• 7 Lượt chia sẻ
  • 239K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình nghe quảng cáo ENAT 400 dữ quá, thấy cũng có nhiều người nổi tiếng (cái này mới là quan trọng à nghe) nói là có dùng vitamin E mỗi ngày.
    Có mẹ nào đã dùng vitamin E để chống lão hoá, đẹp da chưa? Nên dùng loại nào và liều dùng là như thế nào, các mẹ tư vấn cho nhà cháu với! Mẹ cháu cũng muốn làm đẹp nhưng không biết có uống mãi được không hay chỉ uống trong 1 thời gian nào đó thôi?
    Tất cả vì con em chúng ta
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dùng nhân sâm như thế nào???

Mình thường thấy các cụ lớn tuổi dùng sâm để cho khoẻ người. Dạo này mình thấy người cũng dặt dẹo, không biết uống sâm có được không? Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi: - Chỉ người già mới dùng sâm hay tuổi nào dùng cũng được? - Cứ yếu yếu là dùng thôi hay sâm cũng có chống chỉ định??? (VD như...

• Dùng tinh dầu như thế nào?

Mình vừa được cho 1 lọ tinh dầu và 1 cái hũ (nghe bảo là để đốt) của The bodyshop. Nhưng mình không biết dùng thế nào cả :Silly:, các mẹ đừng cười mình nhé! mình đã cho đúng cái mực nước đánh dấu ở cái hũ đốt, nhỏ vào đấy 5 giọt tinh dầu rồi sau đó mình châm lửa vào, nhưng nó chẳng cháy gì cả. Mẹ...

• Sách thiếu nhi kinh điển cho mẹ và bé

Sau nhiều năm chờ đợi, cuối cùng thì cuốn sách “The Giving Tree” đã được xuất bản tại Việt Nam với...

• Hàng xách tay Hàn Quốc : bộ mỹ phẩm chăm sóc da ngăn lão hóa,kem chống nắng mặt...

* Giá Thị Trường :900.000 vnđ * Giá của shop : 600.000 vnđ -Bộ Mỹ Phẩm Dabo Hydro Collagen Bộ...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    Các mẹ ơi, mình nghe quảng cáo ENAT 400 dữ quá, thấy cũng có nhiều người nổi tiếng (cái này mới là quan trọng à nghe) nói là có dùng vitamin E mỗi ngày.
    Có mẹ nào đã dùng vitamin E để chống lão hoá, đẹp da chưa? Nên dùng loại nào và liều dùng là như thế nào, các mẹ tư vấn cho nhà cháu với! Mẹ cháu cũng muốn làm đẹp nhưng không biết có uống mãi được không hay chỉ uống trong 1 thời gian nào đó thôi?

Mình đang chữa nám da tại Bác sĩ Lãnh - Viện da liễu TW, BS cho uống loại Enat400 hai ngày 1 viên,điều trị hàng năm cơ, chẳng biết có kết quả tốt không? mình uống được 3 tháng rồi chư akết luận được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Dế Mèn
    Mình đang chữa nám da tại Bác sĩ Lãnh - Viện da liễu TW, BS cho uống loại Enat400 hai ngày 1 viên,điều trị hàng năm cơ, chẳng biết có kết quả tốt không? mình uống được 3 tháng rồi chư akết luận được.
    Chữa nám da mà chỉ uống 2 ngày 1 viên thôi à? Thế sao mình cứ đọc thấy người này người kia nói uống Enat400 hàng ngày nhỉ?
    Tất cả vì con em chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vừa bị nám da, và đợt vừa rồi bị hỏng thai, bác sĩ cũng cho mình uống E400 trong 3 tháng, mỗi ngày 1 viên, nghỉ 1 tháng lại uống tiếp.

Mình có hỏi BS về E400 thì thấy nói rằng: làm cho da dẻ sáng lên, cho ***của phụ nữ không bị khô. Nếu mới bắt đầu có thai cũng nên uống (cái này không biết có tác dụng gì).
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhdo
    Mình vừa bị nám da, và đợt vừa rồi bị hỏng thai, bác sĩ cũng cho mình uống E400 trong 3 tháng, mỗi ngày 1 viên, nghỉ 1 tháng lại uống tiếp.

Mình có hỏi BS về E400 thì thấy nói rằng: làm cho da dẻ sáng lên, cho ***của phụ nữ không bị khô. Nếu mới bắt đầu có thai cũng nên uống (cái này không biết có tác dụng gì).

Ủa vậy à, hay nhỉ!
    Hồi mình mới sinh, bác sĩ cũng khuyên mình uống ENAT 400 để tăng lương sữa nữa đấy!
    • 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu
    Chữa nám da mà chỉ uống 2 ngày 1 viên thôi à? Thế sao mình cứ đọc thấy người này người kia nói uống Enat400 hàng ngày nhỉ?

Thừa Vitamin E cơ thể sẽ không đào thải được rất có hại cho sức khoẻ, mình điều trị nám với nhiều loại thuốc kết hợp chứ không riêng Enat. BS bảo nếu chỉ là duy trì, không phải chữa bệnh nặng thì không cần dùng liều cao vả lại mình còn bổ xung qua đường ăn uống hàng ngày nữa mà!
    • 131 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Dế Mèn
    Thừa Vitamin E cơ thể sẽ không đào thải được rất có hại cho sức khoẻ, mình điều trị nám với nhiều loại thuốc kết hợp chứ không riêng Enat. BS bảo nếu chỉ là duy trì, không phải chữa bệnh nặng thì không cần dùng liều cao vả lại mình còn bổ xung qua đường ăn uống hàng ngày nữa mà!
    Minh uong Enat 400 duoc gan mot nam roi minh ket hop ca L-cistin nua (theo loi khuyen cua BS)nhung nhan van nhan ma nam van nam, khong an thua gi ca dau cac me a, bay gio minh van con hai hop(moi thu mot hop)nhung hai ba bua moi uong mot lan, minh du tinh uong het cho nay se ngung, Minh cung da uong Glow duoc mot thoi gian, nhung khong thay ket qua, hay la tai minh khong hop thuoc nhi? Neu vay thi minh chac chi an uong nhieu trai cay rau qua de chong lao hoa thoi cac me nhi? Co me nao co kinh nghiem hay ve an uong chong lao hoa thi chia se voi minh nhe
    • 685 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Các mẹ trên diễn đàn có mẹ nào đã dùng thử ENAT 400 chưa ạ? Em dùng gần hết 1 hộp rồi mà chẳng thấy có tác dụng gì, mẹ nào đã dùng rồi cho em vài lời khuyên đi ạ.
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu xinh xinh
    Các mẹ trên diễn đàn có mẹ nào đã dùng thử ENAT 400 chưa ạ? Em dùng gần hết 1 hộp rồi mà chẳng thấy có tác dụng gì, mẹ nào đã dùng rồi cho em vài lời khuyên đi ạ.
    có mình cũng đang dung enat400 này,mình mới dùng được 2 vỉ thôi,cũng chẳng biết nó sẽ biểu hiện gì,da mình vẫn nhiều mụn cám và sạm da
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Có 1 lần mình xem 1 CT trên ti vi nói về Enat 400, thấy bảo là giúp trẻ lâu, da dẻ mịn màng, nhưng ít ra trên 30 tuổi mới nên uống. Mà uống theo đợt thôi các mẹ nhé, tức là uống cách quãng ý, chứ liên tục tù tì thì cũng ko nên.
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susu xinh xinh
    Đây là 1 loại vitamin rát tót có nguồn goc thiên nhiên. Tác dụng của nó từ từ, chứ ko nhìn thấy ngay được như các loại kem bôi trên bề mặt da. Mặt khác để có 1 làn da đẹp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tó khác nữa như : ăn, uống, ngủ nghỉ, tạp luyện, cách chăm sóc da,... Ngoài tac dung dep da, viamin E còn có tác dụng hõ trợ chức năng sinh sản nữa. Nếu người dùng đúng liều lượng thì có thể dùng kéo dài khoảng 3 tháng. Còn trong quá trình dùng nếu có ý kiến gì khác thì phải hỏi bs thôi.
    • 195 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu06
    Đây là 1 loại vitamin rát tót có nguồn goc thiên nhiên. Tác dụng của nó từ từ, chứ ko nhìn thấy ngay được như các loại kem bôi trên bề mặt da. Mặt khác để có 1 làn da đẹp còn phụ thuộc vào nhiều yếu tó khác nữa như : ăn, uống, ngủ nghỉ, tạp luyện, cách chăm sóc da,... Ngoài tac dung dep da, viamin E còn có tác dụng hõ trợ chức năng sinh sản nữa. Nếu người dùng đúng liều lượng thì có thể dùng kéo dài khoảng 3 tháng. Còn trong quá trình dùng nếu có ý kiến gì khác thì phải hỏi bs thôi.
    Mình ngày trước cũng mua một lọ, nhưng mới uống được khoảng một nữa thì quên mất không uống nữa, :1:.
    • 152 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cung dang dung ENAT 400 day ah, em moi dung het co 10 vien. Thay da co trang va min mang hon. Nhung em nghi la da em dep len la nho vien NNO ( Nourising Nigh oil) cung cua Mega product. Em nghi dung ket hop ca hai loai nay thi tot hon la dung ENAT khong a. Ah, me Cunbibong bao la tren 30T moi nen uong ah. Em moi co 26T uong thi co sao khong ah.
    Em co doc trong huong dan thi khong nhac den chuyen gioi han tuoi tac, thoi gian dung thi co the lien tuc vai nam cung khong anh huong gi ma.
    cha biet dang nao ma "nan". cac me cho ti y kien nhe.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecunLong
    Em cung dang dung ENAT 400 day ah, em moi dung het co 10 vien. Thay da co trang va min mang hon. Nhung em nghi la da em dep len la nho vien NNO ( Nourising Nigh oil) cung cua Mega product. Em nghi dung ket hop ca hai loai nay thi tot hon la dung ENAT khong a. Ah, me Cunbibong bao la tren 30T moi nen uong ah. Em moi co 26T uong thi co sao khong ah.
    Em co doc trong huong dan thi khong nhac den chuyen gioi han tuoi tac, thoi gian dung thi co the lien tuc vai nam cung khong anh huong gi ma.
    cha biet dang nao ma "nan". cac me cho ti y kien nhe.
    Mình chưa uống Enat bao h nên ko biết cái HDSD ghi thế nào. Nhưng cách đây ~ 1 năm, mình xem chương trình SKCĐ trên TV. CT đó chỉ nói về việc sd Vit E thôi. Mình thấy BS bảo là phụ nữ > 30 tuổi mới nên dùng Vit E và mặc dù HDSD bảo là có thể uống time dài mà ko có vấn đề j nhưng BS vẫn khuyến cáo chỉ nên dùng 1 time rồi dừng, sau đó lại uống tiếp kiểu cách quãng ý. Biết được thông tin này nên mình chia sẻ với mọi người thôi. Chúc các mẹ luôn xinh tươi nhé :3:
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2Xiu Xem bài viết
    Tôi xin chia sẻ một số kinh nghiệm khi dùng các sản phẩm làm đẹp da đường uống. Nếu bạn muốn chống lão hóa da và có một làn da trẻ đẹp thì dùng Enat 400 1 viên mỗi ngày là hợp lý nhất. Còn nếu muốn loại bỏ nám da, đốn nâu thì nên dùng sản phẩm PYNOCARE - đây là sản phẩm chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên rất hiệu quả và an toàn. Sản phẩm này đang có bán tại các hiệu thuốc lớn và một số phòng mạch của Bác sĩ da liễu. Bạn có thể xem thông tin sản phẩm trên trang web www.megawecare.com.vn
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

MẸ nào đã dùng qua thuốc ENAT 400 chưa? Mình thấy quảng cáo quá trời không biết tác dụng nò thế nào? Làm đẹp mà uống vào người nên cũng hơi lo. Vì thế mình hỏi thăm các mẹ đã, đang dùng qua xem thế nào.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Mình thấy các bs da liễu vẫn chỉ định dùng mà. Bản thân mình bị khô da nên khi khám bs cũng bảo nên uống đều cái vit. E này và còn kê cụ thể là ENAT 400. Tuy nhiên đều ở đây là bạn dùng 1 đợt trong 1 tháng rồi nghỉ 2 tuần đến 1 tháng hãy uống tiếp.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B Xem bài viết
    Mình thấy các bs da liễu vẫn chỉ định dùng mà. Bản thân mình bị khô da nên khi khám bs cũng bảo nên uống đều cái vit. E này và còn kê cụ thể là ENAT 400. Tuy nhiên đều ở đây là bạn dùng 1 đợt trong 1 tháng rồi nghỉ 2 tuần đến 1 tháng hãy uống tiếp.

Ah, ý mình là dùng nó da đẹp lên không ý mà! Tay ngang như mình thì có thể dùng được không? (Nghĩa là không cần sự tư vấn của BS)
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hai My Xem bài viết
    Ah, ý mình là dùng nó da đẹp lên không ý mà! Tay ngang như mình thì có thể dùng được không? (Nghĩa là không cần sự tư vấn của BS)
    chị ơi,em dùng Enat khoảng 2 tháng hồi mùa đông năm ngoái ấy.Tại em thấy đứa bạn em uống vitaminE da sáng hơn nên em cũng mua Enat về uống,thời gian đầu da em mịn và sáng hơn nhưng mà về sau lại nẻ và nổi mụn nữa, em cũng ko bít vì sao vì em cũng dùng kiểu "tay ngang" thui mà.Có lẽ tại da em nhờn nên dùng không hợp,em đọc trên báo thấy nói là người da khô dùng vitaminE tốt hơn.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tác dụng của ENAT 400 tùy thuộc vào cơ địa của từng người.Tuy nhiên cũng có cách làm đẹp da mà không có tác dụng phụ đó là dùng thực phẩm chức năng.

Hiện nay mình đang dùng và thấy rất hiệu quả, nó không những làm đẹp da mà còn đào thải độc tố trong cơ thể và tái tạo tế bào, giúp cơ thể khỏe mạnh.

Nếu bạn nào cần thêm thông tin thì gửi email cho mình.

Phương
    Email: phuong.golice@yahoo.com
    ĐT: 0902 285 714
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5