Mỹ phẩm - Trang điểm

Có ai dùng kem che khuyết điểm essance chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ui.em mới đọc bài của mọi người trang điểm phải dùng kem lot nếu ko sẽ hư da.
    em thuộc loại da nhờn ,từ trước giờ em trang điểm mà ko dùng kem lót , em dùng mut oánh kem dưỡng ẩm của johnsons lên để khô xíu em dùng mút oánh típ kem che khuyết điểm essance ,đến má hồng rồi phủ xíu phấn nén của essance lên thôi. em lo quá ko biết mình làm đúng hay sai.hu hu:Crying:
    có mẹ nào bít chỉ giùm em cái.liệu trang điểm như em mà ko dùng kem lót có đc ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• dùng kem che khuyết điểm của hãng nào thì tốt hả các mẹ?

em đang tính mua kem che khuyết điểm của essance mà nghe nói không tốt, nên giờ cũng chả biết phải mua loại nào? vì em chưa bao giờ mua cái này bao giờ. mọi người thấy của hãng nào thì dùng che khuyết điểm tốt?

• Mẹo dùng kem che khuyết điểm hiệu quả

Kem che khuyết điểm là công cụ đắc lực của nữ giới để che lấp đi những khuyết điểm trên khuôn mặt như mụn, quầng thâm hay sạm da. Tuy nhiên, nếu không biết cách dùng, chúng sẽ khiến mọi việc trở nên tồi tệ hơn. Vậy sử dụng kem che khuyết điểm thế nào là đúng cách? Hãy học theo các mẹo của các...

• Bé 6 tuổi hay bị viêm A

Bé nhà em năm nay 6 tuổi thường xuyên bị Viêm A lần nào đi BS cũng phải uống kháng sinh vì amidan...

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

.___.

Sao lại má hồng mới phấn nền hả chị :Thinking: Thường là kem lót, kem nền, che KD, má, phủ chứ nhỉ :Thinking:. Tốt nhất nên dùng kem lót cho an toàn chị à :Smiling:
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

ES cùi lắm ... rõ ràng hộp ghi là foundation mà bên dưới lại dịch là kem lót trang điểm ^^!
    Phấn nén ES thì cũng tạm ổn .

Mình sẽ tư vấn cho bạn dựa vào nền tảng là những thông tin về sp mà bạn đag dùng cho lớp nền hằng ngày của bạn . ( về giá cả )

Bạn nên thực hiện :

- Nước hoa hồng ( của nivea chỉ tầm 45k ) , lau sạch bụi bẩn , se chân lông .
    - Kem giữ ẩm ( johnson thường bị dị ứng giá thì thấp tầm 26k,vậy thì bạn nên dùng clean & clear oil free chỉ có 18k thôi , dành cho da dầu và hiếm gây kích ứng hơn đó bạn ) . Da nhờn là dư dầu nhưng k hẵn là dư nước nên bạn nên sd kem giữ ẩm nhé .
    - Kem lót Essance dòng lacvert giá 80k , bạn chọn tone màu xanh nếu da bạn nhợt nhạt , xỉn màu nhé .
    - Kem nền Essance dòng lacvert giá 80k , bạn nên mua màu tự nhiên , nói là màu tự nhiên thôi nhưng nó k sậm đâu , vừa hợp với da châu á -> nếu bạn bôi nhiều nó sẽ trắng bệch luôn ấy ^^.
    - Phấn phủ để hút dầu , làm bền lớp nền vừa đánh nên chọn Arôma , hạt mịn , k có nhũ nên rất tự nhiên lại rẻ tiền 59k .
    - Phấn hồng đừng bao giờ mua loại dỏm bạn nhé , nó sẽ làm nám da bạn đấy ... kinh khủng lắm , k nên mua hàng ngoài chợ . Có thể chọn những thương hiệu bình dân nhưng phải là mua ở showroom đàng hoàn nhé . Có thể mua ở VOV màu hồng or cam , nhũ rất ít , tạo vẻ khỏe khoắn cho gương mặt , giá 165k . Phấn hồng đánh trước hay sau phấn phủ cũng dc , mình thì dùng sau phấn phủ để phấn hồng ko bị đọng .
    - Son dỏm sẽ làm thâm môi chứ k đơn giản đâu . Son Essance thì bám lâu vì là dạng son lỳ , nhưng k có độ căng mọng cho môi , nên kết hợp thêm 1 cây son nước nhé .

Chị lưu ý đừng dùng cái BB Essance nhé , bất kể là dưỡng , lót hay nền ... nhớ bê bết lắm , hút nhờn k tốt lại còn dễ dị ứng . Tất nhiên nếu có điều kiện thì dùng sp tốt hơn , cao cpấ hơn sẽ ổn hơn .

Thân !
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 379 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em trang điểm lúc nào cũng phải dùng kem lót hết, như thế nó mới ko bị hư da với lại dùng kem lót đánh phấn lên nó mới mịn và đẹp được:Smiling:
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên dùng sản phẩm Biotherm là loại mới tuy đắt tiền một chút nhưng da mặt cứ như là không trang điểm mà đẹp tuyệt vời.
    • 3,074 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

cai kem lót essan ce thấy dc lắm ,tác hại thì ko bik thế nào vì e lâu lâu mới dùng,nhưng mà đánh lên khi apply phấn thấy mịn đẹp lắm. em xài cái loại mà kem bên trong màu xanh í
    Nhưng mà giờ hết rồi, ko bik mua ở đâu nữa.hixx
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

công nhận bọn lacvert này cùi ghê, trên thân chai thì ghi là foundation còn giới thiệu thì lại là che khuyết điểm, nhưng cái found này dùng tốt phết đấy ạ, hợp màu da người Việt Nam k như mấy cái bb cream của HQ tone hồng đánh vào trắng quá nhìn k tự nhiên j cả, bb cream của lacvert cũng chán lắm, nói chung là e ghét bb cream
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi giúp em với. hôm bữa, là lần đầu em trang điểm với dòng sản phẩm lacvert của essance, bước 1 em đáng kem lót silky make up base màu xanh, bước 2 em dùng kem che khuyết điểm silky foundation bước 3 em dùng phấn nền tông trắng hồng tự nhiên. Ra kết quả là mặt em trắng bốc mà nhìn bị khô và có vẻ như da bị bông tróc mốc nữa. mọi người cho em ý kiến chỉnh sửa nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muathang9 Xem bài viết
    ES cùi lắm ... rõ ràng hộp ghi là foundation mà bên dưới lại dịch là kem lót trang điểm ^^!
    Phấn nén ES thì cũng tạm ổn .

Mình sẽ tư vấn cho bạn dựa vào nền tảng là những thông tin về sp mà bạn đag dùng cho lớp nền hằng ngày của bạn . ( về giá cả )

Bạn nên thực hiện :

- Nước hoa hồng ( của nivea chỉ tầm 45k ) , lau sạch bụi bẩn , se chân lông .
    - Kem giữ ẩm ( johnson thường bị dị ứng giá thì thấp tầm 26k,vậy thì bạn nên dùng clean & clear oil free chỉ có 18k thôi , dành cho da dầu và hiếm gây kích ứng hơn đó bạn ) . Da nhờn là dư dầu nhưng k hẵn là dư nước nên bạn nên sd kem giữ ẩm nhé .
    - Kem lót Essance dòng lacvert giá 80k , bạn chọn tone màu xanh nếu da bạn nhợt nhạt , xỉn màu nhé .
    - Kem nền Essance dòng lacvert giá 80k , bạn nên mua màu tự nhiên , nói là màu tự nhiên thôi nhưng nó k sậm đâu , vừa hợp với da châu á -> nếu bạn bôi nhiều nó sẽ trắng bệch luôn ấy ^^.
    - Phấn phủ để hút dầu , làm bền lớp nền vừa đánh nên chọn Arôma , hạt mịn , k có nhũ nên rất tự nhiên lại rẻ tiền 59k .
    - Phấn hồng đừng bao giờ mua loại dỏm bạn nhé , nó sẽ làm nám da bạn đấy ... kinh khủng lắm , k nên mua hàng ngoài chợ . Có thể chọn những thương hiệu bình dân nhưng phải là mua ở showroom đàng hoàn nhé . Có thể mua ở VOV màu hồng or cam , nhũ rất ít , tạo vẻ khỏe khoắn cho gương mặt , giá 165k . Phấn hồng đánh trước hay sau phấn phủ cũng dc , mình thì dùng sau phấn phủ để phấn hồng ko bị đọng .
    - Son dỏm sẽ làm thâm môi chứ k đơn giản đâu . Son Essance thì bám lâu vì là dạng son lỳ , nhưng k có độ căng mọng cho môi , nên kết hợp thêm 1 cây son nước nhé .

Chị lưu ý đừng dùng cái BB Essance nhé , bất kể là dưỡng , lót hay nền ... nhớ bê bết lắm , hút nhờn k tốt lại còn dễ dị ứng . Tất nhiên nếu có điều kiện thì dùng sp tốt hơn , cao cpấ hơn sẽ ổn hơn .

Thân !

Vậy mình thuộc dạng da khô thì phải dùng những loại nào? tư vấn giúp mình với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị trừong hợp giống bạn mà chưa biết làm cách nào
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pepun2012 Xem bài viết
    mọi người ơi giúp em với. hôm bữa, là lần đầu em trang điểm với dòng sản phẩm lacvert của essance, bước 1 em đáng kem lót silky make up base màu xanh, bước 2 em dùng kem che khuyết điểm silky foundation bước 3 em dùng phấn nền tông trắng hồng tự nhiên. Ra kết quả là mặt em trắng bốc mà nhìn bị khô và có vẻ như da bị bông tróc mốc nữa. mọi người cho em ý kiến chỉnh sửa nha.
    - em cũng bị giống chị, lau cả nước hoa hồg xog xịt khoáng lên mà đánh vẫn bị mốc mặt. ko đc mịn, ko sáng mặt và sau đó nà bị nổi mụn nữa @@
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho e hỏi kem này có che được mụn và sẹo không ạ và dễ dị ứng ko
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thuộc loại da dầu + mụn đi da liễu thỳ bs cho cái srm teen dream gel + thuốc uống dùng đc 1 thời gian thì bớt khá nhìu. Thời gian gần đây tập tành trang điểm thỳ b tới em essance này mua về dùng thử, kem lót chai màu xanh ý oánh lên thì hơi trắng xí tại da mình thuộc da trắng còn kem che khuyết điểm mình dùng tuýp màu nâu nắp trắng thấy che cũng tốt lắm mình đánh lên thấy kìm dầu tốt lắm ạ. che đc mấy cái mụn đỏ lun. Ko hỉu s da mình oánh 2 thứ đó lên thôi mà da đẹp lắm khỏi cần dùng phấn hay má hồng thêm mà da nó cứ hồng hồng sao ấy thích lắm. mình còn đi học chỉ trang điểm khoảng 5 tiếng 1 ngày thôi về nhà em tẩy trang liền = sữa tẩy trang thorakao ý ạ em tẩy mấy lần lun chừng nào miếng bông nó trắng thỳ thôi r em dùng srm lại r đi ngủ luôn ko dưỡng da gì hết mà da vẫn đẹp ko dị ứng hay nổi thêm mụn gì hết. Em chỉ b đc nhiêu đó thôi chị thích thỳ tham khảo =)) mà em ko b trang điểm + tẩy trang. em còn đi học da còn non lắm ạ nên ko dám dùng j thêm sợ da hư chỉ dùng 2 loại kem đó mỗi khi đi học hoặc đi chơi thôi chứ ở nhà thỳ để mặc mộc ) mấy ngày nghỉ ở nhà thỳ em rửa mặt thường xuyên + uống nước trái cây. 1 ngày em uống nước trên 2lít ( kể cả những ngày ik học) thì thấy da cũng bớt mụn. Mấy chị, mẹ tư vấn giùm em cách trang điểm + chăm sóc da như v đc chưa ạ em ko có dùng thêm phấn nén phấn bột hay phủ gì gì hết á :3
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à mình nói nhầm cái srm ) nó tên teen derm gel. Em xin hỏi mọi người thêm 1 câu là cái phấn rôm em bé ý ạ em xài kem lót > kem che khuyết điểm rồi phủ một ít phấn đó lên vùng mũi đc ko ạ tại vùng da ở mũi thường ra dầu nhiều còn mấy chỗ kia thỳ hăm có. Em hôg b có nên dùng ko tại thấy trên mạng nhìu chị nói là ko nên dùng tại ko tốt mà em chỉ định đổ 1 ít lên tay xoa mấy cái r vỗ nhẹ những chỗ cần thiết thôy chứ ko có thoa trực tiếp lên ko b có đc ko nữa mấy chụy gái bờ rồ giúp em với (
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Es chì nhiều hơn các sp khác thì phải

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android