Mỹ phẩm - Trang điểm

Dị ứng mỹ phẩm, cứu em với!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đag hết sức đau buồn các mẹ ạ
    2 tháng trc e có dùng loại kem tẩy da chết và đắp mặt nạ của L'occiance.
    Dùng xong khoảng hơn 1 tuần thì xuất hiện một đám mụn nhỏ trên má, nhg rất nhỏ, chỉ hơi mần mần
    Nhg càng ngày càng lan rộng, bây h thì lan ra cả 2 bên má và trán
    Ban đầu là nhg nốt mần nhỏ như dị ứng, bây h thì cả nhg mụn rất to
    E đã ra BV Da liễu ở Nguyễn khuyến, nta bảo bị viêm nang lông do dùng mĩ phẩm.Họ có cho thuốc, e u hơn 500k nhg ko khỏi
    E vừa ra chỗ BS Bảo ở 19 Cao Bá Quát, vừa uống, bôi, xông mặt đc 1 tuần
    Nhg tình hình cg ko có chuyển biến nhiếu
    E rất đau khổ vì chưa bao h bị thế này
    Mẹ nào đã từng bị như em hoặc có kinh nghiệm gì xin cho e biết với
    E cám ơn thật nhiều
    E gái đau khổ!

• 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cứ kiên trì dùng thuốc đi, nó sẽ khỏi từ từ, không khỏi nhanh được đâu
    Lần sau, nếu dùng mỹ phẩm mà thấy bị phản ứng thì bạn phải dừng ngay. Nếu dị ứng nhẹ, bạn cho khăn vào tủ lạnh rồi lấy khăn lạnh đó đắp lên chỗ bị dị ứng. Nếu dị ứng nặng thì phải đi khám da liễu ngay
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vâng, e cám ơn chị nhiều ạ
    E cũng chẳng hiểu sao càng ngày lại càng lên nhiều như thế
    E cg chỉ mong sau này khỏi thì ko bị để lại hậu quả thôi

• 1,163 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Chị lấy lá chè xanh nấu hơi đặc lại rồi dùng nước đó khi còn ấm rửa mặt rất hiệu quả,vì em cũng từng bị di ứng mỹ phẩm khi trang điểm làm cô dâu,phải chữa gần 3 thang ròng rã đó,còn phải kết hợp với uống thuốc của bac si nữa,nhưng được cái khi xong thi mặt không còn dấu vết gì hết,Chúc chị mau hết
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Da bạn này lạ nhỉ, bt nếu dị ứng thì nó sẽ dị ứng ngay chứ hiếm khi 1 tuần sau mới có triệu chứng lắm:Sigh::Sigh::Sigh: Bây giờ chỉ có cách kiên trì dùng thuốc theo hướng dấn của bs, tuyệt đối ko bôi hay dùng bất kì sp nào khác thôi. Chúc gái mau lành nha:Smiling:

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

hic hic nghe chị tả em sợ quá, em cũng đang dùng tẩy trang của L'occitance T.T

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cám ơn các mẹ ạ
    E cg hơi băn khoăn,vì khi khám thì bsy cg chỉ nhìn và chuẩn đoán thôi
    Bà ấy nói có thể có nhiều nguyên nhân, như do nội tiết hay dị ứng do u thuốc, nhg lại kết luận là do dùng mĩ phẩm
    Thực ra trong thời gian ấy e cg uốn thuốc kháng sinh (chữa viêm âm đạo), e cg nghĩ có thể do nguyên nhân này. E cg có nói với bsỹ thế
    Trc đây da e rất bóng và rất ít khi có mụn
    E chỉ lo là tình hình ngày càng tồi tệ, vì chẳng thấy đỡ gì cả mà lại mọc nhiều mụn to hơn chứ chẳng chỉ là mụn nhỏ li ti như hồi đầu
    Buồn quá các chị a!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeutho; 27/07/2009 vào lúc 03:27 PM.

• 496 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Nghe triệu chứng di ứng của mẹ này mà em sợ quá , chị dùng kem tẩy da chết bao lần 1 tuần mỗi lần ? phút vậy .Nếu bị em nghĩ chắc tại cái mặt nạ thôi , có thể da chị nhạy cảm đấy. Còn vấn đề bị mụn nặng thế này thì phải từ từ thôi , không nên bôi cái gì thêm vào , chị rửa mặt thôi , cứ kệ nó đi đừng nghĩ gì nhiều , ngủ nhiều , nếu có mó vào thì cứ để lúc đang tắm nước nóng đấy , nặn dễ ra hơn. Nên hạn chế ra đường là oke .Em chỉ góp ý được thế thôi , hi vọng giúp chị được ít nhiều .

• 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nên ngừng sử dụng mỹ phẩm gây mẩn ngưa đó đi và chưa nên dùng MP nào cho da bây giờ ngoài dùng SRM mua ở hiệu thuốc dành cho da mẫn cảm , loại này có tên là Cetaphil bạn ạ, bạn dung sử nhẹ nhàng sau đo mua thêm lọ hồ nước chuyên trị mẩn ngứa cũng có bán ở hiệu thuốc í, bạn dùng bông sạch ( bông y tế nhé ) thấm hồ nc và đắp lên mặt ( giống như đắp gạc vậy ), không nên tự năn mụn bằng tay nhé, rất dễ làm lây lan thêm vi khuẩn từ tay mình. Chịu khó làm vậy k 1 lần 1 ngày hy vọng da ban sẽ bớt dị ứng hơn. Bên cạnh đó nếu BS cho u thuốc chống dị ưng bạn cứ dung đầy đủ nhé !
    Chút kinh nghiệm nhỏ mong bạn chóng khỏi bệnh nhé !

• 225 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ là do đắp mặt nạ đó chị ơi, kiên trì theo bác sĩ đi chị nhé, rửa mặt sạch sẽ nữa. Phải từ từ mới khỏi chị ah, đã bị dị ứng do mỹ phẩm thì không thể 1, 2 tuần là hết được đâu, có khi phải mất mấy tháng đó chị ơi. Em cũng bị dị ứng đấy, để tự nhiên + đi bác sĩ, phải mất 1 năm mặt mày mới nhẵn nhụi như bình thường, k mụn miếc jì nữa đấy. Chúc chị mau lấy lại làn da ban đầu nhe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7