Mỹ phẩm - Trang điểm

Cách xem ngày sản xuất, ngày hết hạn của mỹ phẩm ngoại nhập, xách tay....

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 270 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có 1 chau neutrogena, xem hoài chĩ thấy có 2 dòng nay

lot3392lo122

40013670

Các mẹ cho hỏi hsd của nó như thế nào ạ?

Thk các mẹ nhiều
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới hay em có lọ kem chống nắng của Devita (website:http://www.devitaskincare.com), xin chia sẻ luôn cho các chị về cách đọc hạn sử dụng của hãng này.
    Trên tube của sản phẩm sẽ in ngày tháng sản xuất, còn hạn sử dụng là 2 năm sau khi mở nắp tính từ ngày sản xuất chỉ riêng với kem chống nắng thôi nha (bởi em chỉ mua mỗi kem chống nắng nên không dám chắc về các sản phẩm khác).

Ví dụ: Trên tube Solar Body Moisturizer SPF 30+ có ghi dòng 6 chữ số 111332 ở phần rìa mỏng mỏng trên đỉnh tube thì trong đó:
    + Hai số đầu tiên: 11 chỉ năm sản xuất (ở đây là 2011)
    + Ba số tiếp theo: 133 chỉ ngày sản xuất, hãng Devita lấy ngày sản xuất theo lịch Julian (có 365 ngày thì có 365 số thứ tự, ở đây 133 đối chiếu theo lịch thường sẽ là ngày 13 tháng 5). Mọi người có thêm xem lịch Julian ở đây:http://www.fs.fed.us/fire/partners/f...juliandate.htm
    + Số còn lại: 2 là số dùng trong nhà máy, nó chỉ số thứ tự của thùng chứa sản phẩm được bơm đến tube.

Như vậy là dựa vào mã số trên, ngày sản xuất là 13 tháng 5 năm 2011.
    Nói thêm về biểu tượng có cái hũ mở với số có chữ M. Nhà sản xuất in thêm biểu tượng đó để giúp người tiêu dùng biết để sử dụng trong phạm vi thời gian đó (tính theo tháng) sau khi mở nắp.
    Em không thấy ghi ngày hết hạn rõ ràng như mấy chai dầu gội hay sữa tắm mình hay mua, nhưng khi em hỏi thì bên công ti đó nhắn lại là sản phẩm sẽ vẫn dùng tốt cho đến ngày 13 tháng 5 năm 2013 (tức 2 năm sau ngày sản xuất). Có lẽ bên đó gộp luôn hạn dùng sau mở nắp với trước khi mở nắp, em cũng không rõ lắm.
    Mong thông tin này có ích cho mọi người!!!^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh_lon; 05/06/2013 vào lúc 06:07 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahahhhh79 Xem bài viết
    mình có 1 chau neutrogena, xem hoài chĩ thấy có 2 dòng nay

lot3392lo122

40013670

Các mẹ cho hỏi hsd của nó như thế nào ạ?

Thk các mẹ nhiều
    Chị nên trực tiếp gửi mail cho công ti bên đấy hỏi. Em cũng phải làm thế mới biết rõ được ngày sản xuất với hạn sử dụng đó chị. Bên đó có những công ti không tính lịch như mình (kiểu ngày-tháng-năm hoặc đại loại như thế) đâu ạ.
    Cứ hỏi cho chắc!^^
    • 127 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e có lọ kem etude thấy mã ghi V36436 nghĩa là sao ạ?
    • 204 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình mua mỹ phẩm lancome trực tiếp từ web của lancome hàng fullsize thì được tặng kèm theo mấy em minisize, làm sao để xem hạn sử dụng của mấy e minisize này, mình nhìn hoài mà không thấy, bạn nào rành mấy vụ này hướng dẫn cho mình nha, thanks!
    • 29 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumogold Xem bài viết
    mình mua mỹ phẩm lancome trực tiếp từ web của lancome hàng fullsize thì được tặng kèm theo mấy em minisize, làm sao để xem hạn sử dụng của mấy e minisize này, mình nhìn hoài mà không thấy, bạn nào rành mấy vụ này hướng dẫn cho mình nha, thanks!
    Em nghĩ là minisize nó vẫn có mã sản phẩm đó chị, chị tìm mã sp rồi vào trang checkcosmetic kiểm tra thử xem ạ
    • 204 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julian_windy Xem bài viết
    Em nghĩ là minisize nó vẫn có mã sản phẩm đó chị, chị tìm mã sp rồi vào trang checkcosmetic kiểm tra thử xem ạ
    chị thấy dưới đáy chai có mấy chữ số, không biết có phải là mã sản phẩm không? còn trên thân chai thì không thấy gì hết, để chị check thử xem.
    • 29 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumogold Xem bài viết
    chị thấy dưới đáy chai có mấy chữ số, không biết có phải là mã sản phẩm không? còn trên thân chai thì không thấy gì hết, để chị check thử xem.
    Chắc đúng là mã sp rồi đó chị, mấy hũ Lancome nhà em toàn in nổi mã sp dưới đáy lọ mà
    • 343 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em vừa mua đc hộp phấn phủ Physician Formular trên hộp có ghi là EXP 13 MA, như thế này có đc hiểu là sản xuất tháng 3 năm 2013 không ạ. Em vẫn đang băn khoan vì theo một số ng giải thích mỹ phẩm chỉ có ngày sx, còn hạn thì thường sau 2-3 năm. Nhưng em đang băn khoăn là "exp" là viết tắt của expiry date, tức là ngày hết hạn ạ. Nếu là thời điểm sx thì phải là manufacture date chứ ạ? Có chị nào có kinh nghiệm trả lời giúp em với ạ.
    Em cám ơn các chị trước ạ
    Mắt bồ câu con bay con đậu
    Mũi dọc dừa lỗ nhỏ lỗ to
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e có lọ revital Q10 ghi ngày là 2220088 thì hạn sử dụng và ngày sx được tính thế nào, các chị giúp em với. tks
    1D:3.25kg, 1M:5kg, 2M:6kg; 3M:7kg, 4M: 7,5kg,4M2W:8kg, 4M3W:7,5kg (mẹ đi làm con bị sụt kí,hu hu)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E thấy cứ sai sai ý, e có cái primer smashbox tra ra, ngày sx còn sau cả ngày e mua ý @.@ chả hiểu tnao luôn, hixx
    You'll never walk alone
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi picasa123 Xem bài viết
    Em vừa mua đc hộp phấn phủ Physician Formular trên hộp có ghi là EXP 13 MA, như thế này có đc hiểu là sản xuất tháng 3 năm 2013 không ạ. Em vẫn đang băn khoan vì theo một số ng giải thích mỹ phẩm chỉ có ngày sx, còn hạn thì thường sau 2-3 năm. Nhưng em đang băn khoăn là "exp" là viết tắt của expiry date, tức là ngày hết hạn ạ. Nếu là thời điểm sx thì phải là manufacture date chứ ạ? Có chị nào có kinh nghiệm trả lời giúp em với ạ.
    Em cám ơn các chị trước ạ
    EXP là Hạn sử dụng, MFG là ngày sx. Thông thường nếu hãng mỹ phẩm chỉ ghi ngày sx, thì HSD trên 30 tháng - thường 36 tháng sẽ hết hạn. Một số hãng nếu thời hạn sd ngắn, họ sẽ ghi cả ngày sx và ngày hết hạn hoặc họ sẽ ghi ngày sx, theo đó là bao nhiêu tháng hết hạn từ ngày sx.
    Có TH: sản phẩm chỉ ghi 12M hay 6M thì HSD là 12 tháng hay 6 tháng kể từ lúc mở hộp.

Với cái dòng chữ chị gửi, thì là HSD hết hạn vào 2013 rồi.

Một số sp có thể check tại web như mấy chị nêu ạ, tuy nhiên, chỉ hãng lớn mới có check đó ạ.
    Nhận order, ship hàng từ Mỹ, Hàn/ Hàng Hàn có sẵn
    LH: 0928.97.2299 (em tên Thúy)
    YM: taphoanhacua/ Mail: taphoanhacua@gmail.com/ Skype: thuysnt
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế hạn sử dụng của Loreal thì như thế nào các mẹ, của mình thấy ghi dòng trên là 2H290 , dòng dưới là MFG17102011
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có lọ Ohui ghi ở đáy là FDK090415: thì có được hiểu là hạn sử dụng là ngày 09/04/2015 ko nhỉ?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3