Mỹ phẩm - Trang điểm

Chì và bột kẻ lông mày của hãng nào tốt ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 84 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đang k biết tìm loại chì nào kẻ lông may mềm mềm một tý.Và loại bột của hãng nào lên màu nâu tự nhiên (không kèm sắc đỏ) .
    Các mẹ cho xin ít review nhé!
    Thanks các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,517 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Em cũng đang tìm, ra 2 cây này, nom có vẻ ổn, 350k và 370k, của YSL và Shu Uemura

Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 84 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mua chưa nàng ơi!mua rồi cho cả nhà xem đi!
    • 333 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho các mẹ với, mình thấy có nhiều mẹ vẽ lông mày đẹp và tự nhiên lắm, trông lại sang nữa, các mẹ tư vấn đi ạ :LoveStruc:
    • 608 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Mình dùng bột kẻ lông mày của Naris, rất tự nhiên, màu nâu k hề có sắc đỏ, mà giá chỉ có 165.000 VND
    Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá onttella:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mm_mm Xem bài viết
    Em đang k biết tìm loại chì nào kẻ lông may mềm mềm một tý.Và loại bột của hãng nào lên màu nâu tự nhiên (không kèm sắc đỏ) .
    Các mẹ cho xin ít review nhé!
    Thanks các mẹ!
    Mình mua của chị HeeBin bên . Nó là hãng Skinfood bên hàn Quốc. Có 104k kèm cọ vẽ luôn. Màu lên đẹp tự nhiên lâu trôi. Có 2 màu xám đen và xám nâu đó bạn ui.
    • 215 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Từ hồi đó đến giờ mình dùng rất nhiều loại chì, nhưng với kẻ chân mày mình thấy ưng ý nhất chì VOV (rất rẻ có mấy chục ngàn hà) mà k có sắc đỏ. Còn chì viền mắt mình đang sài của Kosé, chì mềm dễ vẽ, màu k quá đen thui. Còn viền mát nước mình sài của Hàn Quốc (quên nhãn hiệu rùi), cái này k phải dạng bằng chổi mà giống nhưcây bút lông, đầu hơi cứng rất dễ vẽ, k bị lem (tốt cho người ít kinh nghiệm như mình). Một chút thông tin chia sẻ:Battin ey:
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chì kẻ chân mày SSD Selfit giá 120k , màu nâu sậm. Loại này tuy là chì nhưng mềm mại và lên màu rất tự nhiên.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Bột thì mình dùng của benefit, có 3 màu:light, medium, deep để lựa chọn. Mình dùng màu số 03 (deep) để nhấn đuôi chân mày thấy rất ổn, 8-10 tiếng kg bị trôi,kg bị lem. Phần đầu chân mày mình dùng Eye Brow của MAC cũng rất tốt!

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,379 Bài viết

• 2,505 Được cảm ơn

Có 1 cái lông mày mà xài 2 loại lỉnh kỉnh hen, mình xài dạng phấn nén của Kate Kanebo mua rẻ rề bên Thái. Nó có 5 ô, 3 cho mắt 2 cho lông mày. Màu mẮt tông xám khói dễ dùng. Mình hay đi du lịch nên rất tiện vì nhỏ gọn.
    • 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoibeo Xem bài viết
    Có 1 cái lông mày mà xài 2 loại lỉnh kỉnh hen, mình xài dạng phấn nén của Kate Kanebo mua rẻ rề bên Thái. Nó có 5 ô, 3 cho mắt 2 cho lông mày. Màu mẮt tông xám khói dễ dùng. Mình hay đi du lịch nên rất tiện vì nhỏ gọn.
    Nàng có công nhận là khi vẽ chân mày thì phần đuôi chân mày là nhanh trôi màu nhất kg? Nếu dùng cái này để nhấn phần đuôi thì nó bền màu hơn. Chân mày tớ khá là rậm thành ra chỉ cần dùng Eye Brow MAC phẩy vài nét ờ phần đầu là ổn, chứ dùng bột toàn bộ nó dễ bị đậm quá.
    Đi du lịch tớ lúc nào cũng lỉnh kỉnh đồ mỹ phẩm.Đồ skincare thì chia ra những chai nhỏ mang theo được chứ son, blushs...kg lẽ cũng chia ra...
    ah ! Hôm đi Paris tớ quên kg mang tẩy trang mắt,tớ mua tạm cái Eye make up remover của Loccitane dùng mà thấy kg thua gì Bi Facil của Lancome đâu! Rẻ được 1/2 ! Sướng ghia !!!hihihi
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình kẻ bằng màu mắt của MAC và Clio tùy hôm
    • 215 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến cái này. Mình đang dùng chì kẻ của Etude nhưng công nhận nếu đi cả ngày thì hay bị mờ phần đuôi thật. Mà vì là chì kẻ nên ko tự nhiên. Mình nghĩ dùng bột sẽ tự nhiên hơn. Có mẹ nào biết dùng bột vẽ chân mày và chì kẻ mắt hãng nào tốt và thix thì chia sẻ tiếp nhé. Để mình mua.
    • 116 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Hôm nọ ở sân bay ,nhân dịp rẻ em mua 1 em chì kẻ mắt của CHANEL.kẻ ra đường mượt lắm cả nhà ạ..còn bột kẻ lông mày thì chị em bảo dùng của Kanebo tốt.Em cũng chưa dùng thử bao h ^>^