Mỹ phẩm - Trang điểm

Bộ sản phẩm của Pond's Flawless White

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 58.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đã mẹ nào dùng bộ sản phẩm làm trắng da cao cấp Pond's Flawless white chưa nhỉ??? Da e dạo này tự dưng đen sạm đi nghe quảng cáo thấy bộ sản phẩm này có vẻ hợp lý nhưng chưa biết thế nào??? Các mẹ nào dùng rồi hay có kinh nghiệm gì về dưỡng trắng da thì cho e biết với ạ. Thanks các mẹ:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lần đầu tiên bộ sp này ra mình có xài qua 1 hay 2 bộ, thấy nó có vẻ hơi mờ vết thâm do mụn. Nhưng lần kế này mình xài thì bộ kem ban ngày nó rất khô, mặt dù mình là da dầu, dùng nó làm kem lót thì make up xong, thấy da mặt nó khô móc và lớp foundation nó ko ăn vào da và bí nữa >> kết quả nổi mụn, nên vứt đi rồi, 1 bộ kem cũng đã gần 200k rồi.
    Bạn nên thử xem sao, nếu hợp thì xài, riêng mình thì không hợp kể cả Nivea dành cho face, Olay, Ponds, tất cả đều sx tại Thái Lan. Gìơ chỉ yêu mỗi kem dưỡng face của Vichy thôi. :Smiling:
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhlovely Xem bài viết
    Lần đầu tiên bộ sp này ra mình có xài qua 1 hay 2 bộ, thấy nó có vẻ hơi mờ vết thâm do mụn. Nhưng lần kế này mình xài thì bộ kem ban ngày nó rất khô, mặt dù mình là da dầu, dùng nó làm kem lót thì make up xong, thấy da mặt nó khô móc và lớp foundation nó ko ăn vào da và bí nữa >> kết quả nổi mụn, nên vứt đi rồi, 1 bộ kem cũng đã gần 200k rồi.
    Bạn nên thử xem sao, nếu hợp thì xài, riêng mình thì không hợp kể cả Nivea dành cho face, Olay, Ponds, tất cả đều sx tại Thái Lan. Gìơ chỉ yêu mỗi kem dưỡng face của Vichy thôi. :Smiling:
    Da mình chỉ riêng vùng chữ T thì có dầu và mặt rất nhiều mồ hôi. Kem dưỡng face của Vichy có được hok bạn? Bạn cho xin ít giá với... Thanks
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhnv1412 Xem bài viết
    Da mình chỉ riêng vùng chữ T thì có dầu và mặt rất nhiều mồ hôi. Kem dưỡng face của Vichy có được hok bạn? Bạn cho xin ít giá với... Thanks
    Bạn xài thử thì coi có hợp không mới được! Gía Vichy khoảng 400k trờ lên đó, Ponds tương đối rẻ, nhưng dễ bắt nắng và đen lắm, Ponds mới giới thiệu dòng sản phẩm chống nắng có tác dụng làm trắng da đó, bạn vô siêu thị, xem thử có mẫu thử không rồi hãy mua. Mà mình nghĩ nếu da mặt bạn đổ mồ hôi nhiêu thì, chỉ nên dùng SRM dành cho da dầu loại Clean&Clear đó, màu xanh dương, và xài nước hoa hồng của Vichy là xong rồi, nếu siêng thì mỗi tuần đắp mặt nạ rùi tẩy tế bào chết, ăn uống nhiều rau xanh, trái cây, sống lạc quan vui vẻ là da đẹp mà không cần đầu tư mỹ phẩm nhiều ( vì dù sao trong mỹ phẩm có hoá chất, dễ làm bào mỏng làn da ) :cool:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình là da nhờn với lại lổ chân long to . mình nên sài loại kem nao mới hợp..thanks
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Mình dùng rồi. Lúc đầu nghe quảng cáo và nhìn giá thì ok, vì vừa phải với thu nhập của mình, đâu hồi đấy mua 1 hộp kem đêm là 160k thì phải. Nhưng mình chỉ dám nói là mình ko hợp, thất vọng khủng khiếp sau 2 lần dùng Pond. Mình dùng kem ban đêm, ko dùng ban ngày vì nghĩ bụi bẩn bám vào da mặt dễ hơn nên ko dùng. Tối bôi sáng dậy mặt như quét mỡ. Nhờn đến khủng khiếp ây. Mà đấy là mình dùng vào mùa đông đấy nhé! Nhưng lên diễn đàn lại thấy nhiều bạn nói dùng Pond sáng da lắm, nhưng hình như phản hồi sau khi dùng thì xấu nhiều hơn tốt.

Bây giờ mình đang có bầu nên tạm thời ko mua bán gì nữa cả. Nhưng cũng tham khảo các mẹ ở đây, bầu bí xong mình sẽ dùng TBS. Thấy giá như vậy cũng ổn, ko quá đắt. Chứ mình sợ Pond lắm rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da nhờn . lỗ chân long to . nên dùng loại kem nào là tốt cho da dạ...:Crying:
    • 152 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

moi topic lên :d
    .
    .
    Ô hay tại sao ta sống chốn này?
    Quay cuồng mãi hoài có gì vui ...

.
    .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết gì về tác dụng của pont'd ko?sao em mới dùng mà nó có cảm giác hoi ngứa, ko biết có phải dị ứng ko nữa?
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn ngưng dùng những mỹ phẩm cũ khoảng 3 ngày rồi hãy chuyển qua Pond, nhiều khi chuyển nhanh quá da chưa kịp thay đổi theo nên phải có phản ứng đó. Mình thì rất yên tâm khi dùng Pond's loại nào mình cũng hợp cả, dùng thích hơn cả hàng cao cấp trước kia mà mình từng dùng. Mình đang dùng dòng flawless white của Pond's gồm SRM, NHH, KDD ngày/ đêm và tinh chất trắng da công nhận là cải thiện rất nhiều luôn ý. Trước mình ở trong Nam nên khí hậu nóng, da nhờn, lỗ chân lông to mà công việc thì phải trang điểm suốt ngày, về nhà lại bận không có thời gian chăm sóc da nên da nhìn kinh khủng lắm, từ hồi về Bắc với quyết tâm phục hồi lại làn da cho bằng bạn bằng bè mình đã chọn dòng này, cũng vừa tiền, không quá đắt mà chất lượng thì rất ok, bạn mình hầu như đa số đều cm tốt về dòng SP này. Tay mình bị ngứa do dị ứng đang bị thâm ở 2 tay, bác sĩ kêu mua thêm kem nghệ bôi vào nữa cho nó nhanh hết thâm, do mình bận quá chưa mua được, lấy luôn tinh chất làm trắng bôi lên chống thâm thấy đỡ hơn rất nhiều (nhưng hơi tiếc tiền 1 chút vì mình bị cả 2 cánh tay cơ hihi), mới có 4 ngày mà nó mờ đi khá nhanh, đang tính mua thêm kem nghệ bôi vào nữa cho nó càng nhanh hết đây. Mọi người có thuốc gì trị thâm sau khi bị sẩn ngứa thì mách mình với nhé.
    Chúc các chị, các mẹ tìm được sản phẩm phù hợp với da của mình, nhưng mà cái nào cũng thế phải kết hợp cả ăn uống, ngủ nghỉ, sinh hoạt điều độ và biết giữ da mới đẹp được, chứ chỉ trông chờ vào mỹ phẩm thôi thì khó lắm ạ.
    Vote cho Pond's 1 phiếu \m/
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng thấy cải thiện rõ rệt ý, nhưng không biết là thứ tự dùng các sp đó tn cho thật hiệu quả nữa. e đag muốn mua thêm tinh chất dưỡng trắng với cả mạt nạ pon's nữa. các chị giúp e với ạ!!!!!!!!!
    • 89 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị mình dùng thấy cũng chẳng có gì cải thiện, mùi thì thơm kinh khủng luôn. Mình ko thích mỹ phẩm mà thơm như thế. Mà thấy pond"s ko chiết xuất từ tự nhiên nhỉ!!!!
    http://www.facebook.com/Miutrang?ref=tn_tnmn. Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu. (M.Gorki).
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ponds thì em dùng thấy có sản phẩm sữa rửa mặt dành cho da dầu với cả nước hoa hồng là ok nhất, còn các loại kem dưỡng da khác thì thấy cũng ko cải thiện lắm ý ạ!!
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nám kinh khủng,đừng xài chị ơi,da em đang đẹp tự nhiên xài xong bị nám,bắt nắng kinh khủng,da nhờn mà giờ bị khô rồi.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào hợp với Pond's thì pm e, e mún thanh lý kem dưỡng ẩm ban đêm flawless white genactive formula (còn nguyên hộp và hóa đơn mua hàng) (sau 3 lần sử dụng e thấy rất ok nhưng e thích Garnier mà bạn vừa tặng hơn nên mún thanh lý). Mẹ nào thật sự hợp với Pond's thì pm e nhé
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có một sự seeding không hề nhẹ ở đây thì phải. Các mẹ toàn có con hết rồi mà lời lẽ nghe như các cô còn nai tơ lắm ấy. Haizz, Không biết có bao nhiêu người thực sự là các mẹ trong Topic này?