Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng collagen dạng uống của Shiseido?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 314K Lượt đọc
  • 724 Trả lời

105 Người đang theo dõi

• 81 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitsuBaby Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu về việc uống Collagen, nghe các mẹ bán tán thấy muốn dùng thử. Các mẹ có biết chỗ nào bán hàng đảm bảo ko ạ? Thấy trên mạng nhiều nơi bán lắm nhưng mà chỉ sợ mua phải hàng nhái thì tiêu.
    Cám ơn các mẹ.
    cá nhân m thì thấy nếu có điều kiện thì dùng dạng uống là tốt. M sau khi sinh e bé xong, uống một đợt Collagen Erich của SSD, thấy bạn bán hàng bảo 1 năm sau mới cần uống lại..nhưng vì ham hố vụ sắc đẹp quá nên nghỉ 2 tháng m lại uống tiếp cái pure white này.. kết quả: mọi ng khen đẻ xong xinh thế, da mình trắng rõ rệt và đỡ bắt nắng hơn hẳn, nhất là mấy quả vết thâm trên mặt thì hết nhanh hơn hẳn vì mặt m thỉnh thoảng bị mụn, hay ngứa tay nặn mà vết thâm thì lâu hết thôi rồi.. :P Sau khi dùng hết 3 hộp Pure white, m lại chuyển sang dùng collagen C của Mỹ hộp viên nén và dùng một time, nói chung cũng hiệu quả nhưng m thấy uống cái collagen này bị péo thì phải, và tác dụng thì k bằng pure white..nên nghỉ 1 tháng thì m lại dùng lại pure white này.. hihi đây là tiến trình làm đẹp của m sau khi sinh e bé xong..chia sẻ với các mẹ..
    Note tí xíu: 2 hộp pure white của m mẹ nào có nhu cầu vợt hộ m nhé, vì kế hoạch có e bé đột xuất nên m mới dùng dở có 1 hộp, còn 2 hộp nguyên (10 lọ/1 hộp). Các mẹ yên tâm là hàng xách từ bên Nhật về, đảm bảo nhé vì m cũng là ng dùng chứ k phải bán buôn j đâu nhé. Sắp tới đứa e m sang Nhật, lúc đó m mới nghĩ đến khả năng kinh doanh nhỉ..hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 845 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi ở Hà Nội thì nên mua ở đâu uy tín đảm bảo, giờ hàng giả hàng nhái ko biết đâu mà lần

Mẹ Meyeujun ở HN hay ở đâu ạ, khi nào kinh doanh thật nhớ ơi bọn em nhé ^^
    • 81 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chair Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi ở Hà Nội thì nên mua ở đâu uy tín đảm bảo, giờ hàng giả hàng nhái ko biết đâu mà lần

Hihi.. M đùa thôi chứ kd j..mà m thấy m vô duyên lắm, mới thử thanh lý có mấy món đồ mà ế chỏng ra.. lần trước m hay mua collagen of một bạn cũng đươc tín nhiệm trên này hay ở trang ***, m cũng k nhớ lắm, để m tìm lại được sdt m post lên đây cho..còn b có nhu cầu thì vợt 2 hộp này of m, m ở HN nhé.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dang uong nuoc hay uong vien vay ban.minh chuyen ban do xach tay nhat,uc.minh thay ban dc colagen meiji,ok lam
    • 769 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi lọ collagen dạng nước của Shiseido thì liều lượng ntn, mình được cho 1 bộ 3 lọ , vỏ màu đỏ, nhưng toàn tiếng Nhật nên chưa biết cách dùng.
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UyenGiao Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi lọ collagen dạng nước của Shiseido thì liều lượng ntn, mình được cho 1 bộ 3 lọ , vỏ màu đỏ, nhưng toàn tiếng Nhật nên chưa biết cách dùng.
    mẹ nó up ảnh chữ lên đi, mình sẽ giúp. mình không dùng colagen nhưng nghe nói cũng tốt, mình cũng hay dùng đồ Nhật vì ông xá đang ở bên đấy gửi về cho
    • 769 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leomau Xem bài viết
    mẹ nó up ảnh chữ lên đi, mình sẽ giúp. mình không dùng colagen nhưng nghe nói cũng tốt, mình cũng hay dùng đồ Nhật vì ông xá đang ở bên đấy gửi về cho
    Tối về mình chụp rồi up ảnh nhờ mẹ nó nha. Tks mẹ nó nhiều
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Độ tuổi từ 27-28 trở lên là dùng colagen dc rồi bạn ạ . tớ thì đang dùng sp làm trắng sáng da của Nhật , thấy khá là khả quan . còn dạng colagen thì chị tớ dùng đến mấy năm nay rồi, da trắng và đẹp lắm nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái. Em được biết có sản phẩm Collagen, và đặc biệt quan tâm đến sản phẩm của Nhật. Mẹ nào dùng hoặc có biết về sản phẩm này thì giúp em nhé. Em muốn biết tuổi nào thì nên dùng, nên dùng loại nào (thuốc, sữa, nước..), tác dụng khi dùng thế nào và dùng của hãng nào thì tốt ạ?
    Em cám ơn các mẹ!
    Shop hàng Nhật
    Địa chỉ: Phòng 107, nhà E11, Thanh Xuân Bắc

Điện thoại: 0937.80.30.80/0988.80.30.80
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ cháu up ảnh lên đi. nếu ko nhầm là colagen enriched của Shiseido rồi. loại này thường là hộp 10 lo mỗi ngày 1 lọ hoặc cách ngày 1 lọ . uống liên tục 6 tháng dừng 6 tháng hoặc 1 năm dừng 1 năm . tớ ko bán hàng này nhg chị tớ đã từng dùng nên cmt tư vấn giúp bạn thôi . giờ thì chuyển sang dùng dạng viên cho kinh tế bạn ạ . chứ lọ đắt quá xót tiền ghê gớm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leomau Xem bài viết
    Shop hàng Nhật

• 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ngày uống 1 lọ hoặc cách ngày uống 1 lọ . bạn dc cho có 3 lọ thì uống chẳng ăn thua đâu . uống cái này là trường kì kháng chiến . 6 tháng nghỉ 6 tháng . trên thị trường bán 900k /10 lọ đó , hức , tớ cũng ko uống cái này mà dùng cái dạng viên cho kinh tế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi UyenGiao Xem bài viết
    Shop hàng Nhật

• 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ko dám nhiều lời nhưng tớ đang bán mấy cái làm đẹp colagen của nhât. rẻ hơn thị trường và đảm bảo về chất lượng và nguồn hàng , thấy bạn hỏi nên mới dám ho he chứ chỉ le ve vào đọc tham khảo cho bản thân
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chair Xem bài viết

Shop hàng Nhật

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuJune Xem bài viết
    cá nhân m thì thấy nếu có điều kiện thì dùng dạng uống là tốt. M sau khi sinh e bé xong, uống một đợt Collagen Erich của SSD, thấy bạn bán hàng bảo 1 năm sau mới cần uống lại..nhưng vì ham hố vụ sắc đẹp quá nên nghỉ 2 tháng m lại uống tiếp cái pure white này.. kết quả: mọi ng khen đẻ xong xinh thế, da mình trắng rõ rệt và đỡ bắt nắng hơn hẳn, nhất là mấy quả vết thâm trên mặt thì hết nhanh hơn hẳn vì mặt m thỉnh thoảng bị mụn, hay ngứa tay nặn mà vết thâm thì lâu hết thôi rồi.. :P Sau khi dùng hết 3 hộp Pure white, m lại chuyển sang dùng collagen C của Mỹ hộp viên nén và dùng một time, nói chung cũng hiệu quả nhưng m thấy uống cái collagen này bị péo thì phải, và tác dụng thì k bằng pure white..nên nghỉ 1 tháng thì m lại dùng lại pure white này.. hihi đây là tiến trình làm đẹp của m sau khi sinh e bé xong..chia sẻ với các mẹ..
    Note tí xíu: 2 hộp pure white của m mẹ nào có nhu cầu vợt hộ m nhé, vì kế hoạch có e bé đột xuất nên m mới dùng dở có 1 hộp, còn 2 hộp nguyên (10 lọ/1 hộp). Các mẹ yên tâm là hàng xách từ bên Nhật về, đảm bảo nhé vì m cũng là ng dùng chứ k phải bán buôn j đâu nhé. Sắp tới đứa e m sang Nhật, lúc đó m mới nghĩ đến khả năng kinh doanh nhỉ..hihi
    mẹ nó ơi, loại enrich dùng cho người trên 45 tuổi mà, tuổi mình ( từ 25 - 45) uống ex hoặc purewhite nhé.
    • 1,875 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Teddysky Xem bài viết
    Để tớ mách cho các mẹ nhé. SSD Collagen EX mua của nhà chị Huyền - Nguyễn Sơn chuyên bán đồ xách tay do tiếp viên chuyển về địa chỉ: Số nhà 32 ngõ 158 Phố Nguyễn Sơn chỉ có 520k/hộp 10 lọ thôi lúc nào yên tăng lắm mới có 550k ah. Hehe tớ cũng đc một mẹ mách, share với các mẹ để mua được đồ rẻ để chúng mình cùng đẹp nhéTớ dùng 1 tháng thấy bắt đầu có hiệu quả. Dự định sẽ dùng 3 tháng rồi nghỉ, có được ko các mẹ nhỉ?
    cho em hỏi chị ấy còn bán hàng xách tay nữa ko ạ?
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi em năm nay 21 tuổi , hiện đang có bầu 7 tháng . Do có chị e quen bán đồ xách tay ( chồng chị ý làm tiếp viên hàng không ) nên e mới biết đến sản phẩm viên nén uống trắng da Pure White của SSD . E k biết tầm tuổi như em thì có uống được k ạ ? Và e cũng thấy có chị bảo đẻ e bé xong thì uống , vậy cho e hỏi là đẻ xong khoảng bn lâu thì uống đc ? Và nếu bé bú mẹ thì mẹ có uống đc k ? Vì e tính là cho bé nhà e bú lâu dài ạ . E cám ơn
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    cho em hỏi chị ấy còn bán hàng xách tay nữa ko ạ?
    Em biết nhà chị Huyền đấy . Chị ý bán lâu năm rồi . Vẫn đang tiếp tục bán . Trước e có sdt mà quên mất rồi . Phố Nguyễn Sơn đấy nổi tiếng bán đồ xác tay do tiếp viên chuyển về , và nhà chị ý là nổi tiếng nhất đấy ạ ( E chỉ chia sẻ thôi , chứ k PR gì đâu nhé T_T )
    • 218 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

nghe đẹp ham quá em cũng bon chen order 20 chai ex về uống thử xem sao, nhưng đau ruột quá, tính ra mắc gấp mấy lần, hix

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Đàn ông tốt kháng cự được sự mê hoặc
    Phụ nữ tốt chịu đựng được sự cô đơn
    • 422 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Anh xã mình chuẩn bị gửi đồ về cho mình, có collagen, pure white, mỹ phẩm và dầu gội Tsubaki. Tiện công gửi về nên mình muốn share với các mẹ có nhu cầu. Ai cần thì pm mình nhé, mình nhờ ax mua dư ra.
    • 989 Bài viết

• 1,824 Được cảm ơn

Chả biết thế nào chứ Collagen mình mua tại Nhật cũng đã là 2980 yen/1 hộp 126 viên, quy ra tiền Việt chừng gần 700k, chả hiểu collagen ở nhà loại gì mà lại có 600k/1 hộp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 681 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chicky.Boom Xem bài viết
    Anh xã mình chuẩn bị gửi đồ về cho mình, có collagen, pure white, mỹ phẩm và dầu gội Tsubaki. Tiện công gửi về nên mình muốn share với các mẹ có nhu cầu. Ai cần thì pm mình nhé, mình nhờ ax mua dư ra.
    mẹ nó ơi, giá của cái collagen ex giờ là bao nhiểu nhỉ? Enrich nwax? EM định mua 3 hộp ex, 3 hộp enrich ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

14 tới chị em em đi nhật nè, ai cần mua thì em mua giúp, trả bill các mẹ xem giá lun