Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào dùng kem trị thâm Wondera chưa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 70K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

tình hình là e thích tuýp trị thâm hơn trị mụn ạ, tại e thấy tuyp trị mụn cũng có tác dụng đấy nhưng trị thâm nó cũng có tác dụng đẩy còi mụn lên luôn, có mụn thì xẹp, có mụn nó đẩy ra, nên e làm biếng giờ toàn dùng trị thâm mà cũng chẳng thấy mụn nổi nữa,hihi, trộm vía, đặc biệt khi còi mụn đẩy ra thì rất mau hết thâm, e dùng tới nay được 2 tuần kết quả rất khả quan, vết thâm bớt nhiều tuy còn chứ chưa hết, nhưng e thấy vậy là ổn chứ cái gì nhanh quá cũng sợ ạ, nói chung e sẽ kiên trì sử dụng, mà e thấy kem trị thâm nó sau khi rửa mặt da nó mịn cực kỳ ạ, ko bít có chất gì gây hại cho da ko nữa, còn sữa rữa mặt thì e khuyên mọi người đừng mua, nó là dạng kem có hạt, ko có bọt nhưng mà sau khi rửa xong da nó căng ra cả ngày lun đấy ạ, mặc cho các chị có rữa nước nhiều cỡ nào mà da suốt ngày cứ căng ra, khó chịu lắm ạ, khiến cho e cười thấy thấy khó khăn, e chả bít trong đó có chất gì mà e rửa mặt bằng nước thường ngày mấy lần rồi mà sau khi rửa khoàng vài phút da căng trở về ban đầu, phải tới ngày hôm sau mới hết căng ạ.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

phải mua thôi, em cũng đang bị mấy vết thâm, dùng c10 có vẻ xi nhê kém

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, e có người bạn đưa cho 2 tuýp trị mụn. Đến bây h khi xài đến tuýp thứ 2 mới biết là 2 tuýp khác nhau ( tuýp thứ 2 có vẻ lỏng hơn, thoa lên mặt làm mặt sẫm hơn, hại e ko dám thoa đi làm ). H e mới thấy thực ra tuýp đầu là kem thoa mụn, tuýp sau là kem trị mụn. Nhìn wa thì công dụng của nó cũng giống nhau. Có chị nào biết 2 tuýp đó xài khác nhau như thế nào thì giúp e nhé!

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    sao mình ko thấy da khô nhỉ, mà sau khi sức thuốc mình chỉ rửa bằng nước lạnh thôi, thấy da mềm hơn hẵn, srm mình chỉ dùng lúc sáng và tối thôi.
    vậy là chỉ cần mua kem trị mụn thôi hay là mua nguyên bộ hả bạn? mà sp này có mắc ko vậy bạn...
    Có lúc tôi gục ngã...
    Nhìn ngày trôi hững hờ...
    Mà nào có biết rằng...
    Hạnh phúc luôn bên mình...
    Là những điều nhỏ nhoi thường ngày...

• 277 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuacarot Xem bài viết
    vậy là chỉ cần mua kem trị mụn thôi hay là mua nguyên bộ hả bạn? mà sp này có mắc ko vậy bạn...
    4 năm trước em mua thì 50k cho 1 lọ kem, còn SRM thì em ko nhớ lắm!
    đợt trước em dùng nhiều loại thuốc lắm ý, có bệnh thì vái tứ phương mà, cũng chả biết là khỏi vì cái gì, nhưng Wondera là loại mà em dùng lâu nhất và cũng khá thích!
    đúng như chị gì ở bên trên nói, lọ kem trị mụn thì có thể dùng như che khuyết điểm luôn ý! che đi được vết thâm, nhưng mà nhìn da nó cứ dày dày, k tự nhiên đâu ạ!
    mà lọ kem cũng nhỏ thôi, khuyến cáo là dùng 2 tuàn sau khi mở nắp hay sao ý ạ!
    SRM thì em ko dùng nhiều nên ko nhớ rõ lắm, nhưng đây ko phải là loại có bọt, là loại hạt hạt ý ạ! em ko thích dùng kiểu này vì cảm giác cứ ran rát mỗi lần rửa!
    Đúng là loại trị vết thâm em thấy tác dụng ko rõ rệt, với lại trong kem trị mụn cũng ghi tác dụng là làm mờ vết thâm rồi! Với lại kem trị vết thâm màu sẫm hơn, kiểu màu cát cháy ý nên em ko thích dùng!
    Túm lại là em thấy Wondera khá lành, da em trước cũng thuộc loại nhạy cảm mà, với lại giá cả cũng ko chát lắm, các chị có thể thử xem sao!
    Thêm nữa là muốn hết thâm, theo em ngoài dưỡng nên có chế độ ăn uống hợp lý với lại lòng kiên trì chị ạ! Ko thể ngày một ngày hai được đâu!
    Mây trắng bay đi cùng với gió/ Lòng như trời biếc lúc nguyên sơ

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em ở quảng nam.....ko biết ở đà nẵng có bán kem này k nhỉ....mà hiệu quả nhanh k các mẹ

• 105 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mấy bạn ui cho mình hỏi kem này mua ở đâu? Mình đi hỏi các tiệm thuốc tây và trong siêu thị cũng ko có,hix!

• 4,397 Bài viết

• 8,602 Được cảm ơn

Mình vừa qua Big C mua về 1 em trị nám của Wondera cho mẹ. Ko biết có hiệu quả ko nhưng phải thử thôi. Bạn nào dùng rồi thì cho mình biết là Kem Trị Mụn và Kem Thoa Mụn của Wondera khác nhua như thế nào ko? Mình thỉnh thoảng mới mọc 1 cái mụn thì nên mua loại nào nhỉ?
    Happy together

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi trời mình k biết kem trị thâm như thế nào nhưng riêng mình thì từg xài qua sp trị mụn và sửa rữa mặt của hãng wondera, chán lắm luôn, mặt mụn k hết mà da đen đi, mùi lại k thơm, họ nói là phải sử dụng 10 - 20 tuýp mới hết mà mới sd khoảng 1 tuýp mình thấy tình hình k mấy khả quan nên bỏ luôn, theo mình thì dòng sp của wondera k tốt lắm, mình đang xài sp trị mụn - ngừa thâm của RoZin thấy da trắng ra, thâm dần mờ đi

• 1,833 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuconuong77 Xem bài viết
    mấy bạn ui cho mình hỏi kem này mua ở đâu? Mình đi hỏi các tiệm thuốc tây và trong siêu thị cũng ko có,hix!
    nếu ở SG thì wondera có bán ở medicare đó bạn

em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...