Mỹ phẩm - Trang điểm

Các chị đã sử dụng kem và sửa rửa mặt nghệ thái dương chưa ạh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 40.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Em rất thích sử dụng các sản phẩm từ nghệ, lâu nay em ít dùng các sản phẩm chăm sóc da. Nghe các chị bạn bảo kem nghệ và sửa rửa mặt chiết xuất từ nghệ của Thái Dương rất tốt dùng sẽ căng da và trắng ra nên em muốn sử dụng xem thử. Các mẹ thông thái xin tư vấn giúp em vì da em dạo này rất xấu. Cảm ơn các mẹ rất nhìu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Sửa rửa mặt nghệ chị chưa dùng nên k rõ nhưng kem nghệ Thái Dương dùng thích lắm em ạ. Mỗi khi đến kỳ mặt chị lại nổi mụn tùm lum, tối chị bôi kem nghệ lên vết mụn sưng đỏ í, sáng mai ngủ dậy là thấy nó trồi cái cồi mụn lên, nặn nhẹ là nó ra hết cồi. Rồi chị vẫn dùng kem nghệ để trị mấy vết thâm kia. Nói chung giá rẻ, good, mà cũng chắc do da chị hợp với nó, hihi. Nó rẻ thì em cứ thử xem, chị chỉ dùng nó trị mụn và vết thâm thui em ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Sửa rửa mặt nghệ chị chưa dùng nên k rõ nhưng kem nghệ Thái Dương dùng thích lắm em ạ. Mỗi khi đến kỳ mặt chị lại nổi mụn tùm lum, tối chị bôi kem nghệ lên vết mụn sưng đỏ í, sáng mai ngủ dậy là thấy nó trồi cái cồi mụn lên, nặn nhẹ là nó ra hết cồi. Rồi chị vẫn dùng kem nghệ để trị mấy vết thâm kia. Nói chung giá rẻ, good, mà cũng chắc do da chị hợp với nó, hihi. Nó rẻ thì em cứ thử xem, chị chỉ dùng nó trị mụn và vết thâm thui em ạ
    Em mới vào trang web của Thái dương chị àh, thấy có thêm bộ sản phẩm dưỡng da Tây Thi nhưng ko bít có mẹ nào dùng thử chưa ạh? Không bít chất lượng thế naò?
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Hic hic ko ai bít để giúp em àh!:Sick::Sad:
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

:Sick::Sad:
    • 1,406 Bài viết

• 2,052 Được cảm ơn

Hôm trc cái mẹt tớ tự dưng nổi mấy cái mụn :RaisedEye, lúc qua nhà chú tớ bán thuốc, ngó thấy hộp sữa rửa mặt và mặt nạ tớ bèn bốc về dùng xem sao. SRM thì chán lém, nó dạng gel trong, màu hồng. Lúc cho lên mặt nó cứ trơn tuồi tuồi, chỉ trực rớt xuống nên phải áp cả bàn tay vào má xoa mạnh cho nó tan ra. Tớ dùng SRM hồng sâm thấy sạch quen rồi nên dùng SRM Tây Thi thấy chán òm. Nếu ko vì để trị mấy cái mụn thì tớ ko đời nào dùng nó.
    Mặt nạ Tây Thi thì tớ thấy cũng đc, vì nó có tác dụng làm seo mụn. Tớ bôi lên mặt để qua đêm, hôm sau đã thấy mụn seo rồi. Với lại có mùi sâm, tớ vốn thích mùi sâm nên mấy hôm nay miệt mài bôi luôn :Silly:
    Những thứ khác tớ hem dùng nên hem biết

I am really happy when being with my hubby.
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Hoa ly nhé
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

Các chị nhà mình ít ai sự dụng sản phẩm của Thái Dương nhỉ :Sigh::Nottalkin:
    • 695 Bài viết

• 2,308 Được cảm ơn

:Crying::Crying::Crying:
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em có dùng kem nghệ, thấy cũng ok đấy ạ, vết thâm mờ đi nhanh lắm mà em mới dùng khoảng 1 tuần nay thôi, mỗi tội cái gối và cái áo của em đang phải ngâm xà phòng kia ạ :Laughing::Laughing::Laughing:
    Sáng ngủ dậy em rửa mặt bằng SRM với nước ấm là sạch màu vàng thôi. Dùng cái này đúng là Ngon Bổ Rẻ.
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Cái kem nghệ TD chẳng có tác dụng gì với em cả. Bôi lên em thấy nó rất dễ rây rớt ra ngoài. Lại có cảm giác ngứa ngứa nữa. Chắc em ko hợp với kem nghệ của nó.

Nhưng rất kết srm nghệ TD.

Chưa dùng srm Tây Thi.

Đã dùng mặt nạ Tây Thi. Sau khi dùng thì thấy da căng mịn đầy sức sống sướng kinh. Nhưng sáng hôm sau ngủ dậy đâu lại vào đấy. Dùng xong bất kì mặt nạ nào da cũng yếu, nên ko đc ra ngoài đường ngay. Tóm lại mọi người ko thể thấy cái mặt căng mịn của mình sau khi dụng mặt nạ TT. Chán ! Mà dùng cái này thì mụn cám lên kinh hoàng lắm. Chẳng biết có phải do nó ko. Nhưng tớ hoàn toàn có cơ sở để nghi ngờ nó. Hồi trc tớ chỉ bị mụn bọc thôi, ko mụn cám nhé. Sau khi dùng 1 tube thì lại có cả mụn cám đầy khắp mặt luôn. Hãi !Từ khi sử dụng nó thì mặt mình bị mụn cám cho tới tận bi h. Chán đời ! Dùng xong 1 tube là cạch.

Nước dưỡng da TT. Đã dùng. Cảm tưởng sau khi dùng lọ thứ nhất: cạch mặt.

Viên uống Tây Thi. Đã uống hết 4 hộp rồi cơ đấy. Nhưng bi h thì dừng uống rồi, dừng cũng được nửa năm rùi đó. Hi, nếu ví bi h mà dày tớ cũng mua uống tiếp. Uống cái này bụng yếu là bị Tào Tháo rượt đó nha. Nhưng thấy có tác dụng nên tớ mới đầu tư uống cả 4 hộp đấy chứ. Kết quả: trc đây mụn bọc mọc thành vùng (ôi giời ơi :Crying, nhưng h thì thỉnh thoáng mới có 1,2 mụn bọc do ăn uống, do căng thẳng trong kì thi thôi. Sướng kinh ! Hiệu quả này vẫn giữ đc cho tới tận bi h, tức là sau nửa năm dừng uống rùi đó. Nhưng mụn cám vẫn ko chữa trị đc, tớ vẫn nhiều mụn cám lắm.
    • 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Tây Thi thì em không dùng, nhưng mà cái CT: Bí đao, Hoa đào, nhân sâm, mật ong của nó em dùng theo mẹ JLy thì khá trắng da, giảm mụn.
    SRM Nghệ Thái Dương với em rất mịn, bớt nhờn, nhưng dùng lâu thì lại bị tróc nhẹ da mặt. Ngưng dùng thì thôi nên mấy năm rồi em cũng chả dùng nữa.
    Kem nghệ Thái Dương khá là Okie. Ở đây em chỉ dùng nó chữa thâm sau mụn, nhưng phải kiên trì bôi cơ. Mỗi tội là sau ấy chăn gối có màu vàng vàng.
    Nhìn chung là sản phẩm Made in VN ổn, giá cả rẻ, phù hợp với cấu tạo da của em!

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 203 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

:Crying::Crying: sao em dùng đến 3 tuýp SRM nghệ Thái Dương rồi mà chả thấy da căng với trắng mịn j cả? Da em là da dầu , rửa mặt xog cũng chả thấy có j cảm giác gi khác biệt cả , 1h sau là lại thấy mặt bóng dầu rồi.
    Dùng hết tuýp này em chắc chắn chuyển qua loại SRM khác
    MONEY is like PEPSI "Ask 4 more" ; STUDY is like NIKE " Js do it" ; FUTURE is like ADIDAS "Impossible is nothing" ; A PERSON LIKE YOU is like MC'D "I'm lovin' it" ; A GOOD FRIEND LIKE ME is like DIGI "Always ur smartest choice".
    • 562 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

e cũng vote cho kem nghệ của thái dương...dùng rất là thích....nói chung là ủng hộ hàng VN :Laughing:
    • 200 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

À, cảnh báo các mẹ là sau khi mụn xẹp, chỉ còn nốt thì hãy bôi kem nghệ Thái Dương. Trước đây em cứ mụn mới nhú là bôi kem nghệ, thấy nó cũng đỡ nhanh nhưng mà 1 thời gian sau cứ bôi vào là tấy thêm. Có 1 khoảng thời gian mặt em tấy đỏ, mụn nổi lỗ chỗ, đi khám thì bs bảo ko nên bôi nghệ vào chỗ mụn đang sưng vì dễ bị nhiễm khuẩn :Surprise:.

Nói chung em thấy mỹ phẩm nào em dùng cũng thấy hiệu quả thời gian đầu, sau chả thấy gì nữa.
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi cái kem nghệ này tuỳ ng thôi ạ

Mẹ và chị gái em dùng thì hợp, em dùng lại thấy nó lên mụn nhiều hơn ~.~ Nói chug cũg nên thử, nếu thấy k hợp thì thôi ngay :-s
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ở Sg thì mua kem nghệ TD và srm nghệ TD ở đâu hả các mẹ? có mẹ nào ở Sg biết chỉ em với
    • 209 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

đúng là tùy từng người. mấy loại sữa rửa mặt nghệ thái dương và thorakao em thấy cũng ko sạch lắm. kem nghệ thì dùng mãi chẳng hết mun. em mua cái lọ hơn 3k dùng mấy hôm là hết mụn, da lại mịn ko bị khô. dùng kem nghệ thì mãi ko thấy bớt mụn. da em bây giờ vừa khô vưa nhờn. lười nên chẳng bôi gì.
    • 2,039 Bài viết

• 4,884 Được cảm ơn

Mình dùng srm nghệ TD đc 1 tuần. Da mình là da hỗn hợp, vùng T hơi dầu 1 tí thôi, nhưng dùng cái này xong khoảng 1h sau lại thấy bóng bóng. Nói chung cảm giác kiềm dầu ko tốt lắm. Kem nghệ TD thì chưa thử, vì trước đây có thử Kem nghệ Thorakao, bị dị ứng ngứa khắp mặt, giờ muốn thử kem nghệ TD nhưng cũng thấy ớn ớn. Có chị nào dùng kem nghệ TD rồi cho ý kiến đi ạ.
    • 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumapnau Xem bài viết
    ở Sg thì mua kem nghệ TD và srm nghệ TD ở đâu hả các mẹ? có mẹ nào ở Sg biết chỉ em với
    Mua ở nhà thuốc Trường Sinh đường Lê Văn Sĩ nhé em, chị ko nhớ địa chỉ nhưng có số điện thoại 39919195 (Gần nhà thờ ba Chuông,ngay bệnh viện ITO gì quên rồi), chi mua SRM Thái Dương giá 18K (giá bìa 25K), ở đây chị thấy có đầy đủ sản phẩm của Thái Dương, hồi trước chị hay mua nước dưỡng da Tây Thi ở đây, cá nhân chị thấy đây là nhà thuốc bán giá rẻ nhất.
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://zaodich.com/forum/f2932/thanh...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2