Mỹ phẩm - Trang điểm

Cho em hỏi tinh dầu tràm bán ở đâu ah?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • Ryc
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi tinh dầu tràm bán ở đâu ah? có ai bít chỉ giùm cho em với em xin cảm ơn nhiều ah!:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

em có cùng câu hỏi giống chị này :Smiling:
    Đi tẩy da chết ở Thu Cúc dùng tinh dầu chàm em thấy da láng mịn lắm, mùi lúc đầu thấy hăng hắc nhưng sau lại có cảm giác rất relax rooling:
    Chị nào biết mách giúp em nhé.
    • 257 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    em có cùng câu hỏi giống chị này :Smiling:
    Đi tẩy da chết ở Thu Cúc dùng tinh dầu chàm em thấy da láng mịn lắm, mùi lúc đầu thấy hăng hắc nhưng sau lại có cảm giác rất relax rooling:
    Chị nào biết mách giúp em nhé.
    Dầu Tràm được người Huế nấu từ tinh dầu cây Tràm, chủ yếu dùng cho bà đẻ và em bé vì dầu không làm nóng da con. Ngoài công dụng trên còn đuổi được cả kiến nữa. Lúc tớ gần sinh, mẹ chồng cũng gửi ra cho mấy chai. Nếu có người đi Huế, bạn gửi họ mua cho là tốt nhất. Giá cũng không đắt lắm đâu!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng từng trả lời trên 1 topic hỏi về tinh dầu bạc hà. Nếu bạn ở SG mà muốn mua tinh dầu thì bạn ra Tô Hiến Thành Q10 ở những cửa hàng bán hóa chất trong phòng thí nghiệm đều có bán đủ loại tinh dầu, nhưng họ chỉ bán 0.5kg hay 0.5l(tùy loại) trở lên mà thôi. Tinh dầu tràm còn gọi là tinh dầu khuynh diệp dùng làm dầu mat xa giữ ấm cho cơ thể nhưng bạn phải pha thêm một vài loại tinh dầu khác và có công thức pha chế riêng, bạn có thể tìm thiểu thêm trên tinhdau.vn.
    • 4,509 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0944293999 Xem bài viết
    Mình cũng từng trả lời trên 1 topic hỏi về tinh dầu bạc hà. Nếu bạn ở SG mà muốn mua tinh dầu thì bạn ra Tô Hiến Thành Q10 ở những cửa hàng bán hóa chất trong phòng thí nghiệm đều có bán đủ loại tinh dầu, nhưng họ chỉ bán 0.5kg hay 0.5l(tùy loại) trở lên mà thôi. Tinh dầu tràm còn gọi là tinh dầu khuynh diệp dùng làm dầu mat xa giữ ấm cho cơ thể nhưng bạn phải pha thêm một vài loại tinh dầu khác và có công thức pha chế riêng, bạn có thể tìm thiểu thêm trên tinhdau.vn.

Tinh dầu tràm khác hẳn tinh dầu khuynh diệp bạn ạ, chắc bạn nhầm lẫn 2 cái này với nhau rồi ấy hi hi hi
    Mùi tràm nó nồng lắm, nồng hơn Khuynh diệp nhiều.
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Bên có 1 bạn bán đấy, tớ cũng mua 1 chai, dùng được lâu lắm:Smiling:
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau_htt Xem bài viết
    Bên có 1 bạn bán đấy, tớ cũng mua 1 chai, dùng được lâu lắm:Smiling:
    Dầu này ở Huế là dầu tràm nhưng mà nó là dầu dạng hơi loãng để có thể bôi trực tiếp lên da cho em bé , chứ kg phải tinh dầu đậm đâu nhé, mình nghĩ là tinh dầu chắc là đậm đặc hơn nhỉ? Cái này phải hỏi mẹ Pond .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• Ryc
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi mình ở Hà Nội cơ chẳng biết mua ở đâu nữa? có ai biết chỉ giùm mình với
    • 2,594 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Tinh dầu tràm dùng cho baby Emcare nhà mình hiện đang phân phối ở miền Bắc. Bạn có thể gọi thẳng đến số điện thoại của công ty dược phẩm Phát Lộc 35626207 hoặc ra chợ thuốc quầy 55C9 ở Ngọc Khánh để mua. Nếu cần tư vấn thì gọi chị Giang 0983 122398 (nói là mẹ thằng Đậu Pụ chỉ).

Không phải hàng của nhà mình mình khen, nhưng xin thành thật khai báo với các mẹ là gần ba năm nay con mình luôn dùng cái Emcare này, từ trước khi nhà làm.

~ Đậu Dế ~
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi bà đẻ bị cảm cúm dùng dầu tràm được không vậy?
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ở chỗ bán phấn nụ của cô Phương (SG) có bán đấy các mẹ. Mấy lần đi mua phấn em thấy nhưng ko hỏi giá :Angel:
    • 370 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình nghe nói tinh dầu tràm giúp chữa bệnh vẩy nến rất tốt.:Smiling:
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TvaU Xem bài viết
    Ở chỗ bán phấn nụ của cô Phương (SG) có bán đấy các mẹ. Mấy lần đi mua phấn em thấy nhưng ko hỏi giá :Angel:
    Ở đâu vậy bạn
    • 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi bà đẻ bị cảm cúm dùng dầu tràm được không vậy?
    Dùng tốt em ạ, nghe nói ở Huế hầu như bà đẻ đều dùng, nhất là thời xưa
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu chị nào ở H.Nội có thể đến nhà thờ Thái Hà để mua,trong hiệu sách của nhà thờ co bán, ngay cạnh bệnh viện Đống Đa đó, nhưng đó là dầu tràm, còn có tinh dầu hay không thì em cũng không rõ.
    • 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_yeu_shin Xem bài viết
    Mình nghe nói tinh dầu tràm giúp chữa bệnh vẩy nến rất tốt.:Smiling:
    Chính xác hơn thì có đến 2 loại tinh dầu Tràm bạn ạ:
    - Tràm gió: rất tốt trong massage trị mệt mỏi cơ bắp và khớp, đau răng, cảm, mụn trứng cá hoặc có thể hít để chữa viêm thanh quản. Mùi rất mạnh.
    - Tràm trà: chữa cảm cúm, sổ mũi, cho vào nước ngâm chân để chữa bệnh nấm chân hoặc pha loãng vào nước tắm để chống truyền nhiễm các loại nấm qua đường tiết niệu. Đồng thời nó cũng hỗ trợ những vấn đề về da như mụn, cháy nắng … Mùi tươi và nhẹ.
    • 361 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

em up lên để hỏi tiếp. em mún tinh dầu tràm này để xông trong phòng hoặc xông bồn tắm. em thích ngửi mùi này, thông cả mũi ^^. có mẹ nào biết ai bán ở SG chỉ em nha. Em có chai dầu tràm của phấn nụ huế cô Phương nhưng khg biết có xông được khg nữa
    I'm Pin :LoveStruc:

• 4,509 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkkitty Xem bài viết
    em up lên để hỏi tiếp. em mún tinh dầu tràm này để xông trong phòng hoặc xông bồn tắm. em thích ngửi mùi này, thông cả mũi ^^. có mẹ nào biết ai bán ở SG chỉ em nha. Em có chai dầu tràm của phấn nụ huế cô Phương nhưng khg biết có xông được khg nữa
    Tinh dầu tràm giá cũng tương đối rẻ, 70k/10ml, và rẻ gần theo size to, mình hay mua 1 lít, giá hơi cao : 1.2tr/lit, hôm trước hỏi 1 bạn ở HN thì giá rẻ hơn nhiều..nhưng phải size 1 lit cơ
    Các loại tinh dầu nó hay thế, 10ml thì giá khá là cao so với 1 lit, mình thì dùng size 1 lit là chủ yếu thôi, vừa rẻ và vì mình dùng khá nhiều tinh dầu cho nhiều mục đích
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 91 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Năm rồi em đi khu Đồng Tháp Mười- Mộc Hóa Long An( nơi đóng phim cánh đồng bất tận) mua rẻ lắm, vô khu bảo tồn thiên nhiên mua có 40k/chai khoảng 30ml áh, thơm lắm y như hái lá tràm vò ra ngửi mùi vậy, ai quê ở Long An mua được đó các chị
    Chỉ có biển mới biết thuyền đi đâu về đâu...
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là dầu tràm em hay thấy mẹ em dùng sau khi sinh,còn em thì mỗi khi đau bụng thì thoa vào đó + 1 ít dưới lòng bàn chân, khoảng sau 20p thì hết đau,cái này cũng có công dụng làm ấm cơ thể nữa. Đây là loại em mua ngoài Huế, dầu tràm gió. Các chị nào muốn thử thì tới nhà em share nhé, vì rất rẻ nên em không lấy tiền đâu ạ. Nhà em ở Thanh Đa, quận Bình Thạnh, dạo này làm luận văn nên em ở nhà suốt ạ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4