Mỹ phẩm - Trang điểm

Cam - Mật Ong- Trứng 3 in trong một có tác dụng không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 50.1K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 152 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có 1 người bạn tư vấn cho mình như thế này để có làn da đẹp , thử 10 ngày xem có khác không hôm nay ngày đầu tiên
    Công thức: 1 trứng gà, mật ong 2 thìa, đánh bông lên , sau đó vắt 1 quả cam vào uống sau khi ăn sáng
    Tác dụng : Da trắng dần lên trông thấy ( E đang thử chưa biết)
    Các mẹ thấy công thức này có ok không, ai đã dùng rồi tư vấn giúp em nha. Tặng hoa nè :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 171 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em cũng có nghe nói đến công thức này. Thấy các chị bảo là tăng cân nên mới ham hố làm thử. Cảm nhận đầu tiên là...khó uống :Sad: Không biết em có làm sai không nhưng em uống cứ nghe tanh tanh và mùi mật ong quyện với mùi cam có vẻ không hấp dẫn em lắm :Sad: Em làm theo các chị bảo là ngâm kỹ lòng đỏ với mật ong chừng 5', đánh lên rồi còn cẩn thận cho thêm tí nước sôi vào để không tanh. Thế mà vẫn tanh. Hix, uống 1 ngày thì đc chứ 10 ngày thì em chịu. Các chị ai làm được món này ngon lành thì vui lòng chỉ em với chủ top nữa nhé. Em cám ơn ạ :Rose:
    • 309 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMeo169 Xem bài viết
    Em cũng có nghe nói đến công thức này. Thấy các chị bảo là tăng cân nên mới ham hố làm thử. Cảm nhận đầu tiên là...khó uống :Sad: Không biết em có làm sai không nhưng em uống cứ nghe tanh tanh và mùi mật ong quyện với mùi cam có vẻ không hấp dẫn em lắm :Sad: Em làm theo các chị bảo là ngâm kỹ lòng đỏ với mật ong chừng 5', đánh lên rồi còn cẩn thận cho thêm tí nước sôi vào để không tanh. Thế mà vẫn tanh. Hix, uống 1 ngày thì đc chứ 10 ngày thì em chịu. Các chị ai làm được món này ngon lành thì vui lòng chỉ em với chủ top nữa nhé. Em cám ơn ạ :Rose:
    cherry cũng định theo công thức này cho tăng cân nhưng khó uống quá, chị Liên có chỉ cherry 1 công thức giúp tăng cân là: đánh tan lòng đỏ trứng rồi cho sữa đặc vào quậy lên rồi đổ nước sôi vào uống, mình chưa thử nhưng nghĩ chắc đỡ tanh hơn vì bỏ nước sôi nhìu như zậy trứng cũng chín mất rồi.
    Ngoài ra ngày nào cherry cũng uống 1 ly cam vắt (vì có đợt đi học quân sự 1 tuần nên da bị bắt nắng), ko biết có tác dụng của cam hay ko nhưng sau gần 1 tháng da đã nhã nắng hoàn toàn, mình zẫn tiếp tục uống nc cam đều đặn mỗi ngày để bổ sung vitC.
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 171 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrypink Xem bài viết
    cherry cũng định theo công thức này cho tăng cân nhưng khó uống quá, chị Liên có chỉ cherry 1 công thức giúp tăng cân là: đánh tan lòng đỏ trứng rồi cho sữa đặc vào quậy lên rồi đổ nước sôi vào uống, mình chưa thử nhưng nghĩ chắc đỡ tanh hơn vì bỏ nước sôi nhìu như zậy trứng cũng chín mất rồi.
    Ngoài ra ngày nào cherry cũng uống 1 ly cam vắt (vì có đợt đi học quân sự 1 tuần nên da bị bắt nắng), ko biết có tác dụng của cam hay ko nhưng sau gần 1 tháng da đã nhã nắng hoàn toàn, mình zẫn tiếp tục uống nc cam đều đặn mỗi ngày để bổ sung vitC.
    Lòng đỏ trứng với sữa đặc thì Mèo uống nhiều rồi. Đúng là ko tanh nếu quậy nước nóng già và uống khi nó còn nóng ấm :Smiling: Nghe bẩu uống cái đó cũng đẹp da...Mỗi tội uống nhiều cũng ngấy...sữa đặc thôi là đã ngấy kinh khủng rồi
    • 309 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMeo169 Xem bài viết
    Lòng đỏ trứng với sữa đặc thì Mèo uống nhiều rồi. Đúng là ko tanh nếu quậy nước nóng già và uống khi nó còn nóng ấm :Smiling: Nghe bẩu uống cái đó cũng đẹp da...Mỗi tội uống nhiều cũng ngấy...sữa đặc thôi là đã ngấy kinh khủng rồi
    đúng là sữa đặc thì ngán thật nhưng sữa đó mới dành cho người mún tặng cân í, đành cố thôi :Sigh:
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 2,309 Bài viết

• 6,299 Được cảm ơn

Cái này chắc tùy người hợp hay ko đó chị, chứ em còn nhớ hồi e còn học mẫu giáo (hay lớp mầm chồi lá gì đó, đại khái là tầm tuổi này), ngày nào mẹ e cũng làm lòng đỏ trứng với nc cam, mật ong cho e uống, ngày nào cũng vừa uống vừa khóc vừa la, mà vẫn bị bắt uống cho hết, kết quả là uống khoảng 1 năm thì ngừng, bây giờ da người thì có trắng thật, nhưng cái mặt da vẫn xấu vẫn mụn vẫn sạm đen như thường haizz đến là buồn.
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    • 552 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Em đồng ý với chị ilangilang ạ Em thấy thực ra để da body trắng không khó lắm đâu ạ, mọi người chăm giữ da ( tránh nắng ) và tẩy da chết đều đặn, dùng thêm lotion dưỡng trắng kết hợp chế độ ăn uống, kiên trì sẽ có kết quả đấy ạ, dĩ nhiên nếu sắc tố da mình bẩm sinh đã ko trắng thì mình cứ chăm sóc trắng thêm đc chừng nào hay chừng nấy thôi ^^ chứ muốn trắng bóc thì chịu ^^ da body thì vậy chứ da mặt thì khó hơn gấp nhiều nhiều lần ấy :Straightf: Người em hồi cấp 2 cũng đen lắm, chụp ảnh cạnh đứa bạn mà nhìn rõ tay mình đen hơn tay nó bao nhiêu, sau mấy năm cấp 3 giữ gìn,rồi qua 1 năm đại học, giờ vẫn so tay với đứa bạn đó thì em lại trắng hơn nó chứ da em không trắng, da vàng - con gái châu Á và biết giữ nên sáng sủa thôi ạ, nhưng vẫn bị mụn, em chỉ mong hết mụn, hết vết thâm, rồi em sẽ giữ cho nó sáng mịn thôi chứ ko cần trắng :Smug:
    Ngẫm lại thì cái da mẹt vẫn là khó trắng nhất, đỏng đảnh khó chăm sóc biết bao
    Bài mật ong + nước cam + lòng đỏ trứng gà em nghĩ chị chủ thớt cứ làm thử đi ạ, biết đâu lại thành công rực rỡ, vì nó cũng là một món ăn có lợi mà chị, hơn nữa là cách " dưỡng da từ trong " nên chắc 10 ngày cũng không thể làm da thay đổi quá nhiều đâu, nhưng sáng lên thì chắc chắn có chứ, vì cam có vitamin C, mật ong nhiều khoáng chất ^^, trứng gà thì đẹp da nổi tiếng rùi :Angel:
    Những cách làm đẹp tự nhiên thế này em nghĩ phải làm thường xuyên mới có kết quả, kiểu như uống chanh mật ong ấy ạ, mình ngưng phát là da cũng hết đẹp luôn, nên nếu có hiệu quả thì cứ 1 tháng ta uống món này liên tục 1 tuần, he he, uống nhiều mập, em đang béo lắm ^^
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Da có trắng hơn, mịn hơn, bớt mụn hay không thì mình không biết, chỉ biết là khi mình uống liên tục tù tì 1 tháng thì lên 2 kí :Straightf:
    kết bạn trên facebook nhé mọi người --> https://www.facebook.com/gisselle.tran
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Mình cũng đang uống cái này nè, mình bày cho các bạn cách này để ko bị tanh nè. Buổi tối trước khi đi ngủ, đập trứng gà vào bát (cốc), quậy đều (có thể dùng mỗi lòng đỏ, mình thì dùng cả lòng trắng luôn ); sau đó cho mật ong vào trộn đều, đậy kín, để qua đêm. Sáng hôm sau vắt một quả cam vào, quấy đều rồi uống thôi, ngon mà ko tanh tẹo nào vì mình ngâm trứng với mật ong 1 đêm rồi, trứng chín một phần rồi (giống như trứng luộc lòng đào ấy). Mình uống được hơn 10 ngày rồi, chả biết da có trắng đẹp lên hay ko nhưng vẫn uống, vì cũng muốn tăng cân nữa mà.
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đồng ý với mẹ thu ngọc ngọc là mật ong có thể làm chín mật ong
    các mẹ dùng mật ong quây trứng thì đừng cho nước vào không tanh lắm ạ. Với lại quấy kĩ , đánh bông lên thì cũng không tanh ạ
    em nghe nói có công thức mật ong- lòng đỏ trứng- chanh nữa ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavi2012 Xem bài viết
    Các mẹ ơi có 1 người bạn tư vấn cho mình như thế này để có làn da đẹp , thử 10 ngày xem có khác không hôm nay ngày đầu tiên
    Công thức: 1 trứng gà, mật ong 2 thìa, đánh bông lên , sau đó vắt 1 quả cam vào uống sau khi ăn sáng
    Tác dụng : Da trắng dần lên trông thấy ( E đang thử chưa biết)
    Các mẹ thấy công thức này có ok không, ai đã dùng rồi tư vấn giúp em nha. Tặng hoa nè :Rose:
    Chào các chị, em tàu ngầm mấy topic làm đẹp của mấy chị lâu rồi, cái nào đủ khả năng thì em thường "chuột bạch", em đã "chuột bạch" cái món cam+ mật ong + trứng được 6 ngày rồi, nói thật là da mặt em sáng và hồng hào hẳn, mặt mộc thích lắm mấy chị ơi!

Em không thấy tanh vì mật ong làm chính trứng rồi ạ, mà nếu thấy khó uống thì các chị cứ nín thở mà uống vì rất tốt cho sức khỏe và da mặt! Ko biết có lên kg hay ko nhưng em cảm thấy da và cơ căng ra, toàn thân em luôn đấy, em sẽ ráng trong 1 tháng xem có tăng cân ko vì em cũng gầy, nhưng trộm vía cái da mặt sáng, hồng hào láng mịn là em khoái lắm rùi ạ!

Mà em có thắc mắc ko biết uống trứng gà liên tù tì 1 tháng có sao ko ạ?

Cách đây 3 tuần em cũng có thử liệu trình 21 ngày: sữa ong chúa + mật ong + lòng đỏ trứng nữa, thấy da mặt cũng kha khá sáng sủa nhưng ko bằng cái vụ uống cam + mật ong + trứng này đâu ạ! Buổi sáng thức dậy em cũng massage mặt theo bài xoa mặt của mấy chị bên topic Suối Nguồn Tươi Trẻ nữa ạ!

Em sẽ tiếp tục chăm sóc sắc đẹp = cách vừa uống trong vừa thoa ngoài hehe Chị nào muốn làm đẹp thì hãy kiên trì nhé! Tặng hoa cho cả nhà này :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi teddy_iu; 12/09/2011 vào lúc 10:07 PM.
    Love you like a love song
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em uống được khoảng 10 ngày rồi không thấy có tác dụng gì. Da vẫn sần sùi, xạm màu. Hic,khổ thân quá. Có cách nào hiệu quả hơn không nhỉ?
    • 249 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

cái này em uống rùi , mà uống vào bủi sáng trc' khi ăn sáng ý , uống cái này nhanh tăng cân lắm , nhưng uống vào bủi sáng thì hơi khó uống , bụng đói cồn cào mà uống thêm cái này thì ... mấy lần uống xong đói quá mún ..ói @@ . Nhưng mà tốt lắm đấy , thấy da hồng hào và tóc thì thấy mượt ......e uống đc cỡ 3,4 tháng thì ... tăng đc 4 cân . Hoảng quá hem uống nữa , nhưng mà vẫn chưa wen đc cái mùi , với lại làm biếng nũa ......
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Tớ chắc cũng uống được cỡ hơn 1 tuần rùi, ngán quá thể. Cứ nghĩ đến là buồn nôn, hic hic. Hum nay lại hạ quyết tâm típ tục vậy, xem có đẹp ra tí nào ko
    • 289 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

Mình uống món này được 2 tuần rồi. Mình thấy uống với nước cam ngon hơn và đỡ ngán hơn uống với sữa nhiều. Mình thích ngọt nên cho nhiều mật ong 1 tí (3 muỗng cà phê). 2 tuần rồi mà không thấy da đẹp lên cũng chả lên được 100gr nào (mình chỉ cần lên cân chứ không cần da đẹp), haizzz
    • 1,200 Bài viết

• 2,711 Được cảm ơn

Chị nào uống cái này thấy tanh chứng tỏ là do ngâm trứng vào mật ong không kỹ hoặc là mật ong của nhà chị không phải mật ong xịn. Mình cứ sáng ngủ dậy là đập trứng, lọc lòng đỏ cho vào ly, đổ 2 thìa cafe mật ong lên trên, đi đánh răng lên thì lòng đỏ trứng đã chín rồi, vắt thêm quả cam, cho thêm chút nước nóng vào rồi uống, không tanh chút nào.
    Nhưng theo được 6 ngày thì mình bỏ, vì mật ong và trứng nó làm mình nóng quá, mặt nổi vài cái mụn. Đành dưỡng da theo cách khác vậy.
    Heo mập
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em thấy tùy cơ địa mỗi người hợp hay ko thôi, muốn biết thì cứ thử ạ, chứ cam mật ong và trứng cái nào cũng bổ ạ, em nghe nói mỗi ngày 1 muỗng mật ong cũng làm da mịn màng và chống lão hóa nữa! Hay mấy chị thử uống trong thoa ngoài như em xem sao! Chúc mọi người luôn khỏe đẹp!
    Love you like a love song
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình uống cái này được 2 tuần cũng thấy da sáng lên chút nhưng cân nặng thì vẫn thế, mà mình thì chỉ muốn tăng cân thôi nên mình chuyển qua uống tam thất mật ong vì thấy bảo uống cái đó tăng cân nhanh hơn mà cũng đẹp da nưa. Mình trộn cả tam thất + mật ong + trứng gà vào rồi hấp cách thủy ăn cũng thấy ngon lắm nhưng k biết có làm sao k nhỉ, mình uống được gần 2 tuần rồi, cũng chưa thấy tăng cân nhưng da có vẻ mỡ màng hơn và thấy sức khỏe đc cải thiện hơn, có mẹ nào uống giống mình chưa vào chia sẻ với, tks nhé.
    • 37 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng đấy, chủ top cứ thử xem thế nào. Chứ tác dụng cũng tùy vào từng người đấy. Như mình uống 15 ngày dưng hem thấy trắng mà cũng hem tăng được lạng nào hết....đau khổ :Sad:
    • 390 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các chị uống trứng gà ít thôi bác sĩ khuyến cáo một tuần chỉ nên ăn ba trứng.thôi cái gì bổ lạm dụng quá cung không tốt dễ bị gan lắm đó.các chị muốn trắng thì làm mặt nạ lòng trắng trứng gà.còn muốn hồng thì dùng lòng đỏ.gạn ra hai thứ sức như kem ấy đê khoảng 30 phút nó tự khô rồi rửa mặt bằng nước ấm da mịn màng lắm.lúc sức vô khoảng 10 phút nếu là lòng trắng sẻ thấy da mình căng ra hết cỡ thích lắm!các chị ráng để yên đừng cười hay cử động trên cơ mặt lúc đang đắp nha! vì da đang căng mà làm vậy dễ bi nhăn lắm.mỗi buổi sáng uống ly nước ấm pha mật ong thì tốt.đừng nóng quá sẽ mất hết vitamin .còn chị nào không có điều kiện thì uống ly trà đường giúp không bị hạ đường huyết. các chị nào từng đi hiến máu sẽ thấy trước khi lấy máu lúc nào người ta cũng cho mình uống ly trà đường hết đó.đây là ý nhỏ có gì các mẹ bỏ qua cho em tội tám nha!chúc một ngày tốt lành.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7