Mỹ phẩm - Trang điểm

Dán mí siêu dính, không bóng.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm rồi mình xem TV Show Phong Cách Nữ Hoàng, thấy anh chàng makeup artist người Đài Loan có giới thiệu 1 loại dán mí như mấy miếng dán mí hình trăng khuyết bên mình vậy, nhưng đặc biệt siêu dính, tháo ra gắn vào vẫn dính chứ ko có chuyện bị bong mép ở 2 góc lên, nói chung là dán lên mí nhìn siêu tự nhiên, ăn chắc vào da mắt, tháo ra vẫn dễ dàng nhưng dán vào là dính chặt.
    Chưa kể loại này cũng có 1 độ lì nhất định, ko bị bóng láng lên nhìn rất giả tạo. Mình nghĩ loại này tìm ở VN chắc khó, ko biết có thể tìm mua được loại dán mí này ở đâu nhỉ? Dán lên tạo mắt 2 mí rất rõ, đẹp, tự nhiên, lại dính chặt và makeup vô tư nữa, so ra thì dùng thích và tiện lợi, nhanh chóng hơn cả eyetalk nhiều. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

trời, cũng thix, bt e vẫn dùng dán mí mua ở mấy cửa hàng mp, chán chết
    • 0ne
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

aaaa...em cũng quan lém..muh hem biết mua ở đâu mí chị ui ??
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hix, đảm bảo nhu cầu này là bức thiết lắm luôn. Không biết có ai đi nước ngoài biết mua ở đâu ko? Cái này mà ai bán bao nhiêu em cũng mua í. Mấy cái món đồ chơi làm đẹp mà hiệu quả này thấy Hàn Quốc, Trung Quốc, Đài Loan, Nhật... có nhiều mà xôm tụ lắm nha. Hay là sang muare hỏi nhỉ.
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

E cũng wan tâmmmmmmm...
    Đây là vấn để rất nan giải đối với e mỗi khi khóc xong mà lăn ra ngủ, sáng mai soi gương thấy 1 đôi mắt rất chi là Bi Rain :Worried::Crying:

:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 282 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Mình không biết loại này. Nhưng nói về makeup thì bây giờ các makeup a rtist nghĩ ra nhiều thứ để tiết kiệm thời gian cho những ai thích makeup mà không muốn mất nhiều giờ đồng hồ để có được khuôn mặt đẹp. Mà nói về việc tiết kiệm thời gian thì có loại "eyeshadow stick on". là một giải pháp tuyệt vời cho các em thích trang điểm mắt. Nó siêu nhanh, siêu bền mà rất đẹp nữa. Chỉ việc là dán nó lên.
    Mình không biết nó có ở VN chưa . Còn ở các nước châu âu và châu á như singapore, úc, nhật thì đang là trào lưu.
    Hehe, mình cũng đang sở hữu vài em. Cực yêu nó luôn. Siêu tiết kiệm
    Hình nó đây các mẹ ơi.
    -----------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    Hình đính kèm
    • 114 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Phải loại này không chị ? Đẹp ghê hén

Chỉnh sửa lần cuối bởi Youth_gone_wild; 31/10/2010 vào lúc 04:22 PM.
    • 282 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Youth_gone_wild Xem bài viết
    Phải loại này không chị ? Đẹp ghê hén

Nếu mà loại này thì mình biết, em mình mắt một mí nên nó kết liền sp này nên hí hửng đi mua về làm thí nghiệm, Nhưng nó dính lắm, với lại không cách nào tẩu được lớp keo hằn trên mí đâu.
    --------------------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    • 350 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

K fải loại như clip trên đâu ạ. Chị chủ top muốn nói về loại miếng hình cung nhỏ nhỏ, dán vào tạo mí í, tẩy trang thì bóc ra ^^
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hix, Meoyeuu hiểu ý mình nè, cái keo dính mí trong đoạn clip mà Youth_gone_wild post gọi chung là eyetalk, 1 loại keo dính ko màu hoặc màu trắng đục, dạng lỏng, quét lên mắt chờ khô rồi mở ra thì thành nếp gấp ở mí, tạo 2 mí. NHưng cái này có nhiều nhược điểm:
    1/ Lâu khô. Quét xong phải ngồi trước quạt ít nhất cũng hơn 5 phút. Còn ko có quạt thì ngồi mút mùa luôn.
    2/ Khô rồi lại bị căng bóng lên, nhìn rất giả.
    3/ chưa kể lượng keo lấy ko đủ thì đến khi khô cũng ko đủ để nâng mí mắt lên, mà nhiều quá thì lại ca bài ca chờ đợi khô.

Nói chung là nghìn lần ko tự nhiên mà lại khó xài hơn miếng dán mí nhựa hình vòng cung. Nhưng nhược điểm của miếng dán nhựa phổ thông ở VN là:

1. Bóng.
    2. Nếu nhám thì nhám ko thật, nhìn ko giống độ lì của da mắt.
    3. ko bám chắc, dễ có khả năng sau khi dán bị bong ở 2 đầu mắt. Trong khi miếng dán trong tv Show PCNH dán lên mắt rất chắc chắn, tháo ra dán vào vài lần vẫn vô tư, nhìn ko phân biệt được da mắt và mảnh keo dán. Huhu, thích lắm í.
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@Rose_24111983: cái eyeshadow stick on bạn nói là dạng dán màu lên mí mắt phải ko?

Ko đúng chủ đề topic này rồi, nhưng cũng bàn luôn ha.

Cái này mình có biết, cũng thấy mấy blog makeup nước ngoài review độ hơn năm nay rồi. Mấy cái này được cái tiện lợi cho những ai ko biết pha màu mắt ha, chỉ việc mua về dán lên. Nhưng mình thấy cơ bản là kích cỡ của mắt mỗi người khác nhau, ko phải ai cũng có thể mua dùng chung cùng 1 cỡ được, nhỉ, nếu ko thì nhìn sẽ bị tèm lem, phải ko nhỉ? Hôm nào bạn post thử vài hình bạn dùng ESSO xem đẹp hông nha.
    • 114 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi venus_angel1303 Xem bài viết
    Hix, Meoyeuu hiểu ý mình nè, cái keo dính mí trong đoạn clip mà Youth_gone_wild post gọi chung là eyetalk, 1 loại keo dính ko màu hoặc màu trắng đục, dạng lỏng, quét lên mắt chờ khô rồi mở ra thì thành nếp gấp ở mí, tạo 2 mí. NHưng cái này có nhiều nhược điểm:
    1/ Lâu khô. Quét xong phải ngồi trước quạt ít nhất cũng hơn 5 phút. Còn ko có quạt thì ngồi mút mùa luôn.
    2/ Khô rồi lại bị căng bóng lên, nhìn rất giả.
    3/ chưa kể lượng keo lấy ko đủ thì đến khi khô cũng ko đủ để nâng mí mắt lên, mà nhiều quá thì lại ca bài ca chờ đợi khô.

Nói chung là nghìn lần ko tự nhiên mà lại khó xài hơn miếng dán mí nhựa hình vòng cung. Nhưng nhược điểm của miếng dán nhựa phổ thông ở VN là:

1. Bóng.
    2. Nếu nhám thì nhám ko thật, nhìn ko giống độ lì của da mắt.
    3. ko bám chắc, dễ có khả năng sau khi dán bị bong ở 2 đầu mắt. Trong khi miếng dán trong tv Show PCNH dán lên mắt rất chắc chắn, tháo ra dán vào vài lần vẫn vô tư, nhìn ko phân biệt được da mắt và mảnh keo dán. Huhu, thích lắm í.
    Phải cái này không bạn?
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@Youth: đúng rồi bạn ơi, là loại đó, nhưng đang tìm loại siêu dính và ko bóng, lì như da thật í.
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

e dùng loại 20k/5 bảng
    nhìn như thật
    mà dính chắc cực kì luôn
    e dán chả ai biết là e dán mí cả :">
    nhưng mà mọi ng phải cắt bớt cho nó đỡ to cơ, chứ dán thẳng miếng đấy lên mắt thì nhìn lộ lắm
    A Secret makes a woman woman
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohana_1988 Xem bài viết
    e dùng loại 20k/5 bảng
    nhìn như thật
    mà dính chắc cực kì luôn
    e dán chả ai biết là e dán mí cả :">
    nhưng mà mọi ng phải cắt bớt cho nó đỡ to cơ, chứ dán thẳng miếng đấy lên mắt thì nhìn lộ lắm
    Cái loại đấy độ nhám nó thế nào em ơi? Hôm qua chị đi 1 lượt xem các loại mà họ bán, thì hoặc là trơn bóng, hoặc là nhám nhưng nhám kiểu hoa văn chấm chấm lên í, nhìn vẫn rất giả, chứ ko được lì như da mắt thật đâu, mà 2 đầu của nó vẫn bị bong lên nếu mình lỡ cầm vào í, mất độ dính.
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi venus_angel1303 Xem bài viết
    Cái loại đấy độ nhám nó thế nào em ơi? Hôm qua chị đi 1 lượt xem các loại mà họ bán, thì hoặc là trơn bóng, hoặc là nhám nhưng nhám kiểu hoa văn chấm chấm lên í, nhìn vẫn rất giả, chứ ko được lì như da mắt thật đâu, mà 2 đầu của nó vẫn bị bong lên nếu mình lỡ cầm vào í, mất độ dính.
    nhám thì cũng chấm chấm thôi chị ạ , e cũng mua 1 loại nhám khác nhưng nó như kiểu cái dán màn hình ip ý, vừa nhám mà lại vừa bóng, dính lại k chắc
    cái e đang dùng thì có 5 bảng, mỗi bảng 10 đôi, dùng xả láng , e dán chưa đẹp thì gỡ ra dán vào vô tư ý , k bị mất độ dính đâu
    mà chị dán xong mới đánh mắt hay đánh mắt xong mới dán
    theo kinh nghiẹm của e thì đánh mắt xong mới dán thì nhìn thật hơn chị ạ
    chứ dán rồi đánh mắt thì nó vẫn bong bóng ý
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ohana_1988 Xem bài viết
    nhám thì cũng chấm chấm thôi chị ạ , e cũng mua 1 loại nhám khác nhưng nó như kiểu cái dán màn hình ip ý, vừa nhám mà lại vừa bóng, dính lại k chắc
    cái e đang dùng thì có 5 bảng, mỗi bảng 10 đôi, dùng xả láng , e dán chưa đẹp thì gỡ ra dán vào vô tư ý , k bị mất độ dính đâu
    mà chị dán xong mới đánh mắt hay đánh mắt xong mới dán
    theo kinh nghiẹm của e thì đánh mắt xong mới dán thì nhìn thật hơn chị ạ
    chứ dán rồi đánh mắt thì nó vẫn bong bóng ý
    Không biết em có thể chụp cái miếng dán đó lên cho cả nhà xem được ko? Ở đây chị thấy nhiều bạn quan tâm lắm, nếu độ nhám của nó đạt mức nhìn như da mắt mình thì đúng là rất tuyệt rồi. Còn vừa nhám vừa bóng như miếng dán IP thì chị chưa hình dung ra được. Nhưng nói chung là em đang dùng loại nào, loại vừa nhám vừa bóng hay loại nhám chấm chấm?

Hôm qua cực chẳng đã chị cũng mua 1 bộ nhiều miếng dán về dùng, loại này nhám, có chấm nhưng các chấm cũng bằng cỡ đầu tăm em ạh, dán lên thì vẫn ok nhưng chị ghét là nhìn ko tự nhiên, tại sao nó cứ phải chấm mà ko phải là nhám lì cho thật. Chưa kể ở 2 đầu mí nhìn vẫn có sự khác biệt với da thật của mình. Quay nghiêng nhìn rõ lắm í. Chị makeup xong mới dán em.
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

tý nữa e chụp cho nha
    chụp cho chị loại đấy
    và nếu đc thì e chụp cả lúc trc và sau make luôn cho mọi ng xem
    • 314 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

e thấy dùng loại này ổn rồi, giá lại phải chăng, có 20k/50 cặp thì dùng gần 2 tháng mới hết :">.
    nên e share cho mọi ng biết thôi
    ai dùng rồi mà thấy k ổn như e dùng thì đừng ném đá e nhé
    • 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

em thấy đánh mắt nó có phấn mắt rồi dán vào chả ăn ý
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3