Mỹ phẩm - Trang điểm

Dị ứng mỹ phẩm, cứu em với!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e đag hết sức đau buồn các mẹ ạ
    2 tháng trc e có dùng loại kem tẩy da chết và đắp mặt nạ của L'occiance.
    Dùng xong khoảng hơn 1 tuần thì xuất hiện một đám mụn nhỏ trên má, nhg rất nhỏ, chỉ hơi mần mần
    Nhg càng ngày càng lan rộng, bây h thì lan ra cả 2 bên má và trán
    Ban đầu là nhg nốt mần nhỏ như dị ứng, bây h thì cả nhg mụn rất to
    E đã ra BV Da liễu ở Nguyễn khuyến, nta bảo bị viêm nang lông do dùng mĩ phẩm.Họ có cho thuốc, e u hơn 500k nhg ko khỏi
    E vừa ra chỗ BS Bảo ở 19 Cao Bá Quát, vừa uống, bôi, xông mặt đc 1 tuần
    Nhg tình hình cg ko có chuyển biến nhiếu
    E rất đau khổ vì chưa bao h bị thế này
    Mẹ nào đã từng bị như em hoặc có kinh nghiệm gì xin cho e biết với
    E cám ơn thật nhiều
    E gái đau khổ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 544 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cứ kiên trì dùng thuốc đi, nó sẽ khỏi từ từ, không khỏi nhanh được đâu
    Lần sau, nếu dùng mỹ phẩm mà thấy bị phản ứng thì bạn phải dừng ngay. Nếu dị ứng nhẹ, bạn cho khăn vào tủ lạnh rồi lấy khăn lạnh đó đắp lên chỗ bị dị ứng. Nếu dị ứng nặng thì phải đi khám da liễu ngay
    meNghé: 0913 02 58 03, nick yahoo: hao_hao05
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vâng, e cám ơn chị nhiều ạ
    E cũng chẳng hiểu sao càng ngày lại càng lên nhiều như thế
    E cg chỉ mong sau này khỏi thì ko bị để lại hậu quả thôi
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Chị lấy lá chè xanh nấu hơi đặc lại rồi dùng nước đó khi còn ấm rửa mặt rất hiệu quả,vì em cũng từng bị di ứng mỹ phẩm khi trang điểm làm cô dâu,phải chữa gần 3 thang ròng rã đó,còn phải kết hợp với uống thuốc của bac si nữa,nhưng được cái khi xong thi mặt không còn dấu vết gì hết,Chúc chị mau hết
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Da bạn này lạ nhỉ, bt nếu dị ứng thì nó sẽ dị ứng ngay chứ hiếm khi 1 tuần sau mới có triệu chứng lắm:Sigh::Sigh::Sigh: Bây giờ chỉ có cách kiên trì dùng thuốc theo hướng dấn của bs, tuyệt đối ko bôi hay dùng bất kì sp nào khác thôi. Chúc gái mau lành nha:Smiling:
    • 965 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

hic hic nghe chị tả em sợ quá, em cũng đang dùng tẩy trang của L'occitance T.T
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cám ơn các mẹ ạ
    E cg hơi băn khoăn,vì khi khám thì bsy cg chỉ nhìn và chuẩn đoán thôi
    Bà ấy nói có thể có nhiều nguyên nhân, như do nội tiết hay dị ứng do u thuốc, nhg lại kết luận là do dùng mĩ phẩm
    Thực ra trong thời gian ấy e cg uốn thuốc kháng sinh (chữa viêm âm đạo), e cg nghĩ có thể do nguyên nhân này. E cg có nói với bsỹ thế
    Trc đây da e rất bóng và rất ít khi có mụn
    E chỉ lo là tình hình ngày càng tồi tệ, vì chẳng thấy đỡ gì cả mà lại mọc nhiều mụn to hơn chứ chẳng chỉ là mụn nhỏ li ti như hồi đầu
    Buồn quá các chị a!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeutho; 27/07/2009 vào lúc 03:27 PM.
    • 502 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Nghe triệu chứng di ứng của mẹ này mà em sợ quá , chị dùng kem tẩy da chết bao lần 1 tuần mỗi lần ? phút vậy .Nếu bị em nghĩ chắc tại cái mặt nạ thôi , có thể da chị nhạy cảm đấy. Còn vấn đề bị mụn nặng thế này thì phải từ từ thôi , không nên bôi cái gì thêm vào , chị rửa mặt thôi , cứ kệ nó đi đừng nghĩ gì nhiều , ngủ nhiều , nếu có mó vào thì cứ để lúc đang tắm nước nóng đấy , nặn dễ ra hơn. Nên hạn chế ra đường là oke .Em chỉ góp ý được thế thôi , hi vọng giúp chị được ít nhiều .
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn nên ngừng sử dụng mỹ phẩm gây mẩn ngưa đó đi và chưa nên dùng MP nào cho da bây giờ ngoài dùng SRM mua ở hiệu thuốc dành cho da mẫn cảm , loại này có tên là Cetaphil bạn ạ, bạn dung sử nhẹ nhàng sau đo mua thêm lọ hồ nước chuyên trị mẩn ngứa cũng có bán ở hiệu thuốc í, bạn dùng bông sạch ( bông y tế nhé ) thấm hồ nc và đắp lên mặt ( giống như đắp gạc vậy ), không nên tự năn mụn bằng tay nhé, rất dễ làm lây lan thêm vi khuẩn từ tay mình. Chịu khó làm vậy k 1 lần 1 ngày hy vọng da ban sẽ bớt dị ứng hơn. Bên cạnh đó nếu BS cho u thuốc chống dị ưng bạn cứ dung đầy đủ nhé !
    Chút kinh nghiệm nhỏ mong bạn chóng khỏi bệnh nhé !
    • 227 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ là do đắp mặt nạ đó chị ơi, kiên trì theo bác sĩ đi chị nhé, rửa mặt sạch sẽ nữa. Phải từ từ mới khỏi chị ah, đã bị dị ứng do mỹ phẩm thì không thể 1, 2 tuần là hết được đâu, có khi phải mất mấy tháng đó chị ơi. Em cũng bị dị ứng đấy, để tự nhiên + đi bác sĩ, phải mất 1 năm mặt mày mới nhẵn nhụi như bình thường, k mụn miếc jì nữa đấy. Chúc chị mau lấy lại làn da ban đầu nhe
    • 414 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

mụn của bạn có ra nước không nếu có pm mình chỉ thuốc cho khỏi nhanh lắm , mình cũng bị mấy lần rồi, thuốc ngoài hiệu thuốc nên yên tâm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E cám ơn các mẹ đã tư vấn a
    E cg xác định tinh thần chiến đấu lâu dài rồi
    Bị dị ứng thế này phải kiên trì,vì rất lâu khỏi
    Và nếu khỏi thì cg rất dễ bị lại. Vì bsỹ nói e dùng mĩ phẩm ko đúng dẫn đến viêm nang lông rồi
    Bây h chỉ còn cách giữ gìn, u thuốc đều dặn thôi
    Và cầu trời...
    Mụn của e vừa là mụn nhỏ li ti, thỉnh thoảng nổi vài cái mụn to
    Và đặc biệt là cứ cảm thấy ngứa lân rân
    Như thế có u đc thuốc của mẹ Kun ko a?
    E chữa ở 19 Cao Bá Quát, dùng thuốc bôi (ngày và đêm), sửa rửa mặt, u thuốc và ngày nào cg phải đi xông
    Dc 1 tuần rồi các mẹ ạ, cg thấy đỡ hơn chút
    Có mẹ nào chữa ở đấy chưa a, cho e kinh nghiệm với a!
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mụn của bạn có ra nước không nếu có pm mình chỉ thuốc cho khỏi nhanh lắm , mình cũng bị mấy lần rồi, thuốc ngoài hiệu thuốc nên yên tâm
    Mình cũng bị như bạn vậy đó mới dầu mình không nghĩ là dị ứng mỹ phẩm, vậy bạn kunxinh có thuốc gì chỉ cho tụi mình với. Cảm ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibilucky; 01/08/2009 vào lúc 05:15 PM.
    • 1,001 Bài viết

• 1,458 Được cảm ơn

Bạn đã dùng kháng sinh chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ymna; 01/08/2009 vào lúc 06:03 PM.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã dùng rồi chị ạ
    BS cho e uống kháng sinh, thuốc chống viêm và chống dị ứng
    Bây h những mụn nhỏ thì đỡ, ko còn nhg mụn lấm tấm như cám nữa, mà lên nhg mụn to
    BS bảo phải cho nó bật lên hết và phải lên hết nhg mụn ấy mới khỏi đc
    BS bảo mất tầm 3tháng chị ạ
    E cg ko biết có đúng ko nữa
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

locitane là thành phần thiên nhiên mà cũng gây dị ứng ah.vậy phải né mỹ phẩm này ra thôi.
    Hồi trước mình cũng dị ứng nhưng ko phải bị mỹ phẩm mà bị do ăn bậy.Cũng đi bác sĩ da liễu mà hết.Nhưng lúc bác sĩ kê toa mình kêu bác sĩ cho thuốc mạnh mnạh để mau hết.chứ các bác sĩ cứ cho liều nhẹ không thì lâu hết lắm
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tun_tin Xem bài viết
    locitane là thành phần thiên nhiên mà cũng gây dị ứng ah.vậy phải né mỹ phẩm này ra thôi.
    Hồi trước mình cũng dị ứng nhưng ko phải bị mỹ phẩm mà bị do ăn bậy.Cũng đi bác sĩ da liễu mà hết.Nhưng lúc bác sĩ kê toa mình kêu bác sĩ cho thuốc mạnh mnạh để mau hết.chứ các bác sĩ cứ cho liều nhẹ không thì lâu hết lắm
    Không hẳn vậy đâu, tùy từng người thôi, chắc của bạn ấy không hợp chứ như mình dùng của hãng này mấy năm nay rồi có sao đâu. Tẩy da chết mỗi tuần chỉ nên dùng 1 lần, không nên chà xát mạnh quá dễ làm da bị tổn thương mẩn đỏ nổi mụn đó
    • 120 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeutho Xem bài viết
    Em đã dùng rồi chị ạ
    BS cho e uống kháng sinh, thuốc chống viêm và chống dị ứng
    Bây h những mụn nhỏ thì đỡ, ko còn nhg mụn lấm tấm như cám nữa, mà lên nhg mụn to
    BS bảo phải cho nó bật lên hết và phải lên hết nhg mụn ấy mới khỏi đc
    BS bảo mất tầm 3tháng chị ạ
    E cg ko biết có đúng ko nữa
    Avene có dòng spdùng cho da bị mẩn ngứa rất tốt đó, bạn mua dùng thử kết hợp với uống thuốc bs kê sẽ tốt hơn đó bạn
    • 230 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Có lẽ đã có nhiều người biết cách trị này.nhưng em cứ viết lên đây để lỡ có chị nào bị thì cũng biết cách tiêu diệt.. vì em biết có nhiều chị trên đây muốn thử nhiều loại sản phẩm, nhiều loại kem mà không dám chắc. sợ bị dị ứng. em là mẹ bé minh anh bên topic địa chỉ mũi thái lan ah.
    Số là hôm bữa em trang điểm đồ của đứa bạn vì sang nhà nó chơi rồi đi chơi luôn. ai dè bị dị ứng phỏng cả mặt, nổi vằn vệt hết cả mặt. Em rất lo lắng ôm mặt về nhà cho mami xem. Cứ nghĩ mami sẽ xót xa lắm.. ai dè mami bỏ đi chợ mấy chị ah.. Lúc về có xách theo 2 túi: 1 túi toàn lá trà xanh, còn 1 túi có 2 trái mướp đắng. Và mami em làm như sau:
    -Đặt một ấm nước nóng lên bếp..
    - Trong lúc chờ nước sôi má em đem hai trái mướp đắng quay mịn trong máy quay sinh tố...
    - nước sôi má em thả lá chà xanh vào đun như đun nước chè xanh để tắm ấy ah..
    - khi trà xanh chín má em trút hết vô cái thau rửa mặt thêm nước vừa đủ ấm.
    - Mướp đắng xay min lọc lấy nước đem đổ vô thau nước trà xanh vừa rồi..
    Và má em bắt đầu chỉ đạo: má em đưa em số bã mướp đắng kêu em chà sát lên mặt trước.. em làm theo..em trà sát cũng đã ngứa mà mát nên em tích cực trà sát lắm ah.. khoảng 15 phút luôn..
    Sau đó má em kêu em rửa mặt lại bằng nước trà xanh pha nước cốt mướp vừa nẫy. rửa và xoa bóp mặt thêm khoảng 15 phút nữa... sau đó dùng khăn khô lau cho khô lại < không rửa lại bằng nước>. các chị yên tâm trà xanh tắm còn được nên ko có cảm giác khó chịu gì đâu ah.
    Và thật thần kỳ em làm có 2 lần mà hết không còn dị ứng gì nữa..da trở về nguyên hiện trạng ban đầu thậm trí mịn hơn...
    em hỏi mẹ em sao hay vậy. mẹ em nói đây là bài thuốc dân gian khử độc rất hiệu quả.. người ta bị nặng hơn ba cái dị ứng mỹ phẩm này mà còn nhẵn hết...
    các chị có thể tham khảo cách này để tự tin xử dụng mỹ phẩm hơn ah..yêu các mẹ
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cách của chị hay wa' ! thanks chị . Hy vọng chị còn nhiều bài thuốc dân gian chỉ cho mọi người thân !
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4