Mỹ phẩm - Trang điểm

Bàn tròn mỹ phẩm Hàn, hãng nào nên dùng

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 80.6K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Dạo này trên thị trường xuất hiện nhiều hãng mỹ phẩm Hàn Quốc quá, giá vừa rẻ, màu sắc xinh tươi, bao bì bắt mắt:Battin ey:. Nhưng mà em nghe nhiều mẹ bảo là mỹ phẩm Hàn Quốc có nhiều chì, có người lại bảo là xài tốt. Em lập hẳn 1 cái topic dành cho các em này. Chừng nào em rảnh em post lại link từng hãng đã có topic. Em mới kiếm dc cái link của em The face shop thôi nè:

MP TheFaceShop, có mẹ nào đã dùng?

Các mẹ cho em xin ý kiến về 2 em Etude & dodoclub nhe.:Rose::Rose::Rose:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Link của em Etúde đây ạ: Xin ý kiến về mỹ phẩm ÉTUDE

• 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

MP Hàn thì e chỉ mới dùng vài món của The Face Shop & Etude thui. Nói chung là The Face xài cũng tạm. Còn Etude thì e thấy dở lắm
    • 362 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mỹ phẩm Hàn hiện nay ở Việt Nam có khá nhiều nhãn hiệu. Một số kinh nghiệm của mình chia sẻ để các mẹ tham khảo hen:
    1. Ohui, The History of Whoo (dòng cao cấp của Ohui): theo mình thì Ohui có thiết kế trẻ trung, hiện đại; còn Whoo thì thiên về kiểu dáng quý tộc, cung đình. Lee Young Ae là hình ảnh đại diện cho Whoo đó, nhìn vẻ đẹp đài cát sang trọng cực kỳ.
    - 1 người bạn của mình đã dùng một số sản phẩm của Whoo như: mặt nạ lộc nhung, bộ dưỡng da Whoo màu vàng... và rất khen. Nhưng giá tiền thì hơi cao (khoảng >1tr/1 sản phẩm).
    - Ohui dòng white perfection: là dòng mới của Ohui, thiết kế đẹp mắt, mùi thơm dễ chịu lắm.
    - Mình thì ti toe mua bộ dưỡng Whoo trắng. Nhưng chỉ dám mua sample chai nhỏ thui, vì chai to mắc wá. Mới xài mà tối đi ngủ lười, bôi bữa đực bữa cái nên chưa thấy tác dụng rõ rệt. Da mặt chưa thấy trắng lên , nhưng có mịn hơn trước.
    2. Debon: giống như là tên nhãn hiệu chung của cty; còn mỹ phẩm của Debon thì gồm các hiệu như Sooryehan, Isaknox, Cathy Cat... Bạn bè mình có người đã xài sữa rửa mặt của Sooryehan, kem dưỡng của Isaknox, đều bảo xài tốt, đang định đầu tư thêm các món khác.
    3. Laneige: mình đang dùng cái tẩy tế bào chết Strawberry & Yogurt Peeling Pack, thấy ok. Mình có 1 hộp phấn nén Sliding Pact màu đỏ, thiết kế trượt thoạt nhìn như điện thoại. Cái hộp xinh lắm, đúng màu đỏ mình thích nên nhất quyết mua về; nhưng màu phấn hơi trắng mà da mình hơi ngăm có vẻ không hợp lắm thành ra ít dùng; giờ chỉ dùng để làm highlight bôi chữ T thôi. Phấn cũng khá mịn.
    4. Thefaceshop:
    - Mình đang dùng sơn móng tay của TFS (loại dưỡng). Ngoài ra còn dùng tẩy trang mặt, tẩy trang mắt và môi (loại Green Tea), mascara (Extreme Volumascara - dual perfect). Cái mascara này hình như ngoài showroom của TFS không thấy bán, mình nhờ bạn ở Hàn Quốc mua về. Mascara 2 đầu, 1 đầu trắng nối dài mi, 1 đầu làm dày mi. Cái này chải mi nhìn tự nhiên, lông mi mình ngắn tủn mà chải một hồi cũng thấy cong vút nên rất khoái. Nhưng rửa mặt thì trôi nhanh. Nếu mẹ nào khoái loại waterproof thì k nên dùng cái này. Nhưng nghe nói dùng thường xuyên thì không nên dùng waterproof lâu trôi vì sẽ làm khô lông mi hơn là mascara thường.
    - Phấn phủ TFS bạn mình đã xài và ok
    - Phấn má hồng: cái Illuminating Cushion Blusher thiết kế cái hộp bằng giấy, nhìn thì lung linh nhưng mở ra đóng lại hơi khó => Mình không khoái, thích thiết kế bằng nhựa cứng hơn. Phấn má Baked Shimmer thiết kế cực đẹp, xài cũng tốt luôn.
    5. Missha: nhãn hiệu này mình chưa xài. Nhưng bên Hàn Quốc thì nó cũng phổ biến, tương đương TFS. Hình như cách đây vài tháng đã khai trương cửa hàng ở Q.7 (Paragon hay sao đó)
    6. Etude: cũng chưa xài. Nhưng vài lần ghé showroom thì thấy màu sắc nó hơi tươi trẻ, có vẻ hợp với teen.
    7. Essance, Lacvert, Ez'up thì thấy có bán ở siêu thị. Nhưng chủ yếu mình xài hồi sinh viên và mới ra trường. Bây giờ thấy hơi già cả nên ngậm ngùi đầu tư nhãn hàng cao cấp hơn 1 xíu hic...:Crying:
    Ui, viết hình như hơi nhiều. Ngó qua ngó lại thấy mỹ phẩm của mình hơi nhìu. Tại cái tật thích gì mua đó. May mà có người quen mua được ở HQuốc nên cũng tiết kiệm được tí chút.
    Mình cũng có tham khảo ý kiến của các mẹ về các loại mỹ phẩm rồi. Chủ yếu là mỹ phẩm đó có hợp với mình hay không thôi. Người khác xài tốt chưa chắc với mình đã tốt. Người khác chê nhưng có thể với mình lại hợp. Tuy nhiên có nhiều ý kiến tham khảo, học hỏi được thì vẫn hay hơn hen. Chúc các mẹ tìm được mỹ phẩm phù hợp với làn da của mình.
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Chị redcherry truyền lại cả đống ý kiến :Battin ey: Cảm ơn chị nhiều nhé. Em đang lăn tăn ko biếp hộp son dưỡng tròn tròn mùi trái cây của TFS dùng tốt ko. Hum bữa vào Parkson thấy hộp xinh xinh 125k cũng mún rinh về mà ngại chất lg nên còn chần chừ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby_codon Xem bài viết
    MP Hàn thì e chỉ mới dùng vài món của The Face Shop & Etude thui. Nói chung là The Face xài cũng tạm. Còn Etude thì e thấy dở lắm
    Loại nào xài cũng tạm hả chị? Son hay phấn? Hay là tất cả mọi thứ đều dở??? Em thấy bên top kia các chị khen phấn cũng nhiều

• 379 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Con gái Hàn nhìn ai cũng xinh tươi nổi tiếng nhất là da dẻ ai nấy đẹp lung linh. Có phải là dùng mỹ phẩm của họ rất tốt ko mà sao đẹp vậy nhỉ?:Thinking:
    • 386 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhnga132 Xem bài viết
    Con gái Hàn nhìn ai cũng xinh tươi nổi tiếng nhất là da dẻ ai nấy đẹp lung linh. Có phải là dùng mỹ phẩm của họ rất tốt ko mà sao đẹp vậy nhỉ?:Thinking:
    Da dẻ con gái Hàn có trắng, có mịn nhưng chưa chắc họ dùng mỹ phẩm trong nước đâu ah, thấy có mấy bạn du học sinh bảo họ cũng chuộng hàng Nhật, Pháp, Mỹ lắm. Với khí hậu của họ cũng tuyệt cho làn da trắng mượt nữa, có khi không cần dùng vẫn đẹp.
    Còn nét xinh chỉ có diễn viên thôi, chứ nói chung mình đánh giá nét niếc thua gái VN xa lắm :Laughing: (mình đang hào hứng nên bốc tí, nhưng thật sự là nét VN hơn đó :cool . Hầu hết họ có sửa sang sắc đẹp nhờ đến bác sỹ rồi nhưng nét vẫn ... Không tin các mẹ quan sát trong phim ngoài các nhân vật chính xinh ra thì các nhân vật "quần chúng" nhìn cũng chán lắm.
    Nhưng công nhận kỹ thuật makeup của họ siêu thật, kiểu trang điểm mà nhìn như mặt mộc ý. Còn lúc ra vẻ ăn diện cũng trang điểm đậm nhưng nhìn vẫn xinh và hút hồn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hanhbee; 24/09/2009 vào lúc 05:08 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mỹ phẩm HQ thì trước đây em có dùng qua Geo và Lanegie, thích phấn loose của Lanegie nhất, mịn mỏng đẹp, base thì chẳng control oil chút nào. Còn Geo thì bình thường. Son của Lanegie thì lên màu đẹp nhưng khô môi, mình đánh son này đc nhiều người khen lắm. Skincare của nó thì bình thường, k thấy tác dụng gì lắm, mà cũng chắc do mình dùng k đều đặn nữa, hihi. Lanegie mình thích mỗi tuýp sữa tắm
    màu xanh, tên gì quên mất rùi, thơm dai lắm

TFS thì mình chỉ thích mỗi srm, tẩy trang trái cây, sữa tắm sake, còn son thì thấy lên màu k đẹp, khô môi và mẫu mã xấu. Blush shimmer của nó đến gần 500k, giá đắt quá so với chất lượng
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

up cho topic này lên để còn sang Hàn mua MP :P
    • 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em lót dép ngồi hóng các mẹ truyền đạt kinh nghiệm, vì cũng có bà chị ở Hàn! :Thinking:
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

MP HQ thì em thấy dưỡng da của Whoo xài cũng ổn lắm, đợt trước xài hết 1 bộ Whoo vàng thì thấy da căng mịn, mà sáng hẳn ra, nhưng sau đó có 1 khoảng thời gian vì công việc, em bỏ bê chăm sóc da, k xài dưỡng gì cả, về đến nhà chỉ kịp rửa cái mặt là lăn đùng ra ngủ, thì thấy da xấu lại ngay, sau đó em có mua lại bộ Whoo xài lại, thì sao thấy k hạp nữa, da k đẹp như lần đầu em xài.
    Àh, riêng cái Whoo makeup, nó có cái base có nhũ hạt vàng li ti , xài thích vô cùng. các mẹ mua thử xem.:Battin ey:

The face shop : thì em chỉ thích mấy cái tẩy trang của nó thôi, thơm thơm dễ chịu, chứ đồ makeup thì xài chán lắm.

Etude : thì chán kinh, mẫu mã thì rất iu, cứ như cho công chúa íh, người mẫu quảng cáo cho Etude toàn là mấy diễn viên em mê mẩn nên ngày xưa em rinh đồ của Etude cũng k ít, nhưng mà về toàn bỏ xó vì chất lượng..... nói chung k đẹp, nhiều chì nữa.

Tony Moly : hhihi.... ai coi phim BOF rồi thì chắc cũng bị Tony làm điên đảo, hí hí .... em chưa xài thử cái tony tint nên k biết thế nào, nhưng mà thấy nó hot lắm, các chị các mẹ trên wtt và mua ào ào íh. bb cream của nó cũng ổn lắm, mịn mượt tự nhiên, che khuyết cũng ổn, nhưng có vẻ hơi tối so với da em.

Missha : cái này mua linh tinh là em khoái nhất, cũng dễ thương. Mp HQ chỉ có hãng này là có web Tiếng Anh, còn mấy hãng kia toàn tiếng HQ, mò vô là bí lù luôn.:Sad:

Laneige : cái này thì em mê cái mặt nạ Ngân hàng nước của nó . Àh, với sữa tắm nữa, thơm lắm, mùi mát mẻ sảng khoái vô cùng.

Clio ( cái này k chắc phải của HQ k nữa ) : cái này chỉ toàn đồ makeup hà, cọ và bông phấn của nó xài cũng ổn lắm các mẹ, nhất là bông mút tán found và cái bông phấn to đùng để dặm powder :Smiling:

Ở trên có mẹ nào hỏi về Dodo, theo em nhớ hồi xưa trên Diamond có gian hàng của hiệu này, mà toàn là đồ makeup thôi, k có skincare, toàn đồ cho dân pro k áh, nó có cái powder Kryolan , xài mê mẩn lắm, sao này k tìm ra để mua được nữa.

* PS : cả nhà ơi, em nhớ hình như trong Diamond lúc trước có gian hàng của Missha , sao hôm wa lượn lờ thì đâu mất tiêu rùi, em đang tìm Missha để mua thử vài thứ linh tinh , kekkkee.... các mẹ ai biết thì chỉ giúp em với.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đợt trước e thấy dì e dùng skincare laneige thấy da ngon nghẻ lắm, e cũng bon chen làm bộ solution mới ra của laneige, thấy da cũng đc cải thiện phần nào... mà bi h mua mỗi sp dòng này đc tặng bộ kit nhỏ gồm dưỡng ngày, dưỡng đêm và kem mắt nữa... mà e thấy mình là ng châu á nên dùng mỹ phẩm châu á cho lành...
    • 1,566 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

HQ mình còn xài skinfood nữa nói chung da ai sạch, mịn thì dùng cái này ok vì nó chỉ là dưỡng rá6t nhẹ. Mình dùng Lanêig , Ohui là bị mụn liền k hiểu vì sao, cả Shiseido và Kanebo cũng vậy. Riết rồi hổng dùng gì luôn
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakNatru Xem bài viết
    Loại nào xài cũng tạm hả chị? Son hay phấn? Hay là tất cả mọi thứ đều dở??? Em thấy bên top kia các chị khen phấn cũng nhiều
    Mình thì chưa xài phấn của TFS nhưng khi mua sp có đc mấy e đánh thử. Thấy ko kiềm dầu tốt, cũng ko mịn. Cái cây son dưỡng thì xài đc lắm. Dưỡng tốt, thoa lên hơi ửng hồng nữa. Nước hoa mình xài thấy thơm cũng tầm 5h. Không nồng lắm, mình thích nước hoa như zậy. Còn màu mắt thì mình thấy khó lên màu lắm, mau phai. TFS thì đc cái mẫu mã rất bắt mắt. Hay có khuyến mãi nữa. Mình thì thích mỹ phẩm nào vừa bán, vừa tặng :Smiling:
    • 206 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumapnau Xem bài viết

Clio ( cái này k chắc phải của HQ k nữa ) : cái này chỉ toàn đồ makeup hà, cọ và bông phấn của nó xài cũng ổn lắm các mẹ, nhất là bông mút tán found và cái bông phấn to đùng để dặm powder :Smiling:
    Cái Clio này là của HQ đó c. E có mua cái má hồng của nó. Thấy lên màu nhanh lắm. Quẹt quẹt 2 phát là rực 2 má lun. Bám lâu nữa. E sợ bị nhiều c. E nghe mấy cô TVV bên mineral bảo là mỹ phẩm HQ hay có thành phần hóa học nên xài má hồng sẽ bị sạm da vùng quanh má. Ko bít đúng ko nữa. Mua rồi mới nghe thông tin này. Hix. có chị nào bít zụ này ko ạ ?!
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang xài 1 đống TFS lun. Thấy phấn mắt và phấn má màu đẹp. cơ mà hem bám lâu lắm. SRM và Emulsion gạo thì mới dùng nên chưa thấy da đẹp hơn mà cũng hem xấu đi. Cleansing cream xài thik thiệt, mùi thơm thơm nữa chứ.:Smiling:
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Smiling: em la tín đồ của laneige đây a .hiii lâu lắm mới thấy mọi ng bàn về mp hq.em xài bộ dg của L thấy rất tốt a.lúc trc em xài ngân hàng nước .bh em xài bộ hydra solution .son em cũng xài .xài 2 năm rùi mà ko hề bị thâm môi .em xài cả base ,foudation , phấn phủ nữa.phấn của lanêig nổi tiếng rồi.vào mấy tiệm áo cưới ,trang diểm xài L nhiều lắm .vì ko trôi ,màu ko bị sậm đi ,mịn .em chỉ xài thế thôi a.nhưng tiền thì đối với em no cũng cao a.mua 1 chai cung xot xa lắm .mua xong hết tiền luôn:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabotine09 Xem bài viết
    :Smiling: em la tín đồ của laneige đây a .hiii lâu lắm mới thấy mọi ng bàn về mp hq.em xài bộ dg của L thấy rất tốt a.lúc trc em xài ngân hàng nước .bh em xài bộ hydra solution .son em cũng xài .xài 2 năm rùi mà ko hề bị thâm môi .em xài cả base ,foudation , phấn phủ nữa.phấn của lanêig nổi tiếng rồi.vào mấy tiệm áo cưới ,trang diểm xài L nhiều lắm .vì ko trôi ,màu ko bị sậm đi ,mịn .em chỉ xài thế thôi a.nhưng tiền thì đối với em no cũng cao a.mua 1 chai cung xot xa lắm .mua xong hết tiền luôn:Sad:
    gặp đúng cạ cứng roài...chị ơi, e mới dùng bộ solution thấy thích nhỉ, mịn, mát mà trắng da...chắc e phải học hỏi chị thêm roài...e mới dùng hàng này nên chưa có nhiều kinh nghiệm...chị ui, cho e hỏi tí tẩy da chết dâu và sữa chua dùng tốt ko chị..
    • 50 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo em thì em thấy thế này ạ
    Laneige là dòng mỹ phẩm khá cao cấp rồi nên chất lượng nói chung là ổn.
    Ohui em cũng đã từng dùng và thấy chất lượng cũng ổn luôn.
    Debon thì em không thích và chưa bao giờ dung (đấy là mỹ phẩm chứ còn dầu gội thì ngày xưa hình như em có dùng). Nhưng mà ở Hàn Quốc thì Debon không hề có tý tiếng tăm nào hay sao í. Nhưng Debon có dòng Isa Knox 1 chị cùng phòng em dùng thì thấy khen là nền và phấn của nó khá là mịn.
    Đợt vừa rồi em đi công tác ở Hàn Quốc. Em thấy trên đường phố khá nhiều cửa hàng Tony Moly, The face shop, Skin food, Etude và rất nhiều cửa hàng bán lẫn lộn các loại mỹ phẩm dành cho khách du lịch bao gồm tất cả các thể loại mỹ phẩm của Hàn Quốc nêu trên.
    Nếu mua tại các cửa hàng the Face shop, Tony Moly, Skin food và Etude tại Hàn Quốc thì giá rẻ dã man tàn bạo. Son đắt nhất cũng chỉ khoảng 10.000 đến 11.000 KRW tương đương với khoảng trên dưới 150K. (Thông thường son thì chỉ khoảng từ 5.000 đến 7.000 KRW tức là chỉ trên dưới 100K). Các loại dưỡng da, hoặc phấn mắt, phấn hồng, sơn móng tay cũng rất rẻ. Thế mà về đến Việt Nam thì em thấy giá cái gì cũng gấp đôi hết. Thế nên nếu dựa vào giá để đánh giá mỹ phẩm thì các loại mỹ phẩm này thuộc loại mỹ phẩm phổ thông. Đợt em sang đấy nhìn mẫu mã son đẹp nên em mua một vài thỏi son của mấy hãng này thì thấy chất lượng bình thường lắm ạ.
    Em chú ý thì thấy những người vào mua hàng của những hãng này gần như 100% là các em xì tin tuổi còn đi học. Giống như là các em xì tin ở Việt Nam hay mua son Lipice và đồ trang điểm có liên quan cùng của Metholethum.

Đây là ý kiến của cá nhân em nhé, em thấy dùng mỹ phẩm trang điểm và dưỡng của Estee Lauder, Dior và Clinique hoặc Shiseido là ngon lành rồi ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi white_cloud; 01/10/2009 vào lúc 10:20 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6