• 0 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 417 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất thích đánh son môi kiểu như ca sĩ TT ý. Kiểu bên trong lòng môi đỏ rồi nhạt dần ra ngoài, nhìn rất ư gợi cảm nhỉ. Nhưng ko biết tô thế nào. dùng những màu son nào, loại j. Ai biết giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo chọn son môi như ý

Chọn màu son môi tùy theo màu da Với những bạn gái có làn da trắng trẻo, hồng hào, bạn nên lựa chọn cho mình những loại son như: hồng, dâu chín, anh đào, mận, đỏ thẫm, cánh sen…Ngược lại, nếu bạn sở hữu làn da sậm màu, bạn nên chọn các gam màu nâu đỏ nhạt, nâu đỏ gạch, hồng da cam, nâu sẫm. Bởi...

• cách tính tiền điện theo giá mới như thế nào

Tớ vừa nhận được giấy báo tiền điện cho tháng 2, vẫn biết là tháng 3 sẽ áp dụng giá mới, định mức mới. Nhưng sao trên giấy báo là áp dụng giá mới rồi. Có ai biết mức giá nào sẽ được áp dụng không, vd như giờ nào là cao điểm, gìơ nào thấp điểm... thì cho mình biết với. Nghi ông EVN này tính nhầm cho...

• Kem Face Diamond Beauty Facial Cream trắng da nhà mình đã ai dùng chưa??

Dạo này e thấy trên face book nhiều người bán quảng cáo loại kem này quá mà đọc cộng dụng thì thôi...

• Cách trang điểm nhẹ nhàng khi ra phố

Trang điểm có thể giúp bạn trẻ trung, tươi tắn và tự tin hơn, nhưng nếu như bạn không biết cách...

• Vì Sao nên Lựa Chọn Căn Hộ Cao Cấp Tại Times City

Trong công việc của mình, tôi luôn cảm nhận được các câu hỏi này từ phía các khách hàng. Bản thân...

• 235 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em thấy bên có người bán loại son đánh lên đỏ lòng như TT ấy. Chi sang ay mà xem
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Em thì đánh thế này: dùng lipbalm rùi em đánh son màu đỏ vào lòng môi, sau đó lấy tay tán đều ra, k lan ra vành môi nha các mẹ. Em cũng có thử đánh lipbalm rùi son nude rùi đánh màu đỏ vào lòng môi nhưng em thấy k tự nhiên bằng cách trên, cách trên đánh tự nhiên lắm, môi hồng hồng ửng đỏ iêu lắm cơ. Em dùng lip shu màu 165s, màu đỏ dâu tươi lắm ạ
    • 318 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

cái kiểu đánh son đó dùng Tony Tint của hàn quốc đó chị, là dạng son nước ko phải gloss nha, mà nó lỏng như nc z đó, e cũng đang xài hihi, xài thích lắm, mô ửng hồng lên thôi, nhìn tươi và đẹp lắm, chị lên google gõ chữ Tony Tint là ra nhìu lắm.
    • 8,631 Bài viết

• 9,432 Được cảm ơn

bạn lấy son ra cọ, mím môi, ngậm cọ trong lòng môi, cứ thế quẹt ngang sang là son sẽ ở trong lòng môi, rồi dùng tay or cọ tán nhẹ cho lan ra xung quanh 1 chút

thực ra cách đánh son này k phải ai cũng hợp, thay vì dùng son nude và đỏ, có thể thay bằng màu hồng nhạt đánh khắp môi và màu hồng sen đánh lòng môi trông đẹp tự nhiên lắm !
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

U30 mà tô son kiểu này dc không các bạn? Mê quá chừng
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelove208 Xem bài viết
    cái kiểu đánh son đó dùng Tony Tint của hàn quốc đó chị, là dạng son nước ko phải gloss nha, mà nó lỏng như nc z đó, e cũng đang xài hihi, xài thích lắm, mô ửng hồng lên thôi, nhìn tươi và đẹp lắm, chị lên google gõ chữ Tony Tint là ra nhìu lắm.
    Bạn mua son này ở đâu vậy? giá khoảng bao nhiêu?
    • 121 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ờ, em cũng thích oánh son kiểu TT, Cẩm Linh ( CGXX) lắm. Cách oánh là oánh dọc cọ từ trong ra, nhấn đậm phần giữa môi, rồi tỏa ra 2 bên, ra bên ngoài phớt nhẹ. Cộng nhận trang điểm kiểu này nhìn trẻ mà dễ chịu, môi ko bị cứng. Em mê lắm, hay oánh.:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hương Tử; 21/07/2009 vào lúc 03:35 PM.
    • 339 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em cũng thích nữarooling:
    Các mẹ hướng dẫn thêm cho em với.Mua son loại nào, màu nào, các đánh ...em đọc rồi mà muốn biết rõ hơn chút :Battin ey:
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Cá nhân tớ chạ thấy đẹp gì cả, nhìn cứ sợ sợ he he, kiểu như vampire vừa ăn xong 1 số thứ ý :Laughing::Laughing::Laughing:mà dạo này em TT này toàn đánh kiểu này, cái này da ai thật trắng và xinh nữa đánh mới đẹp.:Smiling:

Đầu tiên ấy dùng son màu bợt ( có thể dung found phủ lên lòng môi nhưng trông ko tự nhiên bằng son bợt đâu nhé) đánh lên rồi dùng lip stick màu đậm, tiếp theo lấy lip brush apply lên lòng trong của môi bạn. Quan trọng là cân bằng màu giữa 2 loại son, đừng chênh nhau quá nhìn ghê lắm ý:Sigh::Sigh::Sigh:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Haha pink tả giống vampire làm chị ... khoái vì chị mê mẩn anh Ed, heherooling:
    Đúng là da trắng đánh đẹp lắm, son Mac có cây màu big bow đánh kiểu này cũng đẹp, giá lại mềm hơn, tầm 310-320k\cây . Mà mình 26t rùi mà vữn thích đánh kiểu í, hehe
    • 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Haha pink tả giống vampire làm chị ... khoái vì chị mê mẩn anh Ed, heherooling:
    Đúng là da trắng đánh đẹp lắm, son Mac có cây màu big bow đánh kiểu này cũng đẹp, giá lại mềm hơn, tầm 310-320k\cây . Mà mình 26t rùi mà vữn thích đánh kiểu í, hehe
    Demo ảnh đi he he, ko chơi nói ko đâu:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Demo ảnh đi he he, ko chơi nói ko đâu:Laughing::Laughing::Laughing:
    Thui mừ, đang bầu bí mà lại... chị show ảnh em làm sao chạy kịp pink :Laughing::Laughing:
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

EM MỚI HỎI XONG SON Tony Tint GIỐNG CỦA TT GIÁ CÓ 150K,MAI CHAY QUA MUA
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 246 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    EM MỚI HỎI XONG SON Tony Tint GIỐNG CỦA TT GIÁ CÓ 150K,MAI CHAY QUA MUA
    Bạn chạy qua đâu mua vậy bạn? cho theo với. Bạn ở SG hay HN?
    • 2,493 Bài viết

• 7,869 Được cảm ơn

Cá nhân tớ chạ thấy đẹp gì cả, nhìn cứ sợ sợ he he, kiểu như vampire vừa ăn xong 1 số thứ ý :Laughing::Laughing::Laughing:mà dạo này em TT này toàn đánh kiểu này, cái này da ai thật trắng và xinh nữa đánh mới đẹp.:Smiling:

Đầu tiên ấy dùng son màu bợt ( có thể dung found phủ lên lòng môi nhưng trông ko tự nhiên bằng son bợt đâu nhé) đánh lên rồi dùng lip stick màu đậm, tiếp theo lấy lip brush apply lên lòng trong của môi bạn. Quan trọng là cân bằng màu giữa 2 loại son, đừng chênh nhau quá nhìn ghê lắm ý:Sigh::Sigh::Sigh:
    đồng ý với mẹ này, mình nhìn cứ thế nào ý :mad: dưng mà môi mẹ nào phải dầy chút mới oánh được cái này, chứ môi mỏng thì tèo luôn:mad:
    Sát thủ trên cây đu đủ

• 5,277 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Thui mừ, đang bầu bí mà lại... chị show ảnh em làm sao chạy kịp pink :Laughing::Laughing:
    He he, em ko bầu thì cũng nghía đống blush của chị ngay, ngày xư em vất vả vật vã mãi mới mua được Pleasantry đấy, nó sold out khắp nơi:Rose::Rose::Rose:
    • 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

He he, em ko bầu thì cũng nghía đống blush của chị ngay, ngày xư em vất vả vật vã mãi mới mua được Pleasantry đấy, nó sold out khắp nơi:Rose::Rose::Rose:
    Lại tiếc rẻ hử bà bầu rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trang_jo; 21/07/2009 vào lúc 04:54 PM.
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy30 Xem bài viết
    Bạn chạy qua đâu mua vậy bạn? cho theo với. Bạn ở SG hay HN?
    Mình ở SG.chạy qua chổ đói diện chùa vĩnh nghiêm,đường NKKN
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Sao bầu lại ko dùng được mỹ phẩm hã các mẹ ? Em thấy bầu vẫn cần đẹp mà.