• 13 Lượt chia sẻ
  • 35.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi về nhà thăm e gái.mới 16 tuổi thôi mấy mẹ ạ.thấy mặt nó láng mịn chả có cái mụn nào,chẳng bù cho e.híc.e hỏi thì nó bảo dùng kem biona nghệ của công ti Việt Hương.mà 12k thôi.nên e nghi nghi.sợ kem trộn nữa.mắng cho nó 1 trận té tát xong h lên đây hỏi mấy mẹ.hì hì.có mẹ nào dùng qua chưa vậy.share e với,thấy nó dùng hiệu quả.e cũng lăm le....mẹ dùng rồi giúp e nhé ...tặng hoa mấy mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng BIONA nghệ thoa mấy cái sẹo mụn thôi, chứ không dùng nó như kem hàng ngày
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Biona nghệ là tình yêu 1 thời của em đấy. Ngày xưa lúc học cấp 3 thức khuya học bài nhiều cái mặt biểu tình như điên, dùng đủ loại oxy 10, thorakao, hazeline, thậm chí dùng các loại thuốc đặc trị cũng không hết.SRM thì dùng ôi thôi từ clean&clear, pond, nivea..(hồi đó sinh viên không có tiền mua loại đắt hơn ạ).

Ra nhà sách Nguyễn Văn Cừ mua thử 1 tuýp srm Biona nghệ về dùng thử, lần đầu rửa thấy mặt rất sạch, thoáng mà lại không bị khô, mấy hôm sau thì mấy cái mụn mủ xẹp từ từ và mỏng đi, rất dễ bóp mủ ra, còn mụn cám thì trồi lên, cạy nhẹ là ra. Em thích quá mua thêm kem Biona nghệ về bôi buổi tối ở vùng da bị mụn thì kết quả càng nhanh hơn mong đợi. Em mạnh dạn bôi cả mặt thì khoảng 1 tháng sau gần như hết mụn 80%, chỉ còn vết thâm, nhưng da mặt sáng hơn nhiều. Thích điên lên được.

Tuy nhiên dùng cái này thì có khuyết điểm là da mặt rất nhờn sau khi ngủ dậy, còn bình thường thì da cũng nhờn hơn khi không xài.

Đến bây giờ em chuyển sang dùng srm và kem dưỡng da loại khác, nhưng em vẫn mua 1 hộp kem Biona nghệ để dùng mỗi khi gần tháng bị nổi mụn, mụn nhanh chín và có thể nặn thoải mái mà không bị thâm.

Nói chung dùng Biona thì cá nhân em thấy hoàn toàn an toàn vì em đã chuột bạch rồi, mỹ phẩm Việt Hương này cũng có liên kết với Thorakao mà, nên dùng cũng yên tâm. Có điều chị cũng phải cân nhắc xem có hợp với mình nữa hay không ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fulkid; 10/09/2012 vào lúc 05:54 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ui, phải công nhận là cái Biona nghệ đó tốt thật (không bit là mai sau có sao không) chứ em dùng Biona nghệ cách đây 7 năm rồi. Da em nhờn, vốn dĩ đã nhiều mụn từ hồi cấp 2 cơ, nhưng mà đợt học đại học xong, chia tay mối tình đầu nên chắc do chán đời suy nghĩ nhiều hay sao í mà hồi đó mặt em nói thật là dã man con ngan luôn. Em thấy quảng cáo trên ti vi thì ra hiệu thuốc mua thôi. Cảm nhận là hết mụn nhanh, nhất là mụn bọc bình thường lâu ơi là lâu, lại còn sẹo thâm nữa nhưng dùng cái này thì nó xẹp nhanh, ko thâm, nhân đóng lại thành cục cứng chỉ ghể ra là xong. Một hiệu quả nữa là nó làm da mình trắng mịn ạ. Hồi í mụn của em dày dít hứ ko phải vài ba cái nên ko chấm nốt được mà chát cả mặt luôn. Như mẹ trên này nói í, nó có cảm giác làm da mình hơi nhờn, bôi trước khi đi ngủ, sáng dậy mặt bóng nhẫy, nhưng mà rửa phát thì hết, trơn láng. Em cũng chả hiểu tại sao nó tốt thế, đọc thành phần thì tra mạng ko thấy có gì khả nghi. Em dùng cũng một thời gian dài đấy, liên tục tới mấy tháng lận, mà mấy đợt như thế cơ. Sau này thì chắc do thay đổi nọi tiết hay ăn uống gì đó mụn hết em không dùng nữa. Tới giờ là mấy năm rồi chưa tháy da nó làm sao. Đó, em mới kể thế thui ạ. hihi, chị dùng hay ko là tùy chị thui \.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fulkid Xem bài viết
    Biona nghệ là tình yêu 1 thời của em đấy. Ngày xưa lúc học cấp 3 thức khuya học bài nhiều cái mặt biểu tình như điên, dùng đủ loại oxy 10, thorakao, hazeline, thậm chí dùng các loại thuốc đặc trị cũng không hết.SRM thì dùng ôi thôi từ clean&clear, pond, nivea..(hồi đó sinh viên không có tiền mua loại đắt hơn ạ).

Ra nhà sách Nguyễn Văn Cừ mua thử 1 tuýp srm Biona nghệ về dùng thử, lần đầu rửa thấy mặt rất sạch, thoáng mà lại không bị khô, mấy hôm sau thì mấy cái mụn mủ xẹp từ từ và mỏng đi, rất dễ bóp mủ ra, còn mụn cám thì trồi lên, cạy nhẹ là ra. Em thích quá mua thêm kem Biona nghệ về bôi buổi tối ở vùng da bị mụn thì kết quả càng nhanh hơn mong đợi. Em mạnh dạn bôi cả mặt thì khoảng 1 tháng sau gần như hết mụn 80%, chỉ còn vết thâm, nhưng da mặt sáng hơn nhiều. Thích điên lên được.

Tuy nhiên dùng cái này thì có khuyết điểm là da mặt rất nhờn sau khi ngủ dậy, còn bình thường thì da cũng nhờn hơn khi không xài.

Đến bây giờ em chuyển sang dùng srm và kem dưỡng da loại khác, nhưng em vẫn mua 1 hộp kem Biona nghệ để dùng mỗi khi gần tháng bị nổi mụn, mụn nhanh chín và có thể nặn thoải mái mà không bị thâm.

Nói chung dùng Biona thì cá nhân em thấy hoàn toàn an toàn vì em đã chuột bạch rồi, mỹ phẩm Việt Hương này cũng có liên kết với Thorakao mà, nên dùng cũng yên tâm. Có điều chị cũng phải cân nhắc xem có hợp với mình nữa hay không ạ.
    Vâng.e da khô ạ.bôi cũng thấy hơi rít thật .

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_kinhdo Xem bài viết
    Ui, phải công nhận là cái Biona nghệ đó tốt thật (không bit là mai sau có sao không) chứ em dùng Biona nghệ cách đây 7 năm rồi. Da em nhờn, vốn dĩ đã nhiều mụn từ hồi cấp 2 cơ, nhưng mà đợt học đại học xong, chia tay mối tình đầu nên chắc do chán đời suy nghĩ nhiều hay sao í mà hồi đó mặt em nói thật là dã man con ngan luôn. Em thấy quảng cáo trên ti vi thì ra hiệu thuốc mua thôi. Cảm nhận là hết mụn nhanh, nhất là mụn bọc bình thường lâu ơi là lâu, lại còn sẹo thâm nữa nhưng dùng cái này thì nó xẹp nhanh, ko thâm, nhân đóng lại thành cục cứng chỉ ghể ra là xong. Một hiệu quả nữa là nó làm da mình trắng mịn ạ. Hồi í mụn của em dày dít hứ ko phải vài ba cái nên ko chấm nốt được mà chát cả mặt luôn. Như mẹ trên này nói í, nó có cảm giác làm da mình hơi nhờn, bôi trước khi đi ngủ, sáng dậy mặt bóng nhẫy, nhưng mà rửa phát thì hết, trơn láng. Em cũng chả hiểu tại sao nó tốt thế, đọc thành phần thì tra mạng ko thấy có gì khả nghi. Em dùng cũng một thời gian dài đấy, liên tục tới mấy tháng lận, mà mấy đợt như thế cơ. Sau này thì chắc do thay đổi nọi tiết hay ăn uống gì đó mụn hết em không dùng nữa. Tới giờ là mấy năm rồi chưa tháy da nó làm sao. Đó, em mới kể thế thui ạ. hihi, chị dùng hay ko là tùy chị thui \.
    hì hì.chắc e cũng phải thử xem sao.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có cái Bioa max thì triệt mụn đầu đen với cám đó chị. Cũng 12k luôn thì phải. Nó rẻ thì e nghĩ vì nó ít, ví dụ như có 3 4gr thì 12k. Nhân lên cho 1 hủ kem bình thường khoảng 50g thì nó cũng ~150 rồi còn gì.
    • 117 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChangSkylar Xem bài viết
    Có cái Bioa max thì triệt mụn đầu đen với cám đó chị. Cũng 12k luôn thì phải. Nó rẻ thì e nghĩ vì nó ít, ví dụ như có 3 4gr thì 12k. Nhân lên cho 1 hủ kem bình thường khoảng 50g thì nó cũng ~150 rồi còn gì.
    đúng r.chị cũng nghĩ thế đấy.cái biona nghệ có 3g à.hì.chị đang dùng.thấy cũng tốt lắm
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vừa hay mà giá rẻ nữa chắc em mua ngay 1 hũ về xài quá thui
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_kinhdo Xem bài viết
    Chị ui, sẵn tiện cho em hỏi cách thoa kem luôn với !!! Sao Biona làm kem đặc cứng quá em thấy khó thoa đều lên mặt được. Với dùng bao nhiu một lần là đủ là chị ? Mỏng hay vừa
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất quan tâm, Con bạn mình bị mụn rất nhiều, mà sau khi dùng biona thì bớt rất nhiều luôn. trắng nữa. Mình cũng rinh về 1 em, mà ko biết bôi làm sao. Nó đặc lắm, mình bôi vào thì bí da, những bạn bị mụn cám và lỗ chân lông to như mình thì mụn càng lên thêm qua.Bạn nó có kinh nghiem vào chia se nha.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng 1 thời xài kem này. bôi k bị khô da và mụnn nhưng nó bám da gê lắm nhìu khi rửa mặt r vẫn còn vàng khè
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RbVh2011 Xem bài viết
    mình cũng 1 thời xài kem này. bôi k bị khô da và mụnn nhưng nó bám da gê lắm nhìu khi rửa mặt r vẫn còn vàng khè
    ko phải đâu ấy ạ. kem nghệ biona tinh nghệ + vitamin B2 mn đag nói là hũ tròn nhỏ, kem đặc. nhìn màu vàng nhưng bôi màu trắng, k có 1 tí nào bị vàng mặt cả.hehe. đùa chứ mìh chưa từng thấy loại nào hợp da mặt mình đến thế, sạch mụn và mịn hơn nhiều. nói 10k thi ai cũng nghĩ hàng chợ rởm vớ vẩn
    Còn cái bị vàng mặt chắc là tuýp kem j j ấy. ko fải nhé
    I love my sweet home
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Biona tốt thế cơ ạ. Em đi siêu thị thấy bán nhiều lắm, mà thấy rẻ là lại sinh nghi, đợt sau đi siêu thị là phải rinh về 1 em trị mụn mới được. Em bị mụn trứng cá hoài chẳng hết, đỉnh của nản rồi... Mà kem thế bít lỗ chân lông không nhỉ? Em h chuộng kem lỏng, thoa kem nó thấm da mà không bị bít lcl
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi, e vừa mới tậu về 1 hũ nè, mà hk hỉu s cứ mỗi lần thoa lên mặt là pị ngứa
    • 62 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng mới tạo một hộp , đang định thử đây, da mặt em nhờn, có mụn rồi còn tàn nhan nữa , da tay da chân em đẹp, mà da mặt thì ôi thôi rồi ,em từ trước giờ hầu như ko trang điểm, mỹ phẩm thì chỉ có sửa rửa mặt của clean&clear thôi,hix..hix...mấy chị có cách nào chăm sóc da bị tàn nhan, mụn ko chỉ giúp em vài chiêu...Em cảm ơn các chị nhiều nhiều
    • 111 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ut89 Xem bài viết
    em cũng mới tạo một hộp , đang định thử đây, da mặt em nhờn, có mụn rồi còn tàn nhan nữa , da tay da chân em đẹp, mà da mặt thì ôi thôi rồi ,em từ trước giờ hầu như ko trang điểm, mỹ phẩm thì chỉ có sửa rửa mặt của clean&clear thôi,hix..hix...mấy chị có cách nào chăm sóc da bị tàn nhan, mụn ko chỉ giúp em vài chiêu...Em cảm ơn các chị nhiều nhiều
    c ơi c đừng dúng srm clean&clear nũa.nó làm khô da mặt kih khủng ý.tạo nhiều bọt mà @@ c nên tìm hiểu loại nào k có bọt ý chị ạ