Mỹ phẩm - Trang điểm

Có mẹ nào bị dị úng Hazeline? Nên dùng kem dưỡng thể loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 254 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hôm qua em mới tậu chai dưỡng thể Hazeline ngọc trai với 1 gói muối tắm ngọc trai về. Dùng thì qua ngày hôm sau bị nổi mẩn mẩn như nổi da gà ở cổ và lưng, không đỏ nhiều lắm. Có mẹ nào bị vậy chưa. Em đoán là em bị dị ứng với Hazeline. Da em không phải tuýp hay bị dị ứng. Em cũng không nghĩ lotion loại nhẹ này mà cũng bị Bây giờ không biết dùng loại nào. Nivea nghe nói dùng dễ ăn nắng, sạm da. Các mẹ tư vấn cho em
    You can avoid reality, but you cannot avoid the consequences of avoiding reality
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em vote cho the body shop nhé. Mới dùng 1 lọ lotion thui mà thấy iu rùi í. Thấm nhanh cực dù mùa hè. Lại mịn nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Nivea dạng serum mới ra mình thấy tốt lắm mà, lại có chất chống nắng.
    Nếu muốn dưỡng da hơn nữa, 0 cần làm trắng da thì bạn dùng the body shop hoặc loccitane.
    • 777 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Lần đầu tiên bạn dùng Hz ah? Có nhìu sp mới dùng lần đầu sẽ có dấu hiệu dị ứng nhẹ, ngưng dùng vài ngày rồi lấy ra dùng lại thì lại k thấy bị nữa. Mình gặp vài lần rồi đấy
    • 386 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Vote cho TBS, Loccitance vs Johnson's Baby --> thơm, thấm cực nhanh, đảm bảo ko rít luôn hihi mịn và tất nhiên trên hết là dịu nhẹ ít thấy bạn nào kêu dị ứng vs 3 th này
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e thấy cái nivea lotion ban đêm màu tím dùng lành,rẻ..mấy loại khác ăn nắng lắm
    • 455 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

nivea dùng nhìu bao nhiu cũng ko trắng
    • 221 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

mình da nhờn lắm,nên dùng lotion hay bị nổi mụn ở cổ và lưng,dù dùng loại gì cũng bị.Chịu khó tắm cám hay bột đậu đỏ ở những vùng đó,ko dùng lotion thì mụn sẽ giảm
    • 207 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em cũng bị dị ứng lotion của hazeline đây , đợt đấy em mua chai màu xanh lá, ko nhớ là sữa tươi - mầm gạo hay j í , bôi lên thì bị ngứa cả nửa tháng trời ... hix , em ngưng luôn

Ma Kết
    yêu động vật
    cuồng màu xanh
    mê tiền
    ngoại trừ chuyện vụng về, lười biếng, ích kỉ, cứng đầu, nóng nảy, chậm hiểu... thì là người hoàn hảo =))
    • Lyo
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em vote 1 phiếu cho vaseline. cái chai màu hồng hồng đó. chai đó mùi thơm dễ chịu. da em cũng nhạy cảm, xài k hợp là nổi ngay nhưng xài va hơn 1 tháng rồi chẳng thấy bị gì da dẻ cũng mịn màng
    • 108 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cũng bị dị ứng hazealine mầm gạo và hoa trà nhật bản đây ạ. Bôi xong bị nổi mẩn đỏ hết cả người, em vứt luôn cả lọ rùi ạ. Hix!
    • 254 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

À, em nghe có chị nào nói Serum Nivea mới ra tốt. Nên đi tậu ngay. Dùng ko bị dị ứng. Da em hợp hay sao, lại sáng lên. Dùng đc vài ngày thì đi biển nhưng không sạm đi. Có sáng nhé các mẹ. Trước em dùng kem của chị lâm Phương da có trắng rồi, nhưng ngưng ko xài nữa, 1 thời gian nó tối đi 1 chút xìu, không trắng bóc như lúc đang xài. Nên mua lotion về dưỡng. Kết quả là tốt
    E thấy vaseline dịu nhẹ, nhưng dưỡng ẩm là chính. Không trắng mấy
    You can avoid reality, but you cannot avoid the consequences of avoiding reality
    • 83 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thì rất kết em dưỡng thể vaseline màu hồng, bôi lên thấm rất nhanh và ko bị rít. Dùng lâu dài da sẽ sáng hơn.còn buổi ngày có thể bôi em vaseline có chất chống nắng trước khi bôi kem chống nắng cho body sẽ hạn chế đc tình trạng da khô do kem chống nắng.
    http://www.facebook.com/Miutrang?ref=tn_tnmn. Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki).
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình bị dị ứng Vaseline hay sao ấy mua bữa t7 về xài đến hôm t4 thì nỗi đốm đõ đõ như bị ban... sợ fát khiếp
    • 6,329 Bài viết

• 6,818 Được cảm ơn

2 ngày nay mình cũng bị dị ứng với hazeline, vậy mà cứ tưởng nổi mề đai chứ, hic. Vào đây mới biết nhiều bạn giống mình/
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oh da của bạn nhạy cảm ghê, Hazeline mà cũng bị dị ứng
    vậy chắc phải dùng loại thiên nhiên nhất rồi
    mình dùng vaseline thấy không việc gì, cũng thấy ổn, da mình cũng thuộc loại hay bị dị ứng, có lần bôi sữa chua khoai tây mà mặt tự nhiên nổi đầy mụn lên
    • 6,329 Bài viết

• 6,818 Được cảm ơn

Bây giờ còn đang ngứa ngáy khó chịu vô cùng, các mẹ bị dị ứng có uống thuốc gì không, chi mình bí quyết với, tối ngày cáo cấu hoài sợ trấy da mất.
    Cái tội điệu đà ý mà, dùng sữa tắm Hazeline sữa dê và mầm gạo Nhật Bản thì không sao, vậy mà SDT thì dị ứng, hôm rồi xài vaseline thì ko vứng đề gì, chắc đổi lại Vaseline thôi, mà uổng chai Hazeline mới xài có lần
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

EM cũng bị dị ứng Vaselin, mà xài mấy năm nay có làm sao đâu, tự nhiên bỏ 1,2 tháng bôi lại bị vậy, chẳng hiểu thế nào, em xài vaselin cũng có cải thiện mà, h bị dị ứng chẳng lẽ cạch luôn k xài nữa, mà cớ gì xài lại bị dị ứng thế kia, huhuhu, nản, h đen như cục than rồi chẳng biết xài dưỡng thể gì đây
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac pan noi boi hazeline bi noi man do khap ca nguoi cho em hoi moi nguoi boi toan than hay boi tren mat vay