Mỹ phẩm - Trang điểm

Concealer - kem che khuyết điểm - loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

• 77 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hikarivn Xem bài viết
    sẹo rổ thì em có thể dùng hàng chuyên dùng che khuyết điểm của ssd là mac jacop, loại này trong suốt, trán láng bề mặt của da, sau đó mình đánh phấn lên là ok.
    Hikarivn ơi, sao mình ko thấy hãng sheiseido có loại mac jacop ta, bạn có thể cho mình biết chi tiết hơn ko?
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

conc nào che quầng thâm hiệu quả hả các mẹ
    • 1,763 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    conc nào che quầng thâm hiệu quả hả các mẹ
    tớ cũng đang quan tâm đến cái này,nghe nói langine hiêu quả nhưng các showroom của hn đều hết sạch,guerlain thì thế nào nhỉ,có mẹ nào dùng qua chưa?
    • 1,229 Bài viết

• 2,683 Được cảm ơn

Che quần thâm của YSL rất hiệu quả !
    http://www.yslbeautyus.com/make-up-c...duct_info.html
    • 438 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ermine Xem bài viết
    Hikarivn ơi, sao mình ko thấy hãng sheiseido có loại mac jacop ta, bạn có thể cho mình biết chi tiết hơn ko?
    Loại này là hàng nội địa, hộp tròn màu vàng. Nó như 1 dạng gel trong suốt, không màu. Mình thoa lên mặt vùng bị rổ, xong đánh phấn lên như bình thường sẽ thấy bề mặt da đều, che bớt khuyết điểm gồ gề cho da bạn nhe.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Che thâm quầng mắt thì loại nào là hiệu quả nhất trong số những loại này hả các chị, và giá cả thế nào ạ ?

• 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh2790 Xem bài viết
    :Sad: vừa mua loại này hết 299k nhưng em thấy về che thâm quầng mắt thì loại này ko hiệu quả , đc cái mùi nó thơm dễ chịu, thoáng ko gây bí da thôi chứ che khuyết điểm mắt thâm thì kém quá :Crying:
    • 2,036 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Nhà mình thử dùng Amazing Concealer của Amazing Cosmetics đi. Em coi trên youtube michelle phan dùng cover quầng thâm mắt rất ok. Em có nhờ dì em mua gửi về cho em, 1 tuýp nhỏ 28$, tuýp lớn 42$. Em mua loại lớn xài rất ok và lâu.

Àh, em thì chủ yếu dùng để che vết thâm bên má, và đỏ bên cạnh mũi thôi! Nhưng quầng thâm mắt thì lâu lâu em bị thì em mới che và độ che phủ cực kì tốt ạ.

Hằng ngày em đi làm đi học chỉ dung primer (ELF - dòng studio) -> concealer (Amazing Comestic) -> chút son dưỡng hồng môi -> define cái chân mày là ok, mặt mày nhẹ nhàng xinh xắn Còn khi tiệc tùng hay đi ăn tối bạn bè gì đó em make up mắt kĩ hơn 1 chút và dặm thêm cái phấn highlight (của ELF dòng Studio) Em thích kiểu make up nhìn nhẹ nhàng tự nhiên nên em tự biên tự diễn make up như vậy! Mong các chị super đừng chê em nghen! Chỉ là chia sẻ chút chút thôi!

Link em nó trên web đây ạh
    • 169 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình cũng đang tia cái Amazing Concealer của Amazing Cosmetics [tại thấy Michelle Phan xài đẹp quá :P] hix, mà ở VN ko tìm ra chỗ nào mua, mẹ nào biết thì chỉ em với

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị.

Em đọc nhiều diễn đàn nói về kem che khuyết điểm nhưng mà chẳng thấy chỗ nào nói về dạng kem có thể che được khuyết điểm giống của em. Em bị 1 vết chàm đỏ trên mặt, nó phẳng như da bình thường nhưng lại màu đỏ mới khổ chứ, em chẳng biết có loại kem nào che được khuyết điểm này không?
    Nếu chị nào biết giúp em với nha, em cảm ơn nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

:Sad: vừa mua loại này hết 299k nhưng em thấy về che thâm quầng mắt thì loại này ko hiệu quả , đc cái mùi nó thơm dễ chịu, thoáng ko gây bí da thôi chứ che khuyết điểm mắt thâm thì kém quá :Crying:
    Nhìn hình bự vậy chứ ở ngoài cái type che khuyết điểm của bourjios bé bằng ngón tay út à:Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haknguyen Xem bài viết
    Mình cũng đang tia cái Amazing Concealer của Amazing Cosmetics [tại thấy Michelle Phan xài đẹp quá :P] hix, mà ở VN ko tìm ra chỗ nào mua, mẹ nào biết thì chỉ em với

Amazing Concealer loại này hình như chỉ có order trên mấy cái web bên Mỹ mới có hay sao ý, mà mình thấy Michelle phan cũng hay dùng che khuyết điểm dạng cream lise watier color wheel- cái hôp có 4 màu che khuyết điểm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyanh2790; 07/10/2010 vào lúc 01:11 PM.
    • 231 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haknguyen Xem bài viết

Mình cũng mua tuýp này trên sephora, xài rất ok, nhưng các nàng lưu ý là shade màu của cái này hơi tối đấy nhé. Màu mà michelle xài natural-beige, tuy nhiên, nó khá tối, và nghiêng về tông hồng nhiều hơn, nên chị em nào dự định mua thì nên cân nhắc các màu của nó
    "Mưa rơi rơi, bóng anh như làn khói
    Mưa rơi rơi, bóng anh xa ngàn khơi
    Mưa rơi rơi, có hay chăng lòng tôi
    Có hay bao giờ bóng người yêu tới"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Che thâm quầng mắt thì loại nào là hiệu quả nhất trong số những loại này hả các chị, và giá cả thế nào ạ ?
    Cái này của YSL che quầng thâm mắt ko hiệu quả lắm đâu chị em nhé, dùng nó làm highlight tạo điểm sáng thì tốt hơn
    • 178 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wacom Xem bài viết
    mình thì xài concealer dạng stick của Kissme (Japan) 4,5 năm nay rồi, và thấy tốt lắm. Giá khoảng 250k.
    Da mình bị thâm nhiều lắm, trước khi ra đường là phải make up che chắn kỹ lưỡng, khổ thế đấy. Nhưng bù lại ko ai nhận ra là mình dùng concealer (nếu ko ghé sát mắt mà nhìn), hihi. Nhiều khi đi mưa nước mưa cứ quất vào mặt, sợ trôi ghê cơ, nhưng mà vẫn ko sao.
    Mình cũng chấm concealer sau khi đánh found (liquid), vì nghĩ là nếu đánh found sau thì có khi mình chà đi mất lớp concealer. Sau khi chấm concealer thì dậm kỹ phấn phủ là ok.
    Chị ơi cái này của chị mua ở đâu được ạ
    • 705 Bài viết

• 1,097 Được cảm ơn

Mình được tặng một cây concealer của Vichy mà không biết chất lượng dùng có tốt không. Ai đã dùng rồi cho mình biết thông tin với.
    "Sự phản bội bắt đầu khi mà lẽ ra vợ phải là người đầu tiên mà ta muốn nói một điều gì đó quan trọng thì ta lại "khát khao được nói ngay lập tức với một người phụ nữ khác""
    • 604 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Cái này chỉ hiệu quả nếu biết cách che thôi các chị ạ. Tiếp Viên Korean Air toàn dùng cây viết này để che phần mệt mỏi và thâm đen của mắt.
    Che bằng cách nhìn vào gương, hơi cúi xuống, nhìn lên mắt sẽ có 2 vệt thâm rõ rệt và đậm nhất trong vùng dưới mắt thì dùng cây concealer này vẽ lên đúng 2 vệt đó. rồi dùng ngón tay blend cho nó hòa vào phần da xung quanh, thế là mắt đã bớt mệt mỏi hẳn.
    chứ che dạng bôi hết phần bọng mắt thì dù concealer xịn cỡ nào cũng ko che đc vẻ mệt mỏi. e sure là thế!

• 2,958 Bài viết

• 3,922 Được cảm ơn

Mắt mình thâm như Panda (do di truyền) mà dùng concealer nào cũng ko ăn thua. Cố gắng ngủ nghỉ sớm, massage, dùng kem mắt thấy đỡ hơn
    • 1,499 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

em đang định nhờ pạn lấy cho cái này ở sephora, nhưng ko rõ nên chọn shade màu nào: Light Golden hay Fair. Nhưng giá mắc thiệt đó Dc cái ai cũng bảo tốt
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đã bạn nào dùng của ohui chưa ạ, mình đang đinh mua nhung khong biet có che chắn tốt không lên đây hỏi các nhà thông thái đã
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• kem che khuyết điểm, mẹ nào có kinh nghiệm cho minh xin ít đi?

Mình thì chưa bao giờ dùng mỹ phẩm cả, nhưng đến lúc cũng phải dùng chứ nhỉ :Smiling:, chả là lần trước đi đám cưới 1 người bạn, mình có mấy vết thâm vì mụn ở trên mặt, có người bạn bảo mình đi mua phấn che khuyết điểm, vậy là mình ra cửa hàng bán Mỹ phẩm người ta giới thiệu cho mình loại OHUI vậy...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Ngắm nhìn các em bé chào đời nhờ IVF

Sau hành trình tìm kiếm gian nan, những em bé xinh xắn, khỏe mạnh là món quà vô giá cho lòng kiên...

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• Kem che khuyết điểm loại nào tốt?

Cho mình hỏi kem che khuyết điểm của hãng nào tốt? mình đang xài kem che khuyết điểm của Avon thấy chả tốt tí nào, đánh lên mặt cứ thấy nó bệt bệt sao đó, rồi đánh phấn phủ lên thì nó dính bệt chỗ nhìn ghê lắm. Ai bik loại nào tốt chỉ mình với, chỉ chỗ bán luôn nha, mình ở tphcm. Thanks

• 149 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhỡ Xem bài viết
    Mình được tặng một cây concealer của Vichy mà không biết chất lượng dùng có tốt không. Ai đã dùng rồi cho mình biết thông tin với.
    bạn cứ dùng thử đi,mình xài rồi,thấy cũng được lắm,dạng bút nên cũng dễ dùng.