Mỹ phẩm - Trang điểm

Có nên trang điểm thường xuyên không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em : Em có nói chuyện với 1 nguời bạn họ nói không nên trang điểm khi ra đường vì nếu trang điểm nhiều da mặt sẽ rất bợt và nhìn cứ vàng vàng như bệnh gan bởi cái kem nền có nhiều chì ở nuớc ngoài họ dùng kem nền cho trang điểm chuyên nghiệp chứ không phải dùng thuờng xuyên như ở VN.Nhưng nếu không trang điểm thì da mặt sẽ bị bắt nắng ảnh huởng tia tử ngoại cũng dễ gây ung thư da, vậy chẳng hiểu bọn em hiểu đúng hay sai và em phải làm sao cho có làn da đẹp ạ?

• 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Hic, các mẹ cho em tu vấn đi ạ

• 475 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Hic, các mẹ cho em tu vấn đi ạ
    Ko phải đâu halinh à, ở châu âu "tụi nó" trang điểm hàng ngày, từ năm 14, 15 tuổi đến năm 90 tuổi, đúng cách, hợp da, tẩy trang cẩn thận, tớ thề là da tụi châu Âu đẹp hơn nhà mình nhiều. Nói như bạn của ấy thì ai dám trang điểm nữa.
    Một số hãng chuyên nghiệp đúng là nhiều chì hơn thật, MAC chẳng hạn, nhưng đều nằm trong giới hạn cho phép. Kiểm tra chất lượng của nó chặt chẽ lắm, Yên tâm đi.
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..

• 475 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

nếu lo hại da thì dùng dòng Mineral Make up, tất cả thành phần là bột khoáng thiên nhiên, ko có hóa chất.Chất màu cũng do lựa chọn từ các khoáng vật có màu khác nhau.
    Everyday Mineral (EM), Bare Mineral (BE), Silk natural (SN) là những hãng mỹ phẩm dám tuyên bố "so pure that you can sleep in it" hoặc "Make up you can sleep in" ...
    Tớ đang dùng EM, giá rẻ hơn traditional make-up nhiều lắm. Lại tha hồ chọn màu. Mỗi tội phải mua qua web.
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..

• 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toluen Xem bài viết
    nếu lo hại da thì dùng dòng Mineral Make up, tất cả thành phần là bột khoáng thiên nhiên, ko có hóa chất.Chất màu cũng do lựa chọn từ các khoáng vật có màu khác nhau.
    Everyday Mineral (EM), Bare Mineral (BE), Silk natural (SN) là những hãng mỹ phẩm dám tuyên bố "so pure that you can sleep in it" hoặc "Make up you can sleep in" ...
    Tớ đang dùng EM, giá rẻ hơn traditional make-up nhiều lắm. Lại tha hồ chọn màu. Mỗi tội phải mua qua web.
    Đây có phải loại mỹ phẩm biển chết Mineral Blue không vậy bạn? Nếu đúng loại này thì mình có lần mua lọ tẩy da chết ở 275 Phố Huế, nhưng mình chưa mua các sản phẩm khác nhưng giá nó cũng ko rẻ đâu ạ

• 212 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chăm sóc để có da khỏe & đẹp quan trọng hơn trang điểm, khi da đã đẹp rồi thì ko cần phấn/kem nền nữa, chỉ cần chút son + má hồng để tự tin hơn là ok
    Website xanh cho một Trái Đất xanh: http://sweetnaturevn.wordpress.com

• 7,213 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Các mẹ cùng chia sẻ kinh nghiệm với em : Em có nói chuyện với 1 nguời bạn họ nói không nên trang điểm khi ra đường vì nếu trang điểm nhiều da mặt sẽ rất bợt và nhìn cứ vàng vàng như bệnh gan bởi cái kem nền có nhiều chì ở nuớc ngoài họ dùng kem nền cho trang điểm chuyên nghiệp chứ không phải dùng thuờng xuyên như ở VN.Nhưng nếu không trang điểm thì da mặt sẽ bị bắt nắng ảnh huởng tia tử ngoại cũng dễ gây ung thư da, vậy chẳng hiểu bọn em hiểu đúng hay sai và em phải làm sao cho có làn da đẹp ạ?
    Em thì thấy thế này ạ
    Em chưa nghe ai nói là trang điểm nhiều da sẽ bợt và vàng vàng cả, bạn chị bảo trang điểm chuyên nghiệp nó mới dùng, thế là người trang điểm chuyên nghiệp đang tự giết mình à? với cả đắp CHI` lên mặt như thế thì da sẽ bị xạm lại chứ k phải là vàng đâu ạ. Với cả, phấn mới là hại nhất, do đó nên phủ kem trước khi phấn đấy ạ ( em đọc trên Tiếp thị GĐ có vụ này)
    Em thấy mấy con bạn em bên HK, USA hằm bà lằng, nó đánh đủ hết đấy ạ!
    Còn chả có căn cứ nào bảo là ko trang điểm thì bị bắt nắng đâu ạ! Ko trang điểm, tức là ko có cái chi phết lên, để bắt sáng...hihi.
    Trước khi trang điểm chị dưỡng da tốt, rồi trang điểm, sau đó tẩy trang kỹ thì ko cần lo lắng quá đâu ạ!
    Chúc chị xinh :Rose:

• 2,204 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Em thấy trong kem và phấn đều có chỉ số chống nắng nên ko bị hoại tử cho da mà.Vậy tức là trang điểm hàng ngày vẫn không có vấn đề đúng không ạ? Vì quả thậtem không tự tin khi không son phấn ra đường nhưng hôm em chăm sóc da ở Qi em thấy có 1chi khi chăm sóc xóa hết son phấn nhìn da cứ bờn bợt trong như xác chết kinh quá em mới hỏi bạn em vì sợ

• 645 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetnaturevn Xem bài viết
    Chăm sóc để có da khỏe & đẹp quan trọng hơn trang điểm, khi da đã đẹp rồi thì ko cần phấn/kem nền nữa, chỉ cần chút son + má hồng để tự tin hơn là ok
    Mình cũng đồng ý với mẹ này! Mình chưa thấy ai dùng mỹ phẩm hàng ngày từ trẻ mà tới tuổi "băm" da đẹp cả! Nhưng cũng phải nói cho rõ là "mỹ phẩm" gì nữa ạ! Việc dùng kem chống nắng khi ra nắng là cần thiết cho bảo vệ da, dùng kem dưỡng ẩm thường xuyên cũng tốt, nhưng còn dùng mỹ phẩm như phấn, màu v.v. chỉ hại da chứ chẳng bao giờ tốt cho da (tất nhiên dùng ít thì cũng ko sao). Không nên tin những quảng cáo của các hãng mỹ phẩm về tác dụng chống nhăn, chống nám ... này nọ!

Da người Châu Âu thì mình cũng nhìn "cận cảnh" nhiều rồi, không hề đẹp hơn da châu Á (đừng bị lừa bởi mấy cái posters hay magazines quảng cáo, họ đều dùng nghệ thuật "air brush" cả nên da các nàng trông mới đẹp thế!). Nói chung da họ rất mỏng, chỉ có con gái ở tuổi dậy thì mới có làn da đẹp, nhưng tầm cuối đầu 2 đã bắt đầu có nếp nhăn ở đuôi mắt và trán. Hơn nữa cũng vì da họ mỏng nên chịu nắng rất kém! Vì vậy khi ra nắng họ luôn phải dùng kem chống nắng số cao (không phải make-up). Phụ nữ tầm 40 tuổi châu Á có làn da ăn đứt những phụ nữ cùng độ tuổi ở châu Âu (đây là mình so sánh giữa 1 PN châu Á sống ở cùng môi trường với PN châu Âu).

Da mình cũng cần thở, vì thế nếu cứ suốt ngày "trát" mỹ phẩm vào thì sẽ bít hết lỗ chân lông, mồ hôi không thoát được ra ngoài, cáu bẩn >> nhiễm trùng, mụn, da sần v.v. Dùng nước tẩy trang thì cũng như bôi xà phòng lên mặt vậy >> dùng nhiều sẽ khiến da khô, hoặc nhờn quá.

Tóm lại, trang điểm thường xuyên là không nên tí nào. Thay vì đầu tư vào mỹ phẩm, mình nên đầu tư vào "thực phẩm" tốt cho da, ăn uống ngủ nghỉ hợp lý + tập thể dục. Người khỏe thì da cũng khỏe thôi.

• 682 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Dạo này em toàn dùng base, xong đánh 1 lớp phấn phủ+ son thôi, đi làm thấy cũng ngon. Mỗi tội được một lúc là phấn bay hết hic hic. Các mẹ bảo có cần phải phấn nền nữa ko? em sợ mặt bị dầy nên chả đánh.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2