Mỹ phẩm - Trang điểm

Cảnh báo về Thuốc giảm cân Lishou!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 67 Lượt chia sẻ
  • 79.6K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 76 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

em tình cờ đọc được bài này trên mạng, hiện nay thấy nhiều chị tìm mua thuốc nên post lên đây:
    00 08/08/2009

Sau 2 ngày sử dụng thuốc giảm béo của Ấn Độ, chị Minh thấy người sụt được cân chút ít, gương mặt nhẹ nhõm nên rất mừng. Tuy nhiên, 4 ngày sau, chị Minh lại thấy bụng mình tóp đi vì luôn phải "túc trực" trong nhà vệ sinh, luôn cảm thấy buồn nôn, chóng mặt...
    Mua thuốc giảm béo theo kiểu mách nước, xách tay từ nước ngoài về không được sự cấp phép của Bộ Y tế, không hướng dẫn sử dụng… đang trở thành một phong trào của các chị, các bà. Bên cạnh đó, rất nhiều chị em lại tự đi mua thuốc giảm béo về uống, không hề có sự tư vấn của bác sỹ và nhận được những hậu quả khôn lường.
    Hàng xách tay - giảm béo siêu tốc, giá rẻ
    "Hàng xách tay từ Ấn Độ về, giảm béo hiệu quả lắm! Chị dùng thử rồi, giá chỉ 500.000 đồng 10 viên, em dùng đảm bảo yên tâm. Chỉ trong vòng 1 tháng giảm 5kg không cần tập luyện". Vừa mới sinh con xong, cân nặng tăng vù vù, nghe lời chị bạn quảng cáo về mặt hàng này, giá lại không cao, chị Minh quyết định sử dụng.
    Khoảng hai ngày sử dụng thuốc, chị Minh thấy người sụt được cân chút ít, gương mặt nhẹ nhõm nên rất vui mừng. Tuy nhiên, 4 ngày sau, chị Minh lại thấy bụng mình tóp đi vì luôn phải "túc trực" trong nhà vệ sinh. Chị còn cảm thấy buồn nôn, chóng mặt. Tình trạng này vẫn tiếp diễn trong mấy ngày sau đó khiến chị Minh không dám dùng thuốc nữa vì cơ thể xanh, cân nặng chưa giảm được nhiều nhưng sức lực giảm một cách đáng kể.
    Rất nhiều chị em phụ nữ quá lạm dụng thuốc giảm béo đặc biệt là những loại thuốc giảm "siêu tốc", kiêng ăn mà không chịu luyện tập thể dục thể thao làm cơ thể suy nhược trầm trọng, cơ bắp nhão, da xấu. Đến khi ngưng dùng thuốc, cơ thể lại nhanh chóng tăng cân trở lại, chưa kể đến những "dư âm" còn lại sau khi dùng thuốc như kinh nguyệt thay đổi, ảnh hưởng đến tim mạch.
    Dạo quanh một vòng thị trường các loại thuốc giảm béo mới thấy hết sự phong phú đa dạng về chủng loại và nguồn gốc xuất xứ. Hàng trăm loại thuốc, trà, thực phẩm chức năng có tác dụng giảm béo của rất nhiều nước như Nhật, Mỹ, Pháp, Trung Quốc… đang được bày bán trên thị trường với giá vài trăm ngàn cho đến một vài triệu đồng một hộp.
    Loại nào cũng được quảng cáo có tác dụng giảm cân hiệu quả, có thể giảm được 2 - 3kg trong một tuần, không tác dụng phụ, tạo cảm giác no lâu, không giảm cân hoàn lại tiền… Có nhiều loại thuốc giảm béo còn được khuyến mại theo kiểu "mua 2 tặng 1". Tuy nhiên, độ an toàn và chất lượng thực sự của các loại thuốc, trà giảm cân này đặc biệt là các loại thuốc rao bán trên mạng vẫn là điều đáng bàn.
    Một loại thuốc giảm béo được rao bán trên mạng.
    Không ít loại thuốc giảm béo giao bán trên mạng không có giấy phép của Bộ Y tế, không hướng dẫn sử dụng. Những loại thuốc đã có giấy phép của Bộ Y tế thì bị làm giả để tuồn ra thị trường, lừa đảo người tiêu dùng.
    Tháng 5 vừa qua, Đội chống hàng giả - Phòng CSĐT tội phạm về quản lý kinh tế và chức vụ (PC15) - Công an TP Hà Nội đã phát hiện được một số đối tượng đang lưu hành mặt hàng thuốc giảm béo Lishou giả với số lượng lớn, không có chứng minh nguồn gốc xuất xứ, được các đối tượng mua lại với giá chỉ 100.000 - 120.000 đồng/hộp, bán lại với giá 500.000 đồng. Loại thực phẩm chức năng có tác dụng giảm béo này đã được Cục Vệ sinh an toàn thực phẩm, Bộ Y tế cấp phép lưu hành bởi Công ty cổ phần Thiết bị y tế Phú Hải. Với cái mác được Bộ Y tế cấp phép, không biết đã có bao nhiêu hộp thuốc giả này đến với tay người tiêu dùng theo đường bán hàng qua mạng.
    Cần có sự tư vấn của bác sỹ
    Theo PGS.TS Nguyễn Thị Lâm, Viện phó Viện dinh dưỡng quốc gia, những loại thuốc giảm béo đã được Bộ Y tế cấp phép thì người tiêu dùng có thể yên tâm sử dụng, đặc biệt nên chọn những loại thuốc có chức năng đốt cháy chất béo, ức chế chất béo… Tuy nhiên, những loại thuốc giảm béo tạo sự nhuận tràng quá mức gây tiêu chảy nhiều sẽ dẫn đến cơ thể mất chất dinh dưỡng và các loại vi chất dinh dưỡng. Người nào quá lạm dụng thuốc giảm béo, kiêng ăn uống quá mức sẽ dẫn đến cơ thể bị mất chất một cách nghiêm trọng.
    Nếu chỉ số BIM - chỉ số cân đối cơ thể được tính bằng cách lấy số cân nặng chia cho bình phương của chiều cao mà vượt quá 30 mới nên sử dụng thuốc giảm béo.
    Lời khuyên của PGS.TS Nguyễn Thị Lâm, trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc giảm béo nào cũng cần có sự tư vấn của các bác sỹ đặc biệt là các bác sỹ về dinh dưỡng; lựa chọn những loại thuốc đã được cấp phép của Bộ Y tế, tránh mua những loại thuốc giảm béo theo kiểu hàng xách tay, không rõ nguồn gốc xuất xứ hay truyền miệng về công dụng, hiệu quả

http://www.cand.com.vn/vi-VN/khcn/2009/8/117620.cand
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tatumi; 30/09/2009 vào lúc 12:10 AM. Lý do: thiếu thông tin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Hỏi về thuốc giảm cân BODY SHAPER DIET ENERGY.

Cho em hỏi về loại thuốc giảm cân này, không biết đã có ai dùng chưa ah. hiệu quả và tác dụng của nó thì e đã được tân mắt chứng kiến nhân chứng sống là thằng em trai em từ 107kg, sau 4 tháng uống thuốc thì nó chỉ còn 78kg thôi. Nhưng do em trai em vừa uống vừa tập tạ, và ăn kiêng nên mới giảm...

• Cảnh báo về việc giảm mỡ bụng ! nên đọc hay không?

Tình hình cái câu chuyện của mấy chị em bị to bụng ngày càng gay go, ngồi nhiều quá mà lại không có điều kiện tập tành để rùi đến 1 ngày chồng hỏi : "Em ơi, em có bị trễ kinh không? " Lúc ấy mới ngã ngửa người (mà em vẫn cứ đều đặn như ai, có thấy trục trặc gì đâu) nhưng rồi sau 1 lúc thẫn thờ...

• TH true milk Quy trình sản xuất như thế nào + NVL ở đâu

Mình cũng đã uống qua sản phẩm này và mình muốn hiểu biết hơn về nó như quy trình sản xuất của mình...

• 395 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

hazi thuốc giảm béo nào mà chẳng thế , nếu lười tập thể dục và ăn kiêng thì đành phải chịu khó uống thuốc giảm cân để đi tiêu vậy , cái nào cũng có hậu quả của nó :Thinking:
    • 76 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

nhưng cái này có trong danh sách cấm của nước ngoài mà sao mình ko cấm nhỉ?
    chỉ thấy cái reductil là được bác sĩ cho dùng, nhưng cũng chỉ hạn chế thôi.
    • 111 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cái này là 2 day diet chứ có phải lishou đâu ss ơi
    • 325 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Em chẳng hiểu chị tatumi quăng bài để dọa mọi người hay sao chứ cái này có nói gì về lishou đâu. Còn tác dụng phụ của lishou thì mọi người đã nói rõ trong topic lishou rồi còn gì ạ. Hôm nay em định đi mua thử về dùng nhưng bác bán hàng sau khi hỏi về tình hình sức khỏe của em thì nhất quyết không bán vì bảo huyết áp em thấp quá huhu
    Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông
    Bao ngày mẹ mong con chào đời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ à tôi thấy giảm cân phục linh Lishou giảm cân tốt nhưng giá bán 15.000 đ/viên đắt quá ,mà trong khi dùng cách bảo quản cũng không tốt lắm dễ bị ẩm khi mở lọ ra để dùng.Hiện nay qua một số nhà thuốc tôi thấy có bán viên giảm cân phục linh Juji thành phần cũng bao gồm phục linh,giá bán ra 12.000đ/viên tôi dùng thử rồi thấy viên giống hệt Lishou, cùng do tập đoàn BaiAn sản xuất .Mình uống rồi giảm cân tốt và bao bì được đóng dưới dạng vỉ nên bảo quản tốt.
    Các mẹ nào đang dùng Lishou thì dùng thử sang JuJi xem nhé.
    • 431 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tatumi Xem bài viết
    nhưng cái này có trong danh sách cấm của nước ngoài mà sao mình ko cấm nhỉ?
    chỉ thấy cái reductil là được bác sĩ cho dùng, nhưng cũng chỉ hạn chế thôi.
    chị ơi, "cái này" nếu ý của chị là cái trong hình thì nó là 2day diet (đúng như chị MOm_ol nói đó) và sản phẩm này nằm trong 72 sản phẩm giảm cân bị cấm đó chị. Và đặc biệt là cái reductil trc đây nó được mọi người tin dùng nhưng đó là thuốc bên Mỹ chỉ được sử dụng nếu bác sĩ kê toa, nhưng hiện nay thì nó cũng nằm trong danh sách cấm ở trên luôn rồi.

Còn lishou thì ko có tên trong danh sách cấm mà chị

Còn về bài báo ở trên thì nó đề cập đến sản phẩm lishou nhái mà chị, như chị Alone nói thì nó ko cảnh báo về Lishou do công ty Phú Hải phân phối. Thuốc thật do công ty bán sẽ có tem đầy đủ.
    • 27 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chị lưu ý các chị em khác là ý tốt nhưng phải update thông tin chứ? Thông tin đưa ra cũ mèm, chả liên quan gì đến topic, lại giật title thật giật gân!
    • 63 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em đang dùng thuốc này đây, trộm vía là kết quả tốt! dùng hok đến mức làm cơ thể quá mệt mỏi, hok bị đi ngoài hay tác dụng fụ khác đâu! em dùng hết 30 viên thì jảm được đến hơn 5 cân - nhưng nếu ngừng uống thuốc có thể các ss sẽ bị tăng cân lại nhanh lắm! nên tốt nhất sau khi đạt được cân nặng vừa ý thì nên uống duy trì 2 viên/tuần là okie!
    Chỉ là em giấu đi....
    • 1,667 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

thiệt tình treo đầu dê bán thịt chó , cảnh báo lishou nhưng là viết 2 day hix
    YH : kobityeu8378
    • 232 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

HÌ, hết hồn, đang uống LS mờ
    • 2,023 Bài viết

• 943 Được cảm ơn

Hiz, thế sao vẫn là topic dính nhỉ
    • 474 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

ặc ...giật mình.... vào coi ngày ai ngờ ...pó tay! Tít với bài chả liên quan gì đến nhau ...nản...! tốt nhất mẹ nào muốn lishou cứ gọi điện đến số tư vấn của công ty phú hải. Em gọi đến họ hỏi em ở đâu và chỉ cho địa chỉ hiệu thuốc nhập hàng công ty gần chỗ mình ở nhất. Thôi cái cảnh treo đầu dê bán thịt chó đi ...Nản
    Cà phê đắng ở trên môi ...mà em đắng ở trong lòng....
    • 1,604 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Mình đang cần giảm khoảng 3-4kg, đang nghiên cứu xem có nên uống LS không, có nên không hả các mẹ thông thái?
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ .
    Mình mới dùng LS được 3 viên rồi , thấy cảm giác no lâu , không thấy đói bụng , bình thường mình hay ăn vặt lắm nhưng mấy ngày nay không thấy thèm bất cứ một món nào hết , ngay cả những món ăn khoái khẩu , về hiệu quả thì thấy bụng mình ngỏ gọn lại thấy rỏ ( bụng mình trước đó mở bụng nhiều nên to lắm ) những cái áo thun ôm trước đây mình mua mà không dám mặc vì thấy ghê quá , vậy mà sáng nay mình tự tin mặc nó và hỏi ý kiến ông xã và được ông ấy công nhận là hôm nay trông mình gọn hơn trước nhiều , nhưng hiệu quả đến nhanh quá làm mình cũng thấy hơi lo vì sợ bị tác dụng phụ .... ngày đầu tiên mình uống thì thấy cơ thể vẫn bình thường , chỉ thấy no không muốn ăn cái gì hết , nhưng sang đến ngày thứ hai thì đêm đến mình không tài nào ngủ được mặc dù sau một ngày làm việc mình rất mệt , nằm cứ bồn chồn hoài nhắm mắt mà người vẫn tỉnh rụi ....
    Trên đây là một vài ý kiến để các mẹ chia sẽ , chúc các mẹ muốn giảm cân sẽ được như ý .:Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay minh uống viên LS đầu tiên thấy tính hình cung như các mẹ Cm nên thấy mừng mừng biết đâu mình cúng giảm vài ký để có thể tự tin diện bất kỳ bộ cánh nào (mừng qua đi) có mẹ nào có kinh nghiệm nào chỉ cho minh với nhé, không biết có tác dụng phụ jif không cúng lo qua các mẹ ơi!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn uống thuốc này nhớ mỗi ngày uống 2 lít nước và ăn 2 trái chuối mỗi ngày nhé, nó sẽ thải những chất kg tốt trong thuốc ra, mình cũng đã dùng rùi, giảm dc 5ky, dáng thon, đây là kinh nghiệm khi uống LS của mình
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ khi uống LS nhớ uống thêm thật nhiều nước mỗi ngày nha, hơn 2lit và ăn 2 quả chuối mỗi ngày, để thải bớt những chất kg tốt trong thuốc ra, như vậy sẽ kg hại cho GAN, mình đã uống rồi, giảm duoc 5ky, dáng thon. Đây là kinh nghiệm khi uống thuốc của mình, nếu bạn nào quan tâm thì hãy cố gắng nhé
    Thân
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huyết áp mình đang tăng , kg biết có uống được kg mấy mẹ?
    • 192 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

chời chời đọc title hết hồn ....té ra ko phải ...vì đang & đã uống lishou mờ ...
    theo kinh nghiệm của mình khi uống là ng bị tim & cao huyết áp là ko dùng đc.
    sáng ăn sáng sớm rồi uống 1 viên , trong ngày uống thêm ép bí đao cho ko khô da vì bị mất nước , chiều ko đói nhưng ráng ăn rau ( ko ăn tinh bột, ít đạm ) để ko bị bón & ko đau bao tử vì ko thấy đói ....sau khi dc cân nặng như ý là phải giảm hẳn tinh bột ( mình ko ăn 1 hột cơm ...hehe ) thèm lắm tí bánh mì ,bún , phở, nhưng rất ít , chủ yếu rau & thịt cá ...lâu lâu hơi lên cân tí là phải dặm 1-2 ngày lishou cho về cân nặng củ là ngưng ....chúc các bạn đc các số đo như ý !
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4