Mỹ phẩm - Trang điểm

Có ai dùng dầu gội đầu KENSUKO,OLIVE rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay em ghé qua hội chợ GV & được tiếp thị dầu gội KENSUKO ,các em tiếp thị nói là sản phẩm này của Nhật ,chất lượng rất tốt,giá niêm yết là 450.000đ cho 1 bộ dầu gội + xả nhưng các em giảm giá 50%,chỉ còn 220.000đ cho 1 bộ & còn tặng kèm son môi của Chanel,em đắn đo & ktra lại bằng cách vào Siêu thị Hapro gần đó thì đúng thế thật,em quan sát kỹ thấy vỏ hộp ở hai chỗ giống hệt nhau,em quay lại mua 1 bộ nhưng về nhà cứ đắn đo kô biết dầu này dùng chất lượng thế nào,ở đấy còn bán khuyến mại dầu OLIVE loại to 180.000đ/1cặp, khuyến mại thêm hộp ủ tóc 930g.Các em ấy nói rằng OLIVE thì giữ ẩm tốt hơn nhưng em thấy KENSUKO đắt hơn thì em mua.Em không biết hai loại này thì loại nào tốt hơn.Có ai dùng rồi thì hồi âm cho em xin ít kinh nghiệm.Em chờ tin cả nhà nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 385 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Chào các mẹ, hôm nay em ghé qua hội chợ GV & được tiếp thị dầu gội KENSUKO ,các em tiếp thị nói là sản phẩm này của Nhật ,chất lượng rất tốt,giá niêm yết là 450.000đ cho 1 bộ dầu gội + xả nhưng các em giảm giá 50%,chỉ còn 220.000đ cho 1 bộ & còn tặng kèm son môi của Chanel,em đắn đo & ktra lại bằng cách vào Siêu thị Hapro gần đó thì đúng thế thật,em quan sát kỹ thấy vỏ hộp ở hai chỗ giống hệt nhau,em quay lại mua 1 bộ nhưng về nhà cứ đắn đo kô biết dầu này dùng chất lượng thế nào,ở đấy còn bán khuyến mại dầu OLIVE loại to 180.000đ/1cặp, khuyến mại thêm hộp ủ tóc 930g.Các em ấy nói rằng OLIVE thì giữ ẩm tốt hơn nhưng em thấy KENSUKO đắt hơn thì em mua.Em không biết hai loại này thì loại nào tốt hơn.Có ai dùng rồi thì hồi âm cho em xin ít kinh nghiệm.Em chờ tin cả nhà nhé.
    Kỳ cục nhỉ? sao lần trước mình vào xuân thủy ở Bạch mai, thấy e bán hàng bảo là khoảng 200k cả gội và xả nhỉ? Để mai mình đi check lại. Mình cũng dùng Kensuko rồi, thấy mượt và thơm dịu, hợp với da đầu mình. nói chung dầu gội đầu tốt hay k tốt còn tùy thuộc vào sự tương thích da đầu và tóc của từng người nữa. Bạn cứ thử rồi mới biết được.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnhan0807 Xem bài viết
    Kỳ cục nhỉ? sao lần trước mình vào xuân thủy ở Bạch mai, thấy e bán hàng bảo là khoảng 200k cả gội và xả nhỉ? Để mai mình đi check lại. Mình cũng dùng Kensuko rồi, thấy mượt và thơm dịu, hợp với da đầu mình. nói chung dầu gội đầu tốt hay k tốt còn tùy thuộc vào sự tương thích da đầu và tóc của từng người nữa. Bạn cứ thử rồi mới biết được.
    Mình thì chưa dùng dầu gội và xả Kensuko nhưng dùng dầu hấp rồi, đợt trước mình ra hiệu gội dầu gần nhà hấp thử thấy hấp xong chỉ hơi mượt thôi, đầu lại nhanh bị bết nhưng chắc là do chất tóc của mình ko hợp. Mình dùng White Ice thấy rất thích, ko biết loại này có dầu hấp ko nhỉ?
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Em cũng đã dùng gội, xả hấp của Kensuko rồi. Lúc đầu cũng thấy tóc mượt, mà thơm nữa chứ (nhất là sau khi dùng hấp Ken) nhưng dùng lâu (được khoảng 3/4 lọ 760g đấy ah) thì tóc em bị gầu nên em không dùng nữa. Nhưng Kensuko là hàng của Trung Quốc chứ nhỉ, em thấy bên muare cũng có nhiều người bán bảo là hàng Nhật Trung liên doanh nhưng em thấy mã vạch là 692..nên em nghĩ là hàng TQ :Thinking: . Cảnh báo với các mẹ là Kensuko nhiều hàng dỏm lắm đấy
    Dầu Olive thì em chỉ ra hàng gội thôi, em thấy nó cũng bình thường :Smiling:
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Em cũng đã dùng gội, xả hấp của Kensuko rồi. Lúc đầu cũng thấy tóc mượt, mà thơm nữa chứ (nhất là sau khi dùng hấp Ken) nhưng dùng lâu (được khoảng 3/4 lọ 760g đấy ah) thì tóc em bị gầu nên em không dùng nữa. Nhưng Kensuko là hàng của Trung Quốc chứ nhỉ, em thấy bên muare cũng có nhiều người bán bảo là hàng Nhật Trung liên doanh nhưng em thấy mã vạch là 692..nên em nghĩ là hàng TQ :Thinking: . Cảnh báo với các mẹ là Kensuko nhiều hàng dỏm lắm đấy
    Dầu Olive thì em chỉ ra hàng gội thôi, em thấy nó cũng bình thường :Smiling:
    Hóa ra là bạn ở Hà Đông à,mình ở Chúc Sơn.Đúng là mã vạch của nó là 692 thật,kô biết là mình có mua phải hàng rởm kô đây,ở trên của nó là tiếng Nhật,ở dưới là tiếng Anh.Bạn có cách nào để phân biệt hàng thật hay hàng nhái thì giúp mình với.Nếu mã vạch của Nhật thì là số mấy thế.Đợi tin bạn nhé.
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Hàng của Nhật mã vạch là bắt đầu bằng số 4 thì fải ah :Smiling: . Kensuko là của Công ty j j đó trên Tôn Đức Thắng phân phối, em không vào được muare nên chưa tìm được cách phân biệt hàng thật và hàng nhái. Mẹ bé thử sang bên đó tìm xem nhá. Em thấy hàng của hãng có dán tem đóng dấu đỏ chót đấy ah :Smiling:
    Hóa ra là bạn ở Hà Đông à,mình ở Chúc Sơn.Đúng là mã vạch của nó là 692 thật,kô biết là mình có mua phải hàng rởm kô đây,ở trên của nó là tiếng Nhật,ở dưới là tiếng Anh.Bạn có cách nào để phân biệt hàng thật hay hàng nhái thì giúp mình với.Nếu mã vạch của Nhật thì là số mấy thế.Đợi tin bạn nhé.
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Mẹ bé thử vào cái này nha. Em thấy cả cách phân biệt hàng thật, hàng nhái :LoveStruc:
    http://muare6.vinahoo.com/forum/Thoi...9/trang-1.ttvn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Hàng của Nhật mã vạch là bắt đầu bằng số 4 thì fải ah :Smiling: . Kensuko là của Công ty j j đó trên Tôn Đức Thắng phân phối, em không vào được muare nên chưa tìm được cách phân biệt hàng thật và hàng nhái. Mẹ bé thử sang bên đó tìm xem nhá. Em thấy hàng của hãng có dán tem đóng dấu đỏ chót đấy ah :Smiling:
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là mình mua phải hàng rởm thật,mã vạch của Nhật bắt đầu bằng số 4 cơ.Làm thế nào bây giờ nhỉ !
    • 343 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ơi dầu Olive dùng chẳng thích tí nào, nó thích hợp với da đầu khô! Da đầu em bình thường mà dùng 2 tuần về nhà với mẹ xong đầu đầy gầu, lại nhanh phải gội nữa chứ!
    • 769 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Dầu Kensuko thì hình như một lần mình xem trên muare bên đó một bạn bán hàng của hãng này cũng xác nhận là hàng của Nhật nhưng được sản xuất tại TQ, nên chất lượng cũng như nhau thôi. Thực ra nếu hàng TQ mà là hàng của hãng đặt SX theo tiêu chuẩn chất lượng đặt hàng thì cũng tốt mà, chỉ có hàng nhái rẻ tiền thì mới ko tốt thôi.
    Dầu ôliu thì lúc đầu họ nhập lít từ Hàn quốc về đóng chai tại VN, nên họ ghi toàn tiếng Hàn và tiếng anh trên đó, sau một thời gian lấy được thị trường thì họ đặt dầu từ TQ về đóng chai cho rẻ, tất nhiên là kèm theo chất lượng ko thể tốt như trước. Nếu bây giờ xem kỹ thì thấy rất rõ họ nhập nhèm trên tem nhãn để cho người tiêu dùng vẫn nghĩ đó là sản phẩm của Hàn quốc.
    Còn mình thì có kinh nghiệm nếu là hàng của công ty nhập khẩu về, nếu ko muốn nhập nhèm với khách hàng thì bao giờ họ cũng ghi rất rõ ràng MADE IN JAPAN hay KOREA. Một vấn đề nữa là chiết khấu %, nếu người bán chiết khấu cho bạn 50% + ít nhất 20% bạn bán hàng được hưởng + lợi nhuận của công ty thì giá thành sản phẩm đó còn là bao nhiêu, giá như vậy liệu sản phẩm có tốt được ko? Hàng của các hãng khác như Tigi, Davines ... mình thấy ở Liên thắng hay hàng gội đầu cũng chỉ được chiết khấu cao nhất là 15% , các mẹ nên cân nhắc.
    Một ít thông tin chia sẻ với mọi người, nhưng mình nghĩ dầu gội tốt hay ko cũng còn phải phù hợp với tóc của mình, cũng như mỹ phẩm ko phải đắt, hay nhập ngoại đã là tốt. Mình dùng dầu VN không sao, hôm trước mua một cặp dầu PANTENE của nhật về dùng thì gầu và ngứa kinh khủng, gội được mấy lần phải bỏ xó rồi.
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình dùng dầu gội của Kanebo thấy thích lắm, tóc mình tóc thường, các mẹ thử xem. Mua ở siêu thị intimex, 1 bịch xả+1 bịch gội = 100k, giá hợp lý, chất lượng ok.
    • 1,881 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

e xin đóng góp tí kinh nghiệm ạ . e là thợ uốn tóc, và bg đg nghỉ ở nhà do mới sinh con, nên e kiêm luôn vụ bán Kensuko và Entire( 2 loại này e lấy đc chiết khấu cao ,45%), còn Davines e lấy cũng đc giá c/khấu 20% . khi bán , bao giờ e cũng tư vấn cho khách hàng để mua đc lọai dầu phù hợp cho tóc của từng ngườihiện giờ có rất nhiều hàng Kensuko giả,nhất là bộ gội xả, còn các sản phẩm khác như hấp ,gel,xả khô thì chưa thấy có. vụ Kensuko ở hội chợ cũng vậy.hôm đầu họ bán 200k 1 cặp gội xả 760ml, mấy hôm sau lại bán 170k/cặp tặng kèm 1 hấp Olive:Surprise: , e nghe nói vậy, thấy ko tin nổi, vì giá nhập cũng chẳng đc như thế, lại còn tặng kèm 1 hũ hấp Olive thì.......nên đã ra đó kiểm chứng,hỏi họ" sao hàng của chị lại rẻ vậy ạ? lại còn đc tặng quà thế này, hóa ra 1 cặp có mấy chục nghìn ạ?hàng của các chị là hàng gì ạ?"
    họ trả lời:" hàng của bọn mình là "hàng khai thác" nên đc giá rẻ, lại có chương trình khuyến mại cạnh tranh"
    hichic...e ko hiểu "hàng khai thác" là hàng gì, nhg rõ ràng hàng của công ty e lấy từ kho 179 Đội cấn ( ở tôn đức thắng chỉ là showrooom giới thiệu sp thôi ạ), thì như thế này ạ.

thứ 1: tem của công ty là tem hình vuông(chứ ko phải tem dọc) có dấu đỏ của công ty nhập khẩu và phân phối độc quyền DMC, trên tem ghi rõ "do công nghệ và nguyên liệu của tập đoàn Kensuko tại Nhật cung cấp, được sản xuất tại nước thứ 2",hạn sử dụng,thành phần,bảo quản,địa chỉ công ty,số cấp phép của bộ Y tế, mã sản phẩm.
    thứ 2: trên miệng lọ có niêm phong bằng tem vỡ(tem chống hàng giả của bộ công an), là loại tem khi muốn bóc ra, nó sẽ bị vỡ li ti chứ ko như tem giả , có thể bóc rách đôi, thậm chí, nếu khéo léo , có thể bóc nguyên cả tảng( có thể bóc ra pha trộn rồi niêm phong lại, hoặc có thể photo màu cho giống tem thật)
    tem chữ nhật là tem trc kia, trông nó ntnày ạ:

và mã vạch của nước sản xuất, đúng là ở Trung quốc ạ .(đây là nước thứ 2 như trên tem đã ghi). ai cũng biết là sản xuất ở nhg nước như vậy giá thành thuê nhà xưởng, thuê nhân công.... sẽ rẻ hơn nên giá thành mới có thể hạ đc, phải ko ạ? quan trọng là họ ghi rõ ràng về xuất xứ sản phẩm .
    mời các mẹ xem chi tiết ở đây:
    http://muare6.vinahoo.com/ThoiTrang/1421828.ttvn
    và ở đây:
    http://muare6.vinahoo.com/ThoiTrang/1483457.ttvn
    • 533 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Em đang dùng Olive, chán lắm. Dùng chưa hết 1/3, bỏ đi thì tiếc
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Kensuko giờ ra mẫu mới rồi chị ạ, tên sản phầm là PROSEE K.S.K. Ma vạch của sản phẩm này là: 4938438... Cty của họ là ở 184 Tôn Đức Thắng chị ạ. Nếu chị có nhu cầu dùng K.S.K mới thì cứ PM cho em, em sẽ lấy giúp chị, chất lượng đảm bảo mà giá cả chắc chắn sẽ rẻ hơn ở ngoài, chị ạ
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 533 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hóa mỹ phẩm mà mua trong hội chợ khuyến mại tớ 50% toàn là hàng rởm. Chỗ nào cũng trưng hàng hiệu nhưng thật ra lừa đảo đấy ạ. Lần trước em đã dính phải thỏi son Maybelline và phấn má Chanel, giờ thì cạch luôn. Em nhớ địa chỉ của một trong các cửa hàng chuyên lừa đảo trong hội chợ là 72 Hàng Điếu.
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

ông xã nhà mình làm Kensuko nhiều năm rồi, kinh nghiệm cho các mẹ là nếu dùng dầu Ken thì nên dùng Ken cũ nhé. Ken mới chất lượng không tốt bằng hoặc tương đương nhưng giá lại đắt hơn. Ban đầu nhà sx lấy Ken mới để tránh hàng giả, nhái nhưng bây h Ken mới lại nhiều hàng nhái hơn cả Ken cũ:LoveStruc:

• 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Định post bài vào topic ầu Kensuko dùng thích lắm của một mẹ nào đó nhưng em lại post nhầm vào đây. Đính chính lại topic này là em không bán Ken mới nữa các mẹ nhé, em chỉ bán Ken cũ thôi ạ (lý do như em nêu ở bài trên). Không phải là em quảng cáo đâu, từ lâu rồi em cũng không rao bán ở WTT, chỉ có mẹ nào quen lấy hoặc vô tình đọc được thì gọi cho em thôi, các mẹ đừng hiểu lầm nhé.

• 3,826 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

Ken dùng thì thơm, mượt, nhưng tóc dầu thì ko hợp vì nó nhiều dưỡng nên nhanh bết, mua Ken cần hết sức chú ý nếu ko muốn mua phải hàng giả.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em ở nhà cũng đang dùng chai Ken gội đầu, nhưng thú thực là em cũng không phân biệt được hàng thật hàng giả. Hic hic
    • 96 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tóc mình thì dầu lắm, ngày rưỡi không gội thì không thể nhìn được. Có ai nhìu kinh nghiệm khoản dầu gội tư vấn giùm mình với. Thanks nhìu nhìu:Battin ey:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2