Mỹ phẩm - Trang điểm

Có ai dùng Revital của Shiseido chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình đang dùng chai revital day essence thấy cũng được nên hôm qua đã quyết định mua thêm một revital night essence nữa.nhưng thật đau bụng quá ( 1triệu đồng) nên cũng lo. k biết xài hết có mua lại nổi k, nên hỏi các mẹ có kinh nghiệm. Sữa rữa mặt thì mình dùng loại benifence cũng của shisido luôn nhưng hình như loại này dùng cho tuổi trung niên(mình 31t) nên mình muốn đổi sang Revital luôn được k? Da mình nhờn nhưng khô bề mặt nên vẫn thấy có nếp nhăn nhỏ xuất hiện, mụn cám trên mũi và có tàn nhang. Cám ơn các mẹ nhé!
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 183 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bumngan
    mình đang dùng chai revital day essence thấy cũng được nên hôm qua đã quyết định mua thêm một revital night essence nữa.nhưng thật đau bụng quá ( 1triệu đồng) nên cũng lo. k biết xài hết có mua lại nổi k, nên hỏi các mẹ có kinh nghiệm. Sữa rữa mặt thì mình dùng loại benifence cũng của shisido luôn nhưng hình như loại này dùng cho tuổi trung niên(mình 31t) nên mình muốn đổi sang Revital luôn được k? Da mình nhờn nhưng khô bề mặt nên vẫn thấy có nếp nhăn nhỏ xuất hiện, mụn cám trên mũi và có tàn nhang. Cám ơn các mẹ nhé!
    Me Bumngan ơi, nếu bạn bây giờ mới 31 tuổi thì cũng không nhất thiết phải chuyển sang dùng các sản phẩm nhãn hiệu Revital của Shiseido đâu. Theo mình biết thì Revital sẽ hợp với những người tuổi gần 40 or da có dấu hiệu lão hoá sớm mà bạn thì chắc chắn không như vậy đúng không. Nhưng nếu đã trót mua rồi và hợp thì cứ dùng thôi.

Còn về sữa rửa mặt Revital, nếu da bạn là da dầu or thường thì dùng Revital số I, da hỗn hợp thì dùng số II ( nhưng nghe bạn nói thì có vẻ da bạn là da hỗn hợp giống da mình :1:. Trước đây thì mình dùng số I cho mùa hè, mùa đông đến thời tiết khô hơn nhiều thì mình chuyển sang số II). Cả hai loại này giá đều là 590 K, nếu chưa tăng.

Nhãn hiệu Benefiance là dành cho lứa tuổi từ 30 đến 35, nhưng nếu ai đã ngoài 35 mà da không lão hoá nhiều thì cứ dùng Benefiance cũng tốt, vì trong sử dụng mỹ phẩm người ta cũng không qui định lứa tuổi được dùng một cách khắt khe và chính xác như đối với dược phẩm đâu bạn à.

Mình dùng cả hai nhãn hiệu Benefiance và Revital rồi ( trong một thời gian khá dài đấy, khoảng gần 5 năm), đầu tiên thấy thích lắm, sau đó thì dừng không dùng nữa vì dùng lâu một loại thấy chán, nên thôi.

LPNK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 365 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

MP của Lovite (Pháp) thấy quảng cái nhiều k biết giá cả thế nào hả bạn?
    Mẹ LPNK ơi:Mình xài Shesido thấy cũng tạm ổn, nên cũng muốn theo đuổi dù cũng hơi xót tiền. Mình sài night essence thấy da đỡ khô bề mặt hơn, nhưng mũi lại hơi nhờn khi ngủ dậy.Tuy nhiên sắp đến sẽ vào mùa lạnh nên mình quyết định vẫn tiếp tục dùng loại này, nhưng đến mùa nóng thì da hỗn hợp như mình thì dùng loại nào cho phù hợp?
    theo mẹ thì SRM nào dùng hợp với da mình hơn: revital hay benefienceII?
    Mình đang dùng tẩy trang và nước cân bằng cũng của shesido luôn(k phải dòng Revital) nhưng nhanh hết quá!!! có loại nào tốt mà rẻ hơn k?
    Bạn dùng Cle de peau có thấy tốt hơn k? Giá chắt là hơn shesido nhỉ? cảm ơn mẹ nhiều
    Mới biết sửa chữ ký nè: tặng cả nhà chứng :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Laughing:
    • 762 Bài viết

• 7,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Cám ơn Kemmut, mình đang dùng Cle de peau.

LPNK
    Cho mình hỏi nhờ với bạn dùng Cle de peau thấy thế nào thông tin cho mình nhé, mình đang định dùng thấy đắt quá nên phải tham khảo ý kiến rồi mới ra quyết định
    • 183 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bumngan
    MP của Lovite (Pháp) thấy quảng cái nhiều k biết giá cả thế nào hả bạn?
    Mẹ LPNK ơi:Mình xài Shesido thấy cũng tạm ổn, nên cũng muốn theo đuổi dù cũng hơi xót tiền. Mình sài night essence thấy da đỡ khô bề mặt hơn, nhưng mũi lại hơi nhờn khi ngủ dậy.Tuy nhiên sắp đến sẽ vào mùa lạnh nên mình quyết định vẫn tiếp tục dùng loại này, nhưng đến mùa nóng thì da hỗn hợp như mình thì dùng loại nào cho phù hợp?
    theo mẹ thì SRM nào dùng hợp với da mình hơn: revital hay benefienceII?
    Mình đang dùng tẩy trang và nước cân bằng cũng của shesido luôn(k phải dòng Revital) nhưng nhanh hết quá!!! có loại nào tốt mà rẻ hơn k?
    Bạn dùng Cle de peau có thấy tốt hơn k? Giá chắt là hơn shesido nhỉ? cảm ơn mẹ nhiều

Mẹ Bumngan ơi, dùng mà thấy hợp thì nên "theo đuổi" - dùng đúng từ của bạn nhé . Nếu bạn dùng night essence của Revital mà thấy mũi nhờn quá thì có thể mua thêm sản phẩm oil balancing gel 750K của cle de peau (30ml )để bôi lên vùng mũi bị nhờn ( cái này dùng trước kem dưỡng đêm). Revital cũng có sản phẩm tương tự nhưng lại dùng cho toàn bộ mặt, theo mình không cần thiết ( và hơn nữa là chai đó to lắm, hơn 100ml hay sao ấy -dùng biết đến bao giờ mới hết.) Mình quên chưa hỏi là mũi bạn hơi nhờn như vậy thì liệu có phải do bạn dùng nhiều kem quá không? Thường thì mình chỉ lấy một lượng kem vừa bằng hạt đậu xanh hoặc to hơn một chút bôi lên 5 điểm ( hai má, trán, mũi, cằm) trong đó mũi và cằm thì bôi ít thôi nhé.

Nếu cẩn thận nhất thì cứ mỗi lần đổi mùa mình nên đi soi da lại xem qua một mùa, với thời tiết như vậy, chăm sóc như vậy thì da mình có thay đổi gì không. Nếu không có gì thay đổi thì cứ loại cũ mà dùng thôi mẹ nó ạ.

Nếu da bạn là hỗn hợp thiếu ẩm thì theo mình có khi dùng SRM Benefiance tốt hơn đấy. Lưu ý nhé: Revital mới có SRM số I và số II, còn Bene chỉ có một loại SRM thôi. Hình như là hơn 500K hay sao ấy.

Mình thấy SRM và nước cân bằng của Re. or Bene. dùng cũng lâu hết đấy chứ nhỉ, hay là bạn quen dùng nhiều quá rồi. SRM chỉ được dùng tối đa 2 lần/ngày thôi đấy.

Thực ra mình phải dùng Cle.. vì bây giờ cũng không biết dùng loại nào. Sau giai đoạn dùng Bene và Revital của Shiseido mình đã chuyển sang dùng Derma trong khoảng 10 tháng rồi đấy. Nhưng chắc là không hợp, lỗ chân lông to ra nhiều và nhiều mụn, thế là phải ngừng. Sau đó thì mới dùng Cle. Chẳng biết là có hợp không, nói chung là đừng quá hi vọng vào một loại mỹ phẩm nào đó. Đến tuổi phải chăm sóc thì phải làm thôi chứ mình cũng có thấy đẹp lên đâu. Song cũng còn tuỳ mỗi người nhé, vì chị ruột mình dùng Cle thì hợp lắm, chị ấy 40 rồi mà da vẫn đẹp ( tất nhiên là bản chất da chị ấy đã đẹp hơn mình rất nhiều). Chị ấy dùng Cle gần 2 năm rồi và ca ngợi quá nên mình bắt chiếc đấy. ( Thế mà da mình thì vẫn kinh lắm, nếu có dịp gặp nhau bạn sẽ biết liền )

LPNK

Ps: mình có biết gì về sản phẩm Lovite đâu, hôm nọ post bài xong thì thấy có em nào quảng cáo mời dùng nên mình trả lời cảm ơn em ấy thôi.

Xin lỗi, bạn bao nhiêu tuổi rồi nhỉ, khi đi mua hàng các em Shiseido có tư vấn không, vì Revital là để dành cho những phụ nữ sắp 40 years or dưới 40 nhưng có làn da lão hoá sớm.
    • 183 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri
    Cho mình hỏi nhờ với bạn dùng Cle de peau thấy thế nào thông tin cho mình nhé, mình đang định dùng thấy đắt quá nên phải tham khảo ý kiến rồi mới ra quyết định
    Mẹ NgocTri ơi, mình dùng Cle thấy cũng bình thường thôi, lý do tại sao mình dùng thì bạn đọc bài mình gửi mẹ Bumngan nhé. Trước đây bạn hay dùng các sp của hãng nào vậy. Nếu chưa từng thử các sản phẩm của Shiseido như Benefiance or Revital thì cứ thử những thứ này đã. Có khi hợp thì đỡ tốn hơn dùng Cle đấy NgocTri ạ. Cứ ngâm cứu thật kỹ vào trước khi quyết định mua, và dứt khoát là đừng để cho các em tư vấn viên dẫn dụ nhé, nên tham khảo những người đã từng dùng Cle rồi thì tốt hơn bạn ạ.

LPNK