Mỹ phẩm - Trang điểm

Cho em hỏi tinh dầu tràm bán ở đâu ah?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • Ryc
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi tinh dầu tràm bán ở đâu ah? có ai bít chỉ giùm cho em với em xin cảm ơn nhiều ah!:Smiling:

• 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

em có cùng câu hỏi giống chị này :Smiling:
    Đi tẩy da chết ở Thu Cúc dùng tinh dầu chàm em thấy da láng mịn lắm, mùi lúc đầu thấy hăng hắc nhưng sau lại có cảm giác rất relax rooling:
    Chị nào biết mách giúp em nhé.

• 257 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    em có cùng câu hỏi giống chị này :Smiling:
    Đi tẩy da chết ở Thu Cúc dùng tinh dầu chàm em thấy da láng mịn lắm, mùi lúc đầu thấy hăng hắc nhưng sau lại có cảm giác rất relax rooling:
    Chị nào biết mách giúp em nhé.
    Dầu Tràm được người Huế nấu từ tinh dầu cây Tràm, chủ yếu dùng cho bà đẻ và em bé vì dầu không làm nóng da con. Ngoài công dụng trên còn đuổi được cả kiến nữa. Lúc tớ gần sinh, mẹ chồng cũng gửi ra cho mấy chai. Nếu có người đi Huế, bạn gửi họ mua cho là tốt nhất. Giá cũng không đắt lắm đâu!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 115 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng từng trả lời trên 1 topic hỏi về tinh dầu bạc hà. Nếu bạn ở SG mà muốn mua tinh dầu thì bạn ra Tô Hiến Thành Q10 ở những cửa hàng bán hóa chất trong phòng thí nghiệm đều có bán đủ loại tinh dầu, nhưng họ chỉ bán 0.5kg hay 0.5l(tùy loại) trở lên mà thôi. Tinh dầu tràm còn gọi là tinh dầu khuynh diệp dùng làm dầu mat xa giữ ấm cho cơ thể nhưng bạn phải pha thêm một vài loại tinh dầu khác và có công thức pha chế riêng, bạn có thể tìm thiểu thêm trên tinhdau.vn.

• 4,510 Bài viết

• 2,211 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 0944293999 Xem bài viết
    Mình cũng từng trả lời trên 1 topic hỏi về tinh dầu bạc hà. Nếu bạn ở SG mà muốn mua tinh dầu thì bạn ra Tô Hiến Thành Q10 ở những cửa hàng bán hóa chất trong phòng thí nghiệm đều có bán đủ loại tinh dầu, nhưng họ chỉ bán 0.5kg hay 0.5l(tùy loại) trở lên mà thôi. Tinh dầu tràm còn gọi là tinh dầu khuynh diệp dùng làm dầu mat xa giữ ấm cho cơ thể nhưng bạn phải pha thêm một vài loại tinh dầu khác và có công thức pha chế riêng, bạn có thể tìm thiểu thêm trên tinhdau.vn.

Tinh dầu tràm khác hẳn tinh dầu khuynh diệp bạn ạ, chắc bạn nhầm lẫn 2 cái này với nhau rồi ấy hi hi hi
    Mùi tràm nó nồng lắm, nồng hơn Khuynh diệp nhiều.
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com

• 929 Bài viết

• 1,091 Được cảm ơn

Bên có 1 bạn bán đấy, tớ cũng mua 1 chai, dùng được lâu lắm:Smiling:

• 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebau_htt Xem bài viết
    Bên có 1 bạn bán đấy, tớ cũng mua 1 chai, dùng được lâu lắm:Smiling:
    Dầu này ở Huế là dầu tràm nhưng mà nó là dầu dạng hơi loãng để có thể bôi trực tiếp lên da cho em bé , chứ kg phải tinh dầu đậm đâu nhé, mình nghĩ là tinh dầu chắc là đậm đặc hơn nhỉ? Cái này phải hỏi mẹ Pond .
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• Ryc
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi mình ở Hà Nội cơ chẳng biết mua ở đâu nữa? có ai biết chỉ giùm mình với

• 2,578 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Tinh dầu tràm dùng cho baby Emcare nhà mình hiện đang phân phối ở miền Bắc. Bạn có thể gọi thẳng đến số điện thoại của công ty dược phẩm Phát Lộc 35626207 hoặc ra chợ thuốc quầy 55C9 ở Ngọc Khánh để mua. Nếu cần tư vấn thì gọi chị Giang 0983 122398 (nói là mẹ thằng Đậu Pụ chỉ).

Không phải hàng của nhà mình mình khen, nhưng xin thành thật khai báo với các mẹ là gần ba năm nay con mình luôn dùng cái Emcare này, từ trước khi nhà làm.

~ Đậu Dế ~

• 1,416 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi bà đẻ bị cảm cúm dùng dầu tràm được không vậy?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6