Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào dùng MP laneige gặp trường hợp giống em ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 207K Lượt đọc
  • 631 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ừ , m ko dùng cả bộ này nữa , chỉ dùng mỗi skin thôi nên mua hẳn chai to . Mẹ nó lấy thì m để lại cho , hàng chưa bóc tem , m mua ở showroom chùa bộc

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tìm mãi cũng có người da giống mình, da chị giống da e, rất nhạy cảm, lại không đều màu, găp mấy e tư vấn cũng bảo da mỏng, dùng CCcream ban ngày là được, nhưng vẫn muốn da trắng sáng hơn mà không biết làm cách nào, dùng bộ white của La thì thấy mụn siu liti dưới da, sáng ngủ dậy thì phát hoảng với vùng chữ T đầu dầu và lỗ chân lông to, sau 1 thời gian thì mụn đầu đen đã đặt chân đến và chưa chịu đi, hichic
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui bạn dùng củ laneige bị dị ứng ah.. huhu vừa hum qua m mua của laneige hết 1tr4 .. mua ol .. huhu m mà bị giống bạn thì toi
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsu Xem bài viết
    Tìm mãi cũng có người da giống mình, da chị giống da e, rất nhạy cảm, lại không đều màu, găp mấy e tư vấn cũng bảo da mỏng, dùng CCcream ban ngày là được, nhưng vẫn muốn da trắng sáng hơn mà không biết làm cách nào, dùng bộ white của La thì thấy mụn siu liti dưới da, sáng ngủ dậy thì phát hoảng với vùng chữ T đầu dầu và lỗ chân lông to, sau 1 thời gian thì mụn đầu đen đã đặt chân đến và chưa chịu đi, hichic
    Mẹ này giống m ghê . Chả hỉu sao dùng bộ này một time thì lại lắm mụn đầu đen thế . M mua thêm cái bộ se khít lcl 2 sp của Laneige dùng thì lại hết mụn đầu đen . Hơ . Giờ thì dùng mỗi dòng một sp , chả hỉu dùng lung tung vậy có sao ko nữa

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinhquynh33 Xem bài viết
    Mẹ này giống m ghê . Chả hỉu sao dùng bộ này một time thì lại lắm mụn đầu đen thế . M mua thêm cái bộ se khít lcl 2 sp của Laneige dùng thì lại hết mụn đầu đen . Hơ . Giờ thì dùng mỗi dòng một sp , chả hỉu dùng lung tung vậy có sao ko nữa

Mụn đầu đen do chị ko để da khô rồi mới ra ngoài, ra ngoài khi da còn ẩm thì dễ bị bắt bụi í.

Em đang bán sp laneige hành chianh hãng luôn, nếu chị thắc mắc gì thì có thể hỏi em qua facebook: facebook.com/gauconlonton92
    Hoặc qua sdt em 0988354792 nha c
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C vẫn để khô da rồi mới ra ngoài . Nhưng trc dùng bộ dưỡng trắng thì da mặt rất nhờn dầu ( ko thể khô nổi vì dùng xong đã nhờn , khoảng 2 tiếng sau thì mặt như cái chảo mỡ) .giờ dùng water bank thì đỡ hơn .
    Hiện tại chị đang sử dụng ntn
    Srm multi cleanse
    Skin white plus renew (thích cái skin dạng sữa này , đỡ tốn bông)
    Ko dùng emulsion
    Essence pore clear
    Cream water bank
    Mask ngủ thì hôm white plus renew , hôm thì water bank , hôm thì chống chảy xệ ( mỗi loại dùng 2 tuần rồi chuyển loại khác vì c có cả 3 loại ).
    Cho c hỏi dùng lung tung vậy có sao ko? , có nhất thiết phải dùng emulsion ko ? . C có nên giảm bớt loại mask ngủ về 1 loại ko? Và da c vẫn nhiều mụn đầu đen thì khắc phục bằng cách nào ?
    Thanks e nhìu nhìu

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinhquynh33 Xem bài viết
    C vẫn để khô da rồi mới ra ngoài . Nhưng trc dùng bộ dưỡng trắng thì da mặt rất nhờn dầu ( ko thể khô nổi vì dùng xong đã nhờn , khoảng 2 tiếng sau thì mặt như cái chảo mỡ) .giờ dùng water bank thì đỡ hơn .
    Hiện tại chị đang sử dụng ntn
    Srm multi cleanse
    Skin white plus renew (thích cái skin dạng sữa này , đỡ tốn bông)
    Ko dùng emulsion
    Essence pore clear
    Cream water bank
    Mask ngủ thì hôm white plus renew , hôm thì water bank , hôm thì chống chảy xệ ( mỗi loại dùng 2 tuần rồi chuyển loại khác vì c có cả 3 loại ).
    Cho c hỏi dùng lung tung vậy có sao ko? , có nhất thiết phải dùng emulsion ko ? . C có nên giảm bớt loại mask ngủ về 1 loại ko? Và da c vẫn nhiều mụn đầu đen thì khắc phục bằng cách nào ?
    Thanks e nhìu nhìu

Theo em í, chị tạm thời bỏ 2/3 loại mặt nạ, chỉ dùng 1 loại thui, mùa này em nghĩ dùng water sleeping pack ex trc chị à
    Tạm thời bỏ water bank cream nữa c, có thể da quá ẩm nên n mới dễ bị mụn đầu đen đó. Đợi tầm 1 tháng nữa thời tiết khô hanh nhiều hơn thì dùng lại cream nha, chị có thể dùng thay multi sang pore deep để loại dành riêng cho trị mụn nhé.
    Một tuần chị dùng tẩy da chết 1 lần và xông hơi mặt hương xả 1 lần nữa chị nha.
    Chị add fb em đi, em gửi cho chị cái ảnh liệu trình trị mụn em dùng, khá là hiệu quả
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M mới mua bộ kit dùng thử của laneige mà check barcode ko đc, cũng ko thấy hạn sử dụng các mẹ ạ. Liệu bộ kit này có hàng nhái ko nhỉ
    • 79 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thanh lí eye primer của 3CE. Mình mới dun 1 lần thôi nhưng k hợp với tông da.mình để lại giá 180k nhé...ll 0905553462
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thanh lý một lõi phấn bb cushion màu 21 giá 420k. 09 tám chín, 996 một chín một
    • 305 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 thỏi son Laneige water drop tint màu Camellia Red ở HanhStore. Màu đẹp nhưng đánh lên ko hợp da mình lắm nên thanh lý. Mua 450K, bán 350K cho nhanh. Hàng vẫn có tem của HanhStore nên đảm bảo nhé.
    LH:0912 tám sáu bẩy bẩy năm năm.
    http://hanhstore.com/ct/my-pham-han-...drop-tint.html
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 175 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huz191 Xem bài viết
    Không hiểu có mẹ nào bị giống e ko nhưng e dùng bộ white plus renew của laneige mà có cảm giác như bị lừa vậy . Da e hỗn hợp thiên khô lại nhạy cảm, e dùng qua rất nhiều hãng nhưng chỉ thấy dùng được 1 số sp của clinique, origins, bare minerals và 1 số hãng thiên nhiên khác. Đợt trc e có ham hố bộ white plus renew nhưng cũng sợ vì da e khó chiều mà trước giờ e chưa thấy hợp 1 sp mỹ phẩm hàn nào cả nên e mua bộ travel về dùng thử. e chỉ dùng buổi tối nên sau 1 tháng mới hết bộ ấy. Sau 1 tháng thì e quyết định rước lọ refiner và serum fullsize về vì thấy kết quả quá mỹ mãn (lúc dùng thử e cũng chỉ dùng 2 lọ đấy còn các lọ khác e ko dùng vì ko hợp nên e nghĩ ko phải do ko tương thích với kem dưỡng của e). Nhưng sau nửa tháng dùng serum to kia thì e bị lên mụn và refiner làm cho vùng khóe mũi của e bị bong tróc vì khô . Giờ không dùng nữa thì mụn cũng hết luôn. E rất bực mình vì tại sao sau khi bỏ ra đống tiền rồi mới phát hiện ra ko hợp chứ sao lúc thử thì tốt thế.
    À riêng mặt nạ đêm của white plus renew thì lại rất ok. E dùng hết 1 bộ full rồi và đang có ý định dùng tiếp
    Da bạn là da hỗn hợp thiên khô lại nhạy cảm nên trước khi sử dụng bộ dưỡng chuyên sâu như White plus renew, bạn cần dưỡng cho da mình khỏe trước đã. Bạn sử dụng bộ sản phẩm du lịch rất hợp nên không phải do kích ứng rùi. Còn việc lên mụn đầu trắng cũng bình thường mà! Bạn cần dưỡng cho da mình khỏe trước đã, ví dụ như có thể sử dụng Tinh chất dưỡng ẩm 24h Water Bank Essence để da được cấp nước đầy đủ và khỏe lên.
    Da mình trước cũng gặp nhiều vấn đề nhưng giờ dùng Laneige thì thấy OK lắm! Đấy là cảm nhận thật của mình.
    Chương trình Mừng Giáng sinh!!!
    Mặt nạ ngủ LANEIGE 400k, BB CREAM SPF 30 400k, Son bóng 150k, Water Bank Essence 100k (15ml), Bộ điều trị lão hóa mini 150k, Tinh chất dưỡng trắng White Plus Renew 700k
    https://www.facebook.com/permalink.p...83&pnref=story