Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã mẹ nào dùng các sản phẩm CC cream mới ra chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em ko bik nên xài BB cream hay CC cream nữa ? có ai rành tư vấn dùm em
    em đang tính mua của skinfood
    em chỉ mún che bớt mấy cái lỗ chân lông w ít em mụn cám thoy, da em được cái hồng hào( hồng chứ cũng ko có trắng lắm đâu ạ) , nên ko mún dùng nhìu sợ che mất ưu điểm ^^
    mà cho e hỏi em chỉ dùng nước hoa hồng mà ko dùng kem lót, phấn phủ có được không ?????? vì em chẳng mún bôi nhìu lên mặt, đi choy w bạn bè đua đòi chút ấy mak
    ờ quên, em thuộc loại da nhờn

• 337 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

cho em hỏi là dùng cc cream thì có phải dùng thêm kem chống nắng nữa ko ạ. Em xài KCN Missha thấy cover cũng ổn rồi mà cũng trắng ra, mỗi cái là khiến da khá khô và matte (da em da thường nên muốn xài cái gì ẩm và glow), mà cũng ko muốn phải đắp vài lớp lên mặt

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakachan93 Xem bài viết
    cho em hỏi là dùng cc cream thì có phải dùng thêm kem chống nắng nữa ko ạ. Em xài KCN Missha thấy cover cũng ổn rồi mà cũng trắng ra, mỗi cái là khiến da khá khô và matte (da em da thường nên muốn xài cái gì ẩm và glow), mà cũng ko muốn phải đắp vài lớp lên mặt
    CC cream nếu có chỉ số chống nắng cao rồi thì ko cần dùng thêm đâu bạn. KCN mình chỉ ưng Neutrogena
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,552 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Thường thì cc cream,có chỉ số chống nắng là spf 30,nếu ngày không nắng gắt,thì k cần dùng thêm kcm
    Nếu phải hoạt động lâu bên ngoài,trong ngày nắng to,rất nên dùng cả kcn

Mình nói lại,cc cream k kỳ diệu đến mức có kết quả 8 in 1 như quảng cáo :d
    Vẫn nên dùng skincare,kcn,cc cream,phấn phủ mới đẹp được
    Tất nhiên,giờ công nghệ sản xuất nó khác xưa rồi,dùng từng đấy bước,nhìn da vẫn tự nhiên lắm.
    I got a boiiii
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,552 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dorothy_2881996 Xem bài viết
    em ko bik nên xài BB cream hay CC cream nữa ? có ai rành tư vấn dùm em
    em đang tính mua của skinfood
    em chỉ mún che bớt mấy cái lỗ chân lông w ít em mụn cám thoy, da em được cái hồng hào( hồng chứ cũng ko có trắng lắm đâu ạ) , nên ko mún dùng nhìu sợ che mất ưu điểm ^^
    mà cho e hỏi em chỉ dùng nước hoa hồng mà ko dùng kem lót, phấn phủ có được không ?????? vì em chẳng mún bôi nhìu lên mặt, đi choy w bạn bè đua đòi chút ấy mak
    ờ quên, em thuộc loại da nhờn
    Top này à top cc cream mà,dùng luôn cc cho hot,bb cũ gòi
    Cc cream skinfood chán lém,tìm xem,rất ít review,chỉ đc cái rẻ nhất trong các loại cc

Thử dùng cc etude đi,số 1 ,dùng thích,chỉ mỗi cái 340k cho 30ml...ít lém
    Thường thì dùng nước hoa hồng,kem dưỡng da nữa,rùi đến cc,k cần dùng kem lót,phấn phủ cũng ok
    I got a boiiii

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi cái cc cream của etude tone silky ổn không các mẹ

• 1,200 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

CC TFS good lắm nhé, còn của etude thì có lẽ mình hơi không thích vì dùng son đã dị ứng huống chi cái mặt...

• 32 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình cũng mới nghe có loại cc của it's well plus trên trang lamdieu nè nhung ma ko thấy mẹ nào cho ý kiến vậy help me

• 140 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hababy22000 Xem bài viết
    Thường thì cc cream,có chỉ số chống nắng là spf 30,nếu ngày không nắng gắt,thì k cần dùng thêm kcm
    Nếu phải hoạt động lâu bên ngoài,trong ngày nắng to,rất nên dùng cả kcn

Mình nói lại,cc cream k kỳ diệu đến mức có kết quả 8 in 1 như quảng cáo :d
    Vẫn nên dùng skincare,kcn,cc cream,phấn phủ mới đẹp được
    Tất nhiên,giờ công nghệ sản xuất nó khác xưa rồi,dùng từng đấy bước,nhìn da vẫn tự nhiên lắm.
    bạn ui, cho mình hỏi. nếu như bạn nói vậy mình phải làm hết các bước: srm-> toner> serum> kem dưỡng> kcn>cc cream> phấn phủ. nếu mình dùng như thế này: srm>toner> ccream> phân phủ thì có sao hok ?????.

• 2,552 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoitinhoi Xem bài viết
    bạn ui, cho mình hỏi. nếu như bạn nói vậy mình phải làm hết các bước: srm-> toner> serum> kem dưỡng> kcn>cc cream> phấn phủ. nếu mình dùng như thế này: srm>toner> ccream> phân phủ thì có sao hok ?????.
    Thường thì ban ngày mik k dùng serum,serum chỉ cần dùng 1 lần ban đêm thui

Thường thì : srm,toner,emulsion ( or loại kem có kết cấu nhẹ ) ,kcn ,cc cream,phấn phủ là chuẩn nhất

Mình k khuyến khích việc k dùng kem dưỡng ban ngày,mà bụp luôn cc
    Vì như có mẹ nào nói dùng mp make up có hại cho da,dù ít hay nhiều
    Rất nên có lớp kem dưỡng trước,kiểu vừa dưỡng,vừa cản những chất có hại cho da

Theo mik hiểu nôm na là vậy
    I got a boiiii