Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng collagen dạng uống của Shiseido?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 311K Lượt đọc
  • 721 Trả lời

102 Người đang theo dõi

• 40 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hi các mẹ! em cũng đang quan tâm vụ collagen này nên mong các mẹ tư vấn giúp ạ! Em năm nay mém 30 rùi, thấy da cũng xấu nên muốn mua uống thử! E tính mua loại của Shiseido viên đó ạ! Mẹ nào dùng rồi tư vấn giúp em có tốt không nhá! Sẵn tiện chỉ luôn cách dùng sao ạ! Cám ơn các mẹ nhìu nhìu! :Rose::Rose::Rose:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị. Hiện tại em đang có nguồn hàng Collagen + C xách tay từ Mỹ, lọ 350 viên, giá 780.000Đ/lọ. Chị nào có nhu cầu mua hàng thì pm cho em nhé. Em đảm bảo hàng chuẩn.
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hikarivn Xem bài viết
    Sorry, đến hôm nay mới trả lời bạn.
    Trước hết mình phân biệt cho bạn rõ là collagen enrich là collagen giúp làm đẹp da, chống lão hóa. Còn Pure White ex là loại giải quyết các vấn đề về sắc tố, giúp da không hấp thụ ánh sáng mặt trời để giữ cho da bạn trắng và ngăn ngừa tối đa nám, tàn nhang...Nên 2 loại này không phải có tác dụng giống nhau. Pure W không có thành phần collagen trong đó.
    Loại nào cũng là loại dùng mỗi ngày nên bạn cứ uống đều đặn, khoảng 3 tháng có thể nghỉ chừng 10 ngày rồi lại uống tiếp đều đặn là best. Pure W chứa nhiều vitamin C nên được khuyên là nên uống vào buổi sáng, sau khi ăn. Còn collagen thì uống buổi tối trước khi ngủ chừng 2 tiếng là ok, để collagen được hấp thu và phát huy tác dụng khi bạn ngủ, là thời điểm tái tạo da trong ngày.
    vay minh uong ca hai loai thi co sao ko ban?
    Trong qua Trinh uong thi minh van uong vitamin hay Sua ong chua thi co dc ko
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình có bà cô trong sài gòn chống ra HN công tác nhờ mình mua tặng 3 hộp Collagen SSD ex xong vài tháng sau đi đâu mấy bà bạn cũng khen. Da dẹp trông thấy. Mà bà ấy U rồi mới kinh chứ. Ông chú mình khoái chí gọi ra báo tin.

Mà cô ý bảo giá mua ngoài HN rẻ hơn trong sài gòn nhiều . Nên mấy bà bạn thấy đẹp lại nhờ mua từ HN gửi vào

Để mình tìm lại số điện thoại cửa hàng mình hay mua cho các mẹ nhé

Các mẹ gọi số này 04 22113883 còn số mobile: 091 4433 928.
    Bên này tư vấn nhiệt tình và chu đáo lắm.
    Các mẹ cần hỏi gì cứ gọi mà hỏi.
    Mà họ lịch sự lắm nhé họ Còn bảo mình cúp máy để họ gọi lại tư vấn cho mình đỡ tốn tiền. Chăm sóc KH thế mới kinh :Applause:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiny_cat Xem bài viết
    Các mẹ ui, em cũng đang tăm tia dùng collagen vì thấy 1 chị em quen sau 1 thời gian ko gặp bỗng thấy xinh hẳn ra, da dẻ hồng hào, căng mịn. Chị í đầu tư cho sắc đẹp kinh khủng lém, cả đắp mặt nạ hàng ngày và uống collagen nữa.
    Các chị em trong phòng em cũng máu dùng lắm rùi, và 1 chị đã tự nguyện làm chuột bạch rùi :Battin ey: dưng mà bọn em vẫn còn 2 théc méc lớn chưa tìm được câu trả lời thật sự thoả đáng. Mong các mẹ kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé!
    1. Collagen có tác dụng phụ gì ko? Có thể dùng cho phụ nữ chuẩn bị mang thai/ đang mang thai hoặc cho con bú ko?
    Em là em đang định có baby nên phải ngâm cứu kỹ câu này ạ Thấy nhiều nguồn nói rằng collagen ko gây tác dụng phụ và có thể dùng đc cho bà bầu/ chuẩn bị bầu. Nhưng cũng có nguồn khác lại bảo phải hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
    2. Liệu trình dùng collagen như thế nào là tốt nhất và không phí phạm nhất?
    Nhiều khi dùng thừa chưa chắc đã tốt mà còn gây hại í các mẹ nhỉ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Solider; 08/06/2011 vào lúc 07:32 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Chào các Mẹ. Thực sự là mẹ em ( 54 tuổi ) cũng đang dùng collagen, chưa biết da có tốt hơn ko, nhưng mẹ em dùng 3 tháng rồi, thấy bảo khớp đỡ hơn rất nhiều ( đấy là em nghe mẹ em nói thế ). Nên em mới tìm hiểu về collagen, thấy giá cả trên trời quá. Ko biết các Mẹ trên đây mua với giá như nào.? Em đang mua cho Mẹ em với giá 420 000 VND/hộp/ 15 gói. Các mẹ xem xét xem có được ko nhé, nếu có nhu cầu thì ll theo số 09 35. 386. 637 - Chỗ chị này em hay lấy thuốc cho Mẹ em. Tư vấn cũng dễ hiểu ( thấy Mẹ em bảo thế ). Đôi dòng vậy, vì em thấy nhiều mẹ mua giá cao quá. Có chút thông tin thì chia sẻ với các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobebeo; 10/06/2011 vào lúc 01:50 PM.
    www.granddesign.vn

0906095060 - Tuấn Anh. :Applause:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me,

Em cung dang lan tan vu collagen nay lam. Hien tai e dang dung thu collagen dang bot cua Meji, hieu la Meji Amino Collagen Premium, em moi dung dc khoang 1 tuan thoi. NHung e dang ban khoan, khong biet nen dung buoi nao thi co ket qua tot hon. Hien tai e dang dung chung voi cafe vao moi buoi sang. Me nao co kinh nghiem dung collagen roi thi chia se kinh nghiem nhe.
    • 876 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Nhiều loại Collagen thật. Hic, em đang uống loại của Mỹ, thấy cũng bình thường.
    • 1,413 Bài viết

• 3,164 Được cảm ơn

Các chị , các mẹ ơi , có ai đã từng uống bột collagen để đẹp da chưa ạ ? Công dụng thế nào , có tốt ko ? cho em biết ý kiến với, vì em muốn làm đẹp từ trong ra ngoài.
    em tìm tòi thì thấy có Shiseido , 10 chai uống 10 ngày hết 620k đồng , xót ruột quá. Nhưng nếu đẹp thì em cũng dám bấm bụng mua về uống....
    còn bột pha thì rẻ hơn nhiều ạ. em tìm dc nguồn hàng tận bên Nhật , bán Shiseido ( có rất nhiều loại collagen ) và meiji Amino collagen nữa, đang ko biết ất giáp thế nào đây.
    mời mọi ng chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Loại mà mẹ nó đang dùng là dạng sữa bột Collagen phải ko? Loại này mỗi ngày uống một lần và phải uống thường xuyên mới tốt. Có thể pha kèm nước hoa quả như nước cam, táo, cafe ... để cho dễ uống vì nó có mùi hơi ngai ngái hơi khó uống. Bây giờ mejij cũng có loại đã có sẵn hương hoa quả đấy.

Nhưng em vẫn thích Shiseido hơn vì uống một đợt 1 tháng rồi nghỉ 6 tháng hoặc 1 năm . Uống liên tục em ngại lắm vì cũng hơi lười với lại hay quên.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheo11 Xem bài viết
    Chao cac me,

Em cung dang lan tan vu collagen nay lam. Hien tai e dang dung thu collagen dang bot cua Meji, hieu la Meji Amino Collagen Premium, em moi dung dc khoang 1 tuan thoi. NHung e dang ban khoan, khong biet nen dung buoi nao thi co ket qua tot hon. Hien tai e dang dung chung voi cafe vao moi buoi sang. Me nao co kinh nghiem dung collagen roi thi chia se kinh nghiem nhe.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em uống collagen dạng bột của SSD, trộn với sữa chua 1 tháng rồi mà chẳng thấy hiệu quả j Có người nói là nên trộn bột uống với nước,vì sữa chua,cà phê,hay nước hoa quả có chất chua sẽ làm giảm tác dụng, ko biết nên tin ai nữa,vì lúc đầu,thì có nhiều người lai khuyên ăn với sữa chua là tốt nhất
    Ai có kinh ngiệm giúp e với nhé ^^ với cả e ko biết uống vào thời gian nào trong ngày là tốt nhất,trước khi đi ngủ hay sáng sớm thức dậy a?