Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Cam - Mật Ong- Trứng 3 in trong một có tác dụng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 152 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có 1 người bạn tư vấn cho mình như thế này để có làn da đẹp , thử 10 ngày xem có khác không hôm nay ngày đầu tiên
    Công thức: 1 trứng gà, mật ong 2 thìa, đánh bông lên , sau đó vắt 1 quả cam vào uống sau khi ăn sáng
    Tác dụng : Da trắng dần lên trông thấy ( E đang thử chưa biết)
    Các mẹ thấy công thức này có ok không, ai đã dùng rồi tư vấn giúp em nha. Tặng hoa nè :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 171 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em cũng có nghe nói đến công thức này. Thấy các chị bảo là tăng cân nên mới ham hố làm thử. Cảm nhận đầu tiên là...khó uống :Sad: Không biết em có làm sai không nhưng em uống cứ nghe tanh tanh và mùi mật ong quyện với mùi cam có vẻ không hấp dẫn em lắm :Sad: Em làm theo các chị bảo là ngâm kỹ lòng đỏ với mật ong chừng 5', đánh lên rồi còn cẩn thận cho thêm tí nước sôi vào để không tanh. Thế mà vẫn tanh. Hix, uống 1 ngày thì đc chứ 10 ngày thì em chịu. Các chị ai làm được món này ngon lành thì vui lòng chỉ em với chủ top nữa nhé. Em cám ơn ạ :Rose:

• 311 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMeo169 Xem bài viết
    Em cũng có nghe nói đến công thức này. Thấy các chị bảo là tăng cân nên mới ham hố làm thử. Cảm nhận đầu tiên là...khó uống :Sad: Không biết em có làm sai không nhưng em uống cứ nghe tanh tanh và mùi mật ong quyện với mùi cam có vẻ không hấp dẫn em lắm :Sad: Em làm theo các chị bảo là ngâm kỹ lòng đỏ với mật ong chừng 5', đánh lên rồi còn cẩn thận cho thêm tí nước sôi vào để không tanh. Thế mà vẫn tanh. Hix, uống 1 ngày thì đc chứ 10 ngày thì em chịu. Các chị ai làm được món này ngon lành thì vui lòng chỉ em với chủ top nữa nhé. Em cám ơn ạ :Rose:
    cherry cũng định theo công thức này cho tăng cân nhưng khó uống quá, chị Liên có chỉ cherry 1 công thức giúp tăng cân là: đánh tan lòng đỏ trứng rồi cho sữa đặc vào quậy lên rồi đổ nước sôi vào uống, mình chưa thử nhưng nghĩ chắc đỡ tanh hơn vì bỏ nước sôi nhìu như zậy trứng cũng chín mất rồi.
    Ngoài ra ngày nào cherry cũng uống 1 ly cam vắt (vì có đợt đi học quân sự 1 tuần nên da bị bắt nắng), ko biết có tác dụng của cam hay ko nhưng sau gần 1 tháng da đã nhã nắng hoàn toàn, mình zẫn tiếp tục uống nc cam đều đặn mỗi ngày để bổ sung vitC.
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..

• 171 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypink Xem bài viết
    cherry cũng định theo công thức này cho tăng cân nhưng khó uống quá, chị Liên có chỉ cherry 1 công thức giúp tăng cân là: đánh tan lòng đỏ trứng rồi cho sữa đặc vào quậy lên rồi đổ nước sôi vào uống, mình chưa thử nhưng nghĩ chắc đỡ tanh hơn vì bỏ nước sôi nhìu như zậy trứng cũng chín mất rồi.
    Ngoài ra ngày nào cherry cũng uống 1 ly cam vắt (vì có đợt đi học quân sự 1 tuần nên da bị bắt nắng), ko biết có tác dụng của cam hay ko nhưng sau gần 1 tháng da đã nhã nắng hoàn toàn, mình zẫn tiếp tục uống nc cam đều đặn mỗi ngày để bổ sung vitC.
    Lòng đỏ trứng với sữa đặc thì Mèo uống nhiều rồi. Đúng là ko tanh nếu quậy nước nóng già và uống khi nó còn nóng ấm :Smiling: Nghe bẩu uống cái đó cũng đẹp da...Mỗi tội uống nhiều cũng ngấy...sữa đặc thôi là đã ngấy kinh khủng rồi

• 311 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMeo169 Xem bài viết
    Lòng đỏ trứng với sữa đặc thì Mèo uống nhiều rồi. Đúng là ko tanh nếu quậy nước nóng già và uống khi nó còn nóng ấm :Smiling: Nghe bẩu uống cái đó cũng đẹp da...Mỗi tội uống nhiều cũng ngấy...sữa đặc thôi là đã ngấy kinh khủng rồi
    đúng là sữa đặc thì ngán thật nhưng sữa đó mới dành cho người mún tặng cân í, đành cố thôi :Sigh:
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..

• 2,302 Bài viết

• 6,245 Được cảm ơn

Cái này chắc tùy người hợp hay ko đó chị, chứ em còn nhớ hồi e còn học mẫu giáo (hay lớp mầm chồi lá gì đó, đại khái là tầm tuổi này), ngày nào mẹ e cũng làm lòng đỏ trứng với nc cam, mật ong cho e uống, ngày nào cũng vừa uống vừa khóc vừa la, mà vẫn bị bắt uống cho hết, kết quả là uống khoảng 1 năm thì ngừng, bây giờ da người thì có trắng thật, nhưng cái mặt da vẫn xấu vẫn mụn vẫn sạm đen như thường haizz đến là buồn.
    Magic comes with a price.

• 552 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Em đồng ý với chị ilangilang ạ Em thấy thực ra để da body trắng không khó lắm đâu ạ, mọi người chăm giữ da ( tránh nắng ) và tẩy da chết đều đặn, dùng thêm lotion dưỡng trắng kết hợp chế độ ăn uống, kiên trì sẽ có kết quả đấy ạ, dĩ nhiên nếu sắc tố da mình bẩm sinh đã ko trắng thì mình cứ chăm sóc trắng thêm đc chừng nào hay chừng nấy thôi ^^ chứ muốn trắng bóc thì chịu ^^ da body thì vậy chứ da mặt thì khó hơn gấp nhiều nhiều lần ấy :Straightf: Người em hồi cấp 2 cũng đen lắm, chụp ảnh cạnh đứa bạn mà nhìn rõ tay mình đen hơn tay nó bao nhiêu, sau mấy năm cấp 3 giữ gìn,rồi qua 1 năm đại học, giờ vẫn so tay với đứa bạn đó thì em lại trắng hơn nó chứ da em không trắng, da vàng - con gái châu Á và biết giữ nên sáng sủa thôi ạ, nhưng vẫn bị mụn, em chỉ mong hết mụn, hết vết thâm, rồi em sẽ giữ cho nó sáng mịn thôi chứ ko cần trắng :Smug:
    Ngẫm lại thì cái da mẹt vẫn là khó trắng nhất, đỏng đảnh khó chăm sóc biết bao
    Bài mật ong + nước cam + lòng đỏ trứng gà em nghĩ chị chủ thớt cứ làm thử đi ạ, biết đâu lại thành công rực rỡ, vì nó cũng là một món ăn có lợi mà chị, hơn nữa là cách " dưỡng da từ trong " nên chắc 10 ngày cũng không thể làm da thay đổi quá nhiều đâu, nhưng sáng lên thì chắc chắn có chứ, vì cam có vitamin C, mật ong nhiều khoáng chất ^^, trứng gà thì đẹp da nổi tiếng rùi :Angel:
    Những cách làm đẹp tự nhiên thế này em nghĩ phải làm thường xuyên mới có kết quả, kiểu như uống chanh mật ong ấy ạ, mình ngưng phát là da cũng hết đẹp luôn, nên nếu có hiệu quả thì cứ 1 tháng ta uống món này liên tục 1 tuần, he he, uống nhiều mập, em đang béo lắm ^^
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Da có trắng hơn, mịn hơn, bớt mụn hay không thì mình không biết, chỉ biết là khi mình uống liên tục tù tì 1 tháng thì lên 2 kí :Straightf:
    kết bạn trên facebook nhé mọi người --> https://www.facebook.com/gisselle.tran
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 969 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống cái này nè, mình bày cho các bạn cách này để ko bị tanh nè. Buổi tối trước khi đi ngủ, đập trứng gà vào bát (cốc), quậy đều (có thể dùng mỗi lòng đỏ, mình thì dùng cả lòng trắng luôn ); sau đó cho mật ong vào trộn đều, đậy kín, để qua đêm. Sáng hôm sau vắt một quả cam vào, quấy đều rồi uống thôi, ngon mà ko tanh tẹo nào vì mình ngâm trứng với mật ong 1 đêm rồi, trứng chín một phần rồi (giống như trứng luộc lòng đào ấy). Mình uống được hơn 10 ngày rồi, chả biết da có trắng đẹp lên hay ko nhưng vẫn uống, vì cũng muốn tăng cân nữa mà.
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 123 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đồng ý với mẹ thu ngọc ngọc là mật ong có thể làm chín mật ong
    các mẹ dùng mật ong quây trứng thì đừng cho nước vào không tanh lắm ạ. Với lại quấy kĩ , đánh bông lên thì cũng không tanh ạ
    em nghe nói có công thức mật ong- lòng đỏ trứng- chanh nữa ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)