Mỹ phẩm - Trang điểm

Concealer - kem che khuyết điểm - loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 2,327 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình thấy các chuyên gia trang điểm hay dùng loại có 2 hoặc 3 màu trong 1 hộp. Như vậy tùy tình hình vết thâm, vết mụn mà mix màu cho tiệp với da. Các chị em nào mà muốn che mụn trứng các bọc thì cũng có 1 loại concealer có tinh chất trà xanh vừa che mụn, vừa sát trùng mụn.

Cái loại concealer này theo mình thì nên dùng sản phẩm của các hãng có các sản phẩm trang điểm chuyên nghiệp như Shu Uemura hay MAC thì hay hơn
    Chị JAL ơi, em thấy MAC có 2 loại này, mà không biết chọn cái nào, và tông màu gì cho hợp, da em trắng nên nốt thâm đỏ rất rõ

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome khanhchi Xem bài viết
    da mình có nhiều vết thâm hơi đỏ 2 bên má( sẹo do mụn) huhu, dùng cái này có ok không các bạn?
    nên dùng màu xanh lá hay mà da?

Em đang dùng cây này, nhưng là tông màu da. Cũng khá tốt, che phủ được. Nhưng phải lưu ý là nó rất rất nhanh khô nên mỗi lần chỉ lấy ra một lượng rất nhỏ đủ để che phủ nơi mình có khuyết điểm, không được quẹt mỗi nơi một phát, rồi sau đó mới tán như dùng found vì sau đấy kem sẽ ăn cứng lại trên da luôn, ko thể blend nó được nữa

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mình cũng dùng cái này đấy, nhưng mà chán lắm, vì khi chấm lên da thì màu nó khác hoàn toàn với da mình, nên che đựoc mụn và vết thâm nhưng mà vẫn nhìn rõ cái thứ mình che lên mụn. -> nhìn càng kinh ạ.
    đồng ý với chị ạ, e dùng cái này cũng thấy rất chán vì da đi đường da, kem đi đường kem, ko hề hợp với nhau tí nào. Lại là dạng đặc nên rất khó tán, mà nếu chỉ chấm lên da không thôi thì rất lộ liễu. Có thể là vì nó không có nhiều màu sắc để phù hợp với tùy từng màu da.

• 233 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình thấy các chuyên gia trang điểm hay dùng loại có 2 hoặc 3 màu trong 1 hộp. Như vậy tùy tình hình vết thâm, vết mụn mà mix màu cho tiệp với da. Các chị em nào mà muốn che mụn trứng các bọc thì cũng có 1 loại concealer có tinh chất trà xanh vừa che mụn, vừa sát trùng mụn.

Cái loại concealer này theo mình thì nên dùng sản phẩm của các hãng có các sản phẩm trang điểm chuyên nghiệp như Shu Uemura hay MAC thì hay hơn
    Đây có phải loại chị đang nói đến không ạ? Cả 2 em này của Laura Mercier đều khá là nổi tiếng

• 286 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Mình kéo topic này lên nhé, mình muốn tậu 1 em để che thâm quầng mắt mà k biết nên dùng loại nào cho tự nhiên, các mẹ cho mình xin cái cmt nhé, mỗi lần xem trên youtube thấy em Michelle Phan dùng concelear là khoái mà k biết loại gì:Silly:
    Michelle Phan đang dùng cái Amazing Concealer của Amazing Cosmetics đấy ạ, $28/0.2 oz, nghe xót quá, nhưng đúng là conceal sướng thật.
    Em thấy True Illusion của Maybelline cũng được rate cao, có chị nào dùng chưa ạ?

• 244 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-zen-zenny Xem bài viết
    Base màu xanh như bạn nói thì có hàng WAMILES ( hàng Pro makeup của tụi Nhật ) nhưng loại này dành cho da sensitive ( loại da nhạy cảm ).
    Còn dòng dưỡng như mask thì mình đang xài hàng NOEVIR ( cũng của Nhật ) cũng loại màu xanh ngọc .
    Để rảnh chụp hình post lên bạn xem cho dễ hình dung ( dạo này bận quá nên chỉ lượn lờ vào đây chút xí thôi )
    Hình em base màu xanh ngọc dành cho da mẫn cảm với mỹ phẩm đây

Hình em mask vừa có tác dụng dưỡng da vừa đắp làm mask luôn ( cũng màu xanh ngọc nhưng nhạt hơn )

Còn đây là hình cây concealer mình đang xài đây có 2 màu sáng và đậm ( tùy theo da mình lúc bị thâm hay ăn nắng nhiều , lúc có mụn thì mình xài tông đậm. Còn khi da sáng hơn bị chỉ bị chấm nhạt dưới mắt hay tàn nhang bên má thì mình use tông nhạt )
    Xài cây dạng thỏi loại này mình thấy tiện lợi , thích hơn các dạng khác vì chỉ việc châm vào những chỗ cần che rồi dùng bông tán đều là ok.

Chỉnh sửa lần cuối bởi me-zen-zenny; 21/10/2009 vào lúc 11:44 PM.

• 2,327 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teshi Xem bài viết
    Em đang dùng cây này, nhưng là tông màu da. Cũng khá tốt, che phủ được. Nhưng phải lưu ý là nó rất rất nhanh khô nên mỗi lần chỉ lấy ra một lượng rất nhỏ đủ để che phủ nơi mình có khuyết điểm, không được quẹt mỗi nơi một phát, rồi sau đó mới tán như dùng found vì sau đấy kem sẽ ăn cứng lại trên da luôn, ko thể blend nó được nữa
    Cám ơn Teshi nhé, chị đang tam tia em này, thật là cái Vichy kia quá chán, phí cả tiền (260k đấy).
    À, em mua cái này ở đâu vậy? Chị thấy trên Dâu bán 19.5$, định mua cùng với nước hoa lun mà.

• 217 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ zen-za-zenny mấy cái này giá bao nhiểu nhỉ và mua nó ở đâu chất lượng đâu nghe hàng nhật mà hơi lăn tăn nhỉ.

• 305 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

có làm cách nào che được sẹo thành lỗ ko các mẹ?

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chị JAL ơi, em thấy MAC có 2 loại này, mà không biết chọn cái nào, và tông màu gì cho hợp, da em trắng nên nốt thâm đỏ rất rõ

Mình nghĩ có nốt đỏ thì nên dùng loại base xanh ức chế màu đỏ trước khi xài concealer. Chấm base xanh nhiều hơn 1 chút ở nốt đỏ ấy. Dùng concealer chấm thêm lần nữa. Dùng màu tiệp màu da là tốt nhât.
    Mình đã từng dùng loại như hình đầu tiên, có cọ nhỏ đó, Như 1 bạn nói, nó rất nhanh khô và khi khô thì nó bám chặt như keo, rất khó chỉnh sửa. Vì vậy cần khéo léo và có kinh nghiệm 1 chút khi dùng loại này.
    Loại kem như tube hoặc thỏi thì đặc và dễ tán hơn. Có thể dùng ngón tay thoa, dùng cọ tán, dùng tăm bông chấm....