Mỹ phẩm - Trang điểm

Ai đã sử dụng Kem trắng da Feiya?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 529K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

• 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Nghe nói kem này rất tốt, dòng sản phẩm Feiya có nhiều loại lắm, mẹ nào dùng rồi chia sẻ dùm với nhé :LoveStruc:
    hình sản phẩm đây:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trâng Xem bài viết
    chao chi. chi oi cho minh hoi tham. vay kem nay la kem o nuoc nao san xuat.vi em bi nam da xam . co nhung vet cham mau nau tren mat
    bi 6 nam roi. em sai rat nhieu my phan. chua gap loai kem nao thich hop . mong chi tra loi giup emcam on chi nhieu!
    hinh nhu cua Hongkong thi phai, to cung ko ro nua, chi nghe noi la sai tot lam thoi:Smug: :Laughing:
    • 581 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Hic hic, em cũng đang mún làm trắng da lắm, mà sợ, chả biết nên dùng loại nào. Em nghe nói làm trắng da như thế rất hại da, nên sợ sợ. Nhưng đen quá, nên cũng mún làm. Có mẹ nào dùng loại này rùi, thì chia sẻ cho mọi người một chút kinh nghiệm, để xem có thể dùng được hông ạ.
    • sky
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tớ có tìm hiểu chút ít về kem này rùi, hình ảnh mà bongvaben post lên đây là kem CỦA PHỤNG-nhãn hiệu độc quyền của bà Phụng chuyên bán hàng mỹ phẩm ở chợ An Đông. Các Mẹ thử gõ tìm Feiya trên mạng và biết ngay kết quả! Feiya thật được sản xuất tại Nhật, trọng lượng chỉ có 15gr và 30gr, sản phẩm chỉ có màu trắng bạc và màu nâu hồng, đáy vỏ hộp bên ngoài không có in nhãn hiệu CỦA PHỤNG.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có nhiều vấn đề về sản phẩm này, mình chỉ biết chút ít về sản phẩm này thôi
    1. Feiya chính hãng là hàng của Nhật, thì không thể có Feiya nhãn hiệu độc quyền CP, mà các mẹ thử xem sản phẩm này như thế nào chưa? Chữ CP chỉ được viết tắt là CP và được in rất nhỏ, rất khiêm tốn trên bao bì (nếu cố gắng tìm thì các mẹ sẽ tìm thấy trên bao bì 2 chữ CP rất nhỏ - thường in bằng màu xanh đỏ) nhỏ đến mức nếu không cố tìm thì bạn sẽ không nhìn thấy nó. Các mẹ có suy nghĩ gì về điều này không?
    2. hàng chính hãng chỉ có trọng lượng 15g và kem ngày riêng, kem đêm riêng, còn hàng Feiya CP thì chỉ có 1 loại dùng chung cho ngày đêm và trọng lượng thì 15g, 30g, được dán bởi 2 tem óng ánh là của phụng và 1 tem Feiya. Và nếu các mẹ để ý thì tờ hướng dẫn sử dụng - nếu thật sự đúng là sản phẩm chính hãng được nhập đàng hoàng thì không có chuyện in sai lỗi chính tả nhiều đến vậy (các mẹ gần đây có đọc bài báo nói về thần dược đến từ Campuchia không? - lỗi chính tả cũng không kém gì)
    3. Cùng một nơi sản xuất với Feiya CP có khá nhiều nhãn hàng như laysmon, CM ... và nếu ai đấy để ý và ngửi xem tất cả các hàng (của cùng một nơi Sản xuất này) đều có một mùi giống nhau, nhưng giá cả từng loại thì rất khác nhau, từ 90k-680k hoặc hơn và tờ giấy hướng dẫn thì được dùng chung cho tất cả các nhãn hàng khác nhau... Công dụng làm trắng của loại kem này thì tuyệt vời (ai đã sử dụng đều thấy được) chỉ cần bạn dùng 10 ngày liên tiếp là da bạn đã trắng nhiều rồi - cho dù da bạn là da dầu, da khô hay da hỗn hợp. Ai thấy da trắng đẹp mà không thích, không vui ... thế là tiếp tục dùng thêm vài hộp nữa, kết quả là như thế nào nhỉ? NÁM, Nám và nám.
    Tôi đã từng thấy nhiều người ngưỡng mộ các nhãn hàng của hãng này và mua với tốc độ chóng mặt, nhưng rồi sau đó, hậu quả thì thế nào ..... hic hic mình không dám nói. Bây giờ nhãn hàng này có còn bán được nhiềunhư lúc trước không? Các chị tiểu thương cho biết, bán chậm hơn trước rồi.
    Vậy nên, nếu các mẹ có muốn sử dụng thì chỉ sử dụng 1 hộp thôi là đã trắng bóc rồi thì nên dừng lại và chuyển sang sử dụng mỹ phẩm của hãng khác, còn nếu không thì phải theo nhãn hiệu này suốt đời, cho đến khi bạn không thể tiếp tục
    Mỹ phẩm Kalina
    • 2,251 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cutin Xem bài viết
    Có nhiều vấn đề về sản phẩm này, mình chỉ biết chút ít về sản phẩm này thôi
    1. Feiya chính hãng là hàng của Nhật, thì không thể có Feiya nhãn hiệu độc quyền CP, mà các mẹ thử xem sản phẩm này như thế nào chưa? Chữ CP chỉ được viết tắt là CP và được in rất nhỏ, rất khiêm tốn trên bao bì (nếu cố gắng tìm thì các mẹ sẽ tìm thấy trên bao bì 2 chữ CP rất nhỏ - thường in bằng màu xanh đỏ) nhỏ đến mức nếu không cố tìm thì bạn sẽ không nhìn thấy nó. Các mẹ có suy nghĩ gì về điều này không?
    2. hàng chính hãng chỉ có trọng lượng 15g và kem ngày riêng, kem đêm riêng, còn hàng Feiya CP thì chỉ có 1 loại dùng chung cho ngày đêm và trọng lượng thì 15g, 30g, được dán bởi 2 tem óng ánh là của phụng và 1 tem Feiya. Và nếu các mẹ để ý thì tờ hướng dẫn sử dụng - nếu thật sự đúng là sản phẩm chính hãng được nhập đàng hoàng thì không có chuyện in sai lỗi chính tả nhiều đến vậy (các mẹ gần đây có đọc bài báo nói về thần dược đến từ Campuchia không? - lỗi chính tả cũng không kém gì)
    3. Cùng một nơi sản xuất với Feiya CP có khá nhiều nhãn hàng như laysmon, CM ... và nếu ai đấy để ý và ngửi xem tất cả các hàng (của cùng một nơi Sản xuất này) đều có một mùi giống nhau, nhưng giá cả từng loại thì rất khác nhau, từ 90k-680k hoặc hơn và tờ giấy hướng dẫn thì được dùng chung cho tất cả các nhãn hàng khác nhau... Công dụng làm trắng của loại kem này thì tuyệt vời (ai đã sử dụng đều thấy được) chỉ cần bạn dùng 10 ngày liên tiếp là da bạn đã trắng nhiều rồi - cho dù da bạn là da dầu, da khô hay da hỗn hợp. Ai thấy da trắng đẹp mà không thích, không vui ... thế là tiếp tục dùng thêm vài hộp nữa, kết quả là như thế nào nhỉ? NÁM, Nám và nám.
    Tôi đã từng thấy nhiều người ngưỡng mộ các nhãn hàng của hãng này và mua với tốc độ chóng mặt, nhưng rồi sau đó, hậu quả thì thế nào ..... hic hic mình không dám nói. Bây giờ nhãn hàng này có còn bán được nhiềunhư lúc trước không? Các chị tiểu thương cho biết, bán chậm hơn trước rồi.
    Vậy nên, nếu các mẹ có muốn sử dụng thì chỉ sử dụng 1 hộp thôi là đã trắng bóc rồi thì nên dừng lại và chuyển sang sử dụng mỹ phẩm của hãng khác, còn nếu không thì phải theo nhãn hiệu này suốt đời, cho đến khi bạn không thể tiếp tục
    Thôi thôi, vái cả nón ạ
    • 174 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hôm qua rãnh rỗi đi thăm bạn bè, hic hic có thêm 2 người nữa bị dị ứng sản phẩm này - một cô chủ bán mỹ phẩm và một người bạn - mà không phải người ta dùng lần đầu đâu nhé, người dùng đến hộp thứ 2 và 1 người dùng đến hộp thứ 3 rồi mà vẫn bị. Lý do chất tẩy quá mạnh làm da mỏng và yếu đi đấy.
    Mỹ phẩm Kalina
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao nghe các mẹ nói sản phẩm này thấy "hãi" quá.:Sad: Da đã "già", lo "chữa bệnh tuổi già" như nhăn, lão hoá, nám chưa xong còn phải lo đi chữa bệnh dị ứng do kem tẩy thì ko khéo lợn lành chữa lợn què.:mad: Vì mình thấy có cô bạn mình cũng dùng loại này, hộp màu xanh dương thì phải, cô ấy khen lắm. Và đúng là mình cũng nhìn thấy da cô ấy trắng mịn, cải thiện rõ rệt sau 1 thời gian ngắn sử dụng. Nhưng nghe thế này thì sợ quá nhỉ!:Talktothe Ko rõ hộp của cô ấy có in chữ gì CP như các mẹ nói đó ko, thấy cô ấy bảo là kem này hàng Taiwan mà?
    • 174 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

hic hic, taiwan thì đúng rồi đấy mẹ nó à? Hàng chính hãng ở Nhật kia
    Mỹ phẩm Kalina
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã sử dụng qua loại Feiya này rồi, nhưng mà có nhiều chuyện cũng đang không biêt hỏi ai đây:
    Về hiệu quả: Thì "trên cả tuyệt vời", trước kia Mình xài thử của Shiseido bị dị ứng, vừa đen vừa mụn (có lẽ do mình không hợp), Bà Chị mình chỉ cho loại Feiya này, mình xài chung với lại Lotion và Serum của hãng (có tên tuổi đàng hoàn nhé) khác, được gần 2 năm rồi, ai cũng bảo Da mình vừa trắng, vừa mịn (có người còn bảo mình trông trẻ hơn tuổi nhiều, chắc chưa có gia đình nữa đó chứ -Mình 32 tuổi rùi và có 1 baby).
    Tuy nhiên: xem trên mạng thì Nó bảo loại mình đang xài hình như là đồ dzỏm các Chị ạ (mua gần 600.000đ chứ có ít đâu), mà tờ hướng dẫn sử dụng thì sai chính tả tùm lum, mình xem mà cũng chẳng hiểu xuất xứ ở đây. Ngôn ngữ tiếng Anh cũng hơi kỳ cục, Xuất sứ thì ghi của Holywood-Pari-London... rất buồn cười.
    Nhưng xài quả là có hiệi quả rõ rệt mới chết mình chứ, mà có dị ứng gì đâu, đã gần 2 năm rồi mà, mà nó cũng chẳng làm trắng da theo các loại tẩy trắng thông thường đâu (thường các loại khác ban đầu sử dụng da mình sẽ rất đỏ, rồi trắng từ từ), còn loại feiya này làm da mình cứ trắng dần dần lên không quá lộ liễu.Sigh: . Tạm thời mình cũng còn sử dụng, có hơi hồi hộp 1 tẹo, các Chị Em cho mình ý kiến với.
    • 174 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn ơi, mọi người sử dụng kem trộn thì cũng vậy thôi, còn đánh thì da còn đẹp, hết đánh thì da xuống cấp nhanh lắm.
    Mình lại có người quen vừa bị dị ứng Feiya nữa đấy. Gương mặt chị ấy sau khi đánh Feiya thấy trắng đẹp nên mình khuyên sao cũng chẳng nghe, hậu quả là sau vài đêm không dùng, chị ấy lại sử dụng, và mặt mày sưng húp lên và cơ man nào là mụn, chữa chạy đủ thuốc rồi mà vẫn chưa khỏi.
    Bạn thử thế này nhé. Thử không sử dụng loại kem này trong vòng 1-2 tuần rồi sau đó sử dụng lại xem có bị dị ứng không nhé. Vì thật ra da mặt đã bị bào mỏng đi rất nhiều và trở thành da nhạy cảm, rất dễ bị dị ứng mỹ phẩm
    Mình nói vậy thôi, bạn thích và thấy đẹp thì cứ dùng. Vì ở mình có một thời gian người ta rộ lên đi mua toàn hiệu này về dùng vì hiệu quả nhanh chóng tức thì sau 7 ngày như in trong sản phẩm mà (như bạn nói "trên cả tuyệt vời) - nên ai cũng ham
    Mỹ phẩm Kalina
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

vậy là giấc mơ làm trắng da của em tan tành rồi .tìm 1 loại mỹ phẩm hợp với mình khó quá các chị nhỉ?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe lời Mẹ Cutin mình cũng bỏ không sử dụng nữa, nói chung cũng bình thường không sao Mẹ Cutin ạ, da không còn được trắng như lúc sử dụng Feiya nữa và thỉnh thoảng dễ nổi 1 ít mụn hơn, chứ cũng không đến nỗi nào. nhưng mình cũng không dám sử dụng lại (cũng biết sợ chứ bộ), nhưng nếu Mẹ nào mà mụn nhiều thì hãy thử 1 hộp nhỏ thử rồi sau đó ngừng. Chứ trước đây khi mình có nhiều mụn mình cũng đi đủ bác sĩ mà không ăn thua, mà sử dụng Nó thì thấy hiệu quả liền à. Nhưng Các mẹ cũng phải thử trước khi sử dụng nhé, vì mình mang lên cho Chị Bạn ở Cty thử lên tay thì Chị ấy bị dị ứng đó vì da Chị ấy cũng hơi nhạy cảm quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Cutin à mình da đen nghe mẹ nói là sử dụng 1 hộp thì ngừng không sử dụng nữa được phải không thế giờ mình mua 1 hộp về sài cho nó trắng ra 1 tí rồi ngừng sử dụng có bị gì không và cho hỏi thêm rằng Feiya bán ở đâu và giá nó bao nhiêu được không vây giá thật và cả giá hàng chợ luôn nhá
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic hic... nghe mọi người kể chuyện dùng kem Feiya này làm em nhớ đến công thức trị mụn mà ngày xưa còn là sinh viên các bạn truyền nhau, mua mấy cái thuốc kem gì gì trộn với nhau bôi lên mặt, kêu là xuất xứ từ hiệu thuốc nhá Đúng là hết mụn thật nhưng sau vài tháng thì mụn nó lên bung bét còn kinh khủng hơn cả trước khi bôi ke. Hóa ra trị mụn không phải lấy mụn ra mà đẩy mụn xuống dưới da, đẩy đến hết cỡ thì mụn nó lại đùn lên một loạt!
    • 528 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

k biết các mẹ có mua đúng hàng của FeiYa k ? Chứ em thấy mấy dì của em ở Mỹ xài loại này rất nhiều , da cực kỳ đẹp, trắng mịn và rất hồng hào, mà mấy dì ấy xài cũng 4,5 năm rồi, thấy đâu có bị gì đâu. Mấy nhỏ bạn của em cũng xài loại đó, khen dữ lắm, bảo là Lancome, Shiseido, ... thua xa. Đặc biệt ai xài FeiYa thì da trắng hồng hào rất đẹp chứ k phải trắng tác như xài kem pha, kem trộn gì đâu. Mà giá cũng k phải là rẻ, khoảng gần 7 trăm ngàn 1 hộp lận mà .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi umbrella's Xem bài viết
    em chẳng biết như nào là đúng hàng hết , chị có thể cho em xem cái ảnh gọi là đúng hàng với dc ko ? em mua ở chợ bt , họ bán toàn loại của Phụng gì đó , mà ng ta kiu là giả :Sad: nhưng thiên hạ vẫn mua rần rần
    mấy dì của chị k mua ở VN đâu nhen em, mấy cái Feiya ở VN toàn hàng Tàu thôi, lúc trước chị cũng ra AĐ mua dùm cho mấy nhỏ bạn vì nhà chị gần AĐ, nhưng rốt cuộc lần rùi dì của chị về nước so sánh thử với cái của dì ấy đang xài thì phát hiện ra hàng của chị mua ở AĐ là hàng dỏm. Mấy dì của chị ở Mỹ đặt mua hẳn trên trang web của FeiYa.
    Đây là web của hãng Feiya , các mẹ muốn mua thì nên đặt mua hẳn trên đây cho chắc ăn, nó có chỉ cách mình phân biệt hàng thật và dỏm nữa đấy.
    http://www.feiyacosmetics.com/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ừh, mấy dì của chị ở Mỹ xài thì đặt hàng trên web online luôn, rồi nó ship đến tận nhà, trả tiền qua card tín dụng ( Visa, Master ... ) .
    • 484 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn gaumapnau nhé, tớ đã nhờ chị Ngà bên ttvm đặt 2 hộp kem feiya theo trang web của bạn cho rồi. :Rose:
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn oi! Bạn đặt mua rồi à. Về Vn là bao nhiêu tiền vậy. Mình cung lăn tăn cái vụ kem feiya này lắm, mà không biết thật dỏm thế nào? Tìm mua mà toàn có chữ CP, ko dám mua. À bạn dùng thế nào báo cho tớ biết tình hình nha.