Mỹ phẩm - Trang điểm

Các mẹ hay dùng kem dưỡng da gì để giữ ẩm???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, chào cả nhà, các mẹ nhà mình thường dùng mỹ phẩm gì để dưỡng ẩm cho da?
    Da em thuộc loại vừa khô mà vừa nhờn. Các mẹ tư vấn cho em loại kem nào dùng mát da, giữ ẩm mà ko nhờn nhờn ý!
    Mà đặc biệt là da em dễ bị dị ứng nữa nên ko dám mua về dùng thử - nhỡ ko hợp mà bỏ thì tiếc xiền , hỏi kinh nghiệm các mẹ đã dùng xem!!! Giúp emmmmm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,720 Bài viết

• 4,690 Được cảm ơn

Tớ dạo qua các diễn đàn thì thấy đánh giá cao 2 loại là Merlot và Active Moist của Derma (đắt hơn), 2 loại này đều giữ ẩm và ko nhờn, đặc biệt là kem dưỡng vào ban ngày của Merlot thấy đc khen khá nhiều. Còn bạn muốn dùng thuốc bắc thì qua topic này, tớ cũng đang sử dụng kem dưỡng này thấy cũng ok: http://www.webtretho.com/forum/f69/d...ha-2-a-491002/. Nếu bạn ở SG thì có thể xin sample free dùng thử đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zero_to_hero; 08/06/2010 vào lúc 08:21 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa nóng vầy mà xài kem dưỡng ẩm cũng khoai các mẹ nhỉ?

Mà mẹ chuộng loại như thế nào? Còn phải xem giá cả, độ tuổi, loại da của mẹ nữa. Mẹ nói rõ hơn em biết đến đâu share đến đó :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@ Mẹ Zero: Em vừa xem topic các mẹ bàn tán sôi nổi về Merlot và Active Moist của Derma, hic, hình như giá có vẻ mắc, mà em thì muốn xài thử coi hợp ko đã nên tìm loại nào vừa túi tiền 1 tẹo.

@ Mẹ nhpt_100: Hic, em cũng trên 20 mẹ nó ạ. Da mình được cái là cũng trắng hồng, nhưng lại dễ nhờn, ăn nắng... mà lại khô nữa... Trước đây em hầu như không dùng kem dưỡng ẩm, lâu lâu đắp mặt nạ thôi, tại vì da có vẻ mỏng, dễ dị ứng với mỹ phẩm. Dạo này ngồi phòng máy lạnh nhiều nên thấy khô khô ráp ráp. Em muốn loại kem nào mát mát, nếu ko da lại bị ửng đỏ lên. Mà loại nào đừng đắt quá nha nhpt.
    • 478 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Với tình trạng da chị thì nên mua lấy chai xịt khoáng (của the face shop Pure Water Facial Mist - Jeju Orange là ok, loại này có chứa nhiều chiết khấu từ hoa quả, sẽ tốt hơn 2 lọ mist cùng hãng) lúc nào khô thì đem xa xịt (nhất là trong phòng máy lạnh ấy) hoặc mua của hãng khác cũng đc (nhưng đừng mua loại xịt nào có alcohol nhé, vì alcohol bay hơi làm da khô hơn). Em đang dùng eco vert night cream cũng của the face shop. Loại này dưỡng ẩm khá lắm, bôi lên lại mát, giá lại rẻ có hơn 500k thôi. Nếu chỉ cần dưỡng ẩm ko thì dùng thế này cũng đc. Nhưng vì em muốn cả chống lão hóa nữa, nên dưới lớp kem này dùng thêm advanced night repair của estee lauder, loại này thì 1tr7.
    • 12 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thấy mẹ Nana cũng không cần mua xịt khoáng đâu!!! Mẹ mua Essance Aqua mới ra xài thử xem. Không thì Olay Cooling Essence cũng mới ra ấy - em đọc trên Thời trang trẻ, thấy nói là dưỡng ẩm cho da mùa hè cũng được lắm!!! Em thì hối trước có xài Olay, mà không phải loại này nên không tư vấn được nhiều cho mẹ Nana rồi
    • 2,133 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Em thì xài hàng rẻ tiền thôi, em mới mua cái chai Hada Labo về xài, thấy cũng ok lắm, da em là da nhờn thoa lên thì thấy mịn màng và mát da nữa.
    P/S: bên nhà skin food review em dưa leo tốt lắm chị, ai xài cũng thích hết. Chị thử xem sao.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Unbreakable; 08/06/2010 vào lúc 09:53 PM.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 1,786 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Em xài kem dưỡng nhà thuốc bắc mùa hè cho thoáng da mặt,trời lạnh tý thì em xài kem dưỡng johnson baby vì kem này ẩm cũng khá mà hè xài dễ mụn:Battin ey:
    • 3,079 Bài viết

• 1,137 Được cảm ơn

bữa cũng 1 time dùg kem dưỡng jonson như niky,mà đọc đi đọc lại thấy thành phần toàn hóa học,hix, chả dưỡng dc gì ngoài dưỡng ẩm
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 431 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

clinque dùng cũng ok lắm :Rose:
    • 985 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Mình là mình vote cho orlane, mình dùng dòng dưỡng ẩm của lancôme và dermalogica rồi nhưng k em nào làm da mặt mình căng mịn và bóng khỏe như orlane hết, showroom bán khoảng 2tr8 muh mua web us chắc rẻ hơn
    da mình cũng hỗn hợp, dầu vùng chữ T và khô phần còn lại
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Be_To; 10/06/2010 vào lúc 03:19 PM.
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sasabi Xem bài viết
    Em thấy mẹ Nana cũng không cần mua xịt khoáng đâu!!! Mẹ mua Essance Aqua mới ra xài thử xem. Không thì Olay Cooling Essence cũng mới ra ấy - em đọc trên Thời trang trẻ, thấy nói là dưỡng ẩm cho da mùa hè cũng được lắm!!! Em thì hối trước có xài Olay, mà không phải loại này nên không tư vấn được nhiều cho mẹ Nana rồi
    Cooling Essence mẹ sasabi giới thiệu này xài tốt nè mẹ Nana! Mình xài được hơn tháng rồi, mua có hơn 200 ngàn xíu thôi nhưng dưỡng ẩm da được lắm ấy! Mà mẹ Nana bao nhiêu tuổi rồi? Tại loại này chỉ cho những mẹ trên 25 thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Unbreakable Xem bài viết
    Em thì xài hàng rẻ tiền thôi, em mới mua cái chai Hada Labo về xài, thấy cũng ok lắm, da em là da nhờn thoa lên thì thấy mịn màng và mát da nữa.
    P/S: bên nhà skin food review em dưa leo tốt lắm chị, ai xài cũng thích hết. Chị thử xem sao.:Rose:
    Hada Labo khoảng bao nhiêu ấy mẹ bé Gia Hân?
    • 62 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

tớ cũng dùng Hada Labo, da tớ nhạy cảm, khô,mũi hơi nhờn mà dùng kem này thích lắm,mịn và ko nhờn,hình như là 150k thì phải only_love_11 ạ
    Dù biết người đi, người đi sẽ không quay về
    Sao tôi còn nhớ ai, đợi chờ ai
    Ngày nào còn mang hơi thở chắc tôi vẫn còn nhớ người.
    ...
    • 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Em đang định mua Merlot ngày mà sao giá của chị thanhlinh213 có 280k lọ 4oz mà giá của chị Meoheooo tận 385k cũng hũ 4oz nhỉ? ko hiểu sao chênh lệch nhiều vậy? là do ngta bán đắt hay hàng ko chuẩn ạ??

Mà ảnh 2 hũ Merlot trên topic của 2 chị ý cũng khác hẳn nhau nữa!!! Ai mua merlot rồi cho em xin ý kiến ạ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jami_kuni; 10/09/2011 vào lúc 09:02 AM.
    • 361 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Barrier Repair dùng ko mụn, da cải thiện nhìu. Còn Active Most dùng mụn lắm, ko bít e có bị dị ứng với cái j ko. Kể cả là Hope in Jar, Jonhson, Merlot, Laneign, Olay ... dùng cũng kích ứng nốt. Nên giờ chỉ trung thành với BRepair thôi, 1 lọ 30ml dùng 3 tháng
    Em trở về im lặng của đêm
    Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ
    Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió
    Riêng chiều này - em biết, một mình em...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ ko thích cái dema...này,xài rùi,hok ham