Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào biết về Shea Butter bán ở đâu o? Chỉ dùm e với. E cần gấp gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 212K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

114 Người đang theo dõi

• 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tình hình là da e dạo này xuống cấp quá , do hay có việc phải chạy ra ngoài đường nhiều, mặc dù có che chắn như ninja nhưng rốt cuộc da vẫn khô và sần sùi thấy ghê . E đã xài nhiều loại kem dưỡng da rùi, nào là Olay, L’occitane (mắc lè lưỡi) rồi cả cám gạo, tinh dầu, dầu olive, mật ong (rẻ bèo)….và bây giờ thì đang xài cái lotion Shea body Butter của TBS gần cả 2 hủ to rùi, cũng được nhưng vẫn o thấy ok cho lắm. Hôm bữa vô tình di masage với bà dì bên Mỹ về. Bả thấy da e cũng còn khô quá nên cho 1 ít Shea butter j đó trộn chung với dầu xài thử. Hỏi bả thì bả nói là Shea butter nguyên chất, bả hay xài lắm, cho cả mặt và body lun. Mà lúc đó e cũng chẳng thèm để ý vì cứ nghĩ chắc cũng giống cái hộp TBS ở nhà, o ngờ masage xong da mềm và thẩm thấu hết vào da, thích lắm, lúc tắm lại o bị nhờn nhờn như cái hũ TBS e đang xài. Nhưng tiếc là bả chỉ đem về có 1 cục chút xíu, 2 dì cháu xài thêm 1 lần nữa là hết trơn. Hùi trước tìm hiểu sơ qua thì e cũng nghe nói Shea butter có nhìu công dụng lắm nên mới mua của TBS về xài. Nhưng cái loại nguyên chất này thì e thấy khác hẳn. Nói chung e chỉ cần da mềm mượt là ok rùi. Vậy mà tìm o thấy ai bán hết. Chờ bên kia gửi về thì lâu quá. Bả còn ăn chơi ở đây cả tháng. Ai bít chỉ dùm e. Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu lắm lắm.
    Tặng hoa cho các mẹ nè
    Ah e cũng thắc mắc là cái nào cũng là shea butter mà sao cái của TBS với của bà dì e khác nhau thế o biết???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 337 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

em xài của c lota bên muare, trời lạnh nên ngại bôi trát, xài dc 1 lần rồi để đấy nên ko rõ hiệu quả ko
    của TBS chỉ là 1 loại lotion chứ ko phải nguyên chất nên tất nhiên ko tốt bằng rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sakachan93; 17/03/2012 vào lúc 12:34 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm tới cái này nè. Tra từ điển thấy ghi là "cây hạt mỡ". Loại này có thể dùng làm kem giữ ẩm ban ngày được ko? Tại em ngồi trong văn phòng cả ngày nên muốn giữ ẩm cho da.
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Em đang dùng shea butter nguyên chất đây, dùng gần 2 tuần thôi mà da mềm mịn thích lắm. Em kết hợp với dầu chàm thì tình trạng viêm lỗ chân lông giảm hẳn. Em mua 0,5kg nguyên chất và 150gr pha dầu chàm của chị Jenny Thao, bên soap handmade đó chị. Em thấy mua chị này rẻ hơn 1 địa chỉ trên mạng em xem .

Dùng loại này nó nguyên chất nên mùi không được thích như loại lotion bán trên thị trường, nhưng em nghe chị lady_anna bào dùng 6 tháng da bóng khỏe, sáng rực dưới ánh mặt trời như kiểu ma cà rồng lên hí hí... Nên là em khoái lắm, bên cạnh đó phải ăn uống ngủ nghỉ hợp lí và tập thể thao cơ .
    There is no Rainbow without Rain!
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

1 loại của TBS nó chỉ cho 1 chút của shea butter thôi mà chị, còn mình dùng loại nguyên chất nên tốt hơn nhiều mà.
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

E chocolate_fudge2002 ơi, cảm ơn thông tin của e nhìu lắm. C cũng nge bà dì c nói loại nguyên chất ok lắm và c cũng đã thử kiểm nghiệm vài lần rùi nên mới tìm mua cho bằng được để xài nè.
    Nhờ chị sihpro chỉ nên c mới đặt mua ở đó. Cảm ơn c sihpro nhìu nhìu nha. Nó có loại 100g với 250g, c mua lun loại 250g là 205k rùi. Nếu ok thì mua cả kg xài lun cho đã. Hiếm khi tìm được cái hợp với da mình mà :d. Zui quá là zui. Có j sẽ báo cáo tình hình để các chị em tham khảo nhé.
    Mà e mua bên chỗ chị jenny Thao bao nhiu vậy? Coi thử có rẻ hơn o? Chứ bà dì c nói thì giá này bằng giá bên Mỹ. Còn c thì thấy nó rẻ hơn TBS nhìu lun, mà lại còn nguyên chất. Tiếc cái hủ TBS j đâu ah.
    Chúc mọi người cuối tuần dưỡng da vui vẻ hehehe
    • 349 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

bạn mua shea butter với cocoa butter về tự chế lấy body butter mà xài. Mua của the body shop hàm lượng shea butter không có nhiều lắm, lại có chất hóa học độc hại nữa. Tự chế 50ml body butter có tầm 60k thôi mà dùng da thích lắm nha ^^. mình mua của granpa garden 160K 100 GR shea. Bạn search shop hoa và cỏ của 1 chị cũng ở trên nì chắc bán rẻ hơn. Cơ mà mình cũng chưa mua của chị íh bao h, hôm nào phải thử xem ^^
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Từ sau cái lần biết về shea butter nguyên chất m đã bái bai lun cái hũ TBS ở nhà rùi. Nghe mùi nguyên chất xong rùi nghe lại mùi của TBS thì mới biết toàn hương liệu.
    Mà cái bịch m mới order của chị j bên sheaghana j đó do chị sihpro giới thiệu thì tính ra rẻ hơn bên chỗ bạn nói ah. 250g mà có 205k. Tính ra khoảng 80k/100g. Thấy c đó ghi mấy công dụng và nguồn gốc cũng ok lắm. Để chiều nay m nhận hàng rùi coi sao. rẻ hơn nhìu o biết có chất lượng o? tại chị đó chỉ bán shea butter nguyên chất o ah, vừa sỉ vừa lẻ tùm lum. M mua ít nên o hỏi nhìu.
    Mà bạn huong07 chỉ dùm m cách pha chế body butter nhé, m chỉ định dùng masage thui. chị bán hàng nói có thể dùng làm lotion bôi trực tiếp lun o cần trộn j hết. Bạn có kinh nghiệm chỉ dùm m nha. Mình bắt đầu mê cái thể loại này rùi đó. hehehe.
    Cảm ơn bạn nhìu lắm lắm :d
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

j zay bạn sonCTV123 ??
    Chỉnh sửa lần cuối bởi congadetrungvit; 17/03/2012 vào lúc 01:00 PM.
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Chị chủ top mua chỗ đấy là rẻ hơn em rồi đấy. Nó màu trắng hay màu vảng nhạt vậy chị. Hay mua của soap Hoa Cỏ như chị gì ở trên nói cũng được ạ, chỗ này chuyên bán nguyên liệu làm soap.
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

bé chocolate_fugde2002 ui, nãy giờ c ham hố nên chạy qua đó lấy lun vì đợi đến chiều lâu quá. Màu vàng ngà ngà e nhé. Y chang cái bà dì c cho xài thử. thích quá đi. Chị bán hàng cho c tờ hướng dẫn sử dụng lun. Tối nay quất đi masage liền. há há
    Sẽ tiếp tục update cho chị e nhé.
    P/m: hình như chỗ này chỉ bán shea butter thui chứ o có bán j khác nữa hết. c thấy có mỗi loại này, có lẽ vì vậy mà rẻ hơn chắc. e chuyên nghiệp thử lên đó coi coi có giống loại e đang xài hôn? chứ c là c thấy giống của dì c mua bên Mỹ rùi đó. o bít của e thế nào.
    Zui quá là zui.
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Ôi em có chuyên nghiệp gì đâu chị , loại của em cũng màu vàng nhạt á, mùi thơm thơm như hạt dẻ đúng không chị gái .
    • 171 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thấy mấy chị khen loại shea butter này quá trời. Chắc em cũng phải tậu 100gr về xài thử, chắc mua theo địa chỉ trên FB chị Sihpro chỉ. Văn phòng em nằm gần địa chỉ đó, có gì xẹt qua mua cái rồi chạy về. Hihi, Mấy chị xài thử rồi review lại cho mọi người biết nhé. Em cũng chưa biết sử dụng sao cho hiệu quả nhất. Mấy chị chỉ giáo đi.
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Em copy bài của chị Thảo về cho mọi người đọc nhé .

Nhiều bạn email hỏi mình về raw shea butter là gì và sao trong soap của mình có liệt kê thành phần raw shea butter. Vậy hôm nay mình xin có một bài viết ngắn gọn về raw shea butter và công dụng của nó.

Raw shea butter được tìm thấy nhiều nhất ở Châu Phi, nó được chiết xuất từ hạt của một loại cây mang tên là Shea-Karite. Để có được những loại hạt chất lượng , cây Shea phải mất ít nhất là 30 năm để sản sinh ra và công dụng từ những hạt nhỏ này thì thật là tuyệt vời. Nó được người dân Châu phi sử dụng một cách rộng rãi như là một chất dưỡng da và tóc do thượng đế ban tặng.

Raw shea butter là một sản phẩm thô tự nhiên, hoàn toàn không có bất kỳ tạp chất khác hay chất hóa học. Bạn dễ dàng nhận biết raw shea butter qua màu sắc từ màu trắng ngà cho đến màu vàng.

Khi được sử dụng như là chất làm mềm tóc, shea butter dễ dàng thẩm thấu qua da đầu và cung cấp độ ẩm vào nang tóc. Không những vậy, nó còn bảo vệ và giúp phục hồi tóc đã bị hư tổn do nhuộm, cháy nắng. Riêng tôi, thì tôi dùng nó như chất conditioner.

Một số công dụng của raw shea butter :

Làm da săn chắc và tế bào da trở nên khỏe hơn.
    Thẩm thấu nhanh mà không để lại cảm giác nhờn như các loại dầu nền dưỡng da khác.
    Dưỡng ẩm và giúp phục hồi sự hư tổn của da và tóc, đặc biệt là những loại tóc thường xuyên sử dụng thuốc nhuộm hay bị cháy nắng.
    Raw shea butter không làm bít lỗ chân lông và nang tóc.
    Đem lại sức sống cho những làn da bị khô mốc do thời tiết, và giúp duy trì độ ẩm.
    Giàu Vitamin A,E,F , là những loại vitamin cần thiết để có một làn da đẹp.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Màu sắc của shea butter thô tùy thuộc vào loại hạt shea được chế biến, và thường là màu trắng ngà cho đến màu vàng. Nên chất lượng của she đều như nhau, không thể lấy yếu tố màu sắc để quyết định chất lượng của shea butter thô được. Ngoài trắng ngà và vàng, shea butter thô không có màu sắc khác.

Chị lấy mộ ít shea butter cho vào lòng bàn tay, chà xát nhẹ để tạo độ nóng, sau đó chị thoa đều lên da và xoa bóp đều để giúp shea butter thẩm thấu và khô nhanh. Shea butter còn là chất chống nắng tuyệt vời nữa đó chị, chị cho một lượng vừa đủ vào lòng bàn tay và cũng thoa đều lên da mặt rồi đợi khô, không sợ có đồi mồi và nếp nhăn sớm
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

chính xác là mùi đó đó cưng, mùi khói của hạt dẻ nướng.
    C mới bít cái loại này thui ah. Phải nhờ e tư vấn thêm đây nè cô bé.
    Có kinh nghiệm j về cách sử dụng o? share cho c đi. C đang mún làm lotion, còn để nguyên chất thoa lên ng lun thì hơi bị uổng vì nó đặc như bơ chứ o phải kem như TBS.
    C thì chỉ có kinh nghiệm dùng nó để massage thui, vì nó thấm hết vô da nên khỏi phải tắm lại hehe (o phải tại c lười đâu mà tại c thích để nó thẩm thấu tự nhiên). Chứ còn masage bằng tinh dầu nó cứ nhớt nhớt lâu thấm quá nên phải tắm lại.
    P/s: c e mình có vẻ hơp nhau về cái khoảng điệu này nhỉ :d
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

cô bé chocolate_fugde2002 này nhiệt tình ghê. thưởng cho e 1000 tràn pháo bông lun mới được :d :d :d
    Chị andress ơi, e mới mua chổ chị sihpro chỉ rùi nè. Màu và mùi chính xác là shea butter nguyên chất lun đó c.
    P/s: e đang bôi bôi trét trét thử đây nè. kakaka
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

@ congadetrungvit: Nick của chị ngộ ghê .

Em không dùng để masage chị à, mà dùng dưỡng sau khi tắm luôn đấy chị hì hì. Tại em ít khi đi massage lắm . Cái này đặc nên hơi khó bôi, đợt trước mua chị Thảo, em nhờ chị pha thêm tinh dầu tràm vào để trị viêm lỗ chân lông. Sau khi tắm em lau người nhưng không khô hẳn, rồi bôi shea lên người thôi .

Để em hỏi chị Thảo cách pha chế khác xem sao hì hì,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chocolate_fudge202; 17/03/2012 vào lúc 02:49 PM.
    • 193 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

hí hí, zị cho nó o đụng hàng.
    Vậy e hỏi xem thế nào nhé. C cũng thử xài như e xem sao.
    Chị bán hàng này cũng cho c 1 tờ hướng dẫn sử dụng rùi. Nhưng c mún biết kinh nghiệm từ ng đã từng sử dụng thui. Bà dì c cũng nói để nguyên vậy xài là tốt nhất. Thui để tối nay c quất liền lun.
    Cảm ơn e nhìu nhé bé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,392 Được cảm ơn

Da bà dì chị đẹp thế ạ, em chỉ dám bôi cho body thôi. Chứ mặt em không dám bôi linh tinh nữa, chữa mụn mãi mới khỏe hì hì, giờ sướng rồi mặt mịn... Mỗi tội mấy cái mụn cám đầu đen dưới da vẫn còn ,