Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã mẹ nào dùng các sản phẩm CC cream mới ra chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 214K Lượt đọc
  • 341 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 05/08/2013 vào lúc 05:07 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đánh dấu hóng
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mua ở đâu hả mẹ nó, em cũng hóng.
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

CC cream ạ? E chưa nghe bao h. Đánh dấu hóng xem sao
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình đang dùng cc cream (Complete Correction cream) của Chanel nè, mỏng mịn, trang điểm tự nhiên.
    chỉ có một màu duy nhất là "20 beige", SPF 30/PA++, giá gần 1.600K.
    Ai da sáng trung bình và không tì vết thì xử dụng rất tuyệt vời, vì trang điểm nhanh.
    Ai da có tì vết nhiều thì mình khuyên không nên sử dụng, vì không che được nhiều khuyết điểm.
    Chanel trong Diamond plaza có bán, các bạn có thể thử được trước khi mua.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sg_jerry Xem bài viết
    mình đang dùng cc cream (Complete Correction cream) của Chanel nè, mỏng mịn, trang điểm tự nhiên.
    Ai da sáng trung bình và không tì vết thì xử dụng rất tuyệt vời, vì trang điểm nhanh.
    Ai da có tì vết nhiều thì mình khuyên không nên sử dụng, vì không che được nhiều khuyết điểm.
    cái này so với BB thì như nào hả mẹ nó?
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E thì mới dùng gói sample của tonymoly thôi. Cái Aura CC cream đó.
    Kem màu trắng, lỏng có những hạt màu nâu nâu. Thật ngạc nhiên khi e quệt cái đầu tiên: vô cùng mỏng mịn. Độ cover khá tốt, vì da em lcl khá to mà nó che cũng đc 70% đó. Rất thích luôn. Nhẹ mặt, tự nhiên và k bị trắng toát. Chắc là e phải sắm 1 iem nó thôi. Thực sự ưng quá các chị ạ.
    :Battin ey: Vừa già - Vừa xấu - Vừa đầu gấu - Vừa ham chơi :Battin ey:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sg_jerry Xem bài viết
    E thì thấy Chanel dành cho những người ít khuyết điểm và da đẹp sẵn r. Vs những loại da trâu bò như da e thì dùng chả có tdung j. E cũng đc tặng 1 hộp phấn compact của Chanel cơ mà toàn vứt xó vì dùng k hợp. Hoặc là e sử dụng chưa đúng cách.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sammyy Xem bài viết
    cái này so với BB thì như nào hả mẹ nó?
    mình thì chỉ có sử dụng bb của Dior, nếu so sánh thì cc của Chanel hơn hẳn, vì mỏng nhẹ, và tự nhiên hơn
    @Vio8x : mình đồng ý với bạn, cho nên mình khuyên ai muốn sử dụng CC của Chanel thì nên vào Diamond thử trước khi mua, vì giá tiền cũng không phải rẽ.
    mình quên 1 điều, nếu bạn nào đã test rồi và thích thì có thể nhờ nhim4711 order giúp, giá có thể rẻ hơn mua ở Diamond plaza 1 chút
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vio8x Xem bài viết
    E thì thấy Chanel dành cho những người ít khuyết điểm và da đẹp sẵn r. Vs những loại da trâu bò như da e thì dùng chả có tdung j. E cũng đc tặng 1 hộp phấn compact của Chanel cơ mà toàn vứt xó vì dùng k hợp. Hoặc là e sử dụng chưa đúng cách.
    hộp phấn compact của Chanel là loại gì mà em lại vứt xó , uổng thể, sao em không thanh lý cho người có nhu cầu.
    chị đang dùng phấn phủ compact "purete MAT" loại kiềm dầu cũng của Chanel nè, thấy ổn lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

@Jerry: e đang dùng cái CHANEL LE BLANC WHITENING COMPACT FOUNDATION hộp màu trắng đó. A e đi Hàn nên mua tặng. Nhưng mặt e k ăn phấn hay do e k bít trang điểm nên nó bị mốc mặt. Đặc biệt là phần mũi nhìu mụn cám. Còn màu beige e thấy khá tự nhiên.
    • 27 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Em đang dùng CC Cream của Chanel , chỉ có đúng 1 shade màu là #20 Beige dành cho da trung bình và sáng . Em mua ở nhà chị Po trong SG 1750k , 1 số fb của mấy chị bán mp ở HN em thấy bán có 1300k thôi . Cảm nhận đầu tiên của em là mùi ngọt ngọt thơm thơm rất dễ chịu , không quá kiềm dầu , cover cũng chỉ ở mức khá , nếu da ai nhiều khuyết điểm chắc là dùng không hạp đâu ạ . Được cái apply lên sáng bừng cả mặt , nhìn da tươi tắn , mỏng mịn tự nhiên . Nếu để so sánh với giá tiền đã mua thì em thấy chất lượng cũng chỉ ở mức chấp nhận được , không quá xuất sắc .
    Fashion is fade , style is eternal
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

CC cream có nhiều ưu điểm hơn BB:
    - Độ che phủ tốt hơn nên những khuyết điểm trên da như lỗ chân lông, da sạm, nám, tàn nhang... sẽ gần như "biến mất"
    - Kết cấu: CC mỏng hơn, kết cấu lỏng, nhẹ nhàng, gần như dạng mousse, không dầu và tạo cảm giác mỏng nhẹ, dễ chịu hơn khi thoa lên da. Vì thế khi thoa lên da vẫn cảm thấy thoải mái, không bì dày như BB hay Found.
    - Tác dụng dưỡng da: CC cream thường có thêm những dưỡng chất chăm sóc da nên có thể làm trắng, dưỡng ẩm, chống nắng, ngăn ngừa hiện tượng lão hóa da sơm.
    Tóm lại là mấy năm trước BB cream ra đời đã tốt hơn lớp found rất nhiều thì xu hướng hiện nay sẽ là trang điểm bằng CC cream. Người VN cũng như người Châu Á thường thích cách trang điểm tự nhiên, mỏng, mịn thì nên chọn CC
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hiện tại e cũng nhờ bạn e chuyển từ Hàn về loại này, của hảng tonymoly http://www.facebook.com/photo.php?fb...type=1&theater dùng thích lắm ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Dạo này cũng thấy nhiều bạn xacha tay CC cream của Chanel về quá mà chưa thấy ai feedback nên chưa dám mua. Mặt mình bỗn dưng 1 tháng lại đây trán mọc mụn hơi bị nhiều. Ko biết có phải do thời tiết này khiến da hỗn hợp của m tiết dầu nhiều hơn ko mà tóc m cũng gội 1 hôm là bết rồi, ngày trc 2 ngày cơ mà mặt chỉ mọc 1,2 cái mụn khi đến kỳ thôi, hic bun ghê y

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 765 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Bốp Xem bài viết
    CC cream có nhiều ưu điểm hơn BB:
    - Độ che phủ tốt hơn nên những khuyết điểm trên da như lỗ chân lông, da sạm, nám, tàn nhang... sẽ gần như "biến mất"
    - Kết cấu: CC mỏng hơn, kết cấu lỏng, nhẹ nhàng, gần như dạng mousse, không dầu và tạo cảm giác mỏng nhẹ, dễ chịu hơn khi thoa lên da. Vì thế khi thoa lên da vẫn cảm thấy thoải mái, không bì dày như BB hay Found.
    - Tác dụng dưỡng da: CC cream thường có thêm những dưỡng chất chăm sóc da nên có thể làm trắng, dưỡng ẩm, chống nắng, ngăn ngừa hiện tượng lão hóa da sơm.
    Tóm lại là mấy năm trước BB cream ra đời đã tốt hơn lớp found rất nhiều thì xu hướng hiện nay sẽ là trang điểm bằng CC cream. Người VN cũng như người Châu Á thường thích cách trang điểm tự nhiên, mỏng, mịn thì nên chọn CC
    Cái này là quảng cáo công dụng của các thể loại CC cream mà chị.... chứ thực tế sử dụng nó khác nhau lắm
    CC cream nó chỉ như tên gọi của nó là color control thôi, làm đều màu da tựa như base chứ đã mỏng nhẹ mà đòi cover cao thì không bao giờ.... May ra vài vết thâm còn che ổn chứ mụn, nám ..thì found còn chưa che nổi huống chi CC cream
    Cc này e thấy chỉ dành cho ai da thật sự k có khuyết dm hoặc muốn tự nhiên, làm đều sáng da thì dùng. Cá nhân e k thấy nó khác tint moisture là mấy, thế thì dùng tint tốt hơn vì dù gì cũng là dưỡng da
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái loại CC cream của Nature Republic thì em thấy bạn em bảo dùng chả khác j là BBcream cả nên vừa rồi lại múc 1 em BB cream rồi, cái CC kia em vẫn chưa dám thử
    • 331 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

mình dùng cc cream loại mới ra của thefaceshop nói chung là mỏng nhẹ tự nhiên, che phủ tương đối tốt, ko nhờn nhìn mặt kiểu sáng bừng rất đẹp và điều hài lòng nhất đó là nó ko bị xuống tông sau nhiều h (đi dạy từ tiết 1 đến tiết 5 nhìn da vẫn đẹp). da mình là mùa hè dầu như chảo, mùa đông vẫn ra ít dầu ở mũi, nóng nên cái là mặt mồ hôi.
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi falala91 Xem bài viết
    mình dùng cc cream loại mới ra của thefaceshop nói chung là mỏng nhẹ tự nhiên, che phủ tương đối tốt, ko nhờn nhìn mặt kiểu sáng bừng rất đẹp và điều hài lòng nhất đó là nó ko bị xuống tông sau nhiều h (đi dạy từ tiết 1 đến tiết 5 nhìn da vẫn đẹp). da mình là mùa hè dầu như chảo, mùa đông vẫn ra ít dầu ở mũi, nóng nên cái là mặt mồ hôi.
    Loại đấy tên là gì thế c? e cũng đang tính mua BB mà thấy h lại có cái CC này hay mua thử xem sao?
    • 331 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochan Xem bài viết
    Loại đấy tên là gì thế c? e cũng đang tính mua BB mà thấy h lại có cái CC này hay mua thử xem sao?
    tên loại đấy là face it color control cream e ah!