Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào đã dùng collagen dạng uống của Shiseido?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 352K Lượt đọc
  • 732 Trả lời

• 99 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Da mặt em sau khi sinh 2 nhóc đã trở nên xấu xí, thâm nám và kém săn chắc. Em được tư vấn dùng collagen dạng uống của Shiseido để cải thiện tình hình. Vậy có mẹ nào đã dùng sản phẩm này tư vấn giúp em với. Có hiệu quả thật không? Cách dùng như thế nào, mua ở đâu? Giá bao nhiêu với ạ?
    Em đang cần nghiên cứu gấp, vậy các mẹ giúp em nhé!
    Em cám ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha1618 Xem bài viết
    Da mặt em sau khi sinh 2 nhóc đã trở nên xấu xí, thâm nám và kém săn chắc. Em được tư vấn dùng collagen dạng uống của Shiseido để cải thiện tình hình. Vậy có mẹ nào đã dùng sản phẩm này tư vấn giúp em với. Có hiệu quả thật không? Cách dùng như thế nào, mua ở đâu? Giá bao nhiêu với ạ?
    Em cám ơn nhiều!
    Tớ dùng 2 lọ rồi chưa thấy tác dụng gì. Tớ mua của mẹ Nga Bống bên làm cha mẹ. 400k/lọ
    Tớ nghĩ chắc phải dùng lâu dài mới có tác dụng bạn ạ.
    • 1,342 Bài viết

• 736 Được cảm ơn

Em cám ơn nhiều!
    Collagen Shiseido hình như chỉ dùng để chống lão hóa, chống nhăn là tốt thôi mà chị. Nếu có thâm nám em nghĩ phải dùng thêm loại khác chị ơi. Mặt em cũng hơi có vết nám rồi, em uống thuốc trị thâm nám thấy bớt chị ạ (thuốc tên gì em quên rồi, vì để ở nhà), sau đó dùng thêm lotion và elmusion Kose thấy da dẽ cũng sáng ra.
    • 991 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

em có nghe nói đến Esteem Collagen của Đức dạng uống không biết sài tốt không.
    • 99 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em da mua roi, cua chi Huong Cun Lu - Kim Ma. 700.000 dong /10lo. 1 nam uong 3 hop to roi dung lai, nam sau lai tiep. Hic, vu nay cung ton ra phet, khong biet tac dung the nao, thoi de em thu roi se bao cao ket qua sau nhe.
    Em cam on cac me nhieu nhe
    • 962 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái. Em được biết có sản phẩm Collagen, và đặc biệt quan tâm đến sản phẩm của Nhật. Mẹ nào dùng hoặc có biết về sản phẩm này thì giúp em nhé. Em muốn biết tuổi nào thì nên dùng, nên dùng loại nào (thuốc, sữa, nước..), tác dụng khi dùng thế nào và dùng của hãng nào thì tốt ạ?
    Em cám ơn các mẹ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nana_86 Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái. Em được biết có sản phẩm Collagen, và đặc biệt quan tâm đến sản phẩm của Nhật. Mẹ nào dùng hoặc có biết về sản phẩm này thì giúp em nhé. Em muốn biết tuổi nào thì nên dùng, nên dùng loại nào (thuốc, sữa, nước..), tác dụng khi dùng thế nào và dùng của hãng nào thì tốt ạ?
    Em cám ơn các mẹ!

Em nghe nói đến Collagen của hãng Shishedo đó chị, chị thử dùng loại đó xem sao
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị đang dùng sản phẩm viên bổ sung Collagen của Mỹ, sản phẩm tên là Collagen +C, giá chị nhớ là 43USD chai 300 viên, ngày uống 6 viên chia ra 2 lần, uóng trước khi ăn. Chị cũng không biết có tác dụng gì không vì hiện giờ chị mới 28 tuổi, da chưa có dấu hiệu lão hóa nên chắc cái loại này phải vài năm nữa mới phát huy tác dụng được hehe.
    Nhưng mà chị thấy chẳng cần uống viên Collagen đâu, ở hiệu thuốc tây có bán 1 loại cũng giống như collagen tên là Desir giá hơi chát ( 1tr/ 1 tháng) nhưng mà cho kết quả rất tốt, mẹ chị đang dùng có tác dụng trị nám và bổ sung collagen cho da.
    Hehe đến tuỏi 30 chị sẽ dùng sp này
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Desir cao giá nhỉ ? mình đang làm chuột bạch với collagen update của Shiseido, sản xuất tại Nhật Bản, 495k/126viên nén, 1 ngày uống 3 lần sau khi ăn, từ 4-6 viên, có tác dụng sau 3 tháng sử dụng. (Cá nhân mình thấy dùng viên nén thì tiện dụng hơn dạng bột của meiji, cứ phải pha phách vào trà hay cà phê, hihi.)

Cái này là sản phẩm mới toe ở bên Nhật, thấy TV quảng cáo là rất tốt cho việc chăm sóc sức khoẻ, tái tạo da, giữ cho da tươi trẻ, chống lại dấu hiệu lão hóa. Collagen này được chiết xuất từ da động vật như bò, cừu và cá da trơn (họ bảo là của một loại cá nước sâu ở NB) nên hoàn toàn tự nhiên, không có hóa chất và độc tố, mọi người đều có thể sử dụng, không gây tác dụng phụ.

Mình đã nhờ mua thêm cho cả phụ huynh dùng, có gì báo cáo tiếp.
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Desir cao giá nhỉ ? mình đang làm chuột bạch với collagen update của Shiseido, sản xuất tại Nhật Bản, 495k/126viên nén, 1 ngày uống 3 lần sau khi ăn, từ 4-6 viên, có tác dụng sau 3 tháng sử dụng. (Cá nhân mình thấy dùng viên nén thì tiện dụng hơn dạng bột của meiji, cứ phải pha phách vào trà hay cà phê, hihi.)

Cái này là sản phẩm mới toe ở bên Nhật, thấy TV quảng cáo là rất tốt cho việc chăm sóc sức khoẻ, tái tạo da, giữ cho da tươi trẻ, chống lại dấu hiệu lão hóa. Collagen này được chiết xuất từ da động vật như bò, cừu và cá da trơn (họ bảo là của một loại cá nước sâu ở NB) nên hoàn toàn tự nhiên, không có hóa chất và độc tố, mọi người đều có thể sử dụng, không gây tác dụng phụ.

Mình đã nhờ mua thêm cho cả phụ huynh dùng, có gì báo cáo tiếp.
    Bà ơi, dạo này chịu khó nhỉ? Đợi bác cáo tiếp của bà Tôi dạo này đang tổng động viên 1 cách từ từ mọi thứ vào các thân gầy còm đâyonttella:
    • 2,683 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau_htt Xem bài viết
    Bà ơi, dạo này chịu khó nhỉ? Đợi bác cáo tiếp của bà Tôi dạo này đang tổng động viên 1 cách từ từ mọi thứ vào các thân gầy còm đâyonttella:
    Tôi bị ốm một đợt, uống kháng sinh với nốc cà phê đen nhiều quá, da mặt xạm hết cả. :Laughing:
    Tính lấy cái meiji collagen bột để xài cùng cà phê nhưng xã cấm rồi, ko cho cà phê nữa, hix, đành chơi anh viên nén Update thôi, vì mình U 40 rồi, cũng phải Update tí chút.
    Tôi cũng gầy còm lắm, dạo này sụt kí kinh khủng, từ 65 xuống 52kg rồi, như bóng xịt, :Laughing:
    Bà mà gầy còm thì ko xinh đâu nhé, tẩm bổ đi. hihi.
    • 92 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em chưa uống thuốc bổ sung Collagen bao h nên ko bít thế nào, hiện tại e đang dùng Viên Tảo Biển Số 1 của Nhật thấy ok lắm vừa tốt cho mắt lợi cho sức khỏe mà còn chống lão hóa nữa còn mama của e thì dùng Viên Sữa Ong Chúa của hãng Manuka thấy mama rất khen, SOC đó chắc khi nào đến 30t e mới dùng.
    • 241 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mod ơi, đưng xóa bào em nhé. Em có topic bán hàng ben - thấy các mẹ cần nên em mời các chị tham khảo qua nhé.
    http://www./forum/showthread.php?t=40936
    Mod nhé :Battin ey:
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

@Pham Hai Anh: ối, bà phải chú ý giữ sức khỏe đấy nhé, tôi dạo này nhờ tẩm bổ các kiểu, lại có thời gian ăn ngủ, nên đang lên cân bà ạ. Mà ko dám đi chơi nhiều, giữ sức, cho nó ..xinh:Silly:
    • 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em da mua roi, cua chi Huong Cun Lu - Kim Ma. 700.000 dong /10lo. 1 nam uong 3 hop to roi dung lai, nam sau lai tiep. Hic, vu nay cung ton ra phet, khong biet tac dung the nao, thoi de em thu roi se bao cao ket qua sau nhe.
    Em cam on cac me nhieu nhe
    Mình cũng đang muốn mua nè, bạn thông báo kết quả cho mìng biết nha...
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ dùng đây , được tầm 3 tháng rồi , thấy da căng hơn đấy , 2 tháng đầu ko thấy gì tiến triển kiên trì tới tháng thứ 3 thấy có khác rồi , mà món này bạn tớ dùng lâu rồi da đẹp như em bé , nên tớ xđ dùng lâu dài để mong da khỏe và đẹp lên .
    • 813 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZinZuoc Xem bài viết
    Tớ dùng đây , được tầm 3 tháng rồi , thấy da căng hơn đấy , 2 tháng đầu ko thấy gì tiến triển kiên trì tới tháng thứ 3 thấy có khác rồi , mà món này bạn tớ dùng lâu rồi da đẹp như em bé , nên tớ xđ dùng lâu dài để mong da khỏe và đẹp lên .

Một năm uống 30chai phải không mẹ Zuoc? Sau khi uống 3 tháng mới thấy đẹp lên à? Hay là mỗi tháng mẹ Zuoc uống 30 chai, uống 3 tháng liên tiếp mới thấy hiệu quả? Nếu uống 3 tháng liền thì hơi tốn nhỉ?
    Nữ trang mạ vàng 18K ba lớp - http://zaodich.com/forum/f2488/show-...oi-oi-1969930/
    • 172 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi sau sinh bao lâu thì uống đc, em sinh đc 5 tháng đã uống đc chưa ạ?
    • 170 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hộp collagen viên có 450k thôi các mẹ nhé
    • 212 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cho mình xin link của mẹ Nga Bống với, tks các mẹ nhé.
    Hình như mình thấy có nhiều giá lắm thì phải, hay là co nhiều loại collagen??
    Mình thấy cô bạn mình uống có kết quả, da căng mịn hồng hào, chồng cô bạn mình là ng Nhật nên mua bên Nhật, ko hiểu tại sao giá cao hơn 50USD/1h,,trong khi mình nghe nói ở Vn khoảng 4-500k..??