Mỹ phẩm - Trang điểm

Bút kẻ mắt nước, chì kẻ mày, highlight hãng nào tốt. Sắp đến tết rồi tranh thủ mua sắm làm đẹp ^^

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.8K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 125 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ, như cái tiêu đề đã viết rõ rồi ạ, em đang muốn mua bút kẻ mắt nước, chì kẻ mày, highlight

Tình hình là bút kẻ mắt của em (hỏi hãng nào em cũng chịu, em mua ở bên tầu, nó kiểu dạ dạ ấy ạ, hồi em mua là 90k, chắc chính là bút kẻ nước mà mọi người hay nói, tại em gà vụ này lắm, bộ trang điểm chỉ có vài đồ cơ bản thôi ) giờ để dùng lâu nên lem và bôi bác lắm, vừa kẻ xong > nháy mắt, nó lem ngay lên mí trên đc rồi, hic, kẻ xong mấy tiếng là mờ mịt hư vô đi về đâu ấy. Bây giờ em không biết nên chọn loại bút vẽ nào hợp lý nữa (màu đen, bền màu ko trôi nhiều, vẽ dễ - em ít kẻ mắt vì run tay lắm, mỗi lần kẻ chật vật mãi mới xong)

Em xem mấy clip dậy trang điểm mọi ng` hay dùng bút highlight, em bình thường vẫn hay dùng bút che khuyết điểm để thay highligh (vùng dưới mắt, dưới cằm, trên lông mày) nhưng chắc chắn dùng hẳn bút highligh sẽ tốt hơn. Mọi ng` có thể tư vấn cho em mua loại nào phù hợp không ạ (da em hơi đen, dầu, ít mụn, nhưng quầng mắt thâm)

Về lông mày, lông mày em dáng cũng ổn rồi, em chỉ muốn kẻ qua qua cho nó đầm đậm và tự nhiên hơn chút thôi ạ, từ trước đến nay em không bao giờ kẻ lông mày, nhưng xem clip thấy nhiều chị chỉ hơi kẻ qua lông mày nhìn khác một chút, rất tự nhiên và đẹp nên em cũng muốn đú theo Em còn thấy có chị dùng dạng như mascara chải nhẹ nhẹ qua nữa, thế cũng dc ạ? đấy là mascara hay loại kẻ mày đặc biệt thế ạ.

Các chị cho em biết là khoảng giá bao nhiêu nhé ạ, em cảm ơn nhiều lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meoconlunar; 03/12/2011 vào lúc 03:43 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 149 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bút highlight thì e ko bít loại nào tốt vì em cũng chưa bao giờ dùng. còn kẻ mắt thì e thấy kẻ mắt dạ skinfood
    được chị ak,dễ dùng.e mới dùng nhưng vẫn kẻ ngon.giá tầm 200k.lông mày thì e dùng bột tán cho tự nhiên.cũng
    của skinfood,mùi rất iu.có 2 ô màu đậm nhạt.e nay thì 130k chị ak
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn có thể mua bút dạ của revlon chắc khoảng tầm 200k,còn mình dùng gel kẻ mắt của maybeline hàng mỹ tầm 190k_250k tùy ng bán,mình mua 190k của bạn Thanhlinh bên muare ko lem tí nào,của maybeline bán trong bigc lần trước thấy có 160k thôi,còn lông mày bạn có thể dùng phấn mắt màu nâu để kẻ cho tự nhiên,mình thì toàn kẻ khuôn lông mày bằng chì molaliza bán ở chợ đêm 8k ấy,rồi quệt lại bằng phấn nâu,cuối cùng vuốt nhẹ bằng masscara nâu của maybeline 170k đi làm cả ngày cũng ko bợt màu hay phải kẻ lại đâu,còn hightlight thì thỉnh thoảng buổi tối mới dùng,toàn lấy chổi to chấm vào ô mắt trắng ấy rồi quệt tí trán,mũi,dưới mắt và cằm
    • 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em cũng có ý định mua kẻ mắt nước và bột tán chân mày như bạn chủ top, kéo lên nhờ các mẹ tư vấn tiếp vậy
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em thấy eye liner của ELF hay MAC xài cũng ổn đó chị. Masscara của maybeline dòng max volume hay sao í, xài thích vô cùng luôn. Còn chì kẻ lông mày em vote cho Lancome, loại có cái chổi bé bé phần đuôi. Lancome mắc mà xài đáng đồng tiền lắm chị. Vì sự nghiệp làm đẹp
    • 51 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Irisdo Xem bài viết
    em thấy eye liner của ELF hay MAC xài cũng ổn đó chị. Masscara của maybeline dòng max volume hay sao í, xài thích vô cùng luôn. Còn chì kẻ lông mày em vote cho Lancome, loại có cái chổi bé bé phần đuôi. Lancome mắc mà xài đáng đồng tiền lắm chị. Vì sự nghiệp làm đẹp
    Lancome bạn nói là chì kẻ lông mày hay bột tán vậy, đang tìm loại bột tán lông mày nào đẹp mà tự nhiên mà nhiều quá ko biết chọn sao nữa ..
    Vote cho eye liner của maybeline, loại này dạng gel, dùng rất tốt mà ko bị lem j hết. Masscara nếu có điều kiện thì bạn chọn loại intensive của chanel, ko hàng tốt giá cũng tốt luôn thì của maybeline cũng đc, chọn loại có 2 đầu mass ý.
    • 434 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

e vote cho kẻ mắt của Urban Decay đặc biệt là loại gel đường mỏng rất đẹp, bộ kẻ chân mày của ELF ngon bổ rẻ còn highlight thì e nghĩ high beam/ moon beam của Benefit là lựa chọn tốt. Mà e thấy các chị dùng màu mắt màu sáng để highlight cũng đc mà
    • 177 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mẹ realangel nói đúng rồi. Dùng màu mắt màu sáng để highlight cũng được mà, đỡ phải mua nhiều cho lỉnh kỉnh.
    Ngoài ra mình còn dùng chì kẻ mắt to màu trắng kiểu thế này để highlight nữa, thấy bền màu hơn phấn mắt vì nó dạng kem chứ ko phải phấn bột. Dùng loại này để kẻ trong mí mắt luôn nữa, trông cho mắt to hơn: http://www.youtube.com/watch?v=5-CzdGlCvUo
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Bạn nào bít loại bột kẻ lông mày nào màu vàng nâu k,mình có dùng nhìu loại nhưng chủ yếu dù màu nhạt nhất thì vẫn đậm so với tóc mình. Mình có dùng mas lông mày của etude màu lên đẹp, nhưng mau khô wa'. Còn k thì có phấn mắt nào k có nhũ, màu đẹp k, jo loại nào cũng thấy nhũ lấp lánh. Lúc trc có xài cái Clio lên màu rất bền, jo k còn thấy bán nữa
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

kẻ mắt nước dạ của NR đnag sale đấy các chị em ah, loại đó em thấy kẻ ko lem tí nào, nói chung rất ưng
    • 219 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

nên dùng kẻ mắt nước hay bút kẻ dạ hả các mẹ? em thấy kẻ mắt nc lên nhìn rất mượt, nét và đẹp nhưng có vẻ khó kẻ quá. thợ trang điểm thường dùng kẻ mắt dạng bột nén, khi vẽ dùng cọ ướt (như ng ta mài mực ngày xưa ý ), có mẹ nào kẻ mắt theo cách này chưa ạ?