Mỹ phẩm - Trang điểm

Các chị có xài qua kem linh chi của Nhật lulan jina chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 187 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 84 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Em thấy có dì kia xài trông rất hiệu quả, da dì ấy trước kia đen và rất nhiều nám nhưng sau khi xài khoảng 2 tháng thấy da trắng lên và các vết nám cũng không thấy nữa, thấy dì ấy bảo tốt lắm và cũng rủ em dùng, em còn đang lăn tăn không biết ra sao nữa các chị có ai dùng rồi cho em xin ý kiến với , sao em thấy kem này không ghi rõ nguồn gốc xuất xứ gì cả mà toàn bằng tiếng TQ hay tiếng Anh không hà, mà kem này màu vàng khi mở ra cũng có mùi thơm, nhưng cứ thấy màu vàng là em lại sợ đó là kem trộn thì chết.

Em có mua về xức thử qua 1 đêm thì thấy da khác hẳn nên càng sợ hơn và không dám xài nữa, lọ này khoảng 70k/ lọ. Nếu loại mua ở chợ là giả thì có loại kem linh chi thật của Nhật không các chị? Và mình phải mua ở đâu, giá là bao nhiêu?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 84 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

hic, có chị nào xài qua rồi cho em biết với ạ :Sad:, em xin cám ơn!!!
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng mới sử dụng được vài hôm, do người quen gửi tặng, thấy cũng ok lắm, người quen mình xài đã hơn 2 năm rồi, mình thấy đẹp bình thường, ban đầu ngày nào cũng thoa nhưng qua 1 tháng sau thì cách ngày thoa 1 lần.
    Do mình được tặng mình có xin địa chỉ để mua tặng cho Mẹ nhưng người quen bảo để mua tặng mình tiếp, mình ngại nên từ chối. Bạn biết chổ nào bán chỉ mình với nhé! Tks!

• 666 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amira Xem bài viết
    Em thấy có dì kia xài trông rất hiệu quả, da dì ấy trước kia đen và rất nhiều nám nhưng sau khi xài khoảng 2 tháng thấy da trắng lên và các vết nám cũng không thấy nữa, thấy dì ấy bảo tốt lắm và cũng rủ em dùng, em còn đang lăn tăn không biết ra sao nữa các chị có ai dùng rồi cho em xin ý kiến với , sao em thấy kem này không ghi rõ nguồn gốc xuất xứ gì cả mà toàn bằng tiếng TQ hay tiếng Anh không hà, mà kem này màu vàng khi mở ra cũng có mùi thơm, nhưng cứ thấy màu vàng là em lại sợ đó là kem trộn thì chết.

Em có mua về xức thử qua 1 đêm thì thấy da khác hẳn nên càng sợ hơn và không dám xài nữa, lọ này khoảng 70k/ lọ. Nếu loại mua ở chợ là giả thì có loại kem linh chi thật của Nhật không các chị? Và mình phải mua ở đâu, giá là bao nhiêu?
    Có 70K/ 1 lọ thì mình nghĩ không có linh chi đâu. Mà đồ của Nhật cũng không có giá rẻ thế. Mình nghĩ là hàng TQ thôi, chẳng nên xài đâu mẹ nó ạ
    • 2,371 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TepMoon Xem bài viết
    Có 70K/ 1 lọ thì mình nghĩ không có linh chi đâu. Mà đồ của Nhật cũng không có giá rẻ thế. Mình nghĩ là hàng TQ thôi, chẳng nên xài đâu mẹ nó ạ
    hàng này hàng của cty cùng hãng của nó là kem Laymon và kem rosa , mình bán qua rồi , nhìu người xài lám , mình đã thử 1 hộp nhưng kok hợp nên thôi

chổ mình bán 70k nhưng 6 tặng 1 nhé ( vốn là 65k , 6 tặng 1 ), các mẹ nào mua ở chợ thì hỏi xem , cùng nhau mua sẽ dc rẻ hơn nhìu :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

thay ben 5s dang 160k lận mà
    • 80 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

em thì chính mắt thấy người thật việc thật là mama em, mama bị nám từ hùi sinh đứa em của em xài ko biết bao nhiệu kem từ Ohui , đến kem Nhật ko kem nào dưới 2 triệu được 1 thời gian thì lại bị lại , đi thẩm mỹ viện gì đó đắp thuốc bắc 6 triệu cũng ko ăn thua . Nhưng may được người quen cho 2 hộp kem , của Nhật có in hình cô gái màu tím mở ra thơm mùi Sâm hay LC em ko rành về kem ko tả được . Hết 1 hộp đầu là thấy có hiệu quả rùi xài đến bi giờ phải nói da đẹp mịn , Mà hùi đó mama em cũng giống chị kia nhờ người wen thì người ta ko lấy tiền ngại wa , đem vỏ hộp đi khắp Tân Bình , Kim Biên cũng mua được nhưng là hàng giả , hàng thật của mama em có giấy dịch cả TV bên trong , trong khi cái em mua về lại ko có mà kem trắng bệch giá 70k , rùi 1 lần , lần 2 em đạt hàng bà bán mỹ phẩm wen nhờ lấy dùm , hôp y chang kem y chang giấy trong cũng y chang nhưng chất lượng trời ơi giá bán 100k , nhái đúng 99% mới ác . Sau này do mẹ em nói với người wen là mua dùm con bé nó tìm mua mà toàn hàng giả nhờ cô ấy mua giúp mà ko lấy tiền là mama giận ko chơi , người wen nhà em mới chịu nhận tiền như vậy mama em cũng đỡ ngại giá hình như 150k. Để mai rảnh em chụp hình post lên cho mọi ngưởi tham khảo . Nó hình như làm từ ngọc trai thì phải ...Mà cái nỳ chính bản thân em đi tìm cho mama ới thấm thía câu thật giả khó đoán :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi narami; 13/05/2010 vào lúc 11:45 PM.
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

kem đó có nhiều giá lắm đó chị, cũng hãng nhưng nhiều loại khác nhau. thường ở chợ bán loại 70k e thấy các cô ngoài chợ dùng rất nhiều nhưng em sợ nó hại da. em đã dùng 1 hủ 70k vì dc chị ở tiệm tóc thấy da đẹp e hỏi thì c bảo dùng cái này. lúc em mua cũng thấy cô kia lại mua da trắng hồng đẹp lắm. em dùng vìa ngày thì thấy nó khá nhờn đó, trán em bị nổi mụn mủ sưng to. không biết dp kem hay gì e dùng cũng lâu r` k nhớ lúc đó ntn. rồi em ngưng

c ra sạp mỹ phẩm lớn hỏi loại lem lulanjina đó lun mà loại giá cao hơn thế nào, em thấy có bán cỡ hai trăm hộp trông khác hẳn. e thấy loại đó chắc ổn, kem này ai dùng hợp sẽ đẹp da lắm.

lulanjina em sreach trên mạng đúng là hãng mỹ phẩm ở nhật đó, nhưng ỡ vn hay tq làm hàng giả kém chất lượng thui
    • 166 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi narami Xem bài viết
    em thì chính mắt thấy người thật việc thật là mama em, mama bị nám từ hùi sinh đứa em của em xài ko biết bao nhiệu kem từ Ohui , đến kem Nhật ko kem nào dưới 2 triệu được 1 thời gian thì lại bị lại , đi thẩm mỹ viện gì đó đắp thuốc bắc 6 triệu cũng ko ăn thua . Nhưng may được người quen cho 2 hộp kem , của Nhật có in hình cô gái màu tím mở ra thơm mùi Sâm hay LC em ko rành về kem ko tả được . Hết 1 hộp đầu là thấy có hiệu quả rùi xài đến bi giờ phải nói da đẹp mịn , Mà hùi đó mama em cũng giống chị kia nhờ người wen thì người ta ko lấy tiền ngại wa , đem vỏ hộp đi khắp Tân Bình , Kim Biên cũng mua được nhưng là hàng giả , hàng thật của mama em có giấy dịch cả TV bên trong , trong khi cái em mua về lại ko có mà kem trắng bệch giá 70k , rùi 1 lần , lần 2 em đạt hàng bà bán mỹ phẩm wen nhờ lấy dùm , hôp y chang kem y chang giấy trong cũng y chang nhưng chất lượng trời ơi giá bán 100k , nhái đúng 99% mới ác . Sau này do mẹ em nói với người wen là mua dùm con bé nó tìm mua mà toàn hàng giả nhờ cô ấy mua giúp mà ko lấy tiền là mama giận ko chơi , người wen nhà em mới chịu nhận tiền như vậy mama em cũng đỡ ngại giá hình như 150k. Để mai rảnh em chụp hình post lên cho mọi ngưởi tham khảo . Nó hình như làm từ ngọc trai thì phải ...Mà cái nỳ chính bản thân em đi tìm cho mama ới thấm thía câu thật giả khó đoán :Crying:
    chị có ở HN ko ạ, mua được hàng thật chứ hàng giả sợ lắm+.+
    Hy vọng là giấc mơ của một người đang thức !!!
    • 237 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Kem LC trắng da cũng là 1 dạng kem trộn ko nên dùng cho mặt nhé.đó là điều đại cấm kị đó.Mình làm j cũng chỉ dám thử nghiệm trên ng thui chứ ko đời nào mình dám thử trên mặt hết,cái kem dùng cho body thì dùng tốt ok lắm.show hình kem linh chi thật nè :

( kem thật sẽ có cái miếng giấy màu cam này nhé )
    công dụng kem thật : kem dạng dệt màu vàng mỡ gà, mùi thơm linh chi, thoa lên da thấm vào da, ko nhờn tít, mềm mịn, thấm vào da nhưng vẫn có 1 lớp kem màu trắng mềm mịn nằm trên bề mặt da, tả chi tiết luôn đó, khác hẳn aihao , aihao thì chỉ có mềm mịn, dưỡng, thấm tổt, chứ trắng ko bao nhiêu, da trắng lến rất nhanh sau 1 tuần kiên trì dùng, dùng 2 lần 1 ngày, tắm sạch sẽ mới thoa

Nhân tiện cũng giới thiệu cho mọi người biết 2 trong mấy chục hộp kem linh chi giả mạo, mặc dù hộp giống nhau nhưng chất lượng kem thì khác hoàn toàn, giá thấp có, cao cũng có ( mua kem giả giá cao là vì bị người bán chém cắt cổ, hihi )
    show hình :

100 cửa hàng ở các chợ như kim biên, tân bình, bến thành, bàn cờ, tân định, thì chỉ có 10 cửa hàng bán kem thật, còn lại đến 90 shop bán kem giả, ko biết sao lại vậy, mình thì nhìn là phân biệt được liền, với lại kem giả thường lỏng giống như aihao, thoa lên thấm nhanh mềm da và nhìn là ko có cảm giác thoa kem ( thoa như thoa lotin ), hoặc kem giả loịa khác thì hơi giống kem trộn, mùi hơi chua.............
    Nói chung, muốn mua kem thật thì cứ đến ngã tư Lê minh Xuân giao với Lý thường kiệt ( sát cạnh bên phải chợ Tân Bình ), tính gần ngã tư nhất sẽ là 4 cửa hàng bán điện tử, kế tiếp là vài cửa hàng bán quần áo, áo cưới, tiếp là cổng phụ chợ tân bình, sau đó là 4 cửa hàng bán quần áo, rồi sẽ đến cửa hàng bán mỹ phẩm, làm tóc, mỹ phẩm trang điểm ( có duy nhất 1 cửa hàng này bán mỹ phẩm thôi, đây là cửa hàng bán kem linh chi thật nè, cửa hàng có tên Đông Thịnh), còn 1 cửa hàng phía dưới chỉ bán thuốc nhuộm tóc với dầy gội thôi, cứ đến đó sẽ biết, ( hôm wa có đi mua nhưng đầu óc làm sao đó, mua là chạy xe về luôn, ko nhớ xem tên cửa hàng và địa chỉ chính xác cho mọi người ), nên mình mới tỉ mỉ tả chi tiết đó, bảo đảm ai ra đến ngã tư đèn đỏ lê minh xuân với lý thường kiêt ( sát chợ tân bình ), là sẽ thấy liền, ko khó kiếm đâu.

p/s: mình ko pro sản phẩm, có kinh nghiệm nên chia sẻ thôi, ai muốn thử dùng thì đến mua, giá 150k/ hộp 300g, dùng ko hề nhờn rít, mà da nhanh trắng lắm, vì có linh chi, thoa xong thấy thoải mái,
    Điều hạnh phúc nhất trong cuộc sống ta học được là yêu và được yêu đáp lại!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

có hơi lạc đề chút, nhưng ai biết thì cho mình hỏi loại kem này nhé, có người nhờ hỏi giùm, kem dành cho mặt, trị nám, tàn nhang, trắng da, khít lỗ chân lông , nhưng ko bít có đúng vậy ko ?

Kem dưỡng trắng da GUOYAO của Nhật

ai bít nhớ trả lời giùm nhé, đang cần thông tin gấp, vì da body trắng thì mình nghĩ mọi người cũng quan tâm đến da mặt trắng mịn cho đều chứ .....
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

bạn cho mình xem hình kem với nhé, giá cả và địa chỉ mua, mình đang cần gấp, cảm ơn bạn nhiều
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    • 80 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu09 Xem bài viết
    bạn cho mình xem hình kem với nhé, giá cả và địa chỉ mua, mình đang cần gấp, cảm ơn bạn nhiều
    uhm nè bạn để hum nay mình chụp hình rùi post lên nhé , ko biết cái vỏ hộp mama giục chỗ nào rùi :Thinking:
    Ah , cái chỗ mua thật sự mình ko biết vì mama toàn nhờ người wen mua giúp thôi như mình đã nói ở trên ý. Cái nỳ mình nói thật 100% . Để mình post lên cho mọi người xem , đợt mình mua nhầm hàng giả đợt 1 là ở chợ Tân Bình bi giờ nghe người wen tiết lộ mới biết đây là hàng chỉ bỏ trong thẫm mỹ ko bán bên ngoài , muđược toàn giả thui chán wa => về mở kem trắng nhách mà ko có tờ giấy TV dịch bên trong , chỉ ghi mỗi bên ngoài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi narami; 14/05/2010 vào lúc 12:23 PM.
    • 80 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nói là làm mới chạy xuống nhà lấy hộp mới của mama khui ra show cái hình kem ( hohho mama biết mama chửi chết cái tội nhiều chuyện :Laughing .Cái này mình làm để chia sẽ cũng như cảm ơn những bài viết nhiệt tình của các bạn trong diễn đàn này như bạn maiyeu09 , Jen , Meo và các bạn khác . Không có tính chất mua bán gì đâu nhé. Em cũng xin lưu ý thêm rằng cũng như nhiều chị trên này nói xài cho mặt tuỳ theo người có người hạp người không bài của em chỉ viết cho các chị có thêm cái tham khảo

Hình cái hộp của em nó :

Trên nắp hộp có dán 1 miếng keo nilông niêm phong

Thân hôp có dán giấy ghi :

Bên trong hôp:

Cái hộp kem ( có dán giấy ngay chỗ mở nắp hộp , tem nỳ mới đúng ):

Bên trong kem ( màu vàng đậm có lấm chấm nước dầu màu vàng , mùi thơm na ná giống mùi kem LC của bạn maiyeu)

Có tờ giấy bên trong ( cái nỳ ngoài chợ Tân Bình ko có dịch TV chỉ mỗi tiếng anh thui => giả , chợ Kim Biên có dịch nhưng tờ giấy khác tờ giấy nỳ => mẩu kem y chang nhưng chất lượng cực ẹ => giả )
    Mặt trước

Mặt sau :
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu09 Xem bài viết
    có hơi lạc đề chút, nhưng ai biết thì cho mình hỏi loại kem này nhé, có người nhờ hỏi giùm, kem dành cho mặt, trị nám, tàn nhang, trắng da, khít lỗ chân lông , nhưng ko bít có đúng vậy ko ?

Kem dưỡng trắng da GUOYAO của Nhật

ai bít nhớ trả lời giùm nhé, đang cần thông tin gấp, vì da body trắng thì mình nghĩ mọi người cũng quan tâm đến da mặt trắng mịn cho đều chứ .....
    Mẹ e đang dùng nè c.lần trước mua là 250.000k.dùng e thấy mẹ e đỡ nám nhưng mẹ e nói dùng đc khoảng 2 tuần thì bị ngứa nên ko dám dùng nữa.ngoài ra cai này con làm bong da nhẹ nữa.e sẽ hỏi lại mẹ chi tiết hơn cho c nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Nói là làm mới chạy xuống nhà lấy hộp mới của mama khui ra show cái hình kem ( hohho mama biết mama chửi chết cái tội nhiều chuyện :Laughing .Cái này mình làm để chia sẽ cũng như cảm ơn những bài viết nhiệt tình của các bạn trong diễn đàn này như bạn maiyeu09 , Jen , Meo và các bạn khác . Không có tính chất mua bán gì đâu nhé. Em cũng xin lưu ý thêm rằng cũng như nhiều chị trên này nói xài cho mặt tuỳ theo người có người hạp người không bài của em chỉ viết cho các chị có thêm cái tham khảo

Hình cái hộp của em nó :

Trên nắp hộp có dán 1 miếng keo nilông niêm phong

Thân hôp có dán giấy ghi :

Bên trong hôp:

Cái hộp kem ( có dán giấy ngay chỗ mở nắp hộp , tem nỳ mới đúng ):

Bên trong kem ( màu vàng đậm có lấm chấm nước dầu màu vàng , mùi thơm na ná giống mùi kem LC của bạn maiyeu)

Có tờ giấy bên trong ( cái nỳ ngoài chợ Tân Bình ko có dịch TV chỉ mỗi tiếng anh thui => giả , chợ Kim Biên có dịch nhưng tờ giấy khác tờ giấy nỳ => mẩu kem y chang nhưng chất lượng cực ẹ => giả )
    Mặt trước

Mặt sau :
    Cho e hỏi tí thui nếu sai đừng ném đá e nhé các chị.e đang dùng kem trộn nên nghe tới đoạn:"màu vàng đậm có lấm chấm nước dầu màu vàng " e lại liên tưởng tới cái kem trộn mà e đang dùng.vậy cái này cũng là 1 dạng kem trộn đúng ko chị.nhưng là dành cho mặt đúng ko ah?
    • 80 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pemeo_1811 Xem bài viết
    Cho e hỏi tí thui nếu sai đừng ném đá e nhé các chị.e đang dùng kem trộn nên nghe tới đoạn:"màu vàng đậm có lấm chấm nước dầu màu vàng " e lại liên tưởng tới cái kem trộn mà e đang dùng.vậy cái này cũng là 1 dạng kem trộn đúng ko chị.nhưng là dành cho mặt đúng ko ah?
    Mình ko biết định nghĩa thế nào về kem trộn nhưng theo ý kiến riềng mình nghĩ nó ko phải dạng kem trộn bạn à, kem trộn theo mình là kem do mình mua các thành phần về tự pha or mình mua của người ta pha sẵn đựng trong các loại hộp , kem nỳ thì mình thấy nó làm kỹ bao bì , đựng trong hũ thuỷ tinh , mà kem có tý xíu à , mỉnh thấy nói nó thuộc dạng kem chuyên trị ( dưỡng ) cho da nám , tàn nhang thì đúng hơn , tại thật sự cái nỳ mình ko dùng mà mama mình dùng chuyên cho da nám , tàn nhang , và làm trắng da đó . Riêng mình nghĩ loại này nên dành cho những người bị vấn đề về da như nám , tàn nhang thôi . Mama mình dùng chắc do hợp kem thì thấy hợp da mịn và trắng lại sạch nám , nhìn hồng hồng như da em bé, mỗi lần lấy mama đều dặn lấy 10 hộp để dành xài vì mấy đợt trước lấy có 2 hôp có khi xài hết lai ko có hàng nên mama mình sợ cứ mua tích trữ ấy mà haizzz đúng là bà nội trợ luôn:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi narami; 14/05/2010 vào lúc 01:19 PM.
    • 237 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình ko biết định nghĩa thế nào về kem trộn nhưng theo ý kiến riềng mình nghĩ nó ko phải dạng kem trộn bạn à, kem trộn theo mình là kem do mình mua các thành phần về tự pha or mình mua của người ta pha sẵn đựng trong các loại hộp , kem nỳ thì mình thấy nó làm kỹ bao bì , đựng trong hũ thuỷ tinh , mà kem có tý xíu à , mỉnh thấy nói nó thuộc dạng kem chuyên trị ( dưỡng ) cho da nám , tàn nhang thì đúng hơn , tại thật sự cái nỳ mình ko dùng mà mama mình dùng chuyên cho da nám , tàn nhang , và làm trắng da đó . Riêng mình nghĩ loại này nên dành cho những người bị vấn đề về da như nám , tàn nhang thôi . Mama mình dùng chắc do hợp kem thì thấy hợp da mịn và trắng lại sạch nám , nhìn hồng hồng như da em bé, mỗi lần lấy mama đều dặn lấy 10 hộp để dành xài vì mấy đợt trước lấy có 2 hôp có khi xài hết lai ko có hàng nên mama mình sợ cứ mua tích trữ ấy mà haizzz đúng là bà nội trợ luôn:Laughing:
    úi.1 lần 1o hộp dùng dần áh.y như mẹ e.cũng đang xài cái kem nào của sâm Hàn Quốc j đó.nghe ngta nói là hiếm hàng nên cứ 10hu mua dùng dần.đúng là các bà mẹ thường có cùng ý tưởng lắm.
    • 80 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pemeo_1811 Xem bài viết
    úi.1 lần 1o hộp dùng dần áh.y như mẹ e.cũng đang xài cái kem nào của sâm Hàn Quốc j đó.nghe ngta nói là hiếm hàng nên cứ 10hu mua dùng dần.đúng là các bà mẹ thường có cùng ý tưởng lắm.
    chí hướng của các bà nôi trợ là dư còn hơn thiếu mà wakkaka
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

bạn ơi, 1 hộp bao nhiêu tiền vậy, bạn có thể nói mẹ bạn nhường lại cho mình 1 hộp ko, mình sẽ chạy xe qua lấy và trả tiền cho bạn, tại kem này chưa bao giờ mua nên ko thể đi mua lung tung, chỉ cần mua 1 hộp kem thật thì mình sẽ biết cách phân biệt, giúp mình nhé, a, mà da mẹ bạn dùng hết sạch nám luôn hả, hay chỉ mờ mờ, mà cái này , theo mình thì khi da hết nám thì chuyển sang kem dưỡng thôi, chứ dùng nhiều sợ mỏng da ko tốt