn ,mềm,những nếp nhăn mờ quanh mắt cũng có vẻ mềm hơn và hết hẳn quầng thâm ....Bây giờ thì em uống 2 ngày 1 viên,kết hợp với mỗi ngày 1 viên C 500mg , thấy da vẫn ổn.Em nghĩ rằng,chăm sóc da bằng kem dưỡng hay qua đường ăn uống thì cũng cần thời gian,ít nhất là 1 tháng mới bắt đầu thấy kết quả,sau 3-4 tháng mới thấy được kết quả rõ rệt chứ ko thể vội vàng được.
    • 181 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Chào cả nhà! em theo dõi chủ đề này từ đầu, nhưng toàn tàu ngầm học hỏi kinh nghiệm các mẹ thôi. Bây giờ mới giám lên tiếng, em củng bắt đầu uống vitamin E được hơn 1 tuần, mà các mẹ cho em hỏi uống vitamin E có ai bị trễ kinh nguyệt không ạ? Em tìm hiểu thông tin thấy vitamin E vừa đẹp da vừa hỗ trợ chức năng sinh sản nên em uống được 1 công đôi việc ấy mà. Mong các mẹ giải đáp giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 609 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Vitamin E có tác dụng kích thích các tế bào phát triển vì vậy thường được chỉ định dùng trong điều trị da liễu hoặc sinh sản (trứng và tinh trùng đều tốt). Phụ nữ ngoài 30 nên sử dụng Vit E có tác dụng chống lão hóa, kéo dài tuổi thanh xuân, ngoài ra còn có tác dụng tăng khả năng tiết dịch nhờn.

Liều bình thường là mỗi viên một ngày, phải duy trì đều đặn thì mới mang lại kết quả tôt. Nên uống vào buổi sáng sau khi ăn thì sẽ hấp thụ tốt nhất vì Vitamin E tan trong dầu mỡ (tương tự A, D)

Tuy nhiên, không nên dùng liên tục nhiều tháng, thường thì sau một tháng bạn nên tạm dừng 1 tuần
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Oánh dấu!
    • 115 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình cũng uống ENAT đc khoảng 5 vỉ rồi nhưng uống cách quãng lắm , nhớ ra thì uống
    3 vỉ đầu uống liên tục trong 1 tháng : mình thấy tác dụng chủ yếu là mềm tóc , da mệm mịn hẳn còn nói về đọ sáng của da thì mình ko để í lắm vì bản thân da cũng trắng rồi , nhưng nếu da mềm thật thì đó là 1 dáu hiệu tốt vì da đã đc cung cấp độ ẩm ==> hạn chế đc nếp nhăn
    Hiện tại mình đang uống sang vỉ thứ 5 : cách 1 ngày mình uống 1 vỉ : vẫn có hiệu quả như trc là da mềm , tóc mềm hẳn ( mặc dù tóc mình thuộc dạng rất khô và sơ xác ) , lần này mình có để í hơn đến độ sáng của da thì công nhân so vs những mua hè năm trc nó sáng hơn 1 chút mặc dù mình phải đi học cả ngày học ở cái lớp nắng hắt vào tận chân
    Mình vẫn cố duy trì chế độ 1viên /1 ngày liên tục , vì bản thân mình cái gì nó cũng khô héo :Laughing: , năm nay minh 21- 22 thôi nhưng cứ phải rào trc' cho nó chắc chắn
    Mới đầu bạn nên dùng 1v/1 ngày sau khi hết 30 viên tức 1 tháng ,thì nghỉ khoảng 2 tuần bạn lại dùng 1v/2 ngày , khi hết 30 v tức là 2 tháng , bạn ngỉ 1 tuần và có thể dùng đèu đặn vs liệu trình 3ngày /1 viên .
    • 351 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

em dùng Natural Vitamin E 400iu ,tóc mềm hơn,da đẹp sáng hơn,tại em cũng uống kèm C nữa. Em còn cắt đầu viên E bôi vào môi tối trc khi đi ngủ ,tốt hơn cả Vaselin của viện da liễu HN . Viên Nourising Nigh Oil(NNO) em dùng thì thấy nhờn quá,tại da em da dầu thiếu nước,nên đưa mẹ dùng hộ. Hồi cấp 3 bác sỹ cho cả mẹ cả con uống Blooming,em thấy rất tốt ,mỗi tội hơi đắt ( so vs em nên chuyển sang dùng E,lúc nào đi làm có tiền lại quay lại em kia
    Blair and Chuck , Chuck and Blair :LoveStruc:
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống vitamin E 400UI nhưng là hàng xách tay từ Mỹ chứ không phải là ENAT. Sau khi uống khoảng 1 tháng thì thấy tóc mềm và bóng hơn (trước tóc mình dầu nhưng khoảng 6 tháng gần đây thì bị khô xác ra- hấp dầu liên tục mà không cải thiện), hôm trước còn được mấy bạn cùng công ty hỏi là tóc mới nhuộm lại hay sao mà bóng đẹp thế :Smiling:. Tuy nhiên do da mặt của mình hơi dầu nên mình lại bị mọc thêm 1 ít mụn ở trên trán và má- đành chấp nhận hy sinh để cho tóc cải thiện
    Vitamin E có tác dụng chống lão hóa nên phụ nữ sau 30 tuổi nên bố sung thêm (mình định mỗi năm uống 1 đợt vitamin E cho đỡ lão hóa)
    Theo hướng dẫn của chị bán hàng thì nên uống vitamin E theo đợt khoảng 3 tháng rồi nghỉ, vài tháng sau mới nên uống lại (nếu cần)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Phụ nữ đang nuôi con bú thì dùng có được ko nhỉ? mà mình thì da dầu, rất hay nổi mụn nên mình cũng đang băn khoăn ko biết thế nào???
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em được bác sĩ cho uống E-nat 400 liều 2 viên/ ngày để điều hòa kn vì chu kỳ kn của em không đều. Liều như vậy có cao quá không ạ
    • 172 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình dùng cái kem feiya da cũng trắng sáng mịn màng, với bản chất da mình cũng trắng rồi, ko mụn nhụt gì cả, nhưng mỗi tội mình bị di truyền tàn nhang, nên khi nhìn vào gương vẫn lốm đốm tàn nhang bên trong. Mình muốn tìm cái gì hiệu quả với tàn nhang mà khó quá.
    • 326 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongdung275 Xem bài viết
    Phụ nữ đang nuôi con bú thì dùng có được ko nhỉ? mà mình thì da dầu, rất hay nổi mụn nên mình cũng đang băn khoăn ko biết thế nào???
    Bạn chỉ nên dùng loại vitamin dành cho bà mẹ đang cho con bú thôi, vừa lợi sữa vừa tốt cho sức khỏe cả 2 mẹ con nhé
    • 102 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

chị mình là bác sĩ dược,da rất đẹp!
    chị ấy khuyên mình là nên uống E 400,để trẻ lâu & da đẹp...nhưng mình uống thất thường lắm,lúc quên lúc nhớ.cơ bản thấy da cũng khỏe mạnh hơn.
    Thể dục thể thao nâng cao ... sắc đẹp
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mievampire Xem bài viết
    chị mình là bác sĩ dược,da rất đẹp!
    chị ấy khuyên mình là nên uống E 400,để trẻ lâu & da đẹp...nhưng mình uống thất thường lắm,lúc quên lúc nhớ.cơ bản thấy da cũng khỏe mạnh hơn.
    Chị ơi Enat có tác dụng với da nám không ạ? mẹ em bị nám da mấy năm nay mà chưa tìm được loại thuốc nào hiệu quả cả, em rất lo cho mẹ nên hỏi nhiều người để tim cách chữa với lại sẵn em cũng muốn phòng ngừa luôn, chứ nám da khó chữa quá
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cứ từ từ
    có đợt đi đâu ai cũg hỏi dạo này dùng kem gì mà trắng thế. Em mới nhớ ra là 3,4 tháng trước uống vitE. Nó là đường uống nên tác dụng từ từ mà.
    Nhưng nếu da dầu thì sẽ tiết nhiều dầu hơn đấy ạ. E trắng lên trôg thấy nhưng mụn cũg nhiều lên đág kể. Hêhê
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emla_totochan Xem bài viết
    Các mẹ cứ từ từ
    có đợt đi đâu ai cũg hỏi dạo này dùng kem gì mà trắng thế. Em mới nhớ ra là 3,4 tháng trước uống vitE. Nó là đường uống nên tác dụng từ từ mà.
    Nhưng nếu da dầu thì sẽ tiết nhiều dầu hơn đấy ạ. E trắng lên trôg thấy nhưng mụn cũg nhiều lên đág kể. Hêhê
    Chị uống loại E nào mà tác dụng vậy c? E đang định mua Enat cho mẹ e uống chị thấy loại này sao c? Có gì c tư vấn giúp e nhé
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi là e muốn dùng viên vtm e enat 400 bôi lên mắt trị quầng thâm thì nên để qua đêm, hay 15' thì rửa mặt ạ!
    • 3,321 Bài viết

• 4,068 Được cảm ơn

Không biết tại sao mà mình uống enat 400 được 15 ngày thì mặt nổi nhiều mụn mũ? Có mẹ nào biết thì share với mình với.
    http://www.webtretho.com/forum/f90/b...hiet-do-38110/

18/5/2012: xuất giá 28/01/2013: QKD 5/03/2013: QKD 7/4/2013: QKD 20/5/2013: QKD 21/6/13: QKD 26/7/13: QKD 28/8/13: QKD 5/10/13: QKD 14/11/13: QKD 8/12/13: 2V đã về sau 19 tháng mong mõi Cảm ơn con đã về bên ba mẹ ! Ba mẹ yêu con hơn tất cả mọi thứ !

user: chomchom2012 pass: E5667
    yahoo: chomchom112131
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị này giống em, e uống đc tầm 10 ngày mà lên mụn quá trời
    • 4,956 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Mình cũng thế,uống xong lên quá trời mụn,đành tạm biệt em nó!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 215 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E uống Enat được hơn nửa năm nay rồi, 1 viên/ngày, nói chung thấy cũng bình thường. Chỗ e hay mua thuốc bảo uống Enat lâu dài da sẽ đẹp, năm ngoái lúc e nằm viện có 1 cô cũng U60 rồi nhưng da của cô ấy rất là đẹp, đảm bảo nhìn vào là mê ly, trắng và mịn màng lắm. Cô ấy lúc trước là dược sĩ, cô ấy bảo do lúc trẻ cô ấy cứ uống mỗi ngày 1 viên vitamin E và 1 viên vitamin A nên giờ da cô đẹp và mắt rất sáng. Chính sau lần đó mà e bắt đầu uống đấy. Tác dụng lâu dài thì chưa thấy lắm nhưng có 1 tác dụng mà e thấy ngay, đó là mỗi lần e nặn mụn xong (mụn bọc ấy ạ, rất hay bị thâm), rửa mặt sạch sau đó bôi 1 ít dầu vitamin E lên chỗ vừa nặn xong là sáng hôm sau ngủ dậy hoàn toàn không bị thâm đâu nhé. Thỉnh thoảng mặt mày sạm quá e cũng bôi vitamin E để qua đêm, sáng ngủ dậy mới rửa mặt, hiệu quả lắm. Da e thuộc loại da dầu, dễ bị mụn, nên e rất hạn chế bôi gì trên mặt, vì vậy e thấy dùng vitamin E cũng ok lắm ạ.
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5