Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào dùng MP laneige gặp trường hợp giống em ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 629 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ừ , m ko dùng cả bộ này nữa , chỉ dùng mỗi skin thôi nên mua hẳn chai to . Mẹ nó lấy thì m để lại cho , hàng chưa bóc tem , m mua ở showroom chùa bộc

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tìm mãi cũng có người da giống mình, da chị giống da e, rất nhạy cảm, lại không đều màu, găp mấy e tư vấn cũng bảo da mỏng, dùng CCcream ban ngày là được, nhưng vẫn muốn da trắng sáng hơn mà không biết làm cách nào, dùng bộ white của La thì thấy mụn siu liti dưới da, sáng ngủ dậy thì phát hoảng với vùng chữ T đầu dầu và lỗ chân lông to, sau 1 thời gian thì mụn đầu đen đã đặt chân đến và chưa chịu đi, hichic
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui bạn dùng củ laneige bị dị ứng ah.. huhu vừa hum qua m mua của laneige hết 1tr4 .. mua ol .. huhu m mà bị giống bạn thì toi
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsu Xem bài viết
    Tìm mãi cũng có người da giống mình, da chị giống da e, rất nhạy cảm, lại không đều màu, găp mấy e tư vấn cũng bảo da mỏng, dùng CCcream ban ngày là được, nhưng vẫn muốn da trắng sáng hơn mà không biết làm cách nào, dùng bộ white của La thì thấy mụn siu liti dưới da, sáng ngủ dậy thì phát hoảng với vùng chữ T đầu dầu và lỗ chân lông to, sau 1 thời gian thì mụn đầu đen đã đặt chân đến và chưa chịu đi, hichic
    Mẹ này giống m ghê . Chả hỉu sao dùng bộ này một time thì lại lắm mụn đầu đen thế . M mua thêm cái bộ se khít lcl 2 sp của Laneige dùng thì lại hết mụn đầu đen . Hơ . Giờ thì dùng mỗi dòng một sp , chả hỉu dùng lung tung vậy có sao ko nữa

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinhquynh33 Xem bài viết
    Mẹ này giống m ghê . Chả hỉu sao dùng bộ này một time thì lại lắm mụn đầu đen thế . M mua thêm cái bộ se khít lcl 2 sp của Laneige dùng thì lại hết mụn đầu đen . Hơ . Giờ thì dùng mỗi dòng một sp , chả hỉu dùng lung tung vậy có sao ko nữa

Mụn đầu đen do chị ko để da khô rồi mới ra ngoài, ra ngoài khi da còn ẩm thì dễ bị bắt bụi í.

Em đang bán sp laneige hành chianh hãng luôn, nếu chị thắc mắc gì thì có thể hỏi em qua facebook: facebook.com/gauconlonton92
    Hoặc qua sdt em 0988354792 nha c
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C vẫn để khô da rồi mới ra ngoài . Nhưng trc dùng bộ dưỡng trắng thì da mặt rất nhờn dầu ( ko thể khô nổi vì dùng xong đã nhờn , khoảng 2 tiếng sau thì mặt như cái chảo mỡ) .giờ dùng water bank thì đỡ hơn .
    Hiện tại chị đang sử dụng ntn
    Srm multi cleanse
    Skin white plus renew (thích cái skin dạng sữa này , đỡ tốn bông)
    Ko dùng emulsion
    Essence pore clear
    Cream water bank
    Mask ngủ thì hôm white plus renew , hôm thì water bank , hôm thì chống chảy xệ ( mỗi loại dùng 2 tuần rồi chuyển loại khác vì c có cả 3 loại ).
    Cho c hỏi dùng lung tung vậy có sao ko? , có nhất thiết phải dùng emulsion ko ? . C có nên giảm bớt loại mask ngủ về 1 loại ko? Và da c vẫn nhiều mụn đầu đen thì khắc phục bằng cách nào ?
    Thanks e nhìu nhìu

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinhquynh33 Xem bài viết
    C vẫn để khô da rồi mới ra ngoài . Nhưng trc dùng bộ dưỡng trắng thì da mặt rất nhờn dầu ( ko thể khô nổi vì dùng xong đã nhờn , khoảng 2 tiếng sau thì mặt như cái chảo mỡ) .giờ dùng water bank thì đỡ hơn .
    Hiện tại chị đang sử dụng ntn
    Srm multi cleanse
    Skin white plus renew (thích cái skin dạng sữa này , đỡ tốn bông)
    Ko dùng emulsion
    Essence pore clear
    Cream water bank
    Mask ngủ thì hôm white plus renew , hôm thì water bank , hôm thì chống chảy xệ ( mỗi loại dùng 2 tuần rồi chuyển loại khác vì c có cả 3 loại ).
    Cho c hỏi dùng lung tung vậy có sao ko? , có nhất thiết phải dùng emulsion ko ? . C có nên giảm bớt loại mask ngủ về 1 loại ko? Và da c vẫn nhiều mụn đầu đen thì khắc phục bằng cách nào ?
    Thanks e nhìu nhìu

Theo em í, chị tạm thời bỏ 2/3 loại mặt nạ, chỉ dùng 1 loại thui, mùa này em nghĩ dùng water sleeping pack ex trc chị à
    Tạm thời bỏ water bank cream nữa c, có thể da quá ẩm nên n mới dễ bị mụn đầu đen đó. Đợi tầm 1 tháng nữa thời tiết khô hanh nhiều hơn thì dùng lại cream nha, chị có thể dùng thay multi sang pore deep để loại dành riêng cho trị mụn nhé.
    Một tuần chị dùng tẩy da chết 1 lần và xông hơi mặt hương xả 1 lần nữa chị nha.
    Chị add fb em đi, em gửi cho chị cái ảnh liệu trình trị mụn em dùng, khá là hiệu quả
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M muốn thanh lý mask ngủ của laneige mua của c sam mi shop m mua 500k m để lại 300k vs kem dưỡng trắng 800k để 550k qi mua ll 0968544096
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

M thanh lý nhanh. Mask ngủ vs kem dưỡng trắng của laneige.. mua kem dưỡng trắng 800k mask ngủ 500k ai lấy cả 2 m fix cho còn 700k.. ll 0968544096 m mua c sam nên đảm bảo chất lượng nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• Có mẹ nào dùng mặt nạ chanh mật ong bi dị ứng ko?

Tình hình là sau một thời gian tàu ngầm các mẹ trên WTT, em thường dưỡng da mặt bằng chanh và mật ong cũng dc khá lâu rồi, ko hiểu sao tuần nay khi xức lên mặt lại bị dị ứng, nổi đỏ hết cả mặt:((...Có mẹ nào dùng mặt nạ chanh mật ong giống em mà bị dị ứng kiểu này chưa? Share cho e với.:D

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Có mẹ nào đã từng ở trong trường hợp giống em không ?

Chồng em là người khá chu đáo với vợ con, đồng thời cũng rất ga lăng với nhiều phụ nữ khác. Trong cơ quan, nhiều người cũng nói là ảnh ga lăng lắm. Các mẹ trên này nếu có ai khen chồng mình vậy thì các mẹ thấy thế nào ? Chuyện là vầy: người anh bà con của chồng em có 1 người bạn ở Đà Lạt, người...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M mới mua bộ kit dùng thử của laneige mà check barcode ko đc, cũng ko thấy hạn sử dụng các mẹ ạ. Liệu bộ kit này có hàng nhái ko nhỉ