Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã mẹ nào dùng các sản phẩm CC cream mới ra chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 341 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 429 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Vậy giữa CC Cream và BB Cream thì khác nhau như thế nào vậy mấy chị?/? Tư vấn giúp em với....Tặng hòa các chị nè..
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy,
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

CC dạng mois nên cảm giác nhẹ mặt hơn mấy c ạ e đang dùng của tonymoly
    • 331 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhungNgobirothu Xem bài viết
    Vậy giữa CC Cream và BB Cream thì khác nhau như thế nào vậy mấy chị?/? Tư vấn giúp em với....Tặng hòa các chị nè..
    sự khác biệt rõ nhất đó là cc cream ko làm da xuống tông màu nhanh như bb cream. cụ thể là dùng cc cream từ sáng sớm đến 1,2 h trưa nhìn mặt vẫn sáng đẹp, còn dùng bb cream (cụ thể mình dùng lioele) từ sáng sớm tới trưa về nhìn mặt đen xì (thực ra là tầm 9, 10h sáng là da đã đen rùi).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

e đặt gạch hóng các c, đan ngâm cứu ^^
    • 331 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vio8x Xem bài viết
    E thì mới dùng gói sample của tonymoly thôi. Cái Aura CC cream đó.
    Kem màu trắng, lỏng có những hạt màu nâu nâu. Thật ngạc nhiên khi e quệt cái đầu tiên: vô cùng mỏng mịn. Độ cover khá tốt, vì da em lcl khá to mà nó che cũng đc 70% đó. Rất thích luôn. Nhẹ mặt, tự nhiên và k bị trắng toát. Chắc là e phải sắm 1 iem nó thôi. Thực sự ưng quá các chị ạ.
    Mẹ nó ơi, mẹ nó mua Sample ở đâu thế? Mình cũng muốn xài thử CC Cream của Tony Moly mà không biết kiếm Sample ở đâu
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

nếu đúng chức năng là chỉ dưỡng và làm đều màu da thì rất hợp với mình. cơ mà để tìm 1 cc cream đúng nghĩa là đều màu da và dưỡng thì cũng là điều khó, vì chưa hăn ngoài bao bì nó ghi cc cream mà bên trong thật chất nó là vậy. Sợ vẫn cứ công nghệ của found mà ghi là cc cream cho nó thơi thượng
    Hóng các mẹ
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bmbm Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mẹ nó mua Sample ở đâu thế? Mình cũng muốn xài thử CC Cream của Tony Moly mà không biết kiếm Sample ở đâu
    Bạn mua Tony Moly ở đâu thế ? Mình xem trên website của showroom thì nghe nói chưa có hàng về mà
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua ở đâu thế ? Mình ra showroom hỏi mà chưa có
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huenguyen180 Xem bài viết
    CC dạng mois nên cảm giác nhẹ mặt hơn mấy c ạ e đang dùng của tonymoly
    Mua ở đâu thế bạn ?
    • 63 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meohen0190 Xem bài viết
    Mua ở đâu thế bạn ?
    e ở HP c ạ. E mua của shop onl quen ^^
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huenguyen180 Xem bài viết
    e ở HP c ạ. E mua của shop onl quen ^^
    Mình cũng thấy nhiều shop onl bán lắm nhưng hơi sợ ^^ Bạn mua shop nào, cho mình địa chỉ với
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E hay mua wen 1 chị ở hn. Chăm sóc k/h rất tốt. Và vì c đó hay nhận order web hàn nên nhập hàng trực tiếp ở đó lun.
    • 458 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Em thấy thật may khi đã chọn CC cream của Nature Republic, em đã phân vân với BB của Misha nhg vì sợ bí da gây mụn nên lấy CC cho nó lành. ^^ Em mới dùng 3 lần thôi nhg cũng xin vào chia sẻ ý kién với các chị.
    Về độ che phủ khuyết điểm thì k đc như BB đâu ( chỉ mỏng như đánh base thôi ), lcl của e cũng bthg nên che đc 90%, chỉ có 1 vài vết thâm do mụn ở má chỉ che đc 70% nhưng em thấy thế là okie rồi vì tiêu chí của em la Mỏng, Mịn, Tự nhiên.
    Da đều màu, sáng hơn kha khá và e k đánh thêm bất cứ thứ gì nên nhẹ mặt lắm, k bí da hay bị lộ là đã make up. Em đã thứ với phấn bột nhưng thấy k cần thiết nên k dùng nữa, chỉ số SPF là 30 nên b thg em k dùng thêm KCN, hôm nào nắng to em sẽ dùng kèm sữa CN của Misha vừa CN thêm vừa kiềm dầu. CC này k kiềm dầu đâu ạ. Nhưng da e là HH thiên khô lại ngồi điều hòa nhiều nên em thấy hài lòng. Hôm nào nóng nóng bẩn bẩn xịt khoáng thêm 1 hoặc 2 lần để mát mẻ cái mặt hơn ( cái này em cũng k rõ mặt bẩn xịt khoáng có ảnh hưởng gì k nhưng e thấy khi da khô rồi thì lại sạch sẽ sáng sủa hồng hào ^^)
    Da e vốn đã trắng, nay thì sáng và tự nhiên, em chỉ cần <5f mỗi sáng để make up thêm 10f chuẩn bị nữa là... lượn.
    Tự tin nhắm !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vikky; 29/03/2013 vào lúc 10:02 PM.
    Khi con còn thơ, nếu không có can đảm nhìn con khóc thì sau này con lớn, mình sẽ khóc vì con !!!
    • 1,340 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lời bình của mẹ vikki khá chính xác, mình của vùa thử cc của chanel, đánh lên da khác hẳn, lỗ chân lông dc fix nhiều hơn, nhưng đốm nâu và mụn nhỏ thì pó tay, tuy nhiên về độ tự nhiên thì tuyệt vời
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng xem qua về cc mà cũng đang phân vân qua
    • 19 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa mua một tuýp cc cream super origin của nature republic, loại brightening với giá 350k. Cảm nhận của e như thế này: Đọc thành phần thấy rất nhiều extract. Hình như không có 7 thành phần độc hại nhưng bằng tiếng Hàn e không đọc được. Mùi thơm Ok. Apply lên thấy hơi bóng, căng da, màu hơi hồng hồng, cover thì theo em là không cover được gì đâu. Em khá trắng nên bôi lên da không thấy trắng lên mấy. Được cái có thêm chỉ số chống nắng nữa.
    Ý kiến chủ quan của em nhé: Đánh BB vẫn đẹp hơn. Nhưng dù sao, với ai da ít khuyết điểm, màu da trung bình (không sáng không tối) và không muốn hại da thì cũng đáng để thử.
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Da tớ là da hỗn hợp , tớ dùng BB The Face Shop màu tím Power Perfection thì bị nổi mụn ,có b nào bị giống tớ k ? Chắc phải ngưng dùng quá
    • 226 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

các mẹ đã dùng cc cream rồi cho e hỏi cc cream của chanel và tony moly cái nào tốt hơn ạ? tks các mẹ
    Thanh lý váy oasis, Hm new nguyên tag
    http://zaodich.com/forum/f2931/thanh.../#post25672767
    • 3,082 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Subin Xem bài viết
    các mẹ đã dùng cc cream rồi cho e hỏi cc cream của chanel và tony moly cái nào tốt hơn ạ? tks các mẹ
    Mình mới mua cc tony moly nè. Hixxxx. Chòi ơi chai to ùng oàng, Chưa dùng cc chanel nên cũng ko biết nữa.Nhưng chắc chanel tốt hơn đó. Ai thích thì share tony dùng thử vs mình nè
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,315 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    Mình mới mua cc tony moly nè. Hixxxx. Chòi ơi chai to ùng oàng, Chưa dùng cc chanel nên cũng ko biết nữa.Nhưng chắc chanel tốt hơn đó. Ai thích thì share tony dùng thử vs mình nè
    Em ở đâu , chị ở sg quận TB , nếu ở gần nhau cho chị xin giá share 5 hoặc 10ml nhé . Có gì inbox hen .