Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Có nên dùng mỹ phẩm có lanolin oil?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.65K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mấy mẹ,
    Tình cờ em có đọc được mấy bài báo viết về mỹ phẩm cho da nhạy cảm. Đa số đều khuyên là ko nên dùng các loại mỹ phẩm có chứa dầu khoáng (mineral oil) và lanolin oil. Sau đó em mới đi kiểm tra mỹ phẩm đang dùng thì lại có chứa lanolin oil, hic hic.
    Da em rất nhạy cảm, rất dễ bị nổi mụn, chả là em mới vừa hết 1 đợt mụn mấy mẹ ạ, nhưng vẫn còn vết thâm nhiều quá. Ra đường em ko có trang điểm nhiều nhưng vẫn phải dùng kem che khuyết điểm để che vết thâm. Mà mỹ phẩm em đang dùng lại chứ lanolin oil. Mấy mẹ có biết mỹ phẩm hãng nào tốt để che vết thâm ko ạ? Mắc 1 chút cũng được miễn là tốt cho da nhạy cảm.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao ko có mẹ nào trả lời cho em hết ạ, hix, bùn bùn :Crying:

• 199 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình ko biết bạn đang xài loại gì vì lanolin cream có rất nhiều loại, 1 - 2$ Úc cũng mua được 1 hộp 50ml, còn loại đắt tiền thì khoảng 20 - 30$ Úc.

Lanolin oil chiết xuất từ mỡ cừu nên hơi nhờn bạn ah. Mùa đông dùng có thể thấy thích, nhưng chỉ phù hợp với bạn nào da rất đẹp, ko bị mụn hay lỗ chân lông to thôi. Mình có 1 cô bạn da đẹp, mịn màng ko tì vết, bạn ấy nói là dùng Lanolin còn thích hơn Estee Lauder, Lancome. Còn nếu da bạn có mụn, nhạy cảm thì mình nghĩ là ko nên dùng các loại cream nhiều dầu. Mà bạn đọc ở đâu về lanolin ko tốt cho da, cho mình coi với :Battin ey:

• 199 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ak ak, đọc lại mới thấy bạn hỏi mỹ phẩm chứ có hỏi cream đâu, mình quê quá . Nếu bạn hỏi về kem che khuyết điểm (concealer) thì mình thấy nhiều hãng có, Lancome, Estee Lauder, Channel, Shiseido, Clinique...Bạn muốn trị vết thâm thì Lancome có 1 sản phẩm đặc trị là Spot Eraser đấy, hôm rồi mình mua giùm bạn mình ở sân bay là 72 $ Úc set gồm 1 Spot Eraser 30ml và 1 kem chống nắng 50ml (bạn mình bị mấy vết tàn nhang), thấy bảo cũng có hiệu quả khi chăm chỉ bôi. Còn nếu vết thâm ko nhiều, cứ để sau 1 thời gian là hết, hoặc dùng nghệ thiên nhiên và rẻ :570:

• 1,247 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Vết thâm của mụn thì bạn để một thời gian sẽ hết đúng đấy bạn ạ. Nhưng bạn phải siêng chăm sóc da mặt và buổi tối trước khi đi ngủ bạn nên clean mặt cho sạch sẽ (rồi dùng kem dưỡng). Tốt nhất ban ngày bạn nên dùng kem dưỡng ban ngày hoặc kem chống nắng, làm giảm đi vết thâm và tàn nhang đáng kể lắm bạn ạ. Buổi sáng mình dùng kem ngày, hạn chế ra nắng, đến 12giờ thì mình rửa mặt. Tối về mình dùng sữa rửa mặt, sau đó clean da, rồi sau đó dùng skin và cuối cùng là dùng kem dưỡng. Nếu bạn có điều kiện để đi massage 1lần/tuần thì tốt lắm đấy, sẽ mau hết thâm thôi. Chúc bạn mau có làn da như ý nhé!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mấy bạn đã trả lời cho mình, mình thì đang dùng dưỡng của Dermalogica, thấy da mịn màng lắm, có lẽ do dùng hợp
    mấy vết thâm chắc phải chờ đợi, hihi, tại thấy lâu quá nên sốt ruột
    còn đây là bài báo mà mình nói là khuyên ko dùng mỹ phẩm có chứa lanolin, mấy bạn tham khảo thử
    http://vietnamnet.vn/service/printve...icle_id=820778

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có phải bạn đang tìm loại này à ? Minh thấy giống giống http:///Ha-Noi/My-pham-nu/p1876679/K...ch-tay-UC.html