Mỹ phẩm - Trang điểm

Có thể dùng phấn rôm trẻ em làm phấn phủ được không ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 61.9K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 164 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Lớp em có 1 con bạn ngày nào cũng trang điểm đi học, hỏi nó, nó bảo nó dùng phấn rôm trẻ em làm phấn phủ, như thế ko hại da. Em thắc mắc dùng phấn rôm thì bay nhanh hơn đúng ko ạ, quan trọng hơn là phấn rôm ko hại da ạ, nhưng e nghe nói dùng phấn rôm trag điểm thì lỗ chân lông to ra phải ko cả nhà. Mọi người cho ý kiến đi ạ. Nếu nó vô hại như thế chắc em cũng bon che, nhưng phải dùng phấn rôm hãng nào nhẩy??????
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thấy 1 kon bẹn xài kiểu này hohoo.Thấy lạ lạ nhưng chưa thử bao h.Đặt dép ngồi hóng fát hehe
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

có tớ dùng phấn rôm đây,vì da nhạy cảm lắm nên tớ chỉ dưỡng da chứ ít khi make up ,có khi 1 năm chỉ vài lần đánh phấn trong dịp đặc biệt thôi,mỗi lần đánh phấn chẳng hiểu sao rõ ràng khi về tẩy trang kĩ lắm rồi mà hôm sau vẫn cứ bị mẩn mẩn ở mặt :Sad: Thành ra suốt 7,8 năm nay tớ chỉ bôi 1 lớp dưỡng da ,sau đó thêm 1 lớp phấn rôm là xong, vậy mà nhiều người ra hỏi dùng phấn gì đẹp thế đấy :Laughing: Tớ dùng phấn Johnson của em bé
    Dù biết người đi, người đi sẽ không quay về
    Sao tôi còn nhớ ai, đợi chờ ai
    Ngày nào còn mang hơi thở chắc tôi vẫn còn nhớ người.
    ...
    • 164 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Đặt cục gạch, hóng thui. hi2
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương
    • 235 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Giong to 100%. Chi gai to dung khoang gan 20 nam roi. To thay ok. To cung dung nhung 1 nam make up khoang duoi 10 lan thoi. Thay rat on. Than
    • 536 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Đặt cục gạch hóng hớt tý.Hay quá
    • 3,600 Bài viết

• 3,411 Được cảm ơn

thực tế là có thể dùng được. Nhưng trong phấn rôm thành phần chính là bột Talc, trên mạng có 1 đợt xôn xao rằng bột Talc có thể gây ung thư khi bay vào phổi.
    bạn có thể search google để tìm. Đây là 1 ví dụ
    http://chemvn.net/chemvn/archive/index.php?t-2210.html

http://suckhoedoisong.vn/20090327043...m-o-tre-em.htm
    http://www.xaluan.com/modules.php?na...cle&sid=139728
    crys không có sure chắc chắn nó có hại hay không, nhưng nhiều hãng mỹ phẩm đã ko đưa bột Talc vào trong thành phần của mình nữa. Trước bên ttvnol cũng có 1 topic tranh luận rất căng về vấn đề này, h ko tìm lại được nữa :Sad:
    Quan điểm của Crys tóm lại là không nên dùng ^^
    • 5,034 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Mình nghĩ phấn baby có độ hút ẩm rất cao vì yêu cầu giữ cho da trẻ con khô ráo không thấm nước mà. Nên nếu dùng phấn rôm để đánh lên mặt thì da mặt cũng sẽ bị hút đi độ ẩm --> không tốt cho da. Hơn nữa thì phấn rôm không có độ bám và độ che phủ, cũng không có màu sắc phù hợp với màu da, làm sao làm phấn phủ được???

• 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

thế là tớ ko nên dùng nữa à,nghe bạn Crys23 nói sợ quá :Crying: căn bản là vì da tớ ko có khuyết điểm gì cả,dùng phấn rôm thấy cảm giác thích thích nên dùng thôi,mà dùng bao năm ko thấy bị sao nữa
    Dù biết người đi, người đi sẽ không quay về
    Sao tôi còn nhớ ai, đợi chờ ai
    Ngày nào còn mang hơi thở chắc tôi vẫn còn nhớ người.
    ...
    • 353 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

hix, cái phấn phủ (phấn nụ Huế) đấy ạ, rặc mùi baby johnson, dưng em vẫn thấy nhiều bạn vẫn dùng và da dẻ cũng chả xấu đâu. Em xài cũng đựoc vài tháng rồi (sau lớp kem dưỡng olay), trộm vía da dẻ tới giờ vẫn sáng mịn đấy ạ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6