Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã có mẹ nào dùng BB Cream chưa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 408K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

71 Người đang theo dõi

• 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

hum vừa rồi em mua 1 em coogi, đánh thử 1 bên má, trông mỏng mịn, cover vừa, để 1 lúc thì trông sáng da hơn, nc khá ok

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi any_lee Xem bài viết
    E đi làm cty thì bắt buộc phải make up, lúc trc thì e chỉ sdung kem lót và phấn thui, nhưng sau đó e có xài thử BB Cream loại dành cho da dầu (vì da e nhờn) thì thấy rất okie, trang điểm lên nhìn da sáng bóng và được cái là đi làm về thì cũng ko thấy bóng dầu như lúc trc, theo e bít thì BB Cream vừa kết hợp che khuyết điểm và làm kem lót rất okie, mấy mẹ dùng thử đi ah
    Ban xai BB hãng nào vậy b???
    :Battin ey: :Angel: :Smiling:

• 1,598 Bài viết

• 2,237 Được cảm ơn

Hôm trước đứa bạn đi họp báo, về cho 1 cái BBcream của hãng o& (hàng tester) của HQ, dùng công nhận sướng dã man. search trên mạng là 950k nhưng lần nào qua chỗ 53 Nguyên Hồng cũng đóng cửa, k biết hãng này còn tồn tại đc ở HN k?
    Nay tớ mua thử BB cream của KATE (KANEBO) ở vincom, đánh thử cũng khá đc, lại rẻ nữa (435k)
    mẹ nào dùng 2 loại này cmt cho tớ tham khảo với.

• 416 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi everyday3987 Xem bài viết
    Em đi thử BB cream Etude rồi, bóng lắm. Bôi lên tay thôi mà bóng kinh hoàng nhưng tông màu sáng đẹp và nghe nói là kiềm dầu cả ngày. E sợ nhìn mặt bóng nhẫy vì mục tiêu là mua bb cream để thay thế kem chống nắng thôi. Ko dùng phấn phủ j hết.

Lượn wa bên Missha thì thấy loại M Signature là loại cao cấp nhất, dùng ổn nhưng hỏi đi hỏi lại thì em bán hàng nói loại này ko có dòng BB cream. potay.com luôn. E chấm em base rồi, đánh lên nhìn sáng hẳn da, mà dưỡng + kiềm dầu nữa. hihi

Giờ chỉ còn băn khoăn BB cream. Mẹ nào tư vấn giúp em với ạ. Da em nhờn + hơi dễ nổi mụn ạ.

- Lioele
    - BRTC jasmine water
    - BRTC cold cavier
    - Skin79 striple function
    - Skin79 hotpink
    - Missha Signature

Biết dùng loại nào đây ???? hic hic :Thinking:
    Missha Signature có BB cream mà bạn, nhưng showroom VN k có hàng này thôi.
    Cái BB Signature dùng cho da hỗn hợp, dầu vừa thôi thì ukie lắm, nhẹ mặt, mịn chứ k bị dính dính nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 253 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Cái bb M signature lúc đầu em xài thấy thích lắm. Mà giờ tự nhiên thấy chán chán, nhìn đúng là chẳng tự nhiên gì hết, mặt cứ mốc mốc khô khô thế nào nản cả người :Sick: giả tạo kinh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Munnie1210; 07/09/2011 vào lúc 09:45 PM.

• 848 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Munnie1210 Xem bài viết
    Cái bb M signature lúc đầu em xài thấy thích lắm. Mà giờ tự nhiên thấy chán chán, nhìn đúng là chẳng tự nhiên gì hết, mặt cứ mốc mốc khô khô thế nào nản cả người :Sick: giả tạo kinh
    Bạn thử cái Missha - M Perfect Cover BB Cream chưa? biết đâu dùng em này lại thích hợp hơn nhỉ? Nó có loại 20ml cho mình xài thử ý.

• 259 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

da e là da thường , không dầu lắm , cũng khá trắng , chỉ tội thỉnh thoảng ngứa tay nặn mụn bị mấy nốt nhỏ li ti 2 trên trán vs má thui . e dùng bb cream nào thì đc hả các chị ? :Angel: thấy mấy chị bảo mấy loại mắc quá , e đang tính dùng bb của maybeline , các chị cho e ý kiến với ạh

• 259 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

thế còn e skin79 thì tn ạh :Thinking:cả nhà ?

• 478 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Em mới dùng qua bb Etude và Lioele. Da em khô nên dùng Etude bị bờ , không mướt như Lioele. Em thấy Etude không bị trắng quá,màu cũng ổn. Lioele thì chẳng kiềm dầu được tí nào đâu ạ,da khô dùng thì đẹp. Nhưng em dùng cả 2 loại đều nổi mụn li ti 2 bên má mặc dù đã tẩy trang.không hiểu vì sao luôn. Huhuthấy Etude không bị trắng quá,màu cũng ổn. Lioele thì chẳng kiềm dầu được tí nào đâu ạ,da khô dùng thì đẹp. Nhưng em dùng cả 2 loại đều nổi mụn li ti 2 bên má mặc dù đã tẩy trang.không hiểu vì sao luôn. Huhu

• 478 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mạng nửa đêm lag quá bị text linh ta linh tinh luôn T.T