Mỹ phẩm - Trang điểm

Các loại kem dưỡng da Dermalogica

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 315K Lượt đọc
  • 1.42K Trả lời

39 Người đang theo dõi

• 164 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ở DĐ có mẹ nào dùng kem dưỡng da Dermalogica không? Có tốt không mà sao thấy giá đắt quá. Mình cũng muốn dùng nhưng khong biết thế nào, có đáng tiền và có công dụng gì không, nếu mẹ nào dùng rồi thì cho xin ý kiến nhé, cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hướng dẫn trò chơi với bóng (phần tiếp theo)

http://www.webtretho.com/omo-cu-tha-ho-lam-ban/wp-content/uploads/sites/46/2014/07/Infographic_MU-Ba...

• Thảo luận về các loại kem làm trắng da face trên thị trường

Tình hình là e rất ham hố vụ trắng da face ạ!=P~ Da body e cũng thuộc hàng trắng (cơ mà hơi xanh) nhưng cái face thì ko chấp nhận đc ạ!:-S Qua 1 thời gian tìm hiểu các loại kem làm trắng da mặt thì e muốn hỏi xin ý kiến các chị em về các loại kem dưới đây. Có ai sử dụng rồi thì cho e xin cái...

• Các chị cho em hỏi về loại kem dưỡng da

Em được một người chị chỉ cho loại kem dưỡng da này, nó không có tiếng anh mà chỉ có tiếng hàn và tiếng nhật,nên em không biết công dụng nó thế nào,em ngửi thì thấy nó như có mùi sâm ấy.Em kiếm trên gôgle mọi người nói về kem hồng sâm đỏ nhiều,nhưng em xem ko phải loại này.Em post hình lên cho mọi...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metibom
    Ở DĐ có mẹ nào dùng kem dưỡng da Dermalogica không? Có tốt không mà sao thấy giá đắt quá. Mình cũng muốn dùng nhưng khong biết thế nào, có đáng tiền và có công dụng gì không, nếu mẹ nào dùng rồi thì cho xin ý kiến nhé, cám ơn các mẹ nhiều.
    Mình đã dùng thử một bộ nhỏ cho da nhạy cảm (sensitive skin). Thấy rất tốt.
    Đúng là giá cũng rất cao nhưng mình thấy dùng cũng lâu hết nên tính chi li ra thì cũng ko đắt lắm.
    Tuy nhiên (lại tuy nhiên) cũng vì thấy giá cao nên mình cũng đang thử của hãng khác xem sao. Nếu ko ổn thì có lẽ phải quay lại dùng nó vậy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Mình đã dùng thử một bộ nhỏ cho da nhạy cảm (sensitive skin). Thấy rất tốt.
    Đúng là giá cũng rất cao nhưng mình thấy dùng cũng lâu hết nên tính chi li ra thì cũng ko đắt lắm.
    Tuy nhiên (lại tuy nhiên) cũng vì thấy giá cao nên mình cũng đang thử của hãng khác xem sao. Nếu ko ổn thì có lẽ phải quay lại dùng nó vậy
    Tớ cũng đang dùng của Dermalogica. Nói chung thấy rất tốt (mặc dù dùng bữa on bữa off) và cũng giống Binlemon đang nhìn ngó xem có thể đổi cái khác rẻ hơn không - tuy nhiên việc nhìn ngó cũng có chừng thôi vì dạo này bầu bì, mệt nên chả thiết nữa!
    Có cái nữa giống Binlemon nữa: ban đầu tớ cũng dùng bộ cho sensitive skin (barrier repair) - da mình đỡ nhạy cảm và khoẻ lên hẳn. Sau hơn 2 năm dùng barrier repair, cũng nghe mọi người khuyên thấy có lý, tớ dùng dòng khác của Dermal- smoothing cream nhiều chất dưỡng ẩm hơn (barrier repair có tính bảo vệ là chính, ít dưỡng chất).
    Ngoài ra thì body lotion cũng rất Ok cho làn da như...da rắn của tớ.
    Tớ cũng lăn tăn vì nghe mọi người nói: dermalogica không phải là hàng dỏm nhưng giá không đáng so với chất lượng (?). Nhưng xem lại thì thực ra bộ barrier repair thì khá đắt vì dung tích bé xíu, chứ tupe smoothing cream đang dùng thì cũng không đến nỗi vì dung tích khá lớn (104ml, hình như > 50 USD).
    Một điểm nữa, là nghe ngóng thì chưa thấy ai ca thán là dùng dermalogica bị cái gì cả...Bạn mở topic này, tớ cũng đợi xem có ai chê không đấy (để có thêm cớ mà bỏ nó mà) :1:
    • 411 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTuU
    Tớ cũng đang dùng của Dermalogica. Nói chung thấy rất tốt (mặc dù dùng bữa on bữa off) và cũng giống Binlemon đang nhìn ngó xem có thể đổi cái khác rẻ hơn không - tuy nhiên việc nhìn ngó cũng có chừng thôi vì dạo này bầu bì, mệt nên chả thiết nữa!
    Có cái nữa giống Binlemon nữa: ban đầu tớ cũng dùng bộ cho sensitive skin (barrier repair) - da mình đỡ nhạy cảm và khoẻ lên hẳn. Sau hơn 2 năm dùng barrier repair, cũng nghe mọi người khuyên thấy có lý, tớ dùng dòng khác của Dermal- smoothing cream nhiều chất dưỡng ẩm hơn (barrier repair có tính bảo vệ là chính, ít dưỡng chất).
    Tớ cũng lăn tăn vì nghe mọi người nói: dermalogica không phải là hàng dỏm nhưng giá không đáng so với chất lượng (?). Nhưng xem lại thì thực ra bộ barrier repair thì khá đắt vì dung tích bé xíu, chứ tupe smoothing cream đang dùng thì cũng không đến nỗi vì dung tích khá lớn (104ml, hình như > 50 USD).
    Một điểm nữa, là nghe ngóng thì chưa thấy ai ca thán là dùng dermalogica bị cái gì cả...Bạn mở topic này, tớ cũng đợi xem có ai chê không đấy (để có thêm cớ mà bỏ nó mà) :1:
    trước mình bị mụn rất nhiều xài derma thấy đỡ hằn gần như là sạch mặt ai gặp mình cũng ngạc nhiên mà. Thấy da đỡ ra tí thế là tờ giãn ra mua 1 bộ SSD cho rẽ tiền thế mà bị lấm tấm lại mấy cái mụn to đấy. đang rầu đây , Cũng đã đặt hàng mua 1 bộ derma mới rùi đầu tháng 6 có hàng ,dùng lại thui. hi vọng hết. Có mẹ nào có kinh nghiệm nữa ko , cho í kiến để mạnh dạn đầu tư hẳn cho đở xót ruột.. Nhưng mình cũng thấy 1 điều là Dermal đắt nhưng dung tích lớn hơn các hãng khác. nên chắc cũng ổn các mẹ nhỉ
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHaiThy
    trước mình bị mụn rất nhiều xài derma thấy đỡ hằn gần như là sạch mặt ai gặp mình cũng ngạc nhiên mà. Thấy da đỡ ra tí thế là tờ giãn ra mua 1 bộ SSD cho rẽ tiền thế mà bị lấm tấm lại mấy cái mụn to đấy. đang rầu đây , Cũng đã đặt hàng mua 1 bộ derma mới rùi đầu tháng 6 có hàng ,dùng lại thui. hi vọng hết. Có mẹ nào có kinh nghiệm nữa ko , cho í kiến để mạnh dạn đầu tư hẳn cho đở xót ruột.. Nhưng mình cũng thấy 1 điều là Dermal đắt nhưng dung tích lớn hơn các hãng khác. nên chắc cũng ổn các mẹ nhỉ
    Hè hè, chạy ù vào bi bô phát.
    Mình dùng cả đồ dưỡng và 1 số đồ trang điểm của Derma. Đắt nhưng tốt ạ, hơn hẳn SSD nên mẹ cháu cứ mạnh dạn đầu tư đi. Nếu có người quen thì nhờ mua, mua bên Mỹ giá chỉ bằng khoảng 1/2 mấy cô showroom Lý Thái Tổ đang bán thôi nhé.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 411 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy
    Hè hè, chạy ù vào bi bô phát.
    Mình dùng cả đồ dưỡng và 1 số đồ trang điểm của Derma. Đắt nhưng tốt ạ, hơn hẳn SSD nên mẹ cháu cứ mạnh dạn đầu tư đi. Nếu có người quen thì nhờ mua, mua bên Mỹ giá chỉ bằng khoảng 1/2 mấy cô showroom Lý Thái Tổ đang bán thôi nhé.
    da của mẹ Vy loại gì vậy. có phải da dầu ko. Kem đêm mẹ đang xài loại nào vậy. À mình tìm trên mạng mãi mà chưa ra cái kem massage for face của dermal chỉ thấy có loại for body thui , mẹ Vy có biết ko tư vấn hộ cái nào...
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

MÌnh đang dùng gần như là đủ bộ của Derma đây, khoảng gần 1 năm, thấy trộm vía cũng ổn. Vừa rồi hết định đổi sang dùng hãng khác nhưng lại thôi. Tốt nhất là nên mua bộ nhỏ dùng thử, nếu hợp thì dùng tiếp ko thì thôi.
    .................
    • 926 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Em không dùng nhưng mẹ em dùng, thấy cụ khen lắm, em thì em không thích mấy cái cô ở Lý Thái Tổ, chèo kéo khách mua hơi bị khéo nên chả bao giờ thò đầu vào đấy cho các cô ý móc ví cả. Da em dùng SSD thấy hợp rồi nên thôi, nhưng da mẹ em là da mẫn cảm mà lại dùng hợp Derma nên em nghĩ là sp này tốt. Mỗi tội giá tiền hơi điêu toa
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Tui thấy giá ở VNN mình đắt, nhưng giá trên mạng khá rẻ à. Rẻ hơn của Clinique và Estee Lauder. Nhưng mua qua mạng (tất nhiên ở nước ngoài) hình như cũng hơi ớn (hàng còn date không chẳng hạn)!
    Mà mọi người dùng "SSD" là cái gì vậy? ( :4: trả lời giùm câu hỏi ngớ ngẩn)
    • 1,952 Bài viết

• 4,575 Được cảm ơn

Tui thấy giá ở VNN mình đắt, nhưng giá trên mạng khá rẻ à. Rẻ hơn của Clinique và Estee Lauder. Nhưng mua qua mạng (tất nhiên ở nước ngoài) hình như cũng hơi ớn (hàng còn date không chẳng hạn)!
    Mà mọi người dùng "SSD" là cái gì vậy? ( :4: trả lời giùm câu hỏi ngớ ngẩn)
    SSD là Shiseido đó chị ơi!
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meHaiThy
    da của mẹ Vy loại gì vậy. có phải da dầu ko. Kem đêm mẹ đang xài loại nào vậy. À mình tìm trên mạng mãi mà chưa ra cái kem massage for face của dermal chỉ thấy có loại for body thui , mẹ Vy có biết ko tư vấn hộ cái nào...
    Mình dùng cái power rích, cho cả ngày và đêm luôn, special cleansing gel, multi-active toner. Foundation dùng rất thích nhé, "che giấu" khá tốt. :4:
    Mấy vụ massage thì chịu, mình có duy nhất cái Spa wisdom của The body shop, hết.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Bác dùng cái Barrier Repair những hai năm cơ à? Em mới chỉ dùng 1 tuýp nhỏ mà đã thấy da cải thiện hẳn (khoẻ hơn). Da em độ này tệ quá, ko khéo lại phải quay lại dùng mất thôi.
    Em cũng lượn lờ trên web mãi. Đúng là nếu mua được ở Mỹ thì rẻ hơn rất nhiều. Mà Derma còn rất nhiều sp khác nữa? có ai dùng rồi ko cho bà con biết kinh nghiệm với
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Bác dùng cái Barrier Repair những hai năm cơ à? Em mới chỉ dùng 1 tuýp nhỏ mà đã thấy da cải thiện hẳn (khoẻ hơn). Da em độ này tệ quá, ko khéo lại phải quay lại dùng mất thôi.
    Em cũng lượn lờ trên web mãi. Đúng là nếu mua được ở Mỹ thì rẻ hơn rất nhiều. Mà Derma còn rất nhiều sp khác nữa? có ai dùng rồi ko cho bà con biết kinh nghiệm với
    Trước kia da mình rất lì, và cũng chẳng dùng mỹ phẩm gì. Tự nhiên sau này dị ứng kinh khủng: mụn không nhiều nhưng lên cái nào thì tấy đỏ và ngứa, bôi thứ gì lên mặt (nghe giới thiệu/ quảng cáo chẳng hạn) thì chỉ có mà "tiêu" luôn. Tình cờ, mình thử của derma thì thấy đỡ hơn nhiều. Có lẽ là mình hợp. Có khi bỏ một thời gian dài, lại thấy nó...cà chớn trở lại nên phải mua xài tiếp. Mình không cảm nhận da "đẹp, "min" gì hơn mà là thực sự "khoẻ" lên (bản chất hơn). Giờ thì da mình không bị dị ứng mấy nữa.
    Smoothing cream cũng OK Bilemon à. Xài rất là on/ off nên hơn 1 năm rồi mà còn cũng khá nhiều.
    Thấy bọn nó dụ "power rích", mình hỏi lại: "bôi vào có chắc sẽ đẹp như tiên không?" - nếu đảm bảo được thì bao nhiêu cũng mua :4:. Chúng nó chán chả muốn dụ nữa! Nhưng lắm khi cũng lăn tăn không biết nên đổi qua cái này không!
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, kem derma này tốt lắm hả, em chưa dùng loại này bao h. Cái này có loại dành cho da thường ko hả các mẹ? Cho em xin ít thông tin để còn đầu tu :4:. Có mẹ nào biết địa chỉ cụ thể cửa hàng bán kem này ko cho em xin luôn với ạ? :4:
    • 183 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình mới dùng Dermalogica 8 tháng nay, sau khi trung thành với sản phẩm của SSD ( nhãn hiệu Benefiance, gồm cả sữa rửa mặt, toner, kem dưỡng ngày đêm, kem tay, kem cổ, kem mắt thì lại dùng Bioperformance) gần 4 năm liền. Dùng lâu quá một loại rồi nên mình cũng thích đổi sang loại khác. Mình được mấy em Derma tư vấn mua một bộ gồm special cleansing gel, multi active toner, daily microfoliant, active moist. (Riêng phần mắt thì mình chuyển sang dùng Advance Night Repair của Estee Lauder do mẹ Liên ròm ở WTT giới thiệu, và mình rất hài lòng với kem mắt này). Dùng Derma hơn nửa năm rồi nhưng mình cũng chẳng thấy kết quả như các em thẩm mỹ viên nói và cũng không thích lắm. Hơn nữa các sản phẩm của Derma mình không thấy có mùi thơm gì hết nhỉ, chỉ được cái nhiều, dùng mãi chả thấy hết.
    Tóm lại là mình không thích Derma, nên đang định dùng cho hết rồi lại chuyển sang dùng Cle de pau của SSD vì thấy chị mình dùng bảo rất được, hay là chị ấy da đẹp sẵn rồi còn da mình thì xấu nên dùng hãng nào cũng thế thôi. Cho nên cứ thử (Hơn nữa Cle de... lại đang có chương trình mua một bộ sản phẩm căn bản thì được tặng 1 năm Facial treatment miễn phí - nhưng mình phải mang đồ tới, các em ấy chỉ miễn phí công nghệ và chỗ nằm thôi)
    LPNK
    • 1,952 Bài viết

• 4,575 Được cảm ơn

Thường thì chỉ có dân châu Á mới mê mỹ phẩm có mùi thơm, chứ dân châu Âu thì lại chuộng không mùi hơn.
    Clé de peau thì tốt nhưng đắt dã man luôn: một hộp kem dưỡng mà hơn 6M!
    • 183 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Thường thì chỉ có dân châu Á mới mê mỹ phẩm có mùi thơm, chứ dân châu Âu thì lại chuộng không mùi hơn.
    Clé de peau thì tốt nhưng đắt dã man luôn: một hộp kem dưỡng mà hơn 6M!
    Bây giờ cái hũ kem dưỡng 30 ml, trước đây 5,8 M tăng lên thành 7,4 M rồi. Mình hỏi tại sao lại tăng nhiều thế thì các em CLe de peau nói là nó tăng thêm nhiều những dưỡng chất của nợ nào đấy rồi chỉ cho mình xem,để so sánh với công thức cũ. Nhưng thực tế thì có trời mà biết được.
    ( Nhưng mình thấy bà chị mình 40 tuổi rồi, mới dùng sang hũ thứ 2 được 4 months thì da đẹp hơn rất nhiều. - Mỗi hũ dùng được được khoảng 8 months)
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Bây giờ cái hũ kem dưỡng 30 ml, trước đây 5,8 M tăng lên thành 7,4 M rồi. Mình hỏi tại sao lại tăng nhiều thế thì các em CLe de peau nói là nó tăng thêm nhiều những dưỡng chất của nợ nào đấy rồi chỉ cho mình xem,để so sánh với công thức cũ. Nhưng thực tế thì có trời mà biết được.
    ( Nhưng mình thấy bà chị mình 40 tuổi rồi, mới dùng sang hũ thứ 2 được 4 months thì da đẹp hơn rất nhiều. - Mỗi hũ dùng được được khoảng 8 months)
    Món bạn nói có phải là La Cream ko? (mình ko chắc mình viết đúng tên). Bạn cho mình hỏi thêm là kem đó có phải dùng kèm bộ dưỡng da cơ bản hay dùng một mình cũng được? Thanks!
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trước kia da mình rất lì, và cũng chẳng dùng mỹ phẩm gì. Tự nhiên sau này dị ứng kinh khủng: mụn không nhiều nhưng lên cái nào thì tấy đỏ và ngứa, bôi thứ gì lên mặt (nghe giới thiệu/ quảng cáo chẳng hạn) thì chỉ có mà "tiêu" luôn. Tình cờ, mình thử của derma thì thấy đỡ hơn nhiều. Có lẽ là mình hợp. Có khi bỏ một thời gian dài, lại thấy nó...cà chớn trở lại nên phải mua xài tiếp. Mình không cảm nhận da "đẹp, "min" gì hơn mà là thực sự "khoẻ" lên (bản chất hơn). Giờ thì da mình không bị dị ứng mấy nữa.
    Smoothing cream cũng OK Bilemon à. Xài rất là on/ off nên hơn 1 năm rồi mà còn cũng khá nhiều.
    Thấy bọn nó dụ "power rích", mình hỏi lại: "bôi vào có chắc sẽ đẹp như tiên không?" - nếu đảm bảo được thì bao nhiêu cũng mua :4:. Chúng nó chán chả muốn dụ nữa! Nhưng lắm khi cũng lăn tăn không biết nên đổi qua cái này không!
    Chị ơi, giống hệt em. Trước đây, da em cũng ko đến nỗi nào nhưng từ khi sinh baby xong cộng với ngoài 30 tuổi, da lão hoá nhanh kinh khủng nên rất dễ bị ảnh hưởng như chị vậy.
    Đợt vừa rồi nghe tư vấn của mẹ HL, bên Aveeno có dòng sp Ultra Calming có tác dụng cũng giống như cái Ultra Calming của Derma mà giá rẻ hơn nhiều nên em đã nhờ bạn mua bên Mỹ để dùng thử xem sao. Nếu ổn thì tốt quá mà nếu ko thì lại phải quay lại dùng Derma vậy. Em dùng bộ 3 bước của Clinique cũng ko hợp lắm. Có lẽ tại mình hợp Derma nên thấy thích nhỉ.
    Em sẽ lưu ý cái Smoothing Cream mà bác offer.
    Bọn Derma HN nó biết ko dụ được em nên nó cũng chán rồi vì em đến đấy Massage toàn nói là nhờ mua được ở Mỹ mà.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Mình mới dùng Dermalogica 8 tháng nay, sau khi trung thành với sản phẩm của SSD ( nhãn hiệu Benefiance, gồm cả sữa rửa mặt, toner, kem dưỡng ngày đêm, kem tay, kem cổ, kem mắt thì lại dùng Bioperformance) gần 4 năm liền. Dùng lâu quá một loại rồi nên mình cũng thích đổi sang loại khác. Mình được mấy em Derma tư vấn mua một bộ gồm special cleansing gel, multi active toner, daily microfoliant, active moist. (Riêng phần mắt thì mình chuyển sang dùng Advance Night Repair của Estee Lauder do mẹ Liên ròm ở WTT giới thiệu, và mình rất hài lòng với kem mắt này). Dùng Derma hơn nửa năm rồi nhưng mình cũng chẳng thấy kết quả như các em thẩm mỹ viên nói và cũng không thích lắm. Hơn nữa các sản phẩm của Derma mình không thấy có mùi thơm gì hết nhỉ, chỉ được cái nhiều, dùng mãi chả thấy hết.
    Tóm lại là mình không thích Derma, nên đang định dùng cho hết rồi lại chuyển sang dùng Cle de pau của SSD vì thấy chị mình dùng bảo rất được, hay là chị ấy da đẹp sẵn rồi còn da mình thì xấu nên dùng hãng nào cũng thế thôi. Cho nên cứ thử (Hơn nữa Cle de... lại đang có chương trình mua một bộ sản phẩm căn bản thì được tặng 1 năm Facial treatment miễn phí - nhưng mình phải mang đồ tới, các em ấy chỉ miễn phí công nghệ và chỗ nằm thôi)
    LPNK
    Bác ơi, em lại rất thích cái "ko mùi" của Derma. Đặc biệt là SRM. Lúc đầu dùng thấy hôi hôi :4: nhưng sau quen lại thấy thích.
    Có thể bác ko hợp Derma. Em thấy dòng Derma có vẻ thích hợp cho các loại da có vấn đề hơn.
    Cle de pau của SSD là dòng sp cao cấp nhất (bán thương hiệu mà) nên đắt dã man. Cũng có người dùng ko hợp đâu bác ạ. Bác cứ thử xem sao.