Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng collagen dạng uống của Shiseido?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 312K Lượt đọc
  • 721 Trả lời

102 Người đang theo dõi

• 1,086 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Cái này cũng tùy có hợp hay không. Mình uống collagen của shishedo, mọc mụn đầy mặt, toàn mụn bọc, khủng hoảng tinh thần luôn, chữa hàng tháng, mặt đầy vết thâm, không cho chồng sờ vào mặt luôn vì dưới da đầy mụn. Chữa chạy đủ loại mới hết, mà đây là collagen em mình mua hộ tại Nhật nên không thể nói là mua hàng giả được
    • 492 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viethuyen Xem bài viết
    Cái này cũng tùy có hợp hay không. Mình uống collagen của shishedo, mọc mụn đầy mặt, toàn mụn bọc, khủng hoảng tinh thần luôn, chữa hàng tháng, mặt đầy vết thâm, không cho chồng sờ vào mặt luôn vì dưới da đầy mụn. Chữa chạy đủ loại mới hết, mà đây là collagen em mình mua hộ tại Nhật nên không thể nói là mua hàng giả được
    Hix hoang mang
    Toàn bọn vớ va vớ vẩn!
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saigonnoinho Xem bài viết
    Mình có hỏi chị Thủy roài nhưng chị ấy nghỉ bán roài hix hix
    Có bạn nào biết chỗ nào khác thì chỉ cho mình với nha
    Hỏi thử chị Hikari Vn nhé nàng
    I am my beloved's and my beloved is mine ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Uống coll mà bị mụn thì em chưa thấy bao giờ, chỉ thấy có người lên cân thôi ^^
    • 561 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Hic mình dùng loại viên nén của Úc. Vừa uống vào là mình cảm thấy da căng ra (thật đó vì da mình rất nhạy cảm) và cảm giác khát nước liên tục. Hay là Collagen làm mình khát nước ==> uống nước nhiều ===> đẹp da???

Hậu quả sau gần 2 tháng uống: lên 2kg!!!!!!!!! (bụng và đùi 1 đống mỡ hichic) ===> giảm nhăn liền
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249...c-hoa-1106068/

19 months: 12.8kg, 85cm :Smiling:

NB: 2.9kg, 48cm; 12 months: 11.6kg, 75cm:Applause::Applause::Applause:;18 months: 13.2kg, 84cm:Smiling:
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

hahaha...uống nước nhìu làm sao mà mập nổi được chị. Chắc có lẽ là do tạng người của chị hợp thuốc quá
    • 561 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peony_Ha Xem bài viết
    hahaha...uống nước nhìu làm sao mà mập nổi được chị. Chắc có lẽ là do tạng người của chị hợp thuốc quá
    Mình chỉ nghĩ là có thể thuốc làm giữ nước lại nên thấy mặt sưng sưng, vậy thôi. Chứ thực ra thì k hiểu gì lắm đâu. Đọc kỹ lại vẫn k thấy câu nào mình nói là uống nước nhiều nên mập, mình chỉ chia sẻ cảm giác khi uống thuốc và hậu quả sau 2 tháng uống thuốc của mình. Mà nói thiệt tự nhiên đọc thấy giọng cười hahaha mình cảm thấy hơi khó chịu.
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249...c-hoa-1106068/

19 months: 12.8kg, 85cm :Smiling:

NB: 2.9kg, 48cm; 12 months: 11.6kg, 75cm:Applause::Applause::Applause:;18 months: 13.2kg, 84cm:Smiling:
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Úy, làm nàng khó chịu àh, thế mình sorry nhé, mình không có ý gì đâu nên nàng đừng giận. Do mấy cái icon mất hết vì lỗi mạng, mà mình thì ko nhớ cách đánh ra icon nên mình đánh nguyên chữ hahaha vô tư như vậy èo. Vì mình đọc thấy nàng lên mỡ bụng và đùi sau hai tháng uống thuốc mà nàng cũng ghi là uống nước nhìu nên mình tự suy ra ý nàng có thể là do uống nước nhìu nên bị mập đùi và bụng.
    • 2,607 Bài viết

• 4,189 Được cảm ơn

Mình uống thuốc viên của Mỹ ko biết có phải đó là phản ứng phụ của thuốc ko, khi mình bắt đầu uống thuốc cũng chính là lúc mắt mình bị đỏ, sáng thức dậy là mắt bị gèn đóng mở mắt gần như ko nổi luôn, chỉ bị vào buổi sáng thế thôi thời gian còn lại mắt vẫn long lanh bình thường. Tạm thời mình ngưng thuốc để điều trị mắt đỏ rồi. Có Mẹ nào bị tình trạng giống mình ko?
    • 1,499 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Haizzz đang định thử dùng đọc com xong hơi lăn tăn nè, mình sao cũng chịu nhưng đừng có tăng cân là ok à
    • 250 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua 3 đợt collagen này (dạng nước), uống đều tăm tắp 30 hộp/đợt mà thấy da dẻ không có gì thay đổi so với lúc chưa uống nên chán thôi cả năm nay rồi. Không hiểu nó tác dụng tùy người hay thế nào nữa
    • 70 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình mới uống được có 1 tháng thui, vừa Shiseido Pure White và Shiseido Collagen Enriched.
    Giờ đang sang tháng thứ 2

Túm lại là sau 1 tháng:
    - Nhìn da mặt hình như có vẻ sáng sủa (chứ không có "tối" sủa ) Còn kết quả thì cũng chưa xác định rõ ràng được.

- Về độ khô của da thì xin xác nhận là có thay đổi: da đã bớt khô hơn, cảm nhận rõ rệt nhất là 2 bên gò má. Lúc trước sờ tay vào là ram rám, bây giờ, sau 1 tháng là mịn màng hơn.

Xong tháng thứ 2, mình lại vào đây chia sẻ tiếp. Giờ thì hóng hớt thông tin từ mọi người thui
    You’ve got that smile
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuanhai2702 Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi nếu mình uống dạng viên thì một năm cần uống mấy hộp hả bạn? Uống thành mấy lần hả bạn? cảm ơn bạn nhiều nha.
    Loại viên hàm lượng nó thấp hơn dạng nước , thường uống loại viên để duy trì. Nếu có điều kiện thì uống thường xuyên chứ ko chia thành giai đoạn như loại nước bạn ah
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới mua SSD collagen enrich bên www.aloola.vn thấy bên đó nhiều hàng. tư vấn nhiệt tình. mà trước em mua tảo nhật bên đó rồi nên cũng yên tâm.

Em cũng Đang uống và hồi hộp chờ kết quả. Nghe các mẹ kể mà thấy hấp dẫn quá đi. thấy sốt ruột quá ah
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rakkerus; 06/03/2012 vào lúc 12:01 AM.
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thuốc uống dạng viên thì ráng uống 3 tháng, nghỉ 10 ngày, rồi uống tiếp. Khi thấy da đẹp ra thì có thể uống giãn ngày ra để duy trì .
    • 969 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đánh dấu tối về đọc tiếp, sao thấy nhiều bạn thì có tác dụng rõ rệt còn nhiều bạn lại ko thấy gì???
    • 520 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rakkerus Xem bài viết
    Em mới mua SSD collagen enrich bên www.aloola.vn thấy bên đó nhiều hàng. tư vấn nhiệt tình. mà trước em mua tảo nhật bên đó rồi nên cũng yên tâm.

Em cũng Đang uống và hồi hộp chờ kết quả. Nghe các mẹ kể mà thấy hấp dẫn quá đi. thấy sốt ruột quá ah
    Sao hồi mình liên lạc mãi với bọn alooha này để mua hàng mà nó không thèm hồi âm tí gì nhỉ. Cho vào blacklist luôn.

Mình uống collagen được hơn 1 tháng rồi mà thấy vẫn thế, không đẹp lên, có thể là đã đẹp sẵn nên không nhận ra sự thay đổi, chỉ có điều thèm ăn hơn, ăn khỏe hơn và béo hơn thui.
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khukhakhukho Xem bài viết
    Sao hồi mình liên lạc mãi với bọn alooha này để mua hàng mà nó không thèm hồi âm tí gì nhỉ. Cho vào blacklist luôn.

Mình uống collagen được hơn 1 tháng rồi mà thấy vẫn thế, không đẹp lên, có thể là đã đẹp sẵn nên không nhận ra sự thay đổi, chỉ có điều thèm ăn hơn, ăn khỏe hơn và béo hơn thui.
    Mình cũng đang uống SSD The Collagent, mới đc 1 tuần, thấy nhiều mẹ nói là ko thấy tác dụng rõ rệt, nản quá.
    Đúng là tuần này mình thấy đói và thèm ăn hơn. Ko biết có phai do SSD không hay do 1 tuần nay mình tập thể dục.
    M sẽ cố gắng theo đuổi 3 tháng xem thế nào.
    Muốn có hạnh phúc: Hãy bớt đòi hỏi và trải nghiệm thêm...
    • 70 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mới chỉ gần 2 tháng dùng Shiseido Pure White và Shiseido Collagen Enriched, bây thử soi gương rồi nhe răng cười như vầy nè thì mấy cái nếp nhăn ở mũi gần mắt đã bớt bớt so với lúc trước nhen

Mình cũng mua của aloola, nhắn trên trang web là thấy hồi âm ngay!
    You’ve got that smile
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 350 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Các mẹ có ai uống collagen của hanamai - nhật chưa?