Mỹ phẩm - Trang điểm

Chị nào đã dùng kem trị mụn Bảo Lâm chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 83.5K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy kem trị mụn này rất hiệu quả với em. Có thời gian mặt em lên mụn rất nhiều nhưng chấm qua Bảo Lâm là sáng hôm sau mụn bay ngay. Nhưng có rất nhiều người dùng nói rằng loại kem trị mụn này dùng 1 thời gian sẽ gây dị ứng và phá huỷ da. Em cũng sợ lắm không biết có phải vậy không ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 257 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocchi.tt Xem bài viết
    Em thấy kem trị mụn này rất hiệu quả với em. Có thời gian mặt em lên mụn rất nhiều nhưng chấm qua Bảo Lâm là sáng hôm sau mụn bay ngay. Nhưng có rất nhiều người dùng nói rằng loại kem trị mụn này dùng 1 thời gian sẽ gây dị ứng và phá huỷ da. Em cũng sợ lắm không biết có phải vậy không ạ.
    Bạn ơi, ngày xưa tớ & mấy ng bạn cũng dùng Bảo lâm. Đúng là dùng thời gian đầu rất tốt, hết mụn + da trắng ra nhiều lắm. Nhưng sau này da tớ càng ngày càng khô còn cô bạn tớ thì bị dị ứng nổi mụn khắp mặt lan cả xuống cổ, đi chữa mãi mới hết.Thế nên tớ thành thật khuyên bạn k nên dùng
    Gặp em mà không yêu em...
    Yêu em mà không yêu nồng nàn...
    là 2 điều anh không bao giờ làm nổi
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đây, bị mụn và dùng Bảo Lâm từ cách đây khoảng 7 năm, lúc đấy bị mụn bôi vào thì hết ngay mà da còn trắng hồng nữa, nhưng sau đấy 1 thời gian bị mụn bôi lại thì kô còn tác dụng nữa, và da mình kể từ đó rất yếu và rất hay bị dị ứng, kể cả dùng sản phẩm dành cho da nhạy cảm cũng bị dị ứng, mặc dù trước đó da rất lành. Vì vậy mình nghĩ bạn kô nên dùng, vì sau một thời gian mới thấy tác hại của nó.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bảo Lâm là xuất xứ từ Hải Phòng đúng không ạ? Em gái em toàn mấy năm trước toàn dùng Bảo Lâm để trị mụn. Toàn phải nhờ bạn mua từ Hải Phòng mang lên cho nó. Em thì không hợp với Bảo Lâm , chỉ cần dùng 1 lần là biết mặt nhau ngay, ngứa và nổi rát kinh khủng.
    • 510 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình khuyên thật là đừng dùng nha,mình là nạn nhân nè. Bôi xong ban đầu thì thích nhưng bi h thì mặt đầy mụn nè. Khuyên thật lòng là ngừng ngay nhé.
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hì. Bảo Lâm dùng cũng trị mụn hiệu quả lắm. không để lại sẹo. bạn chỉ chấm lên vết mụn thôi thì không sao đâu. Nhưng nhớ là đừng bôi vùng rộng nha, nó bào mòn da và bắt nắng khủng khiếp đấy
    http:///pdAE
    Dù có lúc chia ly, có khi gặp lại
    Dù có khi xum họp ,có khi tan
    Chỉ mong được bình thản nắm tay chàng đi giữa nhân gian…trọn đời
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi theo mình đừng dùng, đúng là thời gian đầu da trắng hết mụn sau thì ăn da hại swcs khoẻ lắm.
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng 1 thời gian dùng BL nè, thời gian đầu dùng vô cùng hiệu quả, rồi đi quảng cáo biết bao nhiêu bạn bè người thân, rồi họ cũng như em đua nhau dùng. Có người thì dị ứng ngay mấy lần đầu tiên, có người thì 1 thời gian sau mới bị, em cũng thế. Dùng mới đầu thích lắm nhưng sau đó da em như bị rộp lên ý, mụn mọc sau đó cũng to hơn và thâm hơn. Em cạch cái của nợ ấy được 1 năm rồi, cứ nhắc đến BL là em lại nổi da gà híc híc:Sick:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trời ạ, bạn chủ topic lên google mà search kem trị mụn Bảo Lâm xem nó cho ra kết quả thế nào mà dám dùng vậy ??? Kem trị mụn này báo chí đề cập mãi mấy năm nay rồi mà, nó phá hoại da ghê gớm lắm nếu không nói là làm hư da mặt luôn, sao bạn còn dùng ?

Gì chứ cái mặt mình quan trọng lắm, trước khi dùng cái gì thì phải tìm hiểu thông tin trước đã, khuyên thật lòng đấy !!!
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bởi chính vì cái công dụng quá tức thời làm bay mụn của nó nên nó mới nguy hiểm và gây tổn thương cho da. Dùng 1 thời gian em mới biết được điều đó, híc híc:Sick:
    • 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Bảo Lâm có chứa cái chất j mà corcotin hay sao ấy. Bào mòn da.
    Bạn e chữa mụn ở Bảo Lâm thì mụn hết sạch. Trắng trẻo mịn màng
    nhưng da bi h rất mỏng và nhậy cảm.
    Nó đi đâu cũng fải mặt mũi kín mít.
    • 922 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

bạn ơi đó là chất corticoid
    corticoid damage http://dermis.multimedica.de/dermisr...9/diagnose.htm
    • 503 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình thì khuyên không nên dùng. OX mình ngày xưa (hồi chưa yêu nhau) có dùng, và giờ da bị dị ứng rồi, toàn mụn bọc và da chết, dầu ra thấm ướt giấy, chữa hoài không khỏi. Tất cả cũng chỉ vì cái tội có trứng cá đi mua kem Bảo Lâm khỉ gió đó về dùng.

Mà mình nghe đâu loại này đã bị cấm rồi mà.
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chưa dùng Bảo lâm lần nào nhưng bọn bạn em dùng nhiều lắm, thấy cũng có 1 số đứa bảo Bảo Lâm rất hại.
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Không chỉ có mỗi Bảo Lâm đâu ạ, cả kem trị mụn Oxy 5, Oxy 10 nó cũng làm mòn da mặt, gây dị ứng và nổi mụn về sau đấy các mẹ ạ!

Tác hại chung là chúng làm tổn thương lớp biểu bì của da, và da ko thể tái tạo được lớp này nữa. Sau đó, thì da sẽ trở nên nhạy cảm và dễ bị tổn thương như các trường hợp chúng ta đã biết. Bác sĩ da liễu nào cũng nói rằng họ bó tay với các bệnh nhân mà khai rằng đã dùng kem Bảo Lâm.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ngày trước dậy thì mặt mình cũng nhiều mụn lắm, cũng dùng BL đấy. Da cứ trắng bóc, hồng hào nhé, có mà cho đi làm quảng cáo mỹ phẩm cũng đẹp đấy. Mình dùng 1 thời gian thấy da cũng mỏng đi nhiều và yếu hơn, lại nghe nói nhiều là BL có chất làm mòn da thì mới làm trắng thế được nên lâu nay mình chẳng dùng nữa. Cứ lấy chồng, béo lên là da lại đẹp thôi:Smiling:, cứ lúc nào da xấu quá ta lại lấy chồng mới cho da nó đẹp nhỉ:Laughing::Laughing::Laughing:

• 1,720 Bài viết

• 2,663 Được cảm ơn

đợt trước bị mụn sau đó da mặt đầy vết thâm đen kinh lắm, tối sầm cả mặt. Mình thấy bạn bè dùng cái Bảo Lâm và khen ngợi nên mình cũng dùng thử. Sau 1 hay 2 tuần, đám thâm đó mờ hẳn đi.
    Từ đó, cứ khi nào bị mụn và để lại vết thâm là lại xoa tý Bảo Lâm lên vùng da đó --->hết ngay.
    Mình ko khuyên các bạn dùng đâu nhưng đây là kinh nghiệm từ chính bản thân mình đấy.
    Bây giờ nghe mọi người nói về BL nhiều nên mình cũng sợ, đúng là "điếc ko sợ súng".
    Mà của đáng tội mình cũng phải cám ơn BL vì cái giai đoạn trước đã giúp mình giải quyết cái mặt tiền một cách ổn thoả (các loại mỹ phẩm khác bó tay nhé).
    Nhưng nói tóm lại, bây giờ mình chẳng dùng loại mỹ phẩm nào cả, chỉ tự chế vài loại nature cho nó lành thôi.
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    • 100 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

eo! dùng BL chỉ đc lúc đầu thôi. Hiệu quả cứ gọi là.... Nhưng mà 1 thời gian sau thì càng ngày càng tệ. Nhất là nếu bạn k dùng nữa thì da mặt bạn còn xấu hơn lúc đầu nữa. tớ cạch lâu rùi.
    • 204 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Một só chị em đã lên tiéng cảnh báo rồi mình xin bổ sung thêm nhé. Kem trị mụn này có nhiều khách hàng của mình trước đây đã dùng, sau đó khi đến mình da hầu hết đều hư tổn, nhẹ thì trở nên khô, mỏng dễ dị ứng, ngay cả với thời tiết. Nặng thì gây nên hiện tượng nứt, cháy da tạo thành rãnh sâu trên da, thoạt nhìn da thì trắng bạch, nhưng xem kỹ thì các vết nứt li ti đều khắp mặt và mạch máu nhỏ ( mao mạch) bị nổi tím rất đáng sợ. Khi chữa cho những bạn này thời gian rất lâu và thuốc đắp để tái tạo da cũng khá tốn kém, nên mình khuyên bạn nào còn đang dùng BL vui lòng dẹp ngay nhé nếu không muốn bị hậu quả như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HIc các chị nói em sợ quá, không dám dùng nữa. Trắng da em chưa biết nhưng chỉ thấy dùng nó mụn bay nhanh lắm. Hic, tiếc thật
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4