Mỹ phẩm - Trang điểm

Các kiểu trang điểm mắt - Ngôi nhà của eye make up fans

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 146K Lượt đọc
  • 677 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị Lady ơi, e thấy ảnh chụp fashion của Hàn Quốc có kiểu đánh mắt rất tự nhiên mà mình ko nhìn thấy màu bóng mắt của họ ý, e cũng thích kiểu đánh mắt tự nhiên đó mà ko biết họ dùng tông màu j và đánh như thế nào? Chị hướng dân júp e kiểu đánh mắt đó đi, mà mắt e lại là 1 mí ( e cũng ko hiếu mí lót mí lẩn là như thế nào đâu ). Tiện thì chị cho e cả tên của những dòng sản phẩm đó và các hãng có cùng tông màu cho e tham khảo với :X
    E có bức ảnh này của Tăng Thanh Hà cũng đánh mắt kiểu đó nè chị:
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

mình đeo kính dạng gọng vuông màu đen....ko biết có thể đánh eyeshadow ntn khi đi tiệc??? ở nhà mình hiện đang có 1 hộp bột mắt màu tím ...
    Nhờ bạn lady giúp mình nhé !! mình chả biết gì về đánh mắt cả..tốt nhất là kiểu gì mà đơn giản nhất ấy...vì bình thường mình hiếm khi makeup,nếu có make up mắt cũng chả đụng gì đến eyeshadow,giỏi lắm chỉ là eyeliner + mas thui...mình cảm thấy đeo kính rùi,có đánh bóng mắt cũng chả thấy gì hết thì fai
    • 346 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Lady ơi bạn có dạy trang điểm ko ? Mình và em gái mình muốn học vào hè này.
    • 262 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

hix, lady ơi, chỉ chị oánh blush như 2 hình này xem nào :Battin ey:

thanks e này :Kiss:
    • 982 Bài viết

• 550 Được cảm ơn

Mình cũng muốn học cách kẻ chân mày chủ top ạ. mình kẻ mãi mà 2 bên khác hẳn nhau. bóng mắt thì mình cũng chỉ toàn đánh đơn gian thôi, chứ cầu kỳ quá cũng khó thực hiện được. Sắp tết rồi chủ top hướng dẫn luôn bài kẻ chân mày đi để các chị em đều xinh tươi nhé
    • 262 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

up
    up
    • 1,348 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mắt lồi, lại nhàu mí thì nên trang điểm như thế nào cho đẹp ?
    Vial/ Mini nước hoa chính hãng - chiết nước hoa Travalo ... đảm bảo hàng xịn rẻ nhất
    http://zaodich.com/forum/f2490/vial-...-nhat-1907259/
    Thanh lý giầy nam Espirit size 40 - Classic, trẻ trung
    Xem thêm: http://zaodich.com/forum/f2920/set-m...-40-a-1907260/
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ♥TQ♥ Xem bài viết
    các mẹ ơi, mắt lồi, lại nhàu mí thì nên trang điểm như thế nào cho đẹp ?
    Chị ơi, nhàu mí là thế nào hả chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Đầu tiên bạn hãy vẽ một đường lông mày thật cong mềm bằng cách xác định đúng các điểm đầu và cuối của lông mày. Sau đó dùng chì nâu đen để tô sắc nét.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Dùng bóng mắt màu nâu tím tán đều 1/2 bầu mắt trên.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Đối với góc ngoài cùng của phần mí mắt, tán đậm bằng màu tím sẫm.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Tiếp tục sử dụng màu bóng mắt ở bước 3 để lan tỏa cho mi dưới, chú ý mở rộng đường màu về phía đuôi mắt.
    [IMG][/IMG]
    Để tạo ánh highlight cho đôi mắt, hãy sử dụng bóng mắt màu tím sáng ánh nhũ để chấm điểm màu ở giữa mí mắt trên.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Lấy bóng mắt màu trắng sáng nhũ ngọc trai viền màu ở đầu mắt, dưới lông mày.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Bạn có thể sử dụng thêm hiệu ứng của ánh nhũ highlight màu vàng sáng thêm
    cho đầu mắt
    [IMG][/IMG]
    Kẻ viền mắt nước mềm mại cho mi trên, bạn có thể tạo cánh cho đuôi mắt bằng một đường kẻ xếch ra ngoài.
    [IMG][/IMG]
    Bạn chuốt mascara cho mi trên và mi dưới.
    [IMG][/IMG]
    Xong!
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Hãy chọn một kết thúc buồn... thay vì chọn một nỗi buồn không bao giờ có kết thúc.
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonchen_voidoi Xem bài viết
    Đầu tiên bạn hãy vẽ một đường lông mày thật cong mềm bằng cách xác định đúng các điểm đầu và cuối của lông mày. Sau đó dùng chì nâu đen để tô sắc nét.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Dùng bóng mắt màu nâu tím tán đều 1/2 bầu mắt trên.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Đối với góc ngoài cùng của phần mí mắt, tán đậm bằng màu tím sẫm.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Tiếp tục sử dụng màu bóng mắt ở bước 3 để lan tỏa cho mi dưới, chú ý mở rộng đường màu về phía đuôi mắt.
    [IMG][/IMG]
    Để tạo ánh highlight cho đôi mắt, hãy sử dụng bóng mắt màu tím sáng ánh nhũ để chấm điểm màu ở giữa mí mắt trên.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Lấy bóng mắt màu trắng sáng nhũ ngọc trai viền màu ở đầu mắt, dưới lông mày.
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Bạn có thể sử dụng thêm hiệu ứng của ánh nhũ highlight màu vàng sáng thêm
    cho đầu mắt
    [IMG][/IMG]
    Kẻ viền mắt nước mềm mại cho mi trên, bạn có thể tạo cánh cho đuôi mắt bằng một đường kẻ xếch ra ngoài.
    [IMG][/IMG]
    Bạn chuốt mascara cho mi trên và mi dưới.
    [IMG][/IMG]
    Xong!
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Hình như mí nhàu là mí giống của chị model này đúng k các chị?
    • 262 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

lâu rồi chẳng thấy lady nhỷ?
    ai júp e oánh má hồng như này với

• 146 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình nên mua loại base nào cho mắt vừa rẻ vừa tốt,hoặc đắt một tí cũng được??????:Rose:
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Lady hôm nào rảnh chỉ mình cách đánh mắt như thế này nhé, mà dùng son môi màu nude cho mắt này fải ko Lady nhỉ?

Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 269 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

muốn cho bài này vào mục bài đang theo dõi mà ko biet lam cach nao me nao biet chi giup e voi nhe..thanks
    biết đến bao giờ mới quay lại được những ngày như xưa
    • 242 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với ạ:

Em có cái makeup base nhưng là loại Cyber White UV protector (SPF 50++) của Estee Lauder. Không biết loại này có dùng luôn cho mắt được không ạ. Trước khi thoa cái base này thì mình có nên thoa dưỡng hay giữ ẩm gì không?

Tẩy trang mắt mình dùng loại nào thì tốt ạ?

Cám ơn các chị nhiều!
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconbusu Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với ạ:

Em có cái makeup base nhưng là loại Cyber White UV protector (SPF 50++) của Estee Lauder. Không biết loại này có dùng luôn cho mắt được không ạ. Trước khi thoa cái base này thì mình có nên thoa dưỡng hay giữ ẩm gì không?

Tẩy trang mắt mình dùng loại nào thì tốt ạ?

Cám ơn các chị nhiều!
    Chị ơi, base đó vẫn có thể dùng cho mắt nếu chị k có loại base riêng dành cho mắt. Trước khi chị apply base lên mặt thì chị nên apply toner (nước hoa hồng) và kem dưỡng ẩm. Tẩy trang mắt thì e thấy của Lancome xài tốt.
    • 242 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_Pho Xem bài viết
    Chị ơi, base đó vẫn có thể dùng cho mắt nếu chị k có loại base riêng dành cho mắt. Trước khi chị apply base lên mặt thì chị nên apply toner (nước hoa hồng) và kem dưỡng ẩm. Tẩy trang mắt thì e thấy của Lancome xài tốt.

Cám ơn bạn Tina_Pho nhiều.
    Bạn cho mình hỏi thêm (lúa mấy vụ này lắm) cái tonner thường mình có apply lên da mắt luôn được không hay là có loại riêng cho mắt. Mình thường làm eye makeup (hầu như mỗi ngày nhưng nhẹ nhàng thôi), có nên đầu tư một bộ base, tẩy trang dành riêng cho mắt không? Tẩy trang mắt như bạn nói nên mua của Lancome, còn base nên mua hiệu nào, mua ở đâu hả bạn?
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hâm mộ kinh nghiệm của các chị quá ^^ E cũng chuyên oánh mắt mấy năm nay rùi mà chưa lần nào thấy thực sự hài lòng, nhất là lúc oánh màu tối như màu khói, e cũng oánh màu và blend theo bài bản mà thấy vẫn k đẹp.

Mắt e sâu và bị sụp mí, nên rất khó đánh,các chị làm ơn chỉ cho e cách nào đánh cho mắt đỡ bị kiểu gườm gườm và bị sưng do sụp mí k ah:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi loveminem; 07/02/2010 vào lúc 12:09 AM.
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconbusu Xem bài viết
    Cám ơn bạn Tina_Pho nhiều.
    Bạn cho mình hỏi thêm (lúa mấy vụ này lắm) cái tonner thường mình có apply lên da mắt luôn được không hay là có loại riêng cho mắt. Mình thường làm eye makeup (hầu như mỗi ngày nhưng nhẹ nhàng thôi), có nên đầu tư một bộ base, tẩy trang dành riêng cho mắt không? Tẩy trang mắt như bạn nói nên mua của Lancome, còn base nên mua hiệu nào, mua ở đâu hả bạn?
    Chị ơi, toner có thể apply lên da mắt được chị nhé. Theo e thì base EL chị đang có đủ tốt để chị xài cho mắt, khi nào chị thấy màu mắt lên chưa đẹp hay bám chưa lâu thì hãy mua base dành riêng cho mắt. Base mắt thì e thấy của Mac, Lancome, Urban Decay hay Clio đều tốt. Về tẩy trang thì e thấy chị nên có tẩy trang dành riêng cho mắt vì lúc tẩy trang mắt nước tẩy trang có thể rơi vô mắt nên e nghĩ tẩy trang dành riêng cho mắt sẽ lành cho mắt hơn. Ngoài ra, dùng tẩy trang dành riêng cho mắt cũng thích hơn vì màu mắt và mascara ra nhanh hơn đó chị.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Em thì nghĩ ko nên apply nước hoa hồng lên mắt đâu, vùng da này mỏng lắm, mà dùng phải loại nào nhiều cồn là lại khô vùng da mắt ngay, sau này phải xài dưỡng ẩm hay đặc trị cho mắt nữa thì khổ lắm.

Nước hoa hồng thì chỉ nên dùng cho vùng chữ T, vùng da nhờn thôi.
    Còn nếu chị tự làm được nước hoa hồng thì vẫn apply lên mắt được...
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)