Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào dùng kem trắng da ChiuMien, sun block, whitening cream within 7 days chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 49K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 89 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình có 1 người quen trước đây em ý da hơi đen, sau mấy năm ko gặp , cách đây 1 tháng mình gặp em ý trông rất trắng,nhìn xinh hẳn hơn trước , mình rất ngạc nhiên hỏi em ý dùng loại kem gì thì em ý nói dùng kem của dì em ý bên Mỹ gửi về, mình hỏi tên loại kem thì em ý nói ngoài vỏ chỉ đề chữ CM , hộp 30mg, giá 1tr800k. Mình nhờ em ý mua hộ em ý nói phải 7 dến 10 ngày mới có hàng tại vì em ý phải nhờ dì em ý bên Mỹ chuyển về bằng cách nhờ tiếp viên hàng không xách tay về. Sau khoảng 7 ngày hôm nay mình nhận được hộp kem , ở ngoài vỏ hộp có chữ CM, sun block, antirich acnes, whitening 7 days. Phía bên kia vỏ hộp có chữ ChiuMien, Enlightening moituring, 7 days whitening. Mặt khác của vỏ hộp có chữ New packing
    New Fomula
    Immediate relief to skin that has been upset by the morden world. contains hydrocortisone to soothe and calm red, itchy skin. It í a next generation skin improve that íntantly reveals newer, brighter, livelier skin.
    Dưới đáy hộp còn có code là 4715071000496

Và ngày sx và hết hạn
    2009.03.16
    2014.03.16

Ở vỏ hộp còn ghi Factory Registration no: 6400505101
    Trade mảk registration no: 610590
    CHIUMIEN CHEMICAL INDUSTRIAL CO, LTD
    46, 451 STREET, TSOYING GREAT RD, KHH, TAIWAN

Có bạn nào dùng kem rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Meyeukevin; 19/08/2010 vào lúc 10:43 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Có fải hộp kem có nắp (hoặc cả hộp_lâu rồi mình ko nhớ rõ) màu vàng ánh kim, trên có chữ Chiu men (hoặc CM) in uốn éo,bên trong chất kem dạng cao đặc, màu ngà ngà ko bạn? Nếu đúng là nó thì mình đã từng dùng hồi còn học ĐH. Hồi đó mình mua tầm 200,300 nghìn j thôi,mua ở shop mp gần nhà. Bà chủ shop dùng kem này, rồi giới thiệu cho mình, mình nghe xuất xứ TQuốc cũng hơi nghi ngờ,nhưng thấy trên báo Mỹ Phẩm cũng có đăng quảng cáo kem này nên mình mua. Sau khi dùng gần nửa hộp, mình thanh lý lại cho bà ý. Lý do: đây là 1 dạng kem trộn cao cấp. Mình dùng thấy da mịn đẹp, trắng hồng lên rất nhanh. Nhưng 1 tgian sau da mẫn cảm đi, mỏng và yếu, véo nhẹ 1 cái trên má là đỏ ửng cả buổi, ăn cay nóng 1 chút là đỏ tím cả mặt. Hồi đó mình ko hiểu nhiều về tphần mphẩm, chỉ cảm thấy nvậy ko tốt cho da, trong khi vốn dĩ da mình khá ổn, chỉ là ko trắng lắm thôi, nên mình ko dùng nữa. (Vậy mà cách đây nửa năm mình lại ngu si rước 1 hộp OMIO về dùng, cho hiệu quả y chang Chiu Men, dùng đc mấy bữa mình vứt luôn, nghĩ mà tiếc tiền, hic)
    Bgiờ đọc thông tin bạn post thì thấy rõ thphần của nó có hydrocortisone chính là chế phẩm của corticoid. Và tác dụng, tác hại của corticoid ntn thì chắc bạn biết. Kem này bạn mua từ Mỹ về, lại fải nhờ vả, chờ đợi, nên cảm thấy quý, nhưng thật ra ở VN vẫn có thể mua ko mấy khó khăn, tương tự như nhiều loại mp khác xuất xứ TQ, ĐLoan bán tràn ngập các shop mp(ngay trên hộp kem của bạn cũng ghi nguồn gốc là Đài Loan). Cái giá 1,8tr chẳng qua là giá thương mại, vừa có lợi nhuận cao vừa tạo cho ng tiêu dùng tâm lý tin tưởng "giá cao thì tức là hàng xịn", còn thật ra gtrị thật của nó chỉ ngang tầm Rozzy, 3 cô gái, Topgel... mà thôi, tất cả đều là 1 dạng KEM TRỘN.
    Thành thật khuyên bạn ko nên dùng!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xa_truc_thao; 19/08/2010 vào lúc 11:21 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

K biết chị Lavender nói có đúng k nhỉ?
    Lọ CM trước đúng là hộp màu vàng, nhỏ nhỏ.
    Còn CM mới, mà 50g thì hộp màu đậm, có mùi sâm, dùng rất mịn.
    Em mua được ở cửa hàng ở đây thôi, k cần đặt gì, hình như cũng tầm hơn 1 tr nhưng dùng cái này rất lâu mới hết.
    Mẹ em dùng 3, 4 năm rồi vẫn ok, em thấy cũng ok. Mẹ em bôi ban ngày làm kem nền, còn em chỉ bôi đi ngủ, mới bôi đc 1, 2 tuần.
    Nó cũng như kiểu Feiya rồi Kolarmy ấy.
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Em mua được ở cửa hàng ở đây thôi, k cần đặt gì, hình như cũng tầm hơn 1 tr nhưng dùng cái này rất lâu mới hết.
    Mẹ em dùng 3, 4 năm rồi vẫn ok, em thấy cũng ok. Mẹ em bôi ban ngày làm kem nền, còn em chỉ bôi đi ngủ, mới bôi đc 1, 2 tuần.
    Loại mình từng dùng là từ cách đây 4,5 năm, chắc là loại cũ. Loại mới mình ko bt ntn, nhưng mình đoán ko khác nhau nhiều về tp chính. Feiya mình mù tịt, còn Kolarmy thì mình biết cũng là kem trộn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 500xoi5000la Xem bài viết
    Hộp này có trọng luơng ghi trên hộp là 30ml/ 1.03fl.oz.
    Đúng như bạn nói hộp màu vàng đậm, dùng rất mịn, bôi lên tay mấy phút là tan ngay, rất mịn. Mình lên google kiểm tra thông tin về loại kem này mà kiếm không ra. Mình đang băn khoăn quá, bôi được 2 ngày thấy rất mịn và thấy da sáng lên hẳn. Mình nghĩ ở Mỹ họ mới dùng trọng lượng là oz, còn ở vn hay các nước châu á họ dùng trọng lượng là ml hay g. Vậy mình chắc hàng này là em ý nhờ người mua từ Mỹ về thật
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeukevin Xem bài viết
    Ở vỏ hộp còn ghi Factory Registration no: 6400505101
    Trade mảk registration no: 610590
    CHIUMIEN CHEMICAL INDUSTRIAL CO, LTD
    46, 451 STREET, TSOYING GREAT RD, KHH, TAIWAN
    Vậy mình chắc hàng này là em ý nhờ người mua từ Mỹ về thật
    Mua từ Mỹ về, nhưng sx ở Đài Loan.
    Mà thôi mình sẽ ko bao giờ góp ý j về các loại mp ntn nữa (trước đây khi mình nêu ý kiến về Omio, các bạn nhà OMio cũng ko qtâm lắm,vẫn thích dùng). Đa số các bạn dùng kem cứ thấy da đẹp lên thì đều thích và tin tưởng. Cũng có thể với bạn nào da khỏe thì dùng lâu vẫn ổn ko thấy tác hại j. VD như dì và mợ của mình, dùng Topgel từ trẻ đến già, da vẫn mịn đẹp. Nhưng với mình thì an toàn là trên hết, mình ko dám đánh cược bằng nhan sắc :Worried:.
    Chúc bạn may mắn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xa_truc_thao; 20/08/2010 vào lúc 10:21 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chi ơi có chi nào sài kem của cty Nguyễn Quách chưa, đây là hàng VN, sài cái này có sao ko a?
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Hộp này có trọng luơng ghi trên hộp là 30ml/ 1.03fl.oz.
    Đúng như bạn nói hộp màu vàng đậm, dùng rất mịn, bôi lên tay mấy phút là tan ngay, rất mịn. Mình lên google kiểm tra thông tin về loại kem này mà kiếm không ra. Mình đang băn khoăn quá, bôi được 2 ngày thấy rất mịn và thấy da sáng lên hẳn. Mình nghĩ ở Mỹ họ mới dùng trọng lượng là oz, còn ở vn hay các nước châu á họ dùng trọng lượng là ml hay g. Vậy mình chắc hàng này là em ý nhờ người mua từ Mỹ về thật
    Vẫn là hàng Đài Loan thôi chị ạ.
    Em thấy chị Lavender nói đúng nhưng vì da mỗi người khác nhau, lại có cách chăm sóc khác nhau nên việc sử dụng mỹ phẩm đúng là tùy cá nhân.
    Như hộp CM của em thì vỏ 50g và có HDSD tiếng Việt đầy đủ, như kiểu Kolarmy, là hàng nhập về chứ k phải xách tay.
    Em bôi CM buổi tối chứ k dùng ban ngày dù nó ghi SPF50 gì đó. Cũng k lệ thuộc kem này vì em rất ít dùng mỹ phẩm, chỉ ưa mấy kiểu mặt nạ tự nhiên tự chế thôi.
    Nếu Meyeukevin tự tin về chế độ chăm sóc da và da mình thì chị dùng, còn không thì nên quay sang những brand tên tuổi khác. Tuy nhiên mỹ phẩm "tây" hẳn thì k mấy khi có dòng Whitening vì chỉ châu Á mình thích trắng mịn thôi. Mùa đông em thích dùng Derma lắm, chăm làm mặt nạ nữa thì cũng đẹp :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 706 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoiua Xem bài viết
    mấy chi ơi có chi nào sài kem của cty Nguyễn Quách chưa, đây là hàng VN, sài cái này có sao ko a?
    Em thấy hàng này cũng ok, mấy đứa nó bị mụn xài Care của Nguyễn Quách da mặt đẹp, và sáng nữa nhưng trắng từ từ thôi.
    • 5,997 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Loại mình từng dùng là từ cách đây 4,5 năm, chắc là loại cũ. Loại mới mình ko bt ntn, nhưng mình đoán ko khác nhau nhiều về tp chính. Feiya mình mù tịt, còn Kolarmy thì mình biết cũng là kem trộn.
    Bạn giải thích hộ mình là sao là kem trộn và sao là...kem ko trộn được ko bạn? Và căn cứ vào đâu bạn biết là kem trộn được ko ạ? Nếu vậy thì kem của những hãng nổi tiếng Lancome, Estee Lauder nó gọi là kem gì ạ? Em nghĩ đã gọi là kem, mỹ phẩm thì đều có sự pha trộn của huơng liệu, hóa chất... chứ ko thể tự nhiên ở đâu mà có sẵn.
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Bạn giải thích hộ mình là sao là kem trộn và sao là...kem ko trộn được ko bạn? Và căn cứ vào đâu bạn biết là kem trộn được ko ạ? Nếu vậy thì kem của những hãng nổi tiếng Lancome, Estee Lauder nó gọi là kem gì ạ? Em nghĩ đã gọi là kem, mỹ phẩm thì đều có sự pha trộn của huơng liệu, hóa chất... chứ ko thể tự nhiên ở đâu mà có sẵn.
    Hì, kem trộn ở đây ko phải nói về sự pha trộn của thương hiệu,hóa chất. Đó là cách thường gọi đối với những mphẩm có thành phần Corticoid. Bạn muốn biết thêm thông tin chi tiết có thể search google nha. CÒn thực tế nhiều loại kem trộn trá hình thương hiệu này nọ, trên tp sphẩm dù ko ghi corticoid hay các chế phẩm của nó (vd: hydrocortisone, cortisol,corticosteron,...),nhưng 1 khi dùng thử thì có thể đoán ra: hầu hết kem dạng cao đặc, khi bôi lên cho cảm giác mịn mượt, đã dùng thì da đẹp lên nhanh (nhanh thì ngay sau khi dùng 1, 2 ngày, chậm lắm thì cũng chỉ tầm 15, 20 ngày là thấy rõ kquả rồi), có mùi rất đặc trưng (ko biết tả tnào nhỉ), sau khi dùng 1 tgian thì da mình bị mỏng và yếu đi (ăn cay nóng hay đỏ tím mặt, véo lên da vết đỏ lâu tan,đắp các loại mặt nạ trứoc đây ko sao giờ đắp xong da cũng ửng đỏ...nhưng ko nổi mụn và vẫn mịn trắng nha). Sau đó khi mình ngưng dùng, độ vài ngày là da sần sần xấu hẳn, và 1 tuần sau thì nổi mụn, trong khi vốn dĩ da mình mịn màng, ko mụn,chỉ là ko trắng trẻo thôi. Đó là đv da mình, còn tùy da từng người mà có phản ứng khác nhau,có người may mắn dùng kem thấy đẹp,ngưng dùng rồi vẫn đẹp. Nhưng 1 điều chắc chắn ko nữ bác sỹ nào dùng những loại kem này để làm đẹp. Ngoài các nhận biết trên ra thì còn 1 số đặc điểm nữa giúp mình nhận ra (VD: trong hdsd ghi là "chắc chắn da sẽ đẹp như ý, sau khi thấy da đẹp rồi,bạn nên giãn cách ra, 3,4 ngày bôi 1 lần,blah blah...điển hình như OMIO, thì 100% chắc chắn là kem trộn)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,164 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Con nhà mình từng bị chàm, mỗi lần bị nặng bôi kem có Corticoid là da đang sần sùi, đỏ ửng, chảy nước,...hôm sau trắng luôn, mịn luôn.
    Kem được quảng cáo là "thuốc Nam ko hại da" ở chợ Ngọc Hà còn nhạy hơn. Da vùng bôi kem trắng nhanh chóng, nhưng sẽ mỏng dần, mỏng dần.
    Kem mà tác dụng nhanh chóng quá cũng nên coi chừng các mẹ ạ.
    • 2,133 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

@lavender: mình cũng đang xài KO, mình không thấy ghi là giãn ra khi đã có làn da đẹp, và cũng không có có dấu hiệu gì là da mỏng.
    Mình cũng từng thấy kem trộn, theo như mình thì kem trộn giá rất " phải chăng", bỏ trong hủ và thông thường là ít có nhãn mác. Nếu như lavender nói vậy thì chắc là có rất nhiều "kem trộn" lắm.
    À cho mình hỏi, vì sao bạn khẳng định Kolarmy là kem trộn, để mình biết mà xì tóp xài.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    @lavender: mình cũng đang xài KO, mình không thấy ghi là giãn ra khi đã có làn da đẹp, và cũng không có có dấu hiệu gì là da mỏng.
    Mình cũng từng thấy kem trộn, theo như mình thì kem trộn giá rất " phải chăng", bỏ trong hủ và thông thường là ít có nhãn mác. Nếu như lavender nói vậy thì chắc là có rất nhiều "kem trộn" lắm.
    À cho mình hỏi, vì sao bạn khẳng định Kolarmy là kem trộn, để mình biết mà xì tóp xài.
    Hì, chị Lavender đã tả đặc điểm ra đấy chị, chứ giờ chị nói khẳng định thì cũng hơi khó nhỉ.
    Cái CM mà các chị đang hỏi và em đang dùng còn giá cao hơn Ko nhiều ấy chứ nên k phải cứ Bảo Lâm mới là kem trộn nếu theo những phân tích của chị Lavender. Em thì dùng 2 lọ Ko rồi mới chuyển sang CM sâm mẹ mua cho. Nói chung da em từ bé đã mỏng kiểu thấy mạch máu li ti hồng hồng rồi, với em cũng vẫn giữ gìn được nên chưa sao.
    Nhưng da chắc k khỏe được bằng khi chưa phụ thuộc mỹ phẩm, đấy là điều chắc chắc. Em chỉ bôi buổi tối trước khi ngủ, chủ yếu dùng mặt nạ thiên nhiên để chăm sóc da.
    Em thấy mẹ em dùng 3, 4 năm rồi nhưng chưa thấy ai hỏi bao giờ nên thấy topic này em cũng bám theo xem thế nào. Nó cũng dán nhãn CỦA PHỤNG như Feiya vậy. Mà bài thật giả này bao lâu rồi chưa ngã ngũ nên cũng khó thật. Da mình thì mình chăm sóc và chọn lọc mỹ phẩm thôi.
    Nếu chị không ham trắng đẹp nhiều thì chỉ cần dùng các dòng skin care khác có từ Derma, Chanel, L'oreal các loại. Thế có vẻ yên tâm hơn!
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    Ko chỉ có bỏ trong hũ thôi đâu, có đủ kiểu, từ loại bán riêng thành phần gồm từng viên,từng tuýp cho ng tiêu dùng về tự giã nhuyễn ra tự trộn cho đến loại đã trộn sẵn bỏ vô hũ như hũ yaourt, hũ kem flan, đến loại có bao gói thông dụng rẻ tiền, đến loại hộp trong hộp ngoài đẹp sang lung linh,... vô thiên lủng các loại,giá rẻ giá mắc gì gì cũng có hết. Kolarmy con bạn mình xài, sau vài ngày da nó đẹp mơn mởn nên mình nghi, mình xin 1 ít về bôi ở góc hàm (phía dưới dái tai) xem thử tnào, thì cho cảm giác và tác dụng y chang chiu mien,Omio.
    Mà nghe cách bạn nói có vẻ hơi khó chịu nhỉ? Mình dị ứng với kiểu hỏi "vì sao bạn khẳng định".:RaisedEye
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xa_truc_thao; 24/08/2010 vào lúc 08:54 PM.
    • 530 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Theo mình kem làm trắng da thường là kem trộn nó làm da mỏng dần và dễ bắt nắng hơn.Nếu các bạn muốn trắng da phải kết hợp cả thuốc uống để nó trắng từ trong ra ngòai chứ k phải từ ngoài vào trong làm mòn da,mỏng da.Hiện nay thì tiếp viên HK k có đi Mỹ đâu(nước mình k có đường bay thẳng sang Mỹ mà chỉ loanh quanh Châu Âu,Úc nên bạn chủ top bảo người quen mua bên Mỹ nhờ tv cầm về mình thấy k logic(trừ phi là các bác thủ tướng bay chuyên cơ đi Mỹ họp hành thì tvhk mới có cơ hội đi,k phải đi thường xuyên mà phải qua chọn loc).
    Cách đây vài năm mình đã nhuộm đen da bằng thuốc làm đen da của Mỹ nhưng dân bên đó nó uống thêm thuốc để làm đen da cho đều đẹp hoặc nhuộm da bằng máy,muốn trắng da thì bên Nhât có bán tầm 30-50$/lọ uống 2-3 tháng da vừa trắng đẹp hết nám và phải uống thường xuyên(nó cải tạo trắng từ bên trong cơ thể mà )
    Còn bạn nào muốn trắng tay hay chân thì mình biết 1 thẩm mỹ viện nhỏ thôi ở Cửa Nam lúc trước e mình bị 2 bắp chân đầy hoa gấm lem nhem e mình mua 2 hũ kem trộn (400k/hũ nhỏ xíu) về bôi và mặc quần dài ra đg,bây giờ 2 chân trắng lắm mặc sooc ngắn thoải mái(đến g cũng 2-3 năm chân vẫn ngon).Chứ 2 quả chân hoa gấm của e mình đã vào Thẩm mỹ viện Hôngkong(Hàng Gà,hàng điếu j đấy)mụ chủ bảo siêu mài mòn kim cương từ gối trở xuống 10 triệu,còn từ bẹn trở xuống 20 triệu.Thôi chào c ý 1 đi k quay trở lại.
    Xúc cảm cho e những giai điệu mục nát
    Những thứ đã qua không thể lấy lại
    Và như ánh nến k thể xóa tan làn mưa
    Thời gian chắc chắn không trôi ngược một lần

• 5,997 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Ko chỉ có bỏ trong hũ thôi đâu, có đủ kiểu, từ loại bán riêng thành phần gồm từng viên,từng tuýp cho ng tiêu dùng về tự giã nhuyễn ra tự trộn cho đến loại đã trộn sẵn bỏ vô hũ như hũ yaourt, hũ kem flan, đến loại có bao gói thông dụng rẻ tiền, đến loại hộp trong hộp ngoài đẹp sang lung linh,... vô thiên lủng các loại,giá rẻ giá mắc gì gì cũng có hết. Kolarmy con bạn mình xài, sau vài ngày da nó đẹp mơn mởn nên mình nghi, mình xin 1 ít về bôi ở góc hàm (phía dưới dái tai) xem thử tnào, thì cho cảm giác và tác dụng y chang chiu mien,Omio.
    Mà nghe cách bạn nói có vẻ hơi khó chịu nhỉ? Mình dị ứng với kiểu hỏi "vì sao bạn khẳng định".:RaisedEye
    Mình nghĩ vì khi nghe một ai đó khẳng định điều gì mà người đó ko hề có uy tín (hoặc chưa chứng minh bằng chứng rõ ràng) thì người ta có quyền đặt nghi vấn mà bạn. Vấn đề kem chiu men gì gì thì mình chưa dùng nhưng Korlamy và một số dòng kem trắng da cùng cty với Korlamy thì mình đã dùng và đã nghiên cứu rõ nguồn gốc. Còn ai đó thông thái qua, phán em nó là kem trộn thì cứ phán, cứ nghĩ là bộ y tế cũng bị lừa khi cấp phép cho Korlamy được nhập khẩu vào VN nhé!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

http://www.vietbuying.com/kem-cm-lam...gay-spf50.html
    Phải cái này k chị hai ?
    Pm lại nhanh cho em
    • 195 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em cũng đang định đánh liều mua kem trộn về bôi người đây.
    • sin
    • 5 năm
    • 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em mới mua 1 hũ CM bé tí [loại dùng thử 55k] đây ... Người bán nói là kem sâm của Nhật, hũ lớn đến 800k lận ... Giờ vào đây đọc thấy cái này hoang mang quá T_T
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2