Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng thử MP OBAGI của Mỹ chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 884 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 213 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lúc này thấy ít có ai vào nhà này quá nhỉ ? Mình có đến phòng mạch bác sĩ trường khám và bác sĩ cho mình xài bộ chai số 2,3,5 và tretinoin 0.5 với kem chống nắng 50 . Ngày đầu tiên mình thấy da mặt mình đỏ như tôm luộc và mấy ngày sau thì bong tróc , nhưng đến tuần thứ 2 thì kg thấy đỏ nữa và ít bong tróc lắm . Ngày mai là mình hẹn với bác tái khám . Mình mong là lần này da mặt mình đẹp lên để khỏi mất tiền oan giống như mình đi làm lase và lăn kim .
    • 29 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bác sĩ ơi cho em hỏi em dùng hết tretinion rồi có dùng số 5 độc lập đc ko? Vì vẫn còn số 3,5 mà ko muốn mua thêm tretinoin, chỉ muốn dùng hết phần còn lại thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của buithubinh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BsTruong-Obagi Xem bài viết
    Do vấn đề sử dụng Obagi không có chỉ định và theo dõi của Bác Sĩ, gây ra một số tác dụng phụ không mong muốn. Được nhiều bạn nhắc đến tên khi nói về Obagi. Sau 1 thời gian đắn đo, hôm nay tôi quyết định tham gia diễn đàn và tư vấn các vấn đề về Obagi cũng như các vấn đề về da khác. Tôi sẽ cố gắng 1 tuần 2-3 lần vào diễn đàn này để tư vấn cho các bạn. Các bạn có thể đặt câu hỏi nhé

Chào BS Truong`, minh`xài obagi nu derm tron. bô. da~dên' tuân`thu' 8, trong thoi`gian xài da khg co' problème gi`nhiêu`, noi' chung là ok (da biên' dôi² nhu tiên' trinh`) , vêt' tàn nhang co' hoi mo`di (minh`bi. tàn nhang nhiêu`), vân~con`dang lôt da nhe. (rât' nhe. so voi' thoi`gian dâu`) Tretinoin minh`bat' dâu`trôn. voi' Bleder tu`tuân`thu' 2, BS cho minh`hoi² vitamine C dên' tuân`thu' mây' minh`co' thê² xài duoc.? hiên. gio`minh`vân~tiêp' tuc. xài tron. bô. môi~ngày nhung dên' khi nào minh`moi' bat' dâu`giam² xài cach' ngày?
    Cam' on BS nhiêu`
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. E dùng obagi trị mụn đến nay đã được 2.5 tháng rồi, mà tình hình mụn vẫn cứ đẩy lên khắp mặt, mặt vẫn đỏ, sưng, da vẫn bong tróc. Các mẹ cho e xin ý kiến với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Một chị bán hàng obagi tư vấn cho em dùng chai pore therapy của bộ clenziderm và chai retinol 0.5 của 360. Em rửa mặt bằng chai nuderm số 1. Đến nay là 2 tháng rồi mà da nổi mụn bọc đỏ sưng nhiều quá. Rất khô luôn ạ. Mấy mẹ cho em chút kinh nghiệm với ạ. Em sử dụng lần đầu nên lo lắng quá không biết khi nào đỡ hơn ạ. Em cám ơn cả nhà nhiều ạ.