Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào xài kem Zale chưa vậy?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 43.5K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 534 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Hôm nay đi tiệm uốn tóc, có 1 em da đẹp lắm, nên mình hỏi em đó dùng kem nào, em bảo dùng kem Zale, trị cả mụn và vết thâm luôn, mình cũng thích quá, vì da mình cũng có mụn mà bị vết thâm do mụn để lại nữa, có mẹ nào xài kem này rồi cho mình biết với, mình nghe em đó giới thiệu nên vào tiệm thuốc tây mua liền, mà nó có 12k 1 hộp hà, hic, vì rẻ quá nên ko dám xài luôn, các mẹ cho mình ý kiến với nha, cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đây là nguyên liệu trộn kem mà chị ơi, hic mà h các chị còn k trộn kem này nữa cơ. Em nghĩ là k nên dùng cho mặt dâu chị nhớ
    • 534 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dzully_Can Xem bài viết
    Đây là nguyên liệu trộn kem mà chị ơi, hic mà h các chị còn k trộn kem này nữa cơ. Em nghĩ là k nên dùng cho mặt dâu chị nhớ

Ok, cảm ơn bạn, lỡ mua rồi thôi lấy dùng chân cho nó vậy, bạn biết kem nào xô tốt ko? chì mình với, đang muốn dùng kem dưỡng da chống thâm và sáng da mà chưa biếết dùng kem nào thị trường giê nhiều loại kem quá nên cũng lăn tăn, tự nhiên qua 30t nên sợ lão hóa da,hihi
    • 66 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chị mua kem nghệ thorakao ý,tube dài dài ý,e cũng dùng cái này trị thâm,ok lắm,nhưng mà do kem này nó đặc nên bôi vào nhìn...híc
    • 534 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_meomeo Xem bài viết
    chị mua kem nghệ thorakao ý,tube dài dài ý,e cũng dùng cái này trị thâm,ok lắm,nhưng mà do kem này nó đặc nên bôi vào nhìn...híc
    Ok, cảm ơn em, nhưng chị nghe nói Thorakao thì nhẹ quá, mà mặt chị để thâm cũng 6 năm nay ko dùng gì, giờ dùng ko biết có hiệu quả ko nữa, cái tật lúc trước ko chịu chăm sóc sắc đẹp, giờ thì hơi muộn nhỉ
    • 66 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevaconmeo Xem bài viết
    Ok, cảm ơn em, nhưng chị nghe nói Thorakao thì nhẹ quá, mà mặt chị để thâm cũng 6 năm nay ko dùng gì, giờ dùng ko biết có hiệu quả ko nữa, cái tật lúc trước ko chịu chăm sóc sắc đẹp, giờ thì hơi muộn nhỉ
    hì,trước cái mẹt em cũng đầy vết thâm lun,xài nghệ tươi thì khó rửa,vài hôm mới hết,cái kem nghệ của thái dương thì toàn vazeline,bôi vào nó cứ loãng tòe loãng toẹt,có cái thor này là e thấy nó cũng ko loãng quá,cũng đặc mà,trị mụn và vết thâm cũng thấy đỡ khá nhiều...cái nữa là dũng sữa rửa mặt cái là đi ngay,chứ ko như cái nghệ tươi kia...èo!
    • 597 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Hỏi đúng người cần hỏi rồi ợ. Iem ko dùng nhưng bé cùng phòng em dùng Kem này thấy ghi made in thailan. Nó dùng hơn 1 năm rồi, bôi mỗi mặt nên mặt trắng bệch, từ cổ trở xuống đen thui. Hồi đầu nhìn mình đã biết chắc chắn nó bôi kem, nhìn da yếu lắm, trắng ko tự nhiên. Iem đoán kem này cũng kem trộn. Mà tính iem là nhát chết, chả dám dùng kem gì cả. thi thoảng rảnh lấy 2 tay massage mặt thôi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_meomeo Xem bài viết
    chị ơi..em có vết sẹo đỏ đỏ ở mặt do tai nạn dùng kem này có hết k c nhỉ
    • 66 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby26391 Xem bài viết
    chị ơi..em có vết sẹo đỏ đỏ ở mặt do tai nạn dùng kem này có hết k c nhỉ
    nếu vết sẹo của e ko phải sẹo lõm hay lồi( chị thấy e bảo nó đỏ đỏ thì chắc nó là vết sẹo phẳng do e ngã xe,bị xước da,nó bong ra rồi thì để lại lớp da mỏng bên trg rùi),nếu mới bị thì e cứ mua thử kem nghệ ý về bôi xem,chắc là cũng đỡ đấy,căn bản là e che nắng chỗ đỏ đỏ ý nhé,vì da non yếu,dễ bắt nắng lắm,hạn chế kỳ,chà xát mạnh vào chỗ ý nhé.hé,trc chân tay,mặt mũi chị cũng toàn vết thâm,thế mà chị bôi cái ý cũng làm mờ dần đấy e ạ,ko thì để 1 tg tự nó cũng mờ thui,nhưng mà cũng lâu lâu đấy e ạ
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hiix.xài kem zale chỉ đẹp 1 thời gian thôi.dì mình xài hồi trẻ cơ nên da đẹp mình thích lắm,bắt chước xài theo từ năm lớp 7 tới lớp 11,phải nói da đẹp cực kì,ko có mụn( chỉ mụn khi sắp có kinh thôi),sau đó mình thấy trắng bệt quá không dùng 1 thời gian tới nay .Khi mình bắt đầu học năm 2 đại học thì mình thấy đen hẳn,thấy chị kia xài kem atlie 120k\1 hủ da cũng đẹp.mình cũng bắt chước xài..ai ngờ mình bị dị ứng .nổi mụn tùm lum,trị cục này cục khác lại lên.da sần sùi nữa hihix..rất đau lòng,tại đó giờ da mình rất đẹp nên mình không tin nổi ,vì xài kem zale nó có tính tẩy cao và trắng nhanh .Khi bỏ zale da mặt sẽ sạm xuống thấy rõ luôn.với nữa là một khi xài zale thì không thể xài bất cứ loại mỹ phẩm khác và hậu quả của nó khi xài lâu là da mặt sẽ bị nhăn nheo,đó là dì minh năm nay 35t đã xài zale,da thì trắng nhưng rất nhăn,mình nghĩ các mẹ đừng nên xài để rồi giống mình mà bây giờ hối hận nhé.hihix.chị của mình đó giờ không xài gì nên đã xài hủ atlie còn dư của mình mà giờ da rất đẹp.hihix.hồi trước mình được coi là đẹp nhất nhà,giờ đây đã xấu đi rất nhiều.hihix.mong các mẹ đừng vội xài giống mình nha.hihix.bây giờ mình đang xài kem Sure trị mụn thấy cũng tốt lắm,mình đang theo dõi ,nếu các mẹ chưa xài gì thì xài atlie,sure,thorakao hoặc sợ thì đắp khoai tây sữa 1 tuần\2 lần cũng trắng lên thấy rõ nhé.^^.chúc các mẹ luôn trẻ đẹp..
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 85.jpg (73.4 KB, 0 lần tải)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tiny_thanh; 03/12/2012 vào lúc 05:34 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny_thanh Xem bài viết
    hiix.xài kem zale chỉ đẹp 1 thời gian thôi.dì mình xài hồi trẻ cơ nên da đẹp mình thích lắm,bắt chước xài theo từ năm lớp 7 tới lớp 11,phải nói da đẹp cực kì,ko có mụn( chỉ mụn khi sắp có kinh thôi),sau đó mình thấy trắng bệt quá không dùng 1 thời gian tới nay .Khi mình bắt đầu học năm 2 đại học thì mình thấy đen hẳn,thấy chị kia xài kem atlie 120k\1 hủ da cũng đẹp.mình cũng bắt chước xài..ai ngờ mình bị dị ứng .nổi mụn tùm lum,trị cục này cục khác lại lên.da sần sùi nữa hihix..rất đau lòng,tại đó giờ da mình rất đẹp nên mình không tin nổi ,vì xài kem zale nó có tính tẩy cao và trắng nhanh .Khi bỏ zale da mặt sẽ sạm xuống thấy rõ luôn.với nữa là một khi xài zale thì không thể xài bất cứ loại mỹ phẩm khác và hậu quả của nó khi xài lâu là da mặt sẽ bị nhăn nheo,đó là dì minh năm nay 35t đã xài zale,da thì trắng nhưng rất nhăn,mình nghĩ các mẹ đừng nên xài để rồi giống mình mà bây giờ hối hận nhé.hihix.chị của mình đó giờ không xài gì nên đã xài hủ atlie còn dư của mình mà giờ da rất đẹp.hihix.hồi trước mình được coi là đẹp nhất nhà,giờ đây đã xấu đi rất nhiều.hihix.mong các mẹ đừng vội xài giống mình nha.hihix.bây giờ mình đang xài kem Sure trị mụn thấy cũng tốt lắm,mình đang theo dõi ,nếu các mẹ chưa xài gì thì xài atlie,sure,thorakao hoặc sợ thì đắp khoai tây sữa 1 tuần\2 lần cũng trắng lên thấy rõ nhé.^^.chúc các mẹ luôn trẻ đẹp..

bạn mua kem sure ở đâu vậy, minh đi quầy mĩ phẩm hỏi mà họ nói chăng có nửa,ban dùng có hiệu quả ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hieuhoa88; 21/07/2013 vào lúc 07:23 PM.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kem sure sài da không đẹp nhé...