Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã có mẹ nào dùng BB Cream chưa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 434K Lượt đọc
  • 1.04K Trả lời

83 Người đang theo dõi

• 277 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hồi trc thấy nó quảng cáo nhiều lắm nhưng ko để ý. Cho tới hôm qua bà chị nhượng lại cho bộ trang điểm vì "bây h chị dùng BB cream rồi em ạ". Thấy quảng cáo trên mạng ok lắm. Mà da em mẫn cảm, tóm lại BB cream này khiến em muốn rước nó về lắm rồi. Nhưng vẫn do dự lắm vì nhà rõ là lắm chai với lọ với tuýp trang điểm dùng mãi chưa hết, da mẫn cảm nên chỉ thỉnh thoảng dùng nên trông chờ cái ngày mấy lọ đó hết để vứt đi còn xa lắm. Tiện thể cho em ý kiến so sánh 2 sản phẩm kem lót của Acnes với cái BB cream này với. Em xin nói thêm là BB Cream của lacvert essance. Có nhiều hãng khác cũng có sp BB cream.
    Nghe quảng cáo của BB cream thì cứ như chỉ cần thoa lên mà chẳng cần phấn phủ j cũng đã đẹp lắm rồi ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gatambot; 02/02/2009 vào lúc 10:07 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,023 Bài viết

• 943 Được cảm ơn

Em có cả 2 cái này :Smiling: cái BB Cream đấy em cũng ko biết nên dùng nó như base hay found nữa, nhưng nếu ko dùng phấn phủ thì nhìn nó bóng lắm chị ạ! Có chị nào rành thì tư vấn cho 2 chị em luôn nhé :Smiling::Smiling:
    • 1,919 Bài viết

• 7,602 Được cảm ơn

Nói thật là Acnes hay BB của Essance mình đều chưa dùng vì mình nghĩ đã mua mỹ phẩm phải cố mà mua loại tốt bạn à, dùng loại bình dân thì hư da sau này chạy chữa còn khổ và tốn kém hơn. BB cream đang là cơn sốt ở Hàn đấy, nó vừa dưỡng ẩm, vừa là base, vừa là found, có khi kèm cả SPF chống nắng, all in one rất tiện. Mình dùng BB cream của The Face Shop, mua mấy ngày trước Tết hình như khoảng 300k, dùng rất oki không bị bóng nhờn, vì có dưỡng nên thấy da không khô trong mấy ngày lạnh vừa rồi, bỏ được nhiều bước trang điểm lỉnh kỉnh. Mình cũng đang order cái BB cream được khen bên Hàn, chưa thấy về, nhưng mình thấy nó được khen hơn cả bọn The Face Shop
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Dạo này mình nghe báo chí nói về BB cream nhiều quá, cũng tò mò muốn thử. Không biết dùng có hại da không, có nhiều chì không? Bạn nào đã dùng qua rồi cho mình xin ít review nhé. Cám ơn nhiều nhé.
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi đậuđậu Xem bài viết
    Dạo này mình nghe báo chí nói về BB cream nhiều quá, cũng tò mò muốn thử. Không biết dùng có hại da không, có nhiều chì không? Bạn nào đã dùng qua rồi cho mình xin ít review nhé. Cám ơn nhiều nhé.
    BB cream là viết tắt của từ blemish balm. Cái thành phần này thì đánh lên nhìn da mỏng và mịn kiểu như dùng found ấy. Nhưng bạn phải chọn hãng nó chuẩn vào chứ BBcream của Essence thì xem ra là không ổn lắm nó bóng và hơi nhờn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi firstlady Xem bài viết
    BB cream là viết tắt của từ blemish balm. Cái thành phần này thì đánh lên nhìn da mỏng và mịn kiểu như dùng found ấy. Nhưng bạn phải chọn hãng nó chuẩn vào chứ BBcream của Essence thì xem ra là không ổn lắm nó bóng và hơi nhờn.
    Mình cảm ơn nhé. Thế không biết dùng kem này xong thì có phải đánh phấn phủ nữa không? Nên dùng loại nào thì tốt ạ?
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng phấn bột của Ohui. Nó có các hạt siêu mịn thấm dầu nên sử dụng cho mùa này rất là hợp, hoặc phấn của Enprani. Mình bán 2 loại này và đảm bảo cho bạn luôn. Ngoài ra mình thấy Lancome cũng rất oke( nghe dân đồn thế).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

xin lỗi em vẫn củ chuối chưa biết BB cream là gì và dùng để làm gì ạ?có chị nào giải thích dzúp em khg?:Silly:
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

BB cream viết tắt của Blemish balm cream, là loại cream có tác dụng 4 trong 1: làm dịu da, dưỡng da, và mỗi loại được sản xuất có thêm những tác dụng khác như làm da trắng sáng, chống nhăn, làm mờ vết thâm... tùy từng loại bb cream), bảo vệ da và có cả tác dụng che phủ như foundation nữa.

Hại da hay chì thì phải tuỳ vào hãng bạn ạ. Nhưng BB Cream của Essence như mình nói ở trên là không ổn lắm vì thành phần chì nhiều.

Tốt nhất là khi trang điểm bạn nên sử dụng 1 lớp kem dưỡng da mỏng ở dưới thì vừa mịn màng, không bị khô và ảnh hưởng đến da và lỗ chân lông bạn ạ.
    • 174 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, tớ bắt đầu thích dùng BB cream rồi. Tớ ở Hà Nội. Mua ở đâu thì chất lượng đảm bảo các mẹ nó. Hôm trước tớ củ chuối đi hỏi mua khắp Tràng Tiền và Vincom, các cô em ở đấy chẳng bít BB cream là cái chi mô, hic.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

BB Cream ko hẳn là kem lót đâu mà nó dùng trang điểm tiện lợi lắm, ko cần lót rồi base rùi phấn gì hết, BB cream của Lacvert Essance là 90,000 còn của The face shop thì không rõ ,hình như là hai trăm mấy thì phải, thấy cái của Essance sài cũng tốt mà giá cũng hợp túi tiền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

UP
    • 370 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

c mún sử dụng BBcream e khuyên c mua của Missha..em này xài nhẹ mặt, che khuyết điểm tốt, chống nắn 42 lun. c thoa 1 lớp rùi phủ 1 lớp phấn phủ cho mướt là ok rùi, natuaral lắm c ah.
    • 342 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

nếu da chị nhiều khuyết điểm thì dùng của Missha cover cực tốt, Essance e chưa dùng bao h nhưng nghe rì viu ko đc tốt cho lắm... có 1 vài topic trên webtretho nói về bbcrem rồi, tốt nhất chị nên vào mục lục kiếm để vào đó tham khảo thêm
    • 2,530 Bài viết

• 2,274 Được cảm ơn

Missha cover tốt nhưng nếu da chị nhờn thì ko nên dùng nhé. Em da nhờn nè, dùng missha rồi, thích thật đó nhưng mau bị đổ dầu lắm :Smiling:
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

mẹ em cũng da nhờn sao dùng missha cứ khen quài , ko bị đổ dầu như MMU blah blah blah....kiềm dầu tốt này nọ , làm em cũng tò mò muốn thử mấy phen mà chưa dám
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucvi91 Xem bài viết
    mẹ em cũng da nhờn sao dùng missha cứ khen quài , ko bị đổ dầu như MMU blah blah blah....kiềm dầu tốt này nọ , làm em cũng tò mò muốn thử mấy phen mà chưa dám
    Cho mình hỏi Missha 1 tuýp giá bnhiêu vậy bạn? Dung tích?
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thấy dùng BB cream cua skin food tốt hơn, trông tự nhiên mà ko bóng nhờn, nhất là da bạn nào có lỗ chân lông to thì dùng cái này quá tuyệt, còn của missha thì ko thích, vừa đắt, vừa nhờn lại còn trông mặt cứ bí bí, chẳng hiểu sao có nhiều người thích thế? có thể do da mình ko hợp với nó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

trả lời dùm lun là tuýp 30ml giá 319k ạ. Em da khô nên xài uki lắm. Nhưng cô bạn em da dầu nhưng mà ngồi máy lạnh cả ngày nên thấy cũng k sao mấy mà mọi người cứ kêu nhỉ. Chắc do từng cơ địa từng người nữa chăng.
    • 281 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

em dùng missha bị mụn nè,chắc tại da dầu. ham mua lọ những 50ml mà giờ vứt xó,khổ ghê. mà da e lành,ít khi bị mụn lắm