Mỹ phẩm - Trang điểm

Cuối tuần đắp mặt nạ sữa tươi làm đẹp đi các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 157 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em mở topic này ra, để có một chỗ chia sẻ cách làm đẹp của em cũng như muốn có thêm nhiều kinh nghiệm làm đẹp của các mẹ. Trước kia em rất lười mấy cái vụ làm đẹp, đi ra đường thậm chí còn không đeo khẩu trang cơ, mặc dù da em không hề trắng. Và em còn không dùng mĩ phẩm luôn. Nhưng bây giờ em thấy tuổi của mình bắt đầu có dấu hiệu rồi, nhất là sau khi sinh con, da dẻ không còn tốt như trước nữa. Hiện giờ thì có 1 quyết tâm rất lớn là sẽ phải cải thiện làn da, bằng cách đắp mặt nạ.

Em bắt đầu bằng các loại mặt nạ sữa tươi vì nó không gây kích ứng da. Da em mà đắp bằng nha đam hay rong biển thì bị ngứa liền. Các mẹ tham gia cùng em cho vui nhé.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mặt nạ sữa tươi là giải pháp hoàn hảo cho làn da mềm mượt và mịn màng như da em bé.

Cần có

- Nửa chén đường cát
    - 3 muỗng đầy sữa tươi
    - 1 muỗng đầy mật ong
    - 1 quả dưa chuột

Thực hiện theo các bước sau
    Bước 1

Cho đường vào trong chén. Đường có tác dụng giữ ẩm và làm trẻ hóa cho làn da. Các lớp da khô hoặc tế bào chết trên da sẽ bị diệt hoàn toàn khi dùng sản phẩm từ đường.

Bước 2

Cho vào 3 muỗng sữa. Axit lactic trong sữa giúp làn da mềm mại và mượt mà hơn, trị các chứng ngứa trên da. Sữa tươi cũng có tác dụng giữ ẩm, và xóa đi các nếp nhăn – dấu hiệu của tuổi tác.

Bước 3

Rót 1 muỗng mật ong nguyên chất vào và khuấy đều hỗn hợp. Mật ong là dinh dưỡng tốt nhất mang lại vẻ đẹp tự nhiên cho làn da. Mật ong diệt vi khuẩn trên da, làm dịu các vùng da sưng tấy, bên cạnh đó mật ong giúp da căng và tươi trẻ.

Bước 4

Dưa chuột gọt hết vỏ, cắt vài lát mỏng và đắp xung quanh vùng mắt. Dưa chuột là dược phẩm tự nhiên làm se lỗ chân lông và cân bằng độ pH trên da. Dưa chuột còn có khả năng ngăn ngừa và tiêu diệt các loại mụn, tạo lớp bảo vệ vững chắc nhất cho một làn da tươi trẻ.

Bước 5

Rửa mặt thật sạch bằng nước ấm, sau đó để mặt tự khô. Thoa mặt nạ vừa làm lên mặt và cổ. Vẫn để dưa chuột trên mắt và thư giãn trong vòng 20 phút. Cuối cùng, rửa mặt lại bằng nước ấm.

Bạn có thể giữ hỗn hợp làm mặt nạ này trong tủ lạnh sau 7 ngày. Đến lúc đó, mặt nạ vẫn còn tác dụng.

Mặt nạ sữa tươi bạn dùng có phải làm theo công thức này không?
    • 110 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

sữa tươi+cam sành:đắp mặt và toàn thân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 157 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Hic, sorry cả nhà. Hôm qua mạng nhà tớ chập chờn nên ớ không up hình lên được. Hôm qua tớ làm món mặt nạ sữa tươi để dành dùng cho cả tuần luôn ạ. Hình hôm qua đây cả nhà ơi

Tên: Mặt nạ sữa tươi

Thành phần:

- Đường gần nửa chén
    - Sữa tươi: 3 muỗng
    - Mật ong: 1 muỗng

Thực hiện các bước như sau:

Lấy nửa chén đường

Tiếp theo cho 1 muỗng mật ong. Mật ong này là mật ong nguyên chất lấy từ rừng U Minh anh trai chồng gửi về cho 2 chai 75 lận(tranh thủ quảng cáo tí, heheheeh). Mẹ nào muốn đắp mật ong nguyên chất, hay xin mật ong nguyên chất về rơ lưỡi cho bé thì mình pm cho mình, mình share cho 1 ít nhé (free)

Tiếp theo cho 3 muỗng sữa tươi. Sữa tươi mình dùng sữa TH true milk loại mới ra, loại nguyên chất không đường nha các mẹ. Sữa này các mẹ có thể dùng để lâu lâu tẩy trang hay tự matxa mặt, mặt sẽ rất mịn luôn á.

Cuối cùng các mẹ trộn hỗn hợp trên với nhau. Thành phẩm đây ạ

Để da mặt có cảm giác mát thật mát khi đắp mặt nạ, tớ cho vào tủ lạnh khoảng 30 phút.

Tèn tén ten, sau 30 phút lấy ra và đắp. Các mẹ lưu í khi đắp thì nhớ bao tóc thật kĩ, và phải lót khăn mặt dưới gối không có thì lỡ giây mật ong ra gối hay giường, kiến bu tới kinh lắm

Chúc các mẹ có một buổi sáng thứ 2 tràn đầy năng lượng nha!

P/S: Tuần sau mình sẽ tiếp tục làm 1 loại mặt nạ khác và share cho cả nhà bằng hình ảnh nhé (đây là sở thích của mình, hihihi). Tuần này phải xài cho hết cái chén mặt nạ mật ong sữa tươi này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeunhulasong85; 14/03/2011 vào lúc 11:51 AM.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn bài viết của mẹ nhiều nhá, tối về làm thử mới được
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Topic dạng này có nhiều rồi, nội dung chủ top chia sẻ thì rất hay nhưng nếu chị ghép chung vào 1 top nào đó có sẵn như mặt nạ khoai tây, sữa chua, làm đẹp da mặt.... thì hay hơn ạ.
    Vì mở nhiều quá loãng. Mọi người đóng góp tập trung 1 tí thì nhiều ng đọc được hơn mà lại k tốn đất. :Smiling:
    :Rose::Rose::Rose:
    • 157 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Topic dạng này có nhiều rồi, nội dung chủ top chia sẻ thì rất hay nhưng nếu chị ghép chung vào 1 top nào đó có sẵn như mặt nạ khoai tây, sữa chua, làm đẹp da mặt.... thì hay hơn ạ.
    Vì mở nhiều quá loãng. Mọi người đóng góp tập trung 1 tí thì nhiều ng đọc được hơn mà lại k tốn đất. :Smiling:
    :Rose::Rose::Rose:
    Thanks bạn

Mình mới tham gia ở box này thôi. Trước mình toàn ở mục chăm sóc bé hoặc tâm sự thôi nên cũng ko biết có các tocpic khác trùng vấn đề này. Mình mới vào đây, thấy các mẹ đưa ra các vấn đề làm đẹp nhưng chủ yếu là hỏi về mỹ phẩm thui, tìm tới 3-4 trang chả có topic nào về mặt nạ dưỡng da cả nên mình lập topic này. Thanks mẹ đã góp ý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeunhulasong85; 14/03/2011 vào lúc 01:49 PM.
    • 1,120 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Bây giờ m về topic này cũng được mà
    M có cái mặt nạ giấy, đắp với hỗn hợp sữa được k nhỉ?
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 157 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_ngau_nhien Xem bài viết
    Bây giờ m về topic này cũng được mà
    M có cái mặt nạ giấy, đắp với hỗn hợp sữa được k nhỉ?
    Chắc được mẹ nó ạ. Nếu dùng mặt nạ giấy thì khi rửa mặt sẽ dễ hơn đắp trực tiếp. Nhưng tớ thì hay đắp trực tiếp vì cảm giác các chất trong sữa, mật ong nó thấm vào da nhiều hơn.

À, tối qua khi tắm, mình lấy hỗn hợp trên xoa lên mặt và mátxa khoảng 10 phút, thấy da cũng rất mịn luôn á. các mẹ làm thử xem nhé
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeunhulasong85 Xem bài viết
    Thanks bạn

Mình mới tham gia ở box này thôi. Trước mình toàn ở mục chăm sóc bé hoặc tâm sự thôi nên cũng ko biết có các tocpic khác trùng vấn đề này. Mình mới vào đây, thấy các mẹ đưa ra các vấn đề làm đẹp nhưng chủ yếu là hỏi về mỹ phẩm thui, tìm tới 3-4 trang chả có topic nào về mặt nạ dưỡng da cả nên mình lập topic này. Thanks mẹ đã góp ý
    Hihi, có nhiều top thiên về đồ tự nhiên ý chị.
    Có top làm thế nào cho da mặt trắng hồng này, có top khoai tây sữa chua này, có top của chị Ngà-meyeu3contrai này, top của chị maianh83, cao sâm, cao bí đao ....
    Là e nghĩ lập top nhỏ lẻ thì kinh nghiệm k được tập trung, chị em khó tìm và trao đổi cùng nhau thôi chứ về nội dung thì ok, bản thân e cũng k dùng mỹ phẩm, chỉ đi la liếm làm các loại mặt nạ tự nhiên thôi. :LoveStruc:
    • 25 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

sữa tươi TH true milk mua ở đâu vậy ạh?
    • 22 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dạo trước mình cũng làm mặt nạ đắp mặt, sau khi xong thì bị mẩn đỏ ngay....từ đó không làm nữa..phải làm sao hả CM?
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthannho1611 Xem bài viết
    sữa tươi TH true milk mua ở đâu vậy ạh?
    Ở hàng tạp phẩm nào cũng có mà chị, các siêu thị cũng vậy, sữa này đang quảng cáo ác liệt lắm nên dễ tìm thôi
    • 247 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

đánh dấu............................................
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

cuối tuần này làm thử xem, thank chủ top nhé
    • 508 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Chủ top cho mình hỏi là mặt nạ này dùng hàng ngày hay chỉ 1 lần 1 tuần thôi? Cám ơn bạn nhiều.
    • 107 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình là đứa nghiên sữa tươi, trung bình ngày 1 lít, TH milk uống qua ròi, đã bị xử lý nhiều, nên ko còn vị đặc trưng của sữa tươi nguyên chất đâu. Các mẹ mún uống hoặc đắp mặt nạ hiệu quả nhất, thì chọn sữa thanh trùng của Long Thành ý. Phải bảo quản lạnh, ngày sử dụng ngắn nhưng còn giữ dc gần như đầy đủ mùi vị, chất dinh dưỡng, đắp mặt nạ cực kỳ tốt và hiệu quả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

sao lại dùng đường cát nhỉ. Mình thấy mọi người toàn dùng sữa tươi không đường thui
    • 235 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconnhaminh Xem bài viết
    Mặt nạ sữa tươi là giải pháp hoàn hảo cho làn da mềm mượt và mịn màng như da em bé.

Cần có

- Nửa chén đường cát
    - 3 muỗng đầy sữa tươi
    - 1 muỗng đầy mật ong
    - 1 quả dưa chuột

Thực hiện theo các bước sau
    Bước 1

Cho đường vào trong chén. Đường có tác dụng giữ ẩm và làm trẻ hóa cho làn da. Các lớp da khô hoặc tế bào chết trên da sẽ bị diệt hoàn toàn khi dùng sản phẩm từ đường.

Bước 2

Cho vào 3 muỗng sữa. Axit lactic trong sữa giúp làn da mềm mại và mượt mà hơn, trị các chứng ngứa trên da. Sữa tươi cũng có tác dụng giữ ẩm, và xóa đi các nếp nhăn – dấu hiệu của tuổi tác.

Bước 3

Rót 1 muỗng mật ong nguyên chất vào và khuấy đều hỗn hợp. Mật ong là dinh dưỡng tốt nhất mang lại vẻ đẹp tự nhiên cho làn da. Mật ong diệt vi khuẩn trên da, làm dịu các vùng da sưng tấy, bên cạnh đó mật ong giúp da căng và tươi trẻ.

Bước 4

Dưa chuột gọt hết vỏ, cắt vài lát mỏng và đắp xung quanh vùng mắt. Dưa chuột là dược phẩm tự nhiên làm se lỗ chân lông và cân bằng độ pH trên da. Dưa chuột còn có khả năng ngăn ngừa và tiêu diệt các loại mụn, tạo lớp bảo vệ vững chắc nhất cho một làn da tươi trẻ.

Bước 5

Rửa mặt thật sạch bằng nước ấm, sau đó để mặt tự khô. Thoa mặt nạ vừa làm lên mặt và cổ. Vẫn để dưa chuột trên mắt và thư giãn trong vòng 20 phút. Cuối cùng, rửa mặt lại bằng nước ấm.

Bạn có thể giữ hỗn hợp làm mặt nạ này trong tủ lạnh sau 7 ngày. Đến lúc đó, mặt nạ vẫn còn tác dụng.

Mặt nạ sữa tươi bạn dùng có phải làm theo công thức này không?

Cái này hay và hữu ích da em cũng đang xấu lắm đây vì lâu không được chăm sóc .cho em hỏi là axitlactic thì mua ở đâu a ? không có cái này thì có được không ?
    • 96 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nếu ko có TH milk m thay thế bằng sữa tươi ko đường vinamilk được không nhỉ?
    Đẹp xuất sắc mà nghèo điển hình
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4