Mỹ phẩm - Trang điểm

Chì kẻ viền mắt loại nào dùng mà không bị lem?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 63.3K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang sử dụng loại chì kẻ mắt của Lancome do mấy người bà con xách tay mang về, dễ vẽ, mềm mịn nhưng khoảng vài giờ sau là mắt của em bị lem nhem như gấu trúc vậy đó. Em đã đi các quầy mỹ phẩm nhưng toàn là loại kẻ mắt nước thôi, mà cái này thì em pó tay.
    Hôm trước đi shop em có thấy chì kẻ mắt của Thefaceshop -195k, giống như cây viết bút lông vậy, giá thì cũng hơi cao nên em chưa dám mua, vì không biết lại có bị lem hay không. em đang ở HCM có sis nào có dùng qua rồi hay biết loại nào tốt hơn thì chỉ cho em với nha.( giá khoảng <200k thôi nha, vì em là SV mà):Smiling:. Vì mắt em không được to lắm, thêm vào đó,lông mi lại ngắn nên kẻ mắt khiến mắt long lanh lắm.
    Mong nhận được nhiều reply từ các sis.Cho em cảm ơn trước nha.
    Nỗi đau :Worried:của người này lại là cơ hội :Thinking:cho người khác:Battin ey:

• 435 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ôi trời, đúng cái tớ đang có nhu cầu hỏi các mẹ. Up up lên nào!

• 2,394 Bài viết

• 4,983 Được cảm ơn

Tớ cũng có nhu cầu này. Toàn phải chống cháy bằng cách mang theo tẩy trang mắt để lau bớt vết lem, và chịu khó vẽ lại không à....hik....hik.... Cái mắt nước còn dễ chùi hơn nữa cơ.

• 7,085 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Hi hi hi, tớ đã dùng qua cả 3 thứ: chì mềm, nước và bút lông. Theo tớ thì
    1. Chì mềm: dễ vẽ, ít bị lem nhất, có điều là hơi đau khi vẽ (dù mềm thì mềm, vẫn hơi đau tí)
    2. Nước: cực kì khó vẽ, nếu phải loại không tốt thì nó hay bị nứt ra, rơi ra, lem nhem thì khỏi nói.
    3. Bút lông: dễ vẽ, không đau da mắt, cũng dễ lem.
    Tại tớ hay xịt khoáng lên mặt nên đã kiểm định đc vụ lem. Hiện tai tớ xài chì là chính (chì của hãng thường thôi, ko phải hàng có thương hiệu), bút lông là phụ (bút lông tớ mua của bọn Missha), nước thì ko dám xài.

• 366 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua mấy loại chì kẻ mắt, nhưng thích nhất vẫn là Powerpoint Eye Pencil của MAC. Không bị lem (dù bơi lội hay lỡ... sụt sịt xúc độngrooling, nét và rất dễ kẻ.

• 675 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Tớ recommend các bạn là loại water proof của Maybelline, vừa mềm mà lại lâu trôi, nhờ mua bên Mỹ nha các bạn, ở nhà mua phải hàng fake la ko ổn lắm. Tớ kết chì môi, chì mắt của Maybelline nhất đó !

• 5,247 Bài viết

• 4,504 Được cảm ơn

Tớ thấy Mac fluidline dễ kẻ nhất mà lại đẹp nữa, còn của Kanebo ( dòng coffet D'or) thì rất lâu trôi mà cũng dễ kẻ ko kém.

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy là cũng có nhiều người giống mình chứ.
    @ Helen's Mum: mình có thử đến Maybeline rồi, nhưng ở VN chỉ có mỗi loại kẻ nước thôi.
    @ Mẹ Hana: Powerpoint Eye Pencil của MAC mà chị nói mua ở đâu vậy, khoảng bao nhiêu? em hok có rành mấy vụ này lắm, nên chỉ cho em chỗ mua với.Thks chị nha
    Nỗi đau :Worried:của người này lại là cơ hội :Thinking:cho người khác:Battin ey:

• 5,942 Bài viết

• 21,465 Được cảm ơn

Em thấy loại chì có nhũ của Clinique rất dễ vẽ mà ít bị lem.

• 327 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Kẻ mắt nước thì của Kanebo là ngon nghỉa nhất đấy, ko bị lem mà dễ kẻ, màu hơi đen chứ ko đen sì đâu, nhưng mà nó mới tăng giá, từ 290k lên 345k.

Nhưng mà kẻ hằng ngày thìker chì vẫn đẹp hơn, hôm nọ em vào Parkson mua chì của Maybeline lem thảm hại, dùng 1 tí mà nó đã nhoè nhoẹt hết cả ra, đúng là hàng Made in China vẫn đểu.

Có chị nào mua đc chì mềm ko lem mách cho em với!
    Mẹ yêu Vodka của mẹ nhất trên đời!