Mỹ phẩm - Trang điểm

Chăm sóc và trang điểm dành cho da dầu_ Everything for oily skin (villa 8)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 147 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang.van.anh Xem bài viết
    Loại AHA 12 là trong hũ thủy tinh nắp bạc đúng k c? Nếu thế thì e đã dùng hope và e này oy. E thấy 2 loại này chẳng đáp ứng đc yêu cầu dưỡng ẩm và thu nhỏ LCL của chị đâu. Da e k phải loại khô lắm mà dùng 2 e này cũng k cung cấp đủ độ ẩm.. Nhưng đúng là sau thời gian dùng hỗn hợp cả 2 thì da e có láng mịn và đêù màu hơn..nhưng e còn dùng thêm cả CBĐ và kem dưỡng ẩm careline vào ban đêm nữa. Nói chung 2 loại này cũng có tác dụng na ná nhau nên c có thể chọn 1 loại dùng cho ban ngày vì chúng ngấm rất nhanh.
    kem careline mà ấy nói có phải là kem cừu của úc ko ???
    hình này đúng ko

t cũng phải công nhận cái này dưỡng da thjx
    nhưng t vẫn mún tìm thêm 1 loại dưỡng nữa kết hợp mà

• 281 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Da k. Cua e nap hong co. Viet han la careline y. E dug ket hop them hope va aha de da lang' va het may vet tham

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe nhà mình PR cao sâm vs cao bí đao mà tớ cũg thích wá. hum trc ntin hỏi ch Hà ship thế nào thì ko thấy ch ấy trả lời. hjx... còn địa chỉ nào mua 2 thứ nài tin cậy nữa ko? cả nhà help tớ với.

• 786 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkych4nk Xem bài viết
    nghe nhà mình PR cao sâm vs cao bí đao mà tớ cũg thích wá. hum trc ntin hỏi ch Hà ship thế nào thì ko thấy ch ấy trả lời. hjx... còn địa chỉ nào mua 2 thứ nài tin cậy nữa ko? cả nhà help tớ với.
    Cao sâm thì mỗi chị Hà thôi nàng ạ.bạn alo chị ấy thử xem .Cam bí đao thì nàng có thể mua của mẹ gấu ngoài HN

• 350 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Hxhx hnay e mới để ý thấy Nivea soft 200ml HSD có 12 tháng thui T___T Bôi xì khói lun :-s

• 951 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Thanks cả nhà, em sẽ tàu lượn đi Big C mua sữa chua vậy. Nhà ngay gần rồi nhưng ngại vào đấy trừ khi đi mua đồ cho cả nhà :Silly:
    Mấy đại lý hay sthi bình thường họ ít nhập SC k đường lắm mà :Sad:
    Làm đẹp bằng SC thích thì phải nhích thôi! :LoveStruc:

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeubame Xem bài viết
    các nuôi này là như thế nào hả lyly
    Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove393 Xem bài viết
    sữa nấm kefir đúng ko bạn
    hình như trong wtt có topic nói về sữa nấm này
    ngày trước mình cũng nuôi, nhưng ăn riết ngán nên ko nuôi nữa, mình thấy ăn tốt cho đường tiêu hóa, còn vụ đẹp da thì mình cũng ko rõ có tác dụng ko nữa
    đúng rùi đó, câu dưới trả lời cho câu trên nha
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• 195 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

lang thang một hồi em tìm được cái này, đọc mà nghe choáng, cái này là bài post của chị nanabu bên 4imua ạ
    các thành phần có hại có trong hope in a jar, Merlot, AHA, Kiss my face, Acai,

Nguồn từ website: http://4imua.com/4idiendan/showthread.php?t=72668

Mod cho tớ nhờ mấy bữa nhé !!!

Mọi người ơi, t mò được cái này trên mạng, nói về các thành phần trong mỹ phẩm , trong đó có một số thành phần nên tránh, mà các thành phần này đều có trong các sản phẩm đã, đang gây sốt trên muare như : philosophy hope in a jar, Merlot, AHA, Kiss my face, Acai.... Làm sao bây h mọi người cho ý kiến mí

I. Các chất gây hại:

1. Petrolatum

Đó là gì? Là chất mỡ bôi trơn từ dầu mỏ.

Tác động? Giúp giữ ẩm, làm mềm da và đem lại bề mặt bóng mượt cho sản phẩm.

Tại sao phải tránh? Chất petrolatum tạo một lớp mỏng trên da để ngăn ngừa quá trình mất ẩm. Nhưng không may, lớp màng này cũng giữ lại chất độc dưới da, làm da không hô hấp được.
    Điều này ngăn chặn quá trình bài tiết của da (như đổ mồ hôi) và sự phát triển của tế bào.

2. Phenoxyethanol

Đó là gì? Một loại chất bảo quản dạng lông nhờn được làm từ phenol, một chiết xuất từ nhựa than đá.

Tác động? Ngăn chặn hương thơm bay mùi nhanh.

Tại sao phải tránh? Nước Nhật cấm sử dụng chất này vì nó có bằng chứng cho rằng nó liên quan đến sự rối loạn nội tiết và gây ung thư. Nó còn có thể gây kích ứng da và mắt.

3. Parabens (ví dụ butylmethyl và propylparabens)

Đó là gì? Một chất bảo quản hoá học được dùng trong 90% mỹ phẩm.

Tác động? Ngăn ngừa sản phẩm không bị biến chất.

Tại sao phải tránh? Những nghiên cứu đang tiến hành cho rằng parabens có thể tác động như estrogen trong cơ thể và tiếp xúc nhiều estrogen có thể bị ung thư vú và gây rối loạn hormone.

4. Propylene glycol

Đó là gì? Một loại alcohol.

Tác động? Giúp da dễ hấp thụ các thành phần trong mỹ phẩm.

Tại sao phải tránh? Nó ngăn cản quá trình tái tạo da.

II. Một số chất có hại trong sản phẩm

a. Alpha Hydrox oil free treatment : Propylene Glycol, Paraben (Methylparaben, Propylparaben)
    b. Kiss my face: giống AHA
    c. Hope in a jar: giống AHA
    d. Joppa Skin renewal with acai berry: Phenoxyethanol
    e. Merlot Grape Seed Moisturizer: Phenoxyethanol, Petrolatum

Ôi dồi ôi toàn các tình yêu của t (( làm sao bi h , nhờ mọi người tư vấn cho t mí ((( , xin hậu tạ bằng sao rơi
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,072 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

cách tốt nhất để tránh gặp những loại này nữa là ..... dừng tất cả lại và đừng xài gì hết,đi soi mấy em khác và rước về,cơ mà tớ nghĩ k hại cái này cũng hại cái khác mà nhỉ
    may mà mình chẳng thương em nào trên đấy cả,mừng quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    hộp son vaseline bữa mua về,lật qua sau thấy petrolatum, tớ thề là tớ mới trét 1 hạt đậu lên môi thôi là vứt xó luôn,mặc dù tớ thấy tiếc tiền lắm lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi min.min; 22/11/2010 vào lúc 06:01 PM.
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

đơn giản vì vaseline đó là petrolatum mà còn "có petrolatum" gì nữa, dầu mỏ ngăn ko cho thoát hơi nước nên môi mới mềm í.
    Ôi giùi chứ nếu ko có sự lựa chọn gì thì mình cứ xài thui
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..