Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng collagen dạng uống của Shiseido?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 325K Lượt đọc
  • 733 Trả lời

112 Người đang theo dõi

• 848 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Collagen dạng nước thì nghe nói tác dụng nhanh hơn vì hấp thu tốt hơn dạng viên. Nhưng vì cái túi tiền không cho phép nên em dùng dạng viên, loại này ạ: Thuốc collagen bổ sung collagen duy trì làn da tươi trẻ và làm giảm các nếp nhăn NeoCell Super Collagen + C (250 viên) Vì quan niệm đây là loại dùng lâu dài để giữ sức khỏe và sắc đẹp lâu bền nên đầu tư loại vừa phải thì em thấy ổn rồi. Em dùng gần hết một hộp mà gần đây hay có người khen nhìn trẻ hơn tuổi thì em thấy hiệu quả đáng mừng rồi ợ
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicegirl87 Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn ở HN hay HCM thế? Bạn có thể PM cho mình địa chỉ bán nếu bạn ở HN được không? Mình cũng đang muốn uống cải thiện da dẻ chút, mà thấy nhiều người bán quá, chả biết nên chọn ai nữa. Cám ơn bạn nhé.
    Trả lời nàng rồi nhé
    I am my beloved's and my beloved is mine ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi collagen của ssd này thì 22 tuổi thì dùng được ko ạ?
    Phải uống liên tục hay chia ra từng đợt thế nào?
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yupa Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi collagen của ssd này thì 22 tuổi thì dùng được ko ạ?
    Phải uống liên tục hay chia ra từng đợt thế nào?
    Chắc uống được mà, nàng uống loại dành cho nhỏ tuổi thôi. Nhưng mình nghĩ nàng uống purewhite đi, uống tới lúc 25 tuổi thì bắt đầu uống Collagen. Thuốc nước thì mình hẻm dùng nên hổng bít. Còn thuốc viên thì 1 đợt 3 tháng, nghỉ 10 ngày
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peony_Ha Xem bài viết
    Chắc uống được mà, nàng uống loại dành cho nhỏ tuổi thôi. Nhưng mình nghĩ nàng uống purewhite đi, uống tới lúc 25 tuổi thì bắt đầu uống Collagen. Thuốc nước thì mình hẻm dùng nên hổng bít. Còn thuốc viên thì 1 đợt 3 tháng, nghỉ 10 ngày
    Loại Pure white là loại như thế này phải ko chị:
    http://maikim313.byethost15.com/so9.htm
    Em đọc trên mạng thấy nói sau 25 tuổi mới được sử dụng nên ko biết uống lúc này có phải sớm quá ko .
    Nhưng da em ko được mịn cho lắm nên cũng muốn dùng thử xem thê nào
    • 350 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Các mẹ đã sử dụng collagen uống rồi phát biểu cảm nhận cho em tham khảo nhé? Em lấy quyết tâm đầu tư cho nhan sắc và sức khỏe vậy. Cảm ơn các mẹ!
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Loại Pure white là loại như thế này phải ko chị:
    http://maikim313.byethost15.com/so9.htm
    Em đọc trên mạng thấy nói sau 25 tuổi mới được sử dụng nên ko biết uống lúc này có phải sớm quá ko .
    Nhưng da em ko được mịn cho lắm nên cũng muốn dùng thử xem thê nào
    Đúng roài đó nàng. PW không phải là Collagen đâu nhé, chỉ là vitamin C giúp da trắng, sáng, hồng hào, giảm thâm và không đều màu thôi. Còn Collagen mới chống nhăn đích thực
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcanhcut148 Xem bài viết
    Các mẹ đã sử dụng collagen uống rồi phát biểu cảm nhận cho em tham khảo nhé? Em lấy quyết tâm đầu tư cho nhan sắc và sức khỏe vậy. Cảm ơn các mẹ!
    Mọi người comment cũng nhìu mà, cứ lấy mốc 25 ra là ực ực thoai
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng roài đó nàng. PW không phải là Collagen đâu nhé, chỉ là vitamin C giúp da trắng, sáng, hồng hào, giảm thâm và không đều màu thôi. Còn Collagen mới chống nhăn đích thực
    Thế Pure White cũng uống giống collagen phải ko ạ? Mỗi năm chia làm 2 đợt hay phải uống liên tục.
    Chị uống liều lượng như thế naò ạ ?
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thế Pure White cũng uống giống collagen phải ko ạ? Mỗi năm chia làm 2 đợt hay phải uống liên tục.
    Chị uống liều lượng như thế naò ạ ?
    Mình uống thuốc viên, chứ không phải thuốc nước nhé. UỐng thuốc viên thì cứ uống 3 tháng nghỉ 10 ngày giống như Collagen thôi. Nhưng có điều trên hộp ghi là 9viên /1ngày chia làm 3 lần, uống trước 17:00. Thì mình rút lại 6 viên/ ngày uống buôi sáng và buổi trưa là đủ rồi, lại còn tiết kiệm nữa chứ
    • 2,484 Bài viết

• 7,014 Được cảm ơn

Sorry !Mình có thời gian đọc hết topic .
    Nhưng các bạn dùng collagen dạng uống của SSD rồi cho mình hỏi với. Mình đang uống loại enrich. Mình thấy dễ uống và hay hay. Nhưng uống xong mình cứ thấy ngang ngang và hơi gợn chút lợm lợm như kiểu ăn nhiều da của động vật hay gia cầm ấy.
    Hay do cơ thể mình mệt, vì ngồi máy tính nhiều nên cứ cảm thấy ngang ngang và hơi khó chịu nhỉ?
    Thank các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoai troi nang len; 24/12/2011 vào lúc 10:39 PM.
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em không bít sao chứ em không có xiền uống thuốc nước nên em chỉ dùng thuốc viên thoai àh. SSD collagen dành cho tuồi từ 25-30, em uống được 68 ngày rồi, da cải thiện hẳn, nhất là da mặt.Hiện tại em còn kèm theo Purewhite nữa. trộm vía là da dạo này mướt rượt, bóng, căng và giảm thâm mụn hẳn....Em chỉ lăn tăn không bít ngưng uống thì sẽ thế nào
    chị ơi c dùng collagen bao nhiêu 1 hộp ạ? 1 hộp bn viên? uống 1 năm mấy lần vậy c? Thanks c
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Sorry !Mình có thời gian đọc hết topic .
    Nhưng các bạn dùng collagen dạng uống của SSD rồi cho mình hỏi với. Mình đang uống loại enrich. Mình thấy dễ uống và hay hay. Nhưng uống xong mình cứ thấy ngang ngang và hơi gợn chút lợm lợm như kiểu ăn nhiều da của động vật hay gia cầm ấy.
    Hay do cơ thể mình mệt, vì ngồi máy tính nhiều nên cứ cảm thấy ngang ngang và hơi khó chịu nhỉ?
    Thank các mẹ.
    Cái này phải để mấy chị nào đang dùng dạng nước trả lời thoai...nhưng đa số mình thấy mí chị ấy kêu là ngon mừ
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lay_chong Xem bài viết
    chị ơi c dùng collagen bao nhiêu 1 hộp ạ? 1 hộp bn viên? uống 1 năm mấy lần vậy c? Thanks c
    Mình dùng 800k hộp, hộp 126 viên, ngày uống hai lần , mỗi lần hai viên. Uống liên tục 3 tháng, rồi nghỉ tầm 10 ngày, uống tiếp. Chỉ thấy dạng nước mới chia đợt thôi, còn uống dạng viên thì quanh năm suốt tháng. Nếu da đẹp lên rồi thì uống bớt lại chut cho tiết kiệm lâu hơn
    • 345 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Uống cái này có cải thiện được mấy vết tàn nhang trên gò má ko các mẹ nhỉ?
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocyeucuame Xem bài viết
    Uống cái này có cải thiện được mấy vết tàn nhang trên gò má ko các mẹ nhỉ?
    Tàn nhang thì chị thử dùng BB chocolate nhé. Collagen chỉ chống nhăn da và lão hóa thôi không có tác dụng với tàn nhanh đâu
    • 2,484 Bài viết

• 7,014 Được cảm ơn

Ngon lúc uống thôi. Chua dịu thơm thơm.
    Uống xong mình toàn phải ăn trái cây hay mứt trái cây cho đỡ...buồn nôn vì cảm giác ngang ngang trong miệng,
    Mình uống SSD Enrich. Có ai giống mình ko????
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up cho các mẹ trả lời. Mình dùng dưỡng da của SSD bị dị ứng, ko biết uống CLG có bị sao ko nữa. Chán với làn da này quá
    • 267 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quytocdai85 Xem bài viết
    Up cho các mẹ trả lời. Mình dùng dưỡng da của SSD bị dị ứng, ko biết uống CLG có bị sao ko nữa. Chán với làn da này quá
    Xài kem dưỡng da thì còn kén chọn da. Chứ uống thuốc thì lại kén chọn cân nặng chứ không phải làn da đâu nàng ơi. Với tạng người dễ lên cân, thì uống thuốc chắc cũng làm tăng vèo vèo đó.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,795 Bài viết

• 2,969 Được cảm ơn

Ssd uống thì ngon, hơi nhân nhẩn đắng, e thích nhưng giá của nó chả thích tí nào, uống viên thì rẻ hơn.
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey: