Mỹ phẩm - Trang điểm

Bao nhiêu tuổi thì dùng được kem sâm Guoyao

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.67K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới được tặng 1 hộp kem sâm Guoyao , e năm nay mới 16t. e có nên dùng ko hả các chị ơi. Ai biết tư vấn giúp e vs
    Mọi người ơi ghé vào đây xem 1 số đồ e cần thanh lí nhé ^^
    http:///Lepunshop?tab=shop
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caternyna Xem bài viết
    chi la chuyen gia tu van ve da .noi la chuyen da thi hoi to tat nhung chi dc hoc rat ki ve da nen chi dua ra loi khuyen la khong nen dung kem sam voi lua tuoi do cua em nhe . tot nhat la nen tang cho me hoac cac co ,gi .vi lan da cua em bay gio la dep nhat voi su phat trien cua tuoi day thi .no rat tuoi moi voi su tre trung chua den tam phai dung den sam nhe.chua ke rat de bi nhay cam
    hix thế tuổi của của e dùng gì thì tốt nhất hả c
    Mọi người ơi ghé vào đây xem 1 số đồ e cần thanh lí nhé ^^
    http:///Lepunshop?tab=shop
    • 687 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lepun Xem bài viết
    hix thế tuổi của của e dùng gì thì tốt nhất hả c
    tình trạng của da e thế nào, e phải nói thì mọi người mới bít tư vấn cho e nha, mà e muốn dưỡng cái gì?ví dụ dưỡng ẩm hay trị mụn, dưỡng trắng,...
    • 1,397 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

em ơi, 16t là quá trẻ để sử dụng bất cứ 1 loại kem gì nhé! da em còn non mà đang ở trong tuổi dậyt hì ko nên qua chăm chút cho da bằng cách sử dụng nhiều loại kem dưỡng da khác nhau sẽ dẫn tới da dày, lão hóa nhanh hơn, mọc mụn...khi em đến tuổi trưởng thành nhé! kinh nghiệm xương máu của chị đấy vì hcij cũng điệu, thích làm đẹp, từ hồi học cấp 2, 3 đã ham hố dùng nhiều loại kem dưỡng da nên giờ vẫn cứ cảm thấy da mình ko thể đẹp bằng các bạn đồng tuổi khác dc. có lẽ do tiếp xúc với mĩ phẩm sớm quá!
    kem Gyuo..la kem trộn của Trung Quốc hay Đài Loan gì đó nhé em. kem này có chức năng lam trắng, trị nám trị thâm nhưng có chất tẩy nên bào mỏng da nhiều lắm. nó chỉ thích hợp cho những ai da khỏe, da dày (như các chị, cô bị lão hóa, nám thôi) chứ em da còn non vậy mà dùng vào sau này trưởng thành da lão hóa nhanh lắm nhé, chưa kể bị mụn ẩn và mụn các loại rất nhiều nếu ko cẩn thận đấy.
    16t thì chỉ nên dừng sữa rửa mặt cho sạch bụi bẩn và đắp mặt nạ dưỡng da từ thiên nhiên, hoa quả...thôi nhá. nhìn chung chị thấy đồ mĩ phẩm, dưỡng da càng có tinh chất thiên nhiên càng tốt. nhớ ra đường bịt kén kĩ càng, nếu có điều kiện bôi thêm kem chống nắng để giữ da nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e 17t và đag dùg guoyao
    hức2 e thấy nó cũg mịn và sáng da nhưg nge nói thế thì có lẽ e phải dừg thôi
    e bôi cả body thì có sao k ạ??
    • 447 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

20 mới đc dùng mấy cái kem dạng đặc lên mặt nhé, da bh mỏng lắm em à, dùng sớm thì da yếu sớm, tầm 5 năm nữa là thấy tác hại ngay: nám, nhăn...
    Nếu thấy tiếc thì em dùng vô cổ hoặc tay cũng đc, ít ra da body nó còn dày hơn da mặt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, e cũng mới 20t, nhưng mặt e thì có mụn đầu đen, 1 ít sẹo ở mũi và hơi thâm, e có thể dùng kem sâm này dc ko các c?
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dùng được e à.tuy nhiên e dùng dãn ra nhé,đừng dùng thường xuyên, chủ yếu vẫn là chăm sóc bằng liệu pháp thiên nhiên vì kem này có cả công dụng tẩy nám và làm trắng.mà kem j tẩy nám vs làm trằng thì bước đầu cũng sẽ làm da mình mỏng đi.