Mỹ phẩm - Trang điểm

Đã ai dùng kem trắng da cho mặt St. Dalfour Excel chưa ạ? rất nhiều ng khen trên facebook!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ghê quá đi thôi, em cũng đang nhăm nhe tính mua. May quá chưa làm liều :-ss

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu ko vào web quên cả pass nên dành fai làm cái nick mới để cmt cho mng biết.mình làm chuột bạch dùng rồi ạ. Vì cũng ko có time lượn lờ tìm hiểu máy nên tháy đứa em nói mí đứa bạn dùng tháy trắng lắm mình cũng ham hố. Order ngay 1 lọ face. Dùng trong 1 tuần đầu tháy khá ổn, duy có mỗi tội là nhờn. Cảm quan là da sáng sủa hơn hẳn, m bôi liên tục khoảng hơn 1 tuần thì fai (Ngày 2 lần) nhưng ko nhớ là vì lý do gì mà m lại ngưng dùng trong 1 tuần. Sau 1 tuần dey da m bắt đầu nổi mụn, nổi mụn liên tục từ mụn cám cho đến mụn ung (Đặc biệt là mụn ung) time mụn xẹp rất lâu, và sau khi xẹp để lại vết thâm sì .Mà từ bé tới lớn, da mình rất khỏe, ngần như ko bjo có mụn, mụn cám còn ít chứ ko nói mụn bọc.khi xẹp hoàn toàn ko có vết thâm. Thế mà time này mặt m nhìn tới thảm thương, lần đầu tiên trong đời ước mỗi sáng ngủ dậy mặt ko còn mọc thêm cái mụn nào nữa. Da bắt đầu sạm di rõ rệt. Giờ mình đã ngưng dùng dc khoảng 4 tháng rồi mụn ít lên hơn nhưng cảm nhận rõ rệt da yếu và mỏng phục hồi khoảng 50% so với ban đầu thôi. M băn khoăn ko hiểu tsao sp nói là của Pháp, 100% thiên nhiên mà kích ứng mạnh đến thế. Search và tìm hiểu trên mạng mới thấy mng nói lượng thủy ngân cao khoang 12,13 làn cho phép. Bảo sao cái mặt m giờ nó ra tnay

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng biết 1 chỗ bán kem này. chị bán hàng dùng kem này da đẹp lắm. nhìn mê luôn. có thể bạn mua phải hàng fake nên da mặt bạn mới bị như thế đó. b mua của ai. có thể cho mình link để mình tránh k?

• 323 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em kéo topic này lên cho ai quan tâm vì vô. Em không có ý định mua kem này, chỉ là thảo luận cùng chị em cho vui. Như ở page 1 đã có link cảnh báo nồng độ thủy ngân vượt mức cho phép của kem St.Dalfour từ FDA:

Nhưng em lại đọc được một trang web này:

Người đại diện từ web nói là kem này có một loại fake được sản xuất tại Trung Quốc và lời cảnh báo từ FDA đưa ra do test một mẫu thử tại Nhật Bản chứa nồng độ thủy ngân quá cao. Mẫu thử này không phải là hàng thật, nó được sản xuất từ Trung Quốc. Còn sản phẩm của họ là authentic và mercury-free.

There have been Chinese made creams that are counterfeit St Dalfour. We only sell authentic St Dalfour beauty products and they are completely mercury free.
    St. Dalfour is not banned in the US. There was a sample that was tested in Tokyo Japan that contained mercury but that was not the real St Dalfour, it was an imitation product from China. There is an FDA warning for skin whitening products that contain mercury, so it is important to make sure your supplier fests for mercury.

Ý kiến trái chiều khó mà phân biệt được đâu là sự thật. Mà theo em thấy hàng tuồn vào Việt Nam chủ yếu từ các nước lân cận trong khu vực, như vậy chắc chắn sẽ là mercury-maximum Chị em nên cẩn thận đừng bị những lời quảng cáo dụ dỗ làm cho mê hoặc. Cảnh báo thêm cho chị em về ngộ độc thủy ngân từ các sản phẩm dưỡng da

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 163 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E Minh ở Uc sao k biet kem này í;(( định mua lọ đêm lọ ngay Nhung nge chị em nói ntn + em Minh bảo nếu tốt thì Đa tâm rộ sao k nghe j cả chắc chỉ bán ol thôi ...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em từng xem 1 chương trình về kem làm trắng da của nước ngoài và được biết ở Anh cũng có các cơ sở sx và bán các loại kem làm trắng da kiểu kem trộn như của mình, hầu hết là bán hàng online chứ ko có mặt ở cửa hàng hay siêu thị nào cả. Các loại kem đấy có thể bán rất chạy (chủ yếu cho dân châu Á, Ấn Độ j j đó), tác dụng chưa biết đến đâu nhưng về chất lượng và độ an toàn thì hoàn toàn ko được kiểm nghiệm và cấp phép của các đơn vị chức năng.

Thêm vào đó, ở nước ngoài, với các brand được cấp phép đàng hoàng, trên bao bì chắc chắn bắt buộc phải ghi Ingredients - Thành phần (VD điển hình là Coca Cola: muốn giữ công thức j thì giữ, thành phần vẫn phải ghi đầy đủ) nên cái lí lẽ bảo muốn "keep secret" nên ko ghi thành phần là cực kỳ vô lý với em @@

Sau một hồi google còn phát hiện ra lọ đựng kem là lọ mứt St Dalfour được recycle thì... =__=||||

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangcinh41086 Xem bài viết
    Lâu ko vào web quên cả pass nên dành fai làm cái nick mới để cmt cho mng biết.mình làm chuột bạch dùng rồi ạ. Vì cũng ko có time lượn lờ tìm hiểu máy nên tháy đứa em nói mí đứa bạn dùng tháy trắng lắm mình cũng ham hố. Order ngay 1 lọ face. Dùng trong 1 tuần đầu tháy khá ổn, duy có mỗi tội là nhờn. Cảm quan là da sáng sủa hơn hẳn, m bôi liên tục khoảng hơn 1 tuần thì fai (Ngày 2 lần) nhưng ko nhớ là vì lý do gì mà m lại ngưng dùng trong 1 tuần. Sau 1 tuần dey da m bắt đầu nổi mụn, nổi mụn liên tục từ mụn cám cho đến mụn ung (Đặc biệt là mụn ung) time mụn xẹp rất lâu, và sau khi xẹp để lại vết thâm sì .Mà từ bé tới lớn, da mình rất khỏe, ngần như ko bjo có mụn, mụn cám còn ít chứ ko nói mụn bọc.khi xẹp hoàn toàn ko có vết thâm. Thế mà time này mặt m nhìn tới thảm thương, lần đầu tiên trong đời ước mỗi sáng ngủ dậy mặt ko còn mọc thêm cái mụn nào nữa. Da bắt đầu sạm di rõ rệt. Giờ mình đã ngưng dùng dc khoảng 4 tháng rồi mụn ít lên hơn nhưng cảm nhận rõ rệt da yếu và mỏng phục hồi khoảng 50% so với ban đầu thôi. M băn khoăn ko hiểu tsao sp nói là của Pháp, 100% thiên nhiên mà kích ứng mạnh đến thế. Search và tìm hiểu trên mạng mới thấy mng nói lượng thủy ngân cao khoang 12,13 làn cho phép. Bảo sao cái mặt m giờ nó ra tnay
    Chắc bạn xài phải sản phẩm của Trung Quốc Rồi.
    Mình thấy có kết quả của dòng sản phẩm này, Derma Kler.
    Hàm lượng thuỷ ngân thấp hơn 9 lần cho phép luôn áh.

Còn giấy xét nghiệm của bên Philipine đây bạn:

Chắc các bạn xài phải hàng nhái của TQ mất rồi.

• 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng đang quan tâm đến sp này. mới biết mấy đứa bạn đang dùng sp này mà da rất đẹp nên mình cũng đang có ý định dùng thử. Thông tin mập mờ thế này ko bít đâu là thật giả nữa, hic hic. Vậy mua ở đâu mới là hàng thật đây. Sp đc sản xuất tại Pháp, vậy thì có ai ở Pháp cho mình bít là bên đó có showroom đàng hoàng như các mp lancome, ohui... ko. Mình đc biết có mấy đứa bạn của bạn mình là du học sinh ở Úc bán sp này

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candle_87 Xem bài viết
    mình cũng đang quan tâm đến sp này. mới biết mấy đứa bạn đang dùng sp này mà da rất đẹp nên mình cũng đang có ý định dùng thử. Thông tin mập mờ thế này ko bít đâu là thật giả nữa, hic hic. Vậy mua ở đâu mới là hàng thật đây. Sp đc sản xuất tại Pháp, vậy thì có ai ở Pháp cho mình bít là bên đó có showroom đàng hoàng như các mp lancome, ohui... ko. Mình đc biết có mấy đứa bạn của bạn mình là du học sinh ở Úc bán sp này
    Thông tin mua sản phẩm chất lượng đây nè bạn: http://sevenshop.vn/san-pham/Kem-duo...erma-kler.html

• 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ai đã dùng kem này cho fb di ạ. Có cách nào phân biệt kem của trung quốc và kem chính hãng ko ạ. Xem fb của sevenshop ko thấy có feedback gì hết

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4