Mỹ phẩm - Trang điểm

Chì kẻ lông mày nào tốt và mua ở đâu bảo đảm chất lượng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình hôm trước đi đám cưới bà xã mình than hết chì kẽ lông mày rồi mà không có thời gian để đi mua, thương bà xã, nên tính nên tính mua 1 cây để làm quà tặng bất ngờ cho bà xã mình nhân dịp tết đến mà không biết mua loại nào tốt và hợp túi tiền? và mua ở đâu để bảm đảm chất lượng (Mình đang sinh sống tại TP.HCM), mình mù tịt về vấn đề này, à bà xã mình có lông mày cũng khá đều, các mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này hãy cho mình một lời khuyên nhé!
    Cám ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,229 Bài viết

• 2,682 Được cảm ơn

Em đã dùng qua tương đối nhiều loại chì kẻ lông mày nhưng em ưng ý nhất là chì của MAC. Chì kẻ lông mày MAC em dùng loại vặn, kg cần gọt, chuốt...màu lên vừa phải nên kg bị đậm quá nếu lỡ dùng quá tay, chì này kg trôi,kg lem...nói chung là tốt. Anh có thể tham khảo ở đây:http://www.maccosmetics.com/product/...ows/index.tmpl
    (Theo em được biết thì hãng MAC đã có cửa hàng chính hãng tại TPHCM nhưng em kg nhớ địa chỉ cụ thể.)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,209 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Anh xem bà xã thích dùng loại chì nào rồi hãy mua, vì chì có nhiều loại:
    loại chì mà phải dùng gọt để gọt, loại chì vặn lên như cây bút nữa.
    Ở trong parkson có nhiều hãng như shiseido (giá tầm 400k), Estee lauder( già tầm 600k), Lancome (giá tầm trên 400k), có những hãng rẻ hơn như The face shop (giá tầm 200k)
    win win

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 791 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Mình thì thích chì kẻ lông mày nhưng dạng bột, mình mua của Skinfood hình như hơn 100k nhưng mà màu đúng màu đen nâu ( mắt chủ yếu của người vn), không quá sắc.
    Thêm máy khâu, thêm tác phẩm, thêm niềm vui!